• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[MC Games ] topic thảo luận về games MINH CHÂU

heaven3tt

Brồ này giống mình... He he.
Hôm wa mình nói rùi, phần quản lý ngựa vh lỗi... Cick vào nó trơ ra..

thế 2 con ngựa tính sao ..chơi 1 ngày dc 4x .h chạy như thằng nông dân .ngựa có tặng đc ko nhỉ.chán qúa.tjền ko có nạp xu hjx .

Whinny

thế 2 con ngựa tính sao ..chơi 1 ngày dc 4x .h chạy như thằng nông dân .ngựa có tặng đc ko nhỉ.chán qúa.tjền ko có nạp xu hjx .
Không vào quản lý ngựa đc hả bạn.Ấn 1-4-1 rồi cho nó ăn xem nào;;)

heaven3tt

Không vào quản lý ngựa đc hả bạn.Ấn 1-4-1 rồi cho nó ăn xem nào;;)

thanj bác nha dc rồi .vừa đánh bên hồ vi son thì phải .dc 1 con ngựa nữa .h cho ngựa ăn dc zậy là có 3 con rồi . em có 1 con bôn lang nua

Chỉnh sửa cuối:

trandat2404

chài ai, ai cũng nói rõ rùi mà, về núi nga MY [ nc thục ] nhận Q lv 11 là đc ngựa rùi ma !

trandat2404

ngay từ đâu chơi, đánh chuột to > heo >> gì gì là tới nga my gặp tả hiền rùi mà !

joeD

Còn Ngô , Ngụy ~X( , đâu phải ai cũng đánh Thục

Muốn lấy ngựa thì 3 nước đều giống nhau. Mở màn làm hết nhiệm vụ tới lv10 ở dòng đầu, và qua khu vực thứ 2 như nước thục thì qua núi nga my (Kv2) còn Ngô Ngụy thì khu vực 2 là gì ko biết (Khu lv tứ 10 tới 15) nhưng đều có nhân vật dắt theo con ngựa đứng ngay cổng tới. Có thằng dắt ngựa tên nói chuyện với nó là có ngựa ngay. Nhưng lưu ý là chỉ có một số máy có màn hình mới thấy được Dấu chấm than "!" của thằng đó vào hỏi mới có ngựa thôi.

Một số máy không thấy thằng cho ngựa cưỡi là các dòng 320x240 như con E71. Nếu muốn có ngựa thì chỉ có đi đánh lượm thì có. Nếu ko tham khảo 2 cách này của Joe mới chơi phát hiện chút...

Cái này hồi sáng tính nói nè. Theo mình nghĩ thì chắc có 2 cách lấy ngựa
Cách 1:
Màn hình của 320x240 thì nó chưa có hỗ trợ cái vụ lên ngựa này đâu. Muốn thấy thì lấy mấy cái màn hình lớn hơn hay nhỏ hơn thì mới có thể thấy được dấu "!" của thằng dẫn ngựa để lấy con ngựa. Lấy xong thì vào lại máy củ (320x240) chơi. Thì về sau có lụm được con thú nào thì bấm vô là hiện lên liền.

Còn cách 2 thì đi lụm ngựa ở Vĩnh xương (Đây là nước thục, còn nước khác thì vào khu vực Lv tứ 21 tới 25 đánh thì nó có) đánh mấy con thổ phỉ hay mấy con pháp sư, lụm da non hay da ngựa gì đó rồi bấm vô là có ngựa liền. Cách này ko biết có được ko vì màn hình 320x240 thấy ko khả thi lắm.

joeD

cnhào các bạn, có gì cần thảo luận thì viết vào topic này nhé

vì forums này luôn giữ bài #1, nên mình viết ngắn gọn thế thôi, #2 mình sẽ post 1 cách đầy đủ sơ lược về games này :)

Bác nên tổng hợp lại các cách thảo luận và hướng dẫn lên trang 1 này để có thể cho mỗi người đọc hiểu làm thế nào. Chứ bác để nó trôi đi thì người ta hỏi lại thì cũng như gà mắc tóc mà trả lời cái câu. THì người ta nói hết rồi lên núi nga my hỏi nv11 thì sẽ có ngựa ngay, ai mà biết cái vụ này như thế nào. Vì có một số chưa biết, mới chơi nên ko hiểu.

P/s Góp ý thôi. chủ yếu làm cho 2pic phát triển hơn

ducbang1907

lên 5x xong nhiệm vụ rồi mà ra Tây vực bị kill như ngóe :(
chả nhẽ cứ lên 5x xong thì chỉ đi kill nhau thôi àh,vậy thì chán òm :(

clack_16

lv52 vào chiên dia.
Có thang kill trôm mình môt phát chêt ngo?m.
Minh Châu up level nhân vat nhanh quá.

trandat2404

Bác nên tổng hợp lại các cách thảo luận và hướng dẫn lên trang 1 này để có thể cho mỗi người đọc hiểu làm thế nào. Chứ bác để nó trôi đi thì người ta hỏi lại thì cũng như gà mắc tóc mà trả lời cái câu. THì người ta nói hết rồi lên núi nga my hỏi nv11 thì sẽ có ngựa ngay, ai mà biết cái vụ này như thế nào. Vì có một số chưa biết, mới chơi nên ko hiểu.

P/s Góp ý thôi. chủ yếu làm cho 2pic phát triển hơn

mấy bài sau có mà, ngay bài 3 hay bài 4 mình viết đầy đủ rùi đó chứ, k tin coi lại page 1 koi, chẳng qua do ngta k đọc topic đó thui, còn post bài 1 dài quá thì qua trang 2, trang 3 nó cũng vác cái bài #1 đi thì lag máy lắm =/=

joeD

mấy bài sau có mà, ngay bài 3 hay bài 4 mình viết đầy đủ rùi đó chứ, k tin coi lại page 1 koi, chẳng qua do ngta k đọc topic đó thui, còn post bài 1 dài quá thì qua trang 2, trang 3 nó cũng vác cái bài #1 đi thì lag máy lắm =/=

Ý nói là mấy cái chia sẻ kinh nghiệm chơi đó. Như cách lấy ngựa hay cách làm sao để lấy, Lỗi thế nào. VỚi lại bác viết tới trang 5 thì đố ai mà thấy Tôi còn ko để ý huống gì ng ta.

P/s mấy cái mà trang 5 khi thì Cop y hệt bên Trang chủ, vậy thà vào trang chủ coi còn sướng hơn.....

trandat2404

ý ẹ, có post thêm kinh nghiệm của mấy bạn mà, dù sao đi nữa tại #1 thì k nên viết nhiều đâu, tham gia forums PDA này mỉnh rất khó chịu vì khi qua trang khác rồi, nó vẫn giữa ngay bài tại #1 =.=

heaven3tt

Đánh quái dc 2 con ngựa .tổng thể là 3 con .aj mua ko em bán cho nè.hjhj.mà sao em 4x rồi nv hau như ko bỏ sót tiền mua máu mana cũng ko đủ.bao h làm gjàu đc đây..