• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi sau khi Upgrade ROM

panne

Máy tắt ngóm hoàn toàn, gắn sạc vào sáng đèn đỏ và dù đã cắm sạc nguyên ngày vẫn cứ đèn đỏ và chọt đủ cách vẫn không vào BL được, mà không vào BL thì làm sao up rom các bác ơi. Bây giờ em không biết làm sao, chắc cho nó vô tường quá

PhamHien

Máy tắt ngóm hoàn toàn, gắn sạc vào sáng đèn đỏ và dù đã cắm sạc nguyên ngày vẫn cứ đèn đỏ và chọt đủ cách vẫn không vào BL được, mà không vào BL thì làm sao up rom các bác ơi. Bây giờ em không biết làm sao, chắc cho nó vô tường quá

Bạn thay quả pin khác đi! Có thể nó hỏng nên không vào điện và cứ báo đỏ

Dvha79_ddt

Super V.I.P

Có thể pin kiệt quá rồi nên xạc bằng máy ko đc, bạn thử cắm vô cốc xạc cho cho xộc lại điện xem sao.
Nếu ko thì thử lắp quả pin khác vô thử kiểm tra là biết do đâu
Chúc thành công

habubi

Cho nó vô tường nhà mình đi bạn, mình hứng cho :D. Nếu ko có sạc cốc thì bạn có thể mua cái sạc đa năng về kích điện cho pin cũng được. Chỉ cần kích 1 lúc khoảng 5ph là OK ngay. Lúc đó bạn cso thể sạc điện vào vô tư bằng sạc bình thường. :D

huongdoan

hu hu Các anh cứu dùm em với sau khi UP bản OS 5.2.19971 (Build 19971.1.2.6 PV DVH) Black 24MB PP_V14 thì bị xịt luôn chỉ hiện lá cờ bốn màu , em đã làm đủ mọi cách up lại các bản khác nhưng vẫn bị vậy up bản 2003 nhưng không được . nó bảo disconnet. Em đã up lại rất nhiều rồi nhưng vẫn bị vậy .

NhatToai

Super V.I.P
hu hu Các anh cứu dùm em với sau khi UP bản OS 5.2.19971 (Build 19971.1.2.6 PV DVH) Black 24MB PP_V14 thì bị xịt luôn chỉ hiện lá cờ bốn màu , em đã làm đủ mọi cách up lại các bản khác nhưng vẫn bị vậy up bản 2003 nhưng không được . nó bảo disconnet. Em đã up lại rất nhiều rồi nhưng vẫn bị vậy .

Bạn HardReset lại là được thôi mà.Còn khi up phải cho máy về Bootloader.

huongdoan

nhung sao em up các ban rom từ 2005 đến 6.1 đều up được nhưng không vào được chỉ treo ở màn hình lá cờ 4 màu và t3 dòng thông số thôi. còn up các bản 2003 thì chỉ được đến 3% rồi bị dis ạh . còn HarReset thị em không thể chọn được Yes nữa . không hiểu sao nữa .các Anh giúp em với

cyidonly

nhung sao em up các ban rom từ 2005 đến 6.1 đều up được nhưng không vào được chỉ treo ở màn hình lá cờ 4 màu và t3 dòng thông số thôi. còn up các bản 2003 thì chỉ được đến 3% rồi bị dis ạh . còn HarReset thị em không thể chọn được Yes nữa . không hiểu sao nữa .các Anh giúp em với
Bạn dload lại các file up rom rồi up lại xem sao, có thể do lỗi file. Mình vừa up các bản rom 18125, 19199, 2000, 20753 đều ok

tampham

MÌnh cũng bị như bạn, nhưng mình up lại bản ROM mà mình đang dùng cũng bị. mình đã thử up bản khác cũng vậy, down lại bản 2003 thì cũng đến 3% rồi đứng, hardreset thì màn hình trắng xóa rồi đứng im:((

Hoangdat_vista

Bạn xem lại thao tác Hardreset nha. Chọc nút reset, nhấn ngay đồng thời hai phím record và camera, nhấn phím record để di chuyển dòng chọn, nhấn phím camera để chuyển qua lại giữa hai trạng thái Yes/no.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
MÌnh cũng bị như bạn, nhưng mình up lại bản ROM mà mình đang dùng cũng bị. mình đã thử up bản khác cũng vậy, down lại bản 2003 thì cũng đến 3% rồi đứng, hardreset thì màn hình trắng xóa rồi đứng im:((

UP mà không thành công thì nên chuyển qua UP cổng USB khác hoặc cài lại ActiveSync 4.5 lại xem, không được nữa thì chuyển qua UP từ máy tính khác. Nhớ là xạc đầy pin rồi UP cho để tăng khả năng thành công nhé.

habubi

Ý bạn là khi download hay khi đang up rom thì bị đứng ở 3%. Nếu là khi đang up rom mà bị đứng thì bạn phải up lại hoặc up lại bản khác cho xong thì máy mới chạy được.

tampham

UP mà không thành công thì nên chuyển qua UP cổng USB khác hoặc cài lại ActiveSync 4.5 lại xem, không được nữa thì chuyển qua UP từ máy tính khác. Nhớ là xạc đầy pin rồi UP cho để tăng khả năng thành công nhé.

