• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nâng cấp HĐH Symbian cho dòng máy S60V3, S60V5

stronghold2004

Các bac cho em hỏi, nếu em cài đặt gói nâng cấp này thì mấy phần mềm trên máy có còn chạy ổn định được nữa không, hay là sẽ tẻo luôn?

peiu

Các bac cho em hỏi, nếu em cài đặt gói nâng cấp này thì mấy phần mềm trên máy có còn chạy ổn định được nữa không, hay là sẽ tẻo luôn?

Bạn cứ yên tâm cài nhé không ảnh hưởng gì đến những pm đã cài trước đó :)>-

magus

kg hiểu sao mình cài bộ qt 4.7.2 được gần hết thì máy báo kg thể cài đặc và out khỏi trình cài đặc luôn

HHT2010

kg hiểu sao mình cài bộ qt 4.7.2 được gần hết thì máy báo kg thể cài đặc và out khỏi trình cài đặc luôn

:D Sao bác lại hỏi ở topic nầy? bác diễn tả chi tiết máy ra sao và post ở topic QT thì tiện hơn nhé!

tranthanhsat

anh oi.sao em cai vao may bao la ung dung dc cung cap k dang tin cay.k cho cai dat.
em xai n97 mini nhe.tien the cho em hoi lun.em cai bo qt cua anh roi.cai them cai nay nua thi co van de gi k nhe.thanks a nhieu.

HHT2010

anh oi.sao em cai vao may bao la ung dung dc cung cap k dang tin cay.k cho cai dat.
em xai n97 mini nhe.tien the cho em hoi lun.em cai bo qt cua anh roi.cai them cai nay nua thi co van de gi k nhe.thanks a nhieu.

:D Nó báo thế vì nhiều file từ nhiều nguồn rời rạc chứ k sao cả, miễn cài được.
Nếu đã cài QT rùi thì chỉ cần down gói bên dưới mình đã tách python ra về cài thử xem có file nào mới hơn thì dùng thôi.

basebasket

Máy của em cài gói UpgrageSymbian(HHT) đến những file PIP như PIPS_installer hay Simbian_OS_PIP đang cài thì nó báo lỗi App closed: installer :(

HHT2010

Máy của em cài gói UpgrageSymbian(HHT) đến những file PIP như PIPS_installer hay Simbian_OS_PIP đang cài thì nó báo lỗi App closed: installer :(

:D Như thế thì các file đó trong máy hiện có version mới hơn rùi, còn gì! Đó là nhân HĐH Symbian đấy ...

authanh

Nâng cấp HĐH Symbian cho dòng máy S60V3, S60V5

Các tín đồ của của Symbian đang nóng lòng chờ Nokia phát hành bản cập nhật cho HĐH Symbian thuộc dòng máy xài S60V3, S60V5 của mình. Với tốc độ "nhỏ giọt đầy hứa hẹn" như thế nầy thì khả năng còn nhiếu máy phải đợi qua 2012 mới có, lúc đó dế yêu của ta cũng muốn vô vựa ve chai rùi, hihihi...Mà trách sao được vì Nokia đã "sang ngang" với windows phone, bàn giao bà vợ già nua Symbian cho người bạn khác lo rồi, nên càng "lực bất tòng tâm" vậy.

Lần trước mình đã giới thiệu 1 thủ thuật nâng cấp qua gói cài đặt QT 4.7.2 phát triển của Nokia. Mặc dù không được thưởng thức giao diện (skin) mới của HĐH Symbian Anna nhưng kernel, engine (lõi nhân, hiệu năng) là hoàn toàn của Symbian Anna. Còn skin thì các bạn có thể kiếm các theme có giao diện icon Anna cài thêm vào cũng xong mà.
Kỳ nầy, người viết (HHT2010) muốn giới thiệu với mọi người thủ thuật khác để nâng cấp Symbian đời cũ của mình ( S60V3, S60V5) qua gói cài Ultra Python Full Pack 12.0 của Johnn78. Và các bạn lưu ý là mình sử dụng những file trong đó để nâng cấp Symbian chứ không cần đi sâu vào Python nhé.

