• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N73ME FW mới V4.0812.4.2.1

Kojiro

Super V.I.P
Ủa sao lại vậy nhỉ?mọi người biến hết về IE mà bạn vẫn ME

E không thấy người fw cũ của người ta là ME à! Người ta chưa chuyển qua IE mà, vấn đề là do mình đổi code nên qua IE, người ta không đổi nên up thẳng được.

hoctronam

Điện thoại của mình : N73ME
Ver : 4.0736.3.2.1
Code : 0539354
Mình mới up lên 4.0812.4.2.1 mất 2h (chắc tại mạng mình rùa quá)
Vẫn là ME mà, đâu phải IE
Tất cả đều bình thường, có vẻ good hơn phiên bản cũ
Mình up bằng cable, dùng NSU.
Các bạn up lên đi, vẫn sử dụng phím # để chuyển chế độ qua silent
Giữ luôn phím music vẫn vào FM ngon lành.
Nói chung là OK !!!!!!!!!!!!!!!!!!
bản IE là 4.0812.4.3... còn của bạn là ...4.2 là của đúng ME thôi mà!!!

baovyhtv

Ủa sao lại vậy nhỉ?mọi người biến hết về IE mà bạn vẫn ME

Tại vì mình không đổi code được
Chạy NSS, vào tab phone, khi scan lại báo lỗi, không tìm thấy gì hết.
Mặc dù PC suite vẫn kết nối tốt. Không biết sao nữa !!!

Mr_Tommy

sao mình update bản V 4.0812.4.2.1 mà hok thấy gì khác cả chỉ thấy có thêm đc Mobile TV là seo nhỉ

Kojiro

Super V.I.P
Hic up xong firmware ko hiểu sao mất đi 1Mb ram!chán qua,ram ít nay lại bị mất

1Mb có thể là file video giới thiệu nokia NSeries đó bạn, bạn vào ổ C/Data mà tìm nhé, có lúc có bài In my heart nữa. Search kỹ nhé.

Mà mình nghĩ mất 1 Mb cũng không sao cả :D

Em_be_hu

Sao máy em hay bị tắt ngóm 1 cách hết sức bí hiểm (pin vẫn còn đầy nhá) từ khi up lên bnr FW mới này. Có ai bị lỗi như em ko? Chỉ em cách khắc phục cái.

Kojiro

Super V.I.P
các pro có cách nào up FW offline không,up online nguy hiểm quá

Có chứ bạn, thợ ngoài tiệm hay care đa số vẫn up offline nhưng để làm được thì bạn phải có thiết bị chuyên dùng, đầu tư thiết bị này tốn tiền triệu bạn à.

Bạn nghĩ có cần thiết như vậy k :)

Còn 1 cách cài bằng PM Phoenix nữa nhưng khác rắc rối, mình vẫn chưa cài được :(

troly

Well-Known Member
Không đâu bạn ơi, hôm qua mình up mất có 3h15 à bạn. Thật tâm trung, chú ý thì không sao cả đâu.

Kojiro

Super V.I.P
Không đâu bạn ơi, hôm qua mình up mất có 3h15 à bạn. Thật tâm trung, chú ý thì không sao cả đâu.

3h15 là quá lâu đó bạn. Nói chung phụ thuộc đường truyền và thời gian chúng ta up rất lớn, càng lâu thì khả năng bị bệnh tim càng lớn :D

troly

Well-Known Member
Đúng thế, mất gần một gói thuốc luôn, quả là thiệt hại hơn bị nhiều, nhưng khi đã tham gia cuộc chơi thí chấp nhận thôi. Có chí thì nên mà, cố lên các bạn ơi!

TraiNgheoHn

Hiii,cái này mình up gần 2h,cũng tùy từng mạng và từng khu vực, up quen rồi nên chẳng sợ,sợ mỗi lúc nó up lên thôi chứ lúc down thì bỏ đấy đi chơi hehehe

quangvinhvn

Mình thì up hơn 1h,lúc down về xong báo lỗi,restart PC lại vẫn up được,may ghê.
Các bạn cho mình hỏi với nhé,V 4.0812.4.2.1 hình như chỉ có ở khu vực châu á phải không ạ? Và code châu á thì không hỗ trợ tiếng việt đầy đủ,mình chôm được cái font chuẩn của thằng bạn xài N82 ,bạn nào thích lấy xài thử nha.

My N73ME đã hack nên mình chép vào ổ C luôn (tháo thẻ nhớ restart vẫn giữ nguyên font).Ai không thích thì chép vào thẻ nhớ cũng được.Theo đường dẫn này nhé:C (hoặc E)/resource/fonts (thư mục fonts do mình tạo ra nha),chép cả 3 file vào thư mục fonts.
Nếu ổ C không cho tạo thư mục font,các bạn cứ tạo tên khác (vd Fontsa), sau đó chép hết 3 file font của mình vào rồi đổi tên thành fonts rồi restart máy xài bình thường.
Còn tạo trên E thì đơn giản hơn,nên chép bằng đầu đọc thẻ nhớ thì khỏi phải hack phone,cũng đường dẫn E/resource/fonts/
Đây là vài tấm screenshot cho các bạn xem thử
Lưu ý là bộ font này dành cho khu vực code châu á nha,kiểm tra bằng cách vào ổ Z/resource/fonts.nếu font có đuôi.ttf thì khỏi (hầu hết đã hiển thị tốt tiếng việt).còn nếu font có đuôi .ccc thì nên xài bộ font của mình.

Không biết có lạc chủ đề không,nếu lạc cho mình sorry và nhờ mod xóa dùm nha.!!!

Down bộ font ở đây nhé
http://www.zshare.net/download/12442493e7d16cb9/

troly

Well-Known Member
Bộ font này có thể viết tin nhắn bằng tiếng việt được không bạn ơi?

quangvinhvn

Bộ font này có thể viết tin nhắn bằng tiếng việt được không bạn ơi?

Nếu bạn muốn viết tiếng việt trên tin nhắn,phải sử dụng thêm bộ gõ tiếng việt theo kiểu telex,vì dòng symbian 9.1 không có ngôn ngữ việt nên phải chuyển rồi copy & paste qua tin nhắn bằng phím shift (dùng phím bút chì) nhé !!

Bạn vui lòng qua đây tham khảo pm viết tiếng việt có dấu nha
http://pdaviet.net/showthread.php?t=24970

dinhchan79

Anh em ơi cho mình hỏi

Sao mình vào chương trình nokia software updater cứ chạy tới bước thứ 5 thì nó báo lỗi "Error 1720 . there is a problem with this Windows installer package. A script required for this install to complete could not be run. Contact your support personnel or package vendor. Custom action Kill_process script error 2147217406 : Line 5 Column 1" mình nhấn OK thì nó báo thao tác cài đặt bị hỏng . Có anh em nào biết cách khắc phục không chỉ giúp mình với. Mình cảm ơn trước há.

dangduc

Bạn cần dùng Windows XP Sp2 trở lên hoặc cài đặt bản Windows Installer Package mới nhất thì mới cài được !