• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi sau khi Upgrade ROM

tuan2005

Minh có vấn đề mà tìm mãi ko có mục nào để hỏi. Minh up WM 6.1 tiện thể up lại radio bản mới nhất ( ko nhớ rõ hình như là 1.5 thì phải) nhưng qua thời gian sử dụng thì thấy ko ổn định, sóng chập chờn. Vậy bạn nào có bản radio cho O2xda iis cũ (loại theo máy từ thời 2003se) cho mình xin với. tiện thể hướng dẫn hộ lại cách up radio vì lâu quá ko nhớ. Thanks

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Minh có vấn đề mà tìm mãi ko có mục nào để hỏi. Minh up WM 6.1 tiện thể up lại radio bản mới nhất ( ko nhớ rõ hình như là 1.5 thì phải) nhưng qua thời gian sử dụng thì thấy ko ổn định, sóng chập chờn. Vậy bạn nào có bản radio cho O2xda iis cũ (loại theo máy từ thời 2003se) cho mình xin với. tiện thể hướng dẫn hộ lại cách up radio vì lâu quá ko nhớ. Thanks

Hiện tại bản Radio mới nhất là 1.15, đây là bản radio có độ ổn định cao nhất cả về sóng cũng như chất lượng đàm thoại. Có 100 người dùng BA thì có tới hơn 90 người dùng bản radio này.
Còn UP radio cũ thì bạn cứ down ROM ship 2k3 về giải nén là có thôi và có thể xóa file ROM đi nếu chỉ muốn up riêng radio.
UP radio cũng y như UP ROM vậy
CHúc vui

t3a82

mình úp bản rom 6.1, máy mình là O2 IIs, sau đó mình cài phần mềm tiếng việt PVLIP, rồi máy báo lỗi, mình up lại nhiều lần nhưng vẫn không được, các phần mềm của máy như lịch, internet cứ tăng lên theo số lần mình úp. Các bác chỉ mình với, mình bó tay, du hảd rết cũng vậy.

các bác cho mình xin bản radio 1.15 luon nhé!

Last edited by a moderator:

8XMOBILE

mình úp bản rom 6.1, máy mình là O2 IIs, sau đó mình cài phần mềm tiếng việt PVLIP, rồi máy báo lỗi, mình up lại nhiều lần nhưng vẫn không được, các phần mềm của máy như lịch, internet cứ tăng lên theo số lần mình úp. Các bác chỉ mình với, mình bó tay, du hảd rết cũng vậy.

các bác cho mình xin bản radio 1.15 luon nhé!

Bạn lấy ROM Ship up lại là ok thôi , nhớ Up full ( OS , RADIO , ExtenRom ) sau đó Up lên 6.1 lại ( Đã gặp rồi ) Bạn kiếm trên 4rum sẽ thấy ROM Ship và Radio , chúc vui !

anhsstu

Tiện đây các bác cho em hỏi, em mới mua con O2 IIs đã up sẵn lên WM6 professional, Em muốn hard reset nhưng không được.Em ấn nút power + chọt lỗ reset thì nó chỉ đặ lại ngày giờ thôi.Các bác giúp em vụ này với.:(:)(:)((

Em làm được rồi, sau khi đọc 1 số bài trên diễn đàn. Hi, thì ra WM3 khac WM6
:p:p

SirKojiro

Tiện đây các bác cho em hỏi, em mới mua con O2 IIs đã up sẵn lên WM6 professional, Em muốn hard reset nhưng không được.Em ấn nút power + chọt lỗ reset thì nó chỉ đặ lại ngày giờ thôi.Các bác giúp em vụ này với.:(:)(:)((

Nhầm hàng rồi nên không được là phải :D. Để HR thì làm như sau: Camera+Recoder+Reset, sau đó Dòng đầu tiên chọn No, 2 dòng sau chọn Yes. Di chuyển lên xuống và chọn bằng nút Camera và Recoder.

hungchip

cho mình hỏi HR co SPV M3100 như thế nào??
Máy mình bị TREO suốt. Hqua ấn: Void mail+Comm+Re thì đc, hnay thì k đc...
Mày của mình chạy WM6.1 cũng vừa up ROM cua phamnhatthanh, chạy chập chờn lắm. TREO máy suốt...
Help Me

Chỉnh sửa cuối:

tuan002282

Vậy bạn nào có bản radio cho O2xda iis cũ (loại theo máy từ thời 2003se) cho mình xin với. Mình đã download 3 bản rom 2003 của Blue angle là 131139 upgrade và 14000_923_11200_ship và 140242 nhưng khong co sóng khi cài.Thanhk

Vuacado

Vậy bạn nào có bản radio cho O2xda iis cũ (loại theo máy từ thời 2003se) cho mình xin với. Mình đã download 3 bản rom 2003 của Blue angle là 131139 upgrade và 14000_923_11200_ship và 140242 nhưng khong co sóng khi cài.Thanhk