Kẹt một cái là mình cắm sạc vào nó không nhận, đèn đỏ không sáng, vậy là nó không vào pin:-? còn nữa không phải là mình up không thành công, nó báo complete rồi nhưng nhấn hardreset rồi vẫn không vào được, đừng nói là mình không biết thao tác hardreset nha,almf rất đúng đấy, nhưng chỉ hiện lên màn hình trắng rồi đứng thôi

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Kẹt một cái là mình cắm sạc vào nó không nhận, đèn đỏ không sáng, vậy là nó không vào pin:-? còn nữa không phải là mình up không thành công, nó báo complete rồi nhưng nhấn hardreset rồi vẫn không vào được, đừng nói là mình không biết thao tác hardreset nha,almf rất đúng đấy, nhưng chỉ hiện lên màn hình trắng rồi đứng thôi

Vậy giờ bạn không thao tác HR bằng phím cứng nữa mà hãy HR bằng mtty. Thao tác HR bằng mtty có 1 đặc điểm là nó sẽ đưa về cấu trúc của nhà sản xuất là bộ nhớ chính chỉ còn 43MB thôi. Nên sau mỗi lần HR như vậy đều phải dùng cách của mình bên topic "tăng Storage lên 60Mb " để gộp lên 60Mb. CÒn dùng nút HR thì không cần.

1. Download mtty v1.42 from http://www.4shared.com/file/58501480/d541674/Tool_BA_2005.html
2. Stop ActiveSync, by Task Manager (press Ctrl + Alt + Delete)
kill two processes rapimgr.exe and wcescomm.exe
3. put your device into Bootloader Mode by pressing Power + Record Button and Soft Reset.
4. Run mtty (from downloaded) Choose USB
5. type "set 14 0" without the quotes to tell bootloader to boot the OS after reset.
6. type "task 28" to get your device formatted
7. type "task 0" to ask your device reboot
8. take the device out of the cradle, and manually reset it if it does not do that already.
good luck.
Nhớ là các thao tác lệnh đều phải gõ bằng tay nhé, ko được Copy/paste

tampham

Cảm ơn bác Dvha79-ddt nha, sau một hồi hì hụt đã giải quyết được vấn đề này rồi, hoan nghênh Pdaviet, nhưng còn cái vụ extROM thì mình không chơi nữa, hoảng quá rồi:)

Máy hoạt động bình thường là tốt rồi haa haa

Last edited by a moderator:

habubi

Cảm ơn bác Dvha79-ddt nha, sau một hồi hì hụt đã giải quyết được vấn đề này rồi, hoan nghênh Pdaviet, nhưng còn cái vụ extROM thì mình không chơi nữa, hoảng quá rồi:)

Nếu bạn cứ làm đúng theo các bước hướng dẫn thì ko sao đâu. Mình thấy mọi người có bị sao đâu mà. Chắc có lẽ do bạn lầm lẫn ở đâu đó.

hnyuk49

các bác cho em hỏi vơi. sao em uprom xong (rom nào cũng vậy), hard reset rồi mà máy của em cứ báo memory bị mất 19,25Mb (không phải ram nhé). hồi trước không bị như vậy? có bác nào bị như vậy không nhỉ? akay quá đi mất, hôm nay em uprom đến 5 phát, 5rom khác nhau mà vẫn bị thế? cám ơn các bác

Dvha79_ddt

Super V.I.P
các bác cho em hỏi vơi. sao em uprom xong (rom nào cũng vậy), hard reset rồi mà máy của em cứ báo memory bị mất 19,25Mb (không phải ram nhé). hồi trước không bị như vậy? có bác nào bị như vậy không nhỉ? akay quá đi mất, hôm nay em uprom đến 5 phát, 5rom khác nhau mà vẫn bị thế? cám ơn các bác

Qua đây đi bạn http://pdaviet.net/showpost.php?p=340875&postcount=37

nguyenmobile

Hỏi về O2s nâng cấp WM05 bị lổi

Mình đang sài O2xdaII2 lúc trước dùng win2003 thì OK nhưng khi nâng cấp lên 2005 thì gặp các vấn đề sau: bluethoot nhìn thấy và truyền file cho máy khác được nhưng máy khác thì truyền lại ko được, kết nối với máy tính cũng vậy ko thể truyền file được luôn, và wifi lúc đầu dùng được nhưng bây giờ cũng ko vào được,mình hard reset máy cũng không cho mà chỉ khởi động lại thôi.ai có kinh nghiệm chỉ mình với. Cám ơn nhiều!!!!

thuongpm

Bạn đã mở tính năng "Receive all incoming beams" chưa ?
start-->settings-->connections-->beam-->receive all incoming beams