• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MMC bị lỗi !

tuyetha

Tôi cũng vậy, một đầu đọc ok, 1 đầu khác đòi format .Cả hai đầu đọc thẻ khác đều ok.

Kiểm tra thấy thẻ có virut gây autorun. đt đọc ok vi k bị ảnh hưởn vr

Posted via Mobile Devicedung la autorun!Bac scan no di,dung chu quan.Em cug tung phat hien ra no,nhug chu quan vi dung PCSUITE the la...Hu luon MMC di cung may.Gio e van dang tiec

youngknow

Posted via Mobile Device
Hô hố! Cho hỏi cái, cái mmc của mìk giờ cứ nhét vô pc là máy tự động restart ! Đã 4mat nhìu lần nhưg vẫn bị..

TruBic

Well-Known Member
Posted via Mobile Device
Hô hố! Cho hỏi cái, cái mmc của mìk giờ cứ nhét vô pc là máy tự động restart ! Đã 4mat nhìu lần nhưg vẫn bị..
Sao dùng từ ho hố nghe thô quá vậy bạn .
Đối với máy format máy bằng quy tắc 4 ngón xem, thẻ nhớ thì dùng pc format xem có hết ko nhé.

youngknow

Sao dùng từ ho hố nghe thô quá vậy bạn .
Đối với máy format máy bằng quy tắc 4 ngón xem, thẻ nhớ thì dùng pc format xem có hết ko nhé.

Bác này hiểu nhầm ý em ồi! Em bảo là nhét vô máy tính là máy tính tự động Restart lại mà! Lần nào cũng thế! Bác nói đâu đâu ấy...

Mr_Sulla

Bác này hiểu nhầm ý em ồi! Em bảo là nhét vô máy tính là máy tính tự động Restart lại mà! Lần nào cũng thế! Bác nói đâu đâu ấy...
Cắm thẻ vào máy tính nào là máy tính đó khởi động lại hả bạn. Thế cắm vào điện thoại thì sao? Bạn phải nói rõ hơn thì anh em mới giúp bạn đc chứ

youngknow

Cắm thẻ vào máy tính nào là máy tính đó khởi động lại hả bạn. Thế cắm vào điện thoại thì sao? Bạn phải nói rõ hơn thì anh em mới giúp bạn đc chứ

Máy nào cũng thế... chịu luôn...

thusinhbuon

các anh cho em hỏi , cái thẻ nhớ của em cho vào đầu đọc thẻ thì chẳng nhận , nhưng cho vào máy thì vẫn dùng được , còn cho thẻ # vào đầu đọc thì nhận bình thường ! anh nào biết thì bao em với ! Em xin cảm ơn !:-/:((

JuRay-Duan

các anh cho em hỏi , cái thẻ nhớ của em cho vào đầu đọc thẻ thì chẳng nhận , nhưng cho vào máy thì vẫn dùng được , còn cho thẻ # vào đầu đọc thì nhận bình thường ! anh nào biết thì bao em với ! Em xin cảm ơn !:-/:((
Kiểm tra lại xem thẻ của bạn có "bị" cài password kô (có thể bạn cài nhưng kô để ý, hoặc ai đó mượn máy bạn "vô tình" set pass vào thẻ nhớ của bạn) Mình nghĩ 90% là bị như vậy.
Nếu thẻ bị đặt pass thì PC sẽ kô nhận đâu. Kiểm tra lại xem sao nhé :)

ngocthanhdhgtvt

Kiểm tra lại xem thẻ của bạn có "bị" cài password kô (có thể bạn cài nhưng kô để ý, hoặc ai đó mượn máy bạn "vô tình" set pass vào thẻ nhớ của bạn) Mình nghĩ 90% là bị như vậy.
Nếu thẻ bị đặt pass thì PC sẽ kô nhận đâu. Kiểm tra lại xem sao nhé :)
Uh. Khả năng set password là 90% nhưng còn 10% còn lại mình đã gặp rất lâu rồi, hồi đó ko biết rõ nguyên nhân tại sao thẻ mình ko hoạt động với đầu lọc trong khi ko set password

thusinhbuon

Uh. Khả năng set password là 90% nhưng còn 10% còn lại mình đã gặp rất lâu rồi, hồi đó ko biết rõ nguyên nhân tại sao thẻ mình ko hoạt động với đầu lọc trong khi ko set password

em ko cài pass vì em đang dùng ở máy , chuyện là thế này hôm kia em cho fomats thẻ = dt ( ko mượn đâu được đầu đọc thẻ ) thì ok , đến hôm wa cho vào đầu đọc thì pó tay luôn ( ko biết em có giống anh ở 10% kia ko :((