ROM 2003se dùng bản Radio 1.15 vẫn good bạn à!

bathoi

Nhờ các bạn giúp
Vừa up xong WM6.1 bản green, unlock thành công lên 60M như được hướng dẫn. Dạo 1 vòng vừa ý quá, Vừa xóa bỏ 2 file gốc cab unlocker và ext thì máy....treo luôn.
Giờ nó lên cái lá cờ 4 sọc , sáng trưng cho đến khi hết pin.
Down nó xuống WM5 thì nó báo OK ngay lập tức, nhưng màn hình vẫn là bản WM6.1 của DVH và vẫn sáng trưng ( không vào khởi động được nữa ).
đã HR, cài lại, lại HR, tháo pin... đủ kiểu rồi mà nó vẫn ko vào Win đc .
giờ nó treo sáng trưng như đèn, seo bi giờ mấy bạn:mad:)

NhatToai

Super V.I.P
lâu lâu vọc lại BA thì mất Tool,Phiền bạn nào có cho mình xin lại đi mà.Mấy cái link trên die rồi,mình cần bộ tool để up ROM đó!!!

Trong mỗi bản ROM đều có tool để UP bạn nhé

MichelTrang

Hư nút nguồn mà ko biết vì sao?cuu em với

Hi. Em dang sai cay OIIs dugnf WM2k6 mà tụ nhiên bị hư nút nguồn,Đem đên thợ kiểm tra không bi làm sao hết.Về đến nhà lấy 1 cây khác dùng WM2k3 up Rom xong cũng bị luôn.Vậy làm sao đây máy anh?cứu em với.

phamvanphuoc

:-??Chào các bác, sau khi tui up Rom lls len 6.1 thi côt sóng hiện dấu chấm than(!) reset lại nhiều lần cũng không được, và up Rom lại cũng không được không biết bị lổi gì nữa....:(

Tuan1412

:-??Chào các bác, sau khi tui up Rom lls len 6.1 thi côt sóng hiện dấu chấm than(!) reset lại nhiều lần cũng không được, và up Rom lại cũng không được không biết bị lổi gì nữa....:(

Chèn chặt cái sim vào xem sao bạn tiếp xúc sim 0 tốt cũng bị vậy đó

hita_618

Mình cũng vừa up lên rom 6.1 thì cột sóng cứ hiện dấu (!),reset mấy lần luôn cũng kô đc, mình bỏ sim khác vào xài thì có sóng, sim kia mình vẫn xài bản win 5.0 mà, các bạn có biết tại sao kô chỉ mình với, kô lẽ giờ up rom 5.0 xài lại

phamvanphuoc

Mình cũng vừa up lên rom 6.1 thì cột sóng cứ hiện dấu (!),reset mấy lần luôn cũng kô đc, mình bỏ sim khác vào xài thì có sóng, sim kia mình vẫn xài bản win 5.0 mà, các bạn có biết tại sao kô chỉ mình với, kô lẽ giờ up rom 5.0 xài lại
Mình cũng bị giống như bạn vậy, và bây giờ mình muốn down ngược lại 2003 nó báo lổi 101 và 150 luôn không down được, ai biết nó bị lổi gì làm ơn chỉ giùm xin cám ơn

panne

Giúp em đưa O2s về lại Bootloader

Kính chào các bác, em có con 02s đang sử dụng WM5, em đưa máy về BL up rom 6.1 chạy đến 78% báo lỗi bên PC, rút cáp ra trở về BL lại không được nữa, máy khởi động lên 4 vạch màu với thông số R:1.15.00, G: 1337.45, D: 6.11.00.wwe và đứng yên ở đó. Trước đây em bị vụ này 1 lần do up rom bị cúp điện nhưng vẫn về BL để up lại được sao bây giờ không cách nào về BL được. Nhấn tổ hợp phím record+Power+ chọt reset là máy tắt luôn, cắm sạt vào máy sáng đèn đỏ, để yên 1 lúc khoảng nửa tiếng máy khởi động lên 4 vạch màu như trên. Em khẳng định chỉ cần về lại BL là máy em sẽ úp rom ship. Bác nào có kinh nghiệm giúp em 1 phát ạ. Thanks các bác

AnhTu

Super V.I.P
4 vạch màu đó là bootloader rồi còn gì nữa? Cắm cáp vào hiện chữ USB là up thôi bạn nhé. Thích up rom gì thì up :) Trường hợp ko lên màn hình là do hết pin, sạc đầy xong tiến hành up từ đầu là xong. Để khoảng 1h hoặc 1h30 phút là ổn.
Good luck.

panne

Dạ, hình như vào BL là màn hình hiện chữ USB (nếu chưa cắm cáp là Serial) và V2.07. 4 vạch màu này giống như lúc khởi động máy. Tuy nhiên em lưu ý phần Pin theo như lời anh đã chỉ dẫn. Cám ơn anh, sẽ có hồi âm nếu làm được