• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi sau khi Upgrade ROM

vnanhvn

Nếu bật bluethoot bạn nên vào phần settings của bluethoot, sau đó trọn Mode, rồi tích vào phần " Make this device visible to other devices " để các máy khác có thể truyền lại cho bạn được.

Còn HR bạn xem lại đã làm đúng cách chưa, nếu chưa đúng thì máy chỉ RS chứ không HR đâu bạn ạ.

Còn kết nối với PC cần có SYNC 4.5 mới có thể copy được. Còn nếu đã cài rồi mà không copy được nữa thì do cáp của bạn có vấn đề hoặc do thẻ nhớ của bạn đã khóa phần copy vào thẻ nhớ để chống virus.

( Bạn nên up lên WMB6.1 để sử dụng dễ dàng hơn nhé!)

bomberman

Con O2 IIi của mình sau khi up rom 6.1 (đã báo hoàn thành) sau đó rút cáp ra để reset lại máy thì chết luôn không lên điện nữa. đã thử thay pin mới nhưng vẫn không được. Cho mình hỏi bệnh đấy là bị sao vậy?

nguyenmobile

Nếu bật bluethoot bạn nên vào phần settings của bluethoot, sau đó trọn Mode, rồi tích vào phần " Make this device visible to other devices " để các máy khác có thể truyền lại cho bạn được.

Còn HR bạn xem lại đã làm đúng cách chưa, nếu chưa đúng thì máy chỉ RS chứ không HR đâu bạn ạ.

Còn kết nối với PC cần có SYNC 4.5 mới có thể copy được. Còn nếu đã cài rồi mà không copy được nữa thì do cáp của bạn có vấn đề hoặc do thẻ nhớ của bạn đã khóa phần copy vào thẻ nhớ để chống virus.

( Bạn nên up lên WMB6.1 để sử dụng dễ dàng hơn nhé!)

HR lúc trước mình làm được mà : chọt đít + power nhưng bây giờ làm vậy lại không được mình bấm khoảng một hồi buông ra là nó reset ko ah!! mình kết nối với PC mà ko cần SYNC được ko bạn? vi trước đây cần chép file là mình kết nối với PC qua bluetooth là được nhưng bây giờ thì kô mặc dù PC vẫn thấy nhưng dịch vụ "bluetooth file transfer service" trên PC kô enable!!!

habubi

Con O2 IIi của mình sau khi up rom 6.1 (đã báo hoàn thành) sau đó rút cáp ra để reset lại máy thì chết luôn không lên điện nữa. đã thử thay pin mới nhưng vẫn không được. Cho mình hỏi bệnh đấy là bị sao vậy?

Khu vực rom này chỉ dùng cho O2S bạn nhé

Ashurei

Máy e đang xài WM6.1 OS 5.2.19971. PC cài active Sync 4.5

Có lúc thì chép file qua được, có lúc lại ko được, vậy là sao nhỉ :-??
(chế độ WM storage thì chép vào thẻ đc). Nhưng sử dụng Explorer của Active Sync thì có lúc đc lúc ko. Ko đc ----> SR ---> lại chép được bình thường.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Máy e đang xài WM6.1 OS 5.2.19971. PC cài active Sync 4.5

Có lúc thì chép file qua được, có lúc lại ko được, vậy là sao nhỉ :-??
(chế độ WM storage thì chép vào thẻ đc). Nhưng sử dụng Explorer của Active Sync thì có lúc đc lúc ko. Ko đc ----> SR ---> lại chép được bình thường.

Bạn kiểm tra lại cáp đầu nối hoặc chuyển qua cổng USB khác xem nhé

Ashurei

Bạn kiểm tra lại cáp đầu nối hoặc chuyển qua cổng USB khác xem nhé

Chỉ là chép file qua Explorer của ActiveSync ko đc. Em đã thử chuyển cổng USB luôn vẫn ko đc, chuyển chế độ storage chép vào thẻ thì good. Ko mún chép gián tiếp qua thẻ thì phải SR máy ----> vào Explorer của Active Sync chép đc bình thường 1 lúc, lát nữa lại bị y chang :-ss

habubi

Chỉ là chép file qua Explorer của ActiveSync ko đc. Em đã thử chuyển cổng USB luôn vẫn ko đc, chuyển chế độ storage chép vào thẻ thì good. Ko mún chép gián tiếp qua thẻ thì phải SR máy ----> vào Explorer của Active Sync chép đc bình thường 1 lúc, lát nữa lại bị y chang :-ss

Hay bạn cài lại Active Sync xem sao.

Dvha79_ddt

Super V.I.P

Mà cài lại ActiveSync, up lại ROM ko đc có khi phải cài lại Win cũng nên ý

Ashurei

E vừa test kỹ lại. Chép qua phần explorer của Active Sync có file đc có file ko. Thường là chép những folder rất khó, mún chép đc phải SR máy. còn file Cab là chép dễ nhất, nhưng cũng ko hẳn chép đc 100%.

Ex: Em vừa chép thử những file sau đây thông qua explorer của ActiveSync:
1) 4 bài nhạc. Có 1 bài ko thể nào chép đc ----> SR ----> chép lại đc bình thường.
2) Folder chứa các chương trình Portable, ko chép đc, phải SR.
3) Tất cả các file .cab đều chép good

:-??

Bạn thử làm lại như 2 bài trên đã gợi ý xem nào.

Last edited by a moderator:

thanhcong_to

sao máy mình up rom 2K3 chạy được! up lên 6.1 hay 6.5 thì toàn đứng ở màn hình wellcom của win nhỉ???