1/ Ưu điểm: Gói cài đặt tập hợp đầy đủ các file nâng cấp cho Symbian mà còn tích hợp thêm bộ Python mới và đầy đủ nhất của hãng thứ 3 mà Symbian chưa đem vào đủ. Bộ Python 2.0.0 nầy phối hợp với Python Runtime 2.5 trước kia có sẳn trong máy (trong FW) tạo điều kiện cho các ứng dụng chạy trên python phát huy hết mức. Và không cần phải cài python nào khác nữa hoặc nên tháo hết Python cũ ra. Chi tiết gói mình sẽ liệt kê bên dưới để các bạn muốn tháo ra khi cần.
2/ Khuyết điểm: Do bộ cài đặt là tập hợp từ nhiều file nên tác giả không thể signed cho từng file riêng rẽ được. Vì vậy, thủ thuật nầy chỉ dùng cho những máy đã hack rồi và thời gian cài mất từ 5~10 phút.
3/ Máy của bạn sẽ chạy nhanh, mượt mà, ổn định toàn diện vì đã " nâng cấp " HĐH lên rồi. Cài vào ổ E cũng dược. Cài xong nó sẽ chiếm khoảng 5MB trên ổ E và 5MB trên ổ C.

Thưởng thức và tận hưởng, đừng quên thanks lấy hên (HHT2010)

Gói cài đặt ( trong quản lý ứng dụng ) bao gồm :

• Ultra Python Full Pack 12.0.0 (sẽ có thêm 1 icon Python 2.0.0 hiển thị trên màn hình để người dùng có thể ứng dụng vài ứng dụng trên nền python).
  • Python Runtime 2.0.0(0).
  • Open C GLIBRARY Patch 1.06(0).
  • Open C LIBSSL Patch 1.07(0).
  • OpenC LIBZ Support Files 1.07(0).
  • Symbian OS PIPS Upgrade 1.07(5).
  • Symbian OS Pipes Upgrade 1.04(0).
  • PIPS Installer 1.07(5).
  • Standard C++ library 1.07(0).
  • Standard C++ library Common 1.07(0).
  • Open C LIBSSL Common 1.07(0).
  • Open C GLIBRARY Common 1.06(0).
  • SDL Library 2.03(1).
  • Symbian OS STDIO SERVER 1.06(0).
  • RGA APIs and Repository Files 1.01(6273).
  • RGA APIs 1.00(0).
link MediaFire: http://www.mediafire.com/?22974h963hr346j(8,52MB)
:-?

Link down gói UpgrageSymbian(HHT): http://www.4shared.com/zip/lyPF4lYU/Upgrade_Symbian_HHT_.html (7,1MB)
Link Media Fire: http://www.mediafire.com/?6p5877nfwm4kv5y (5,35MB)

mình cài cho n82 đã hack báo lỗi cập nhật?

HHT2010

:-/ Các bài trả lời đã nói rất chi tiết như vậy rùi, trường hợp trên cũng đã nói... Nếu cân thì cài gói cuối bài nhé...

Bạn @authanh đừng nên copy nguyên bài viết như vậy làm lãng phí tài nguyên của dđ quá ...

Chỉnh sửa cuối:

HHT2010

các bác ơi ? sao máy của e vào python lại hỏi kết nối internet như vậy có sao không ạ
:p Python khi cài vào máy nó sẽ ở trỏng luôn. Còn icon đó xuất hiện là để test (demo)vài ứd trên python để cho bạn hiểu thêm thui. k ảnh hưởng vì đến python cả đâu!

manhthang599gtb

tiếc quá máy em bộ nhớ máy còn trống có 4mb giờ mà gỡ mấy cái pm trong máy ra thì không được, chỉ biết tiếc thôi.

HHT2010

tiếc quá máy em bộ nhớ máy còn trống có 4mb giờ mà gỡ mấy cái pm trong máy ra thì không được, chỉ biết tiếc thôi.
:D Gói thứ 2 cài trên thẻ nhớ mà! Chỉ chiếm rất ít trên C để lưu đường dẫn!