• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW ATOM EXEC ROM BUILD 21234 BY KHOA HA

dongphat1982

Rom cho Atom thường cùng phiên bản tối nay tớ sẽ upload lên cho các bạn test thử.

vây ah ! cám ơn Bác Ha nhe ! ko biết atom của mình dao này bị sao mà pin còn tầm 40% tắt máy là bật ko lên phải cám sạc bật mới lên ! ai có bị như mình ko vậy

Xuanlap

định chờ đến tối nhưng giền quá nên up tạm bản này cho atom đả.cam ơn Khoa Hà nhé.

ducO2

được rối khoa ơi tại hôm qua mừng quá vì có bản rom mới để vọc nên mình quên tháo sim và thẻ nhớ ra nên em nó báo lổi ko up được nhưng giờ thi đang up ngon lành
thank Khoa_ha đả có công up bản rom mới lên cho ae xài
chúc mừng Khoa_ha sắp có baby dể thương

vuquang

Ok Đây là thông tin của mình:
:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D
Tên: Lê Khoa
SN: 22/07/1982
Cựu sinh viên Trường ĐHBK-HN
Hiện đang làm kỹ sư thiết kế tại công ty DENSO Việt Nam
Mới cưới vợ năm ngoái và 2 tháng nữa sẽ được làm bố, Tên Hà trong nick chính là tên vợ mình
:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

hix! mấy hôm buồn chán ko vào diễn đàn vì ko có rom mới để nghịch, hôm nay vào thử lại thấy tin vui khoaha trở lại => vui xiết, hehe! thanks khoaha nhiều, thì ra mình và khoaha bằng tuổi nhau hehhehe! chúc mừng Khoaha chuẩn bị lên chức nhé!

vuquang

vây ah ! cám ơn Bác Ha nhe ! ko biết atom của mình dao này bị sao mà pin còn tầm 40% tắt máy là bật ko lên phải cám sạc bật mới lên ! ai có bị như mình ko vậy

bạn thực hiện chế độ sạc và xả pin là ok mà, vì pin của bạn bắt đầu có hiện tượng chai pin roài. Bạn dùng mọi cách xả hết sạch pin đi rồi sạc lại bằng sạc xịn của máy o2 làm tầm 3-5 lần là pin sẽ hoàn lại gần như hồi mới mua. thân!

ht68

Khoa_Ha đã trở lại với diện mạo rất mới, mừng cho cộng đồng O2 ATOM EXEC chúng ta, he he. Chúc mừng Khoa_Ha sắp lên chức bố!

manhtuongdatinh

Bác khoa cho mình hỏi cái TitaniumRada để làm gì vậy bác, Sao mình vọc quài mà hok biết được công dụng của nó. hehe

Khoa_ha

Bác khoa cho mình hỏi cái TitaniumRada để làm gì vậy bác, Sao mình vọc quài mà hok biết được công dụng của nó. hehe

cái đó có sẵn trong titanium weather mình không dùng nên cũng không rõ lắm vì tích hợp weather nên tiện để luôn cho anh em nào muốn nghịch thì tìm hiểu đó mà

dungvovan

Cám ơn Anh vì những bản Rom trên diển đàn , những bản rom rất tốt ,tuy nhiên nếu có thể tùy biến theo sở thích mổi người thì hay quá .
Anh Khoa có thể cho Mình xin bộ tool dùng cook rom cho ATOM được không .
mail của Mình : dung_vovan@yahoo.com
Vài lời mạo mụi ,xin