ngocthanhdhgtvt

em ko cài pass vì em đang dùng ở máy , chuyện là thế này hôm kia em cho fomats thẻ = dt ( ko mượn đâu được đầu đọc thẻ ) thì ok , đến hôm wa cho vào đầu đọc thì pó tay luôn ( ko biết em có giống anh ở 10% kia ko :((
Không nhận đầu lọc thì cũng không biết nó mắc phải lỗi gì nữa
Bây giờ em chịu khó làm thế này nhé
thử nghiệm 1
b1 Bấm nút nguồn(1 lần-ko đè) kéo con trỏ xuống dưới chọn lock phone
Sau đó nhập 12345 nếu khóa được máy thì bỏ qua b2 nhưng nếu báo báo code error và anh giả sử em cài code là 55555 thì làm b2 nhưng em ko có đặt pass thì làm b3
B2 vào setting->security->phone and sim->lock code (đây là nơi đổi pass của máy nhé) lần đầu là nhập pass hiện tại sau đó là nhập pass mới(tất cả đưa về 12345 là mặc định nhé)
b3 do máy của em đã bị ai đó cầm và đặt pass nhưng em không nhớ thì chỉ có cách fomart máy
thử nghiệm 2
lấy thẻ nhớ đó đem cài vào máy khác xem nó có chịu đọc không nhé
nếu đọc thì máy em rơi vào thử nghiệm 1 vì vậy làm theo thử nghiệm 1
nếu máy khác cũng không chịu đọc thì em lại thử chéo cho thẻ nhớ khác vào máy mình xem thử thế nào nhé

em cầm máy và làm theo nhé

Anh nói lượm thượm nên em sẽ không nhớ nổi mà làm thiếu rồi trách móc thì anh chịu thôi

Nếu cũng không được thì em fomart thẻ nhớ sau đó lấy thẻ ra fomart luôn cái máy nhé

MinhThang

Manager

Có thể do chất lượng của thẻ thôi, mình cũng gặp hoài thẻ mình không nhận mà thẻ khác thì nhận, máy nhận tốt, đầu đọc thì chê.

thusinhbuon

Có thể do chất lượng của thẻ thôi, mình cũng gặp hoài thẻ mình không nhận mà thẻ khác thì nhận, máy nhận tốt, đầu đọc thì chê.

em dùng thẻ đi theo máy anh ah ! anh cho em hỏi có khi nào thẻ nhớ bị lỏng khi cắm vào đầu đọc ko nhỉ , nếu bị thế thì phải làm sao cho thẻ chặt lại , anh Thắng biết thì chỉ cho em cách khắc phục với , nếu mà cách này vẫn ko được thì đành dùng tạm rồi có tiền mua thẻ # vậy !:((

haiau84

Thắc mắc về thẻ nhớ

không biết máy mình bị lỗi gì mà bỏ thẻ nhớ vào đt thì chạy không được. lấy ra thì chạy bình thường, mình đã fotmat máy nhưng thẻ vẫn không chạy được,fotmat thẻ thì mình không biết cách nào fotmat được. Bỏ cáp pc suite vào thì máy nhận dạng được thẻ nhớ. Mong bác nào tư vấn dùm mình cách fotmat thẻ nhớ thông qua pc suite gấp gấp nhé. thanhks nhiều.:((

JuRay-Duan

không biết máy mình bị lỗi gì mà bỏ thẻ nhớ vào đt thì chạy không được. lấy ra thì chạy bình thường, mình đã fotmat máy nhưng thẻ vẫn không chạy được,fotmat thẻ thì mình không biết cách nào fotmat được. Bỏ cáp pc suite vào thì máy nhận dạng được thẻ nhớ. Mong bác nào tư vấn dùm mình cách fotmat thẻ nhớ thông qua pc suite gấp gấp nhé. thanhks nhiều.:((

Bạn mua 1 cái đầu đọc thẻ, nhét thẻ nhớ vô đó và cho vào PC rồi 4mat cho nó dễ, chứ dùng cáp làm gì cho mệt.

Đầu đọc đa năng >60k

Đầu đọc thường khoảng 30k

haiau84

Bạn mua 1 cái đầu đọc thẻ, nhét thẻ nhớ vô đó và cho vào PC rồi 4mat cho nó dễ, chứ dùng cáp làm gì cho mệt.

Đầu đọc đa năng >60k

Đầu đọc thường khoảng 30k

Bạn ơi . không còn cách nào khác sao. phải đem ra tiệm ah. Chán nhỉ. Dù sao củng cảm ơn bạn nhiều

JuRay-Duan

Bạn ơi . không còn cách nào khác sao. phải đem ra tiệm ah. Chán nhỉ. Dù sao củng cảm ơn bạn nhiều

Fomat thẻ nhớ = đt cũng đc nhưng mà thẻ bị lỗi nên máy kô nhận thì chỉ còn cách fomat trên máy tính thôi. Bạn mua đầu đọc thẻ về rồi cho vào máy tính rồi tự fomat cũng đc mà ( click chuột phải vào ổ đĩa của thẻ và chọn fomat)

lưu ý là phải để file system là FAT chứ đừng để là FAT32,.

TruBic

Well-Known Member
Fotmat trên vi tính thông qua pc suite được không bạn.

đựoc chứ bạn , bạn cài đúng bản PCsute là format thẻ đựoc nè .Nhưng sẽ hơi lâu vì phải chờ kết nối PC với phone đó.