• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nâng cấp HĐH Symbian cho dòng máy S60V3, S60V5

haingoai1004

Mình update firmware mới của e72 xong, bản 081.003 nhưng mình cứ test thử xem có gì cải tiến hơn ko?

NSeripro

Cài được trên N78 rồi, chưa thấy khác biệt gì lớn cả, chắc để chạy 1 tg xem sao :p

HHT2010

cho em hỏi sao em cài vào máy rồi. khi mở phần mềm thì nó không báo gì là sao?

;;) Cái nầy giống như những gói cập nhật cho HĐH windowns trên máy tính: nó sẽ cài vào nhân (lõi) của HĐH chứ phải là pm độc lập. Nó giống như là trình điều khiển, môi trường động để thực thi những pm khác. Ở thế hệ mới hơn thì nó sẽ giúp toàn bộ những pm khác có trên máy thi hành nhanh hơn, ổn định hơn.
Khi bạn cập nhật FW mới cho đt của bạn thì cơ chế nó cũng giống như vậy.

HHT2010

e không hiểu lắm mong bác nói rõ 1 tí:|

:p Bạn chịu khó đọc lại những bài mình đã trả lời vì nó dài dòng lắm.
Firmware (FW) trong máy bạn là 1 gói tổng hợp các file nhân HĐH Symbian để đk máy và môi trường thực thi cho những ứd hãng thứ 3 mà mình muốn cài thêm. Giống như trong windows, mỗi gói nhỏ cũng được nhà sx đánh dấu version cho nó. Những máy chưa upgrade FW mới thì các gói trên bài viết chỉ phổ biến từ v1.01 >v1.04. Còn ở đây Nokia đang cập nhật các gói trên đến v1.07 hoặc cao hơn nên tổng quát HĐH được nâng cấp theo là vì vậy...

basebasket

em cài trên con N71 đang continue đến RGA thì nó báo App. closed install,em đã remove bản python cũ ,khởi động lại máy,dow lại file,cài đi cài lại mấy lần vẫn ko đc :((
PS: máy em đã hack phone = secman rồi

Chỉnh sửa cuối:

HHT2010

em cài trên con N71 đang continue đến RGA thì nó báo App. closed install,em đã remove bản python cũ ,khởi động lại máy,dow lại file,cài đi cài lại mấy lần vẫn ko đc :((
PS: máy em đã hack phone = secman rồi

:( Bạn có thể xem kỹ thông báo để bỏ bớt trong tùy chọn ban đầu xem sao. Lưu ý là cài thử 1 pm khác để test xem máy đã hack thành công chưa.

basebasket

trước khi cài cái này em đã cài rất nhiều soft và game rồi,chưa bao giờ báo lỗi chứng chỉ cả.Còn python 2.0 lúc trước em cũng đã từng cài rồi,cùng với đầy đủ các gói PIP,LIB,.. nhưng ko dùng đc,cả bản 1.9.6 cũng vậy :(

HHT2010

trước khi cài cái này em đã cài rất nhiều soft và game rồi,chưa bao giờ báo lỗi chứng chỉ cả.Còn python 2.0 lúc trước em cũng đã từng cài rồi,cùng với đầy đủ các gói PIP,LIB,.. nhưng ko dùng đc,cả bản 1.9.6 cũng vậy :(

:D Có lẽ mình không hiểu HĐH trên máy N71 ra sao nên bác thử dùng pp upgrade bằng QT mà mình đã post xem hợp k nhé. Thân!

HHT2010

N71 cũng dùng S60v3 FP 1 nhưng mà em upgrade bằng QT đc rồi,vật vã quá :(

:p Thank's bạn. Bạn đã hiểu ý mình. Những thủ thuật nầy là cao cấp can thiệp sâu vào HĐH Symbian nên rất an toàn. Giống như khi ta unlock máy bằng pm thì ổn định hơn unlock bằng phần cứng. Thậm chí khi hack máy tùm lum cũng k sợ hư máy vì cũng là pm. Mình cũng chưa phải là dân pro để có đầy đủ các máy để test lại có phù hợp với từng model cụ thể. Tuy nhiên, vẫn khẳng định những pp mình post dựa trên những pm nên k hề ảnh hưởng đến tuổi thọ của đt nên các bạn yên tâm chọn lựa sử dụng. Thân!

hoatienii

samsung i450 cài chưa tới 5 phút. Có cảm giác là máy chạy nhanh hơn tí sau khi cài

dvhai_bk

một phát ăn ngay trên em N78, vào các ứng dụng chạy vù vù(tăng tôc khoảng 40%). thanks chủ thớt