• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi sau khi Upgrade ROM

phuonglev

hi các bro,em mới mò mẫn lên diễn đàn nghe mấy anh nói thấy hay quá mà chưa dám up....em sợ lỡ đang up giữa chừng mà bị disconnect thì làm sao hả các bro

Hãy đọc kỹ hướng dẫn trước khi up. Nếu bị disconnect thì bạn lại đưa máy về bootloader rùi up lại thôi. Nhớ xạc đầy pin trước khi up là ok.

chanhtrungnct

hi các bro,em mới mò mẫn lên diễn đàn nghe mấy anh nói thấy hay quá mà chưa dám up....em sợ lỡ đang up giữa chừng mà bị disconnect thì làm sao hả các bro

Bác cứ yên tâm mà up! Em xài qua 2 con này roài! Dòng BA cực kỳ trâu bò! Nhớ thời chưa có Laptop em up bằng PC giữa chừng cúp điện, em quẳng nó đấy, đi chơi, có điện lại vào Bootloader up lại vẫn OK. Có lần up được 40% nó ứ chịu chạy tiếp, lại vào Bootloader up lại vẫn bình thường. Bị cả chục lần vẫn chả seo! ;)

hena

thanks tất cả bro đã chỉ bảo em đã úp thành công ngay từ lần đầu tiên .... thật sự là sự đam mê....đã we''

nhandt

Chào các bác.

Em thấy PIN của em đúng là còn rất ít. Khi bắt đầu up Rom em nạp được 80%.

Bây giờ chạy được một tí là hết, đèn đỏ.

Em cũng đang tìm bản WM 2003 se, nhưng chưa tìm được.

Bác nào có thì cho em xin đường link với.

Cảm ơn các bác.

cái này mình cũng gặp rồi nè. bạn nên mua cục pin mới đi la ok ngay.
chứ bạn up lên rồi dơn xuống vẫn kô ăn thua. lỗi do cục pin xài lâu rồi nên kô còn đủ dòng đấy bạn ơi!
dơn xuống 2003 thi ok, nhưng up lên 2005-2006 thì bị như vậy. minh thay cục pin máy chay 2006 ok luon. chuc ban thanh cong.

rosebeast

Cám ơn bạn đã trả lời,
Mình đã làm như bạn hướng dẫn, thậm chí xóa hết những record về BT devices cũ, sau đó cho nó search lại nhưng vẫn không được. Cần phảinói rõ thêm là trong khi mình search thì cái BT của laptop người bạn bạn lên thì nó lại nhận và nhận rất nhanh, thử xóa thì nó vẫn nhận lại được (laptop) chứng tỏ là BT của máy mình không có vấn đề gì. Mình nghĩ chắc tại bản rom nên cuối cùng đành phải back up dùng lại bản rom WM06 cũ mà nó nhận được cái tai nghe này.
Còn vấn đề về đèn báo đỏ khi có massage hay misscall thì sao bạn ơi, bạn có gặp trường hợp này chưa.
Mong bạn nào gặp rồi hướng dẫn giúp mình với. Thks All=D>
bạn vào setting=>sounds&Notifications=>Notifications
ở ô EVENT bạn chọn :new text messager=>đánh dấu tick vào FLASH LIGHT FOR là ok ngay.
chúc bạn thành công=D>

khoavetccty

Thks bạn nhiều lắm, mình đã làm được rồi. Hiện mình up lên rom 6.1 của DVH thấy rất tốt.

saokywa

Thực ra do sau khi bạn UP lên WM6 bạn chưa Hardreset lại thôi. UP xong thì chọc vào nút REset rồi nhấn đồng thời hai phím record và ca me ra. THật nhanh. Mà cái này nói nhiều quá rồi, không nói lại nữa
anh Đạt ơi, con S của em bị hư nút Mail nên ko thể thực thi Hard reset.Khong bít có soft nào để hard reset ko anh.Em đang xài wm6.1

Bắt buộc bạn phải sửa nút nếu muốn UP ROM mới

Last edited by a moderator:

hoaibao

cứu cứu,
thiệt tình là cũng không biết UP ROM luôn.
mình nhờ người up giúp, nhưgn giờ thì máy mình không nhận tin nhắn khi mình standby (nhấn power)

mọi người giúp mình với.huhu..

thaytumap

không có sao đâu. Người ta sản xuất cũng nghĩ tới điều đó mà. Nên bạn cư N Tâm đi. không có gỉ đâu

chandoi000

CHo mình hỏi là sau khi up lên WM06 thì có một số lỗi sau,
1. Bật Bluetooth lên vẫn được, máy khác nhận được nhưng không thể nào gửi file sang máy mình được, chỉ có máy mình gửi cho người ta thì ok.Nếu up bản rom khác, cũng WM06, thì máy cũng vẫn bị như vậy lại còn không thể nhận ra tai nghe BT trong khi bản đầu thì nhận được. Up lại bản rom đầu thì máy nhận ra tai nghe BT, và cũng không nhận file qua đường BT từ máy khác.
2. Không báo đèn đỏ khi có tin nhắn hay misscall.
Vui lòng hướng dẫn giúp mình giải quyết với. Thks
Bluetooth cua mình cũng bị giống y hệt bạn.mình đã thử 2 bản rom 06 và 06.1 cũng vậy.đã bạn nào khắc phuc được tình trạng này chỉ minh với

habubi

Bluetooth cua mình cũng bị giống y hệt bạn.mình đã thử 2 bản rom 06 và 06.1 cũng vậy.đã bạn nào khắc phuc được tình trạng này chỉ minh với

Bluetooth của các bản rom mới ko hề bị sao cả. Bạn cứ thử up lại rom mới xem.

o0oCr4zyxo0o

Cảm ơn bác dvha79.

Tối qua Em đã load bản ROM WM2003se down của bác.
Bây giờ máy của em chạy WM2003se ok rồi, cảm ơn bác nhé.

Sau khi load Rom WM2003se ok, em cũng đã thử load bản WM6 clean nhưng vẫn không chạy được bác ạ, không biết là có cách nào để load được WM6 không.

Cảm ơn bác nhé.

Nếu bạn ở HN và rảnh thì alo 0985 811 887 rùi đem qua nhà mình mình up giùm cho nhé !!! O2s lành lắm, up lên up xuống cũng ko die được đâu, chết vì ném vào tường thì có thể chứ chết vì Rom thì hơi vô lý !!! :D

nguyennhaca

(Tối qua Em đã load bản ROM WM2003se down của bác.
Bây giờ máy của em chạy WM2003se ok rồi, cảm ơn bác nhé.

Sau khi load Rom WM2003se ok, em cũng đã thử load bản WM6 clean nhưng vẫn không chạy được bác ạ, không biết là có cách nào để load được WM6 không.

Cảm ơn bác nhé.)

Theo mình hiểu thì bác này đang dùng em O2XDAIIi thì làm sao nâng lên được WM6 hả bác, cái này nó chỉ có WM2003 Second là dữ lắm rồi mà. Cấu hình em IIi thì mạnh thật nhưng giao diện hơi xấu, nếu bác muốn mô phỏng nó giúng con IIs thì cài thêm nhiều chương trình hỗ trợ vào, nó cũng đẹp gần bằng con IIs :D

nguyennhaca

trước khi up lên 2006 bạn tiến hành Repart_DOC trên 2k3 nhé
dùng tool sau(có hướng dẫn)
tool:

Sorry bác trước vì có lẽ mình hỏi câu hơi ngớ ngẩn, nhưng thực tình là mình không biết là con IIi mà giờ có thể nâng WM2003 lên thành WM6 rồi đó hử bác? thế thì con IIi lại có giá hơn con IIs rồi. Hic vì hồi trước em ghét nó không lên WM6 nên em bán với giá vừa bán vừa quăng. Nếu giờ mà lên được thì hay quá.
Bác có hình ảnh em IIi nào mà lên WM6 rồi thì post lên cho anh em xem với nha :(.

trannamabc

Dùng bản WM 2k3 đi cho nó lành thích giao diện đẹp thì cho vài cái theme vào .Mình cũng đã UP lên rồi .Gặp nhiều lỗi kỳ lắm .

vanbon

Sorry bác trước vì có lẽ mình hỏi câu hơi ngớ ngẩn, nhưng thực tình là mình không biết là con IIi mà giờ có thể nâng WM2003 lên thành WM6 rồi đó hử bác? thế thì con IIi lại có giá hơn con IIs rồi. Hic vì hồi trước em ghét nó không lên WM6 nên em bán với giá vừa bán vừa quăng. Nếu giờ mà lên được thì hay quá.
Bác có hình ảnh em IIi nào mà lên WM6 rồi thì post lên cho anh em xem với nha :(.
bạn nhầm chỗ rồi, việc xda2i không thể nâng cấp lên wm05,06 đã nói rất nhiều rồi mà. mà đây là topic cho dòng BLUE ANGEL làm gì có ai nhắc đến xda2i đâu
than!

jimmybaby83

nếu mà bị lỗi phần cứng thì nút power vứt luôn nhưng mà nó vẫn còn dùng được cho những chức năng khác như tắt màn hình, tắt đèn...
up 2 rom rồi mà vẫn còn bị.
Mà các bác cho em hỏi hình như cái loa của O2 xda IIs nghe nhỏ lắm phải không? Con máy của em thay loa mới vào nó vẫn nhỏ có cách nào khắc phục không các bác cao thủ?

Anhtoitb

n
Mà các bác cho em hỏi hình như cái loa của O2 xda IIs nghe nhỏ lắm phải không? Con máy của em thay loa mới vào nó vẫn nhỏ có cách nào khắc phục không các bác cao thủ?

Loa của O2 S thì tiếng nhỏ thui bạn ạ, kể cả bạn thay loa mới cũng vậy! Cách nghe nhạc to nhất và hay nhất trên con S là dùng tai nghe! Mình vẫn dùng tai nghe để nghe nhạc + thoại! ---> Cực ổn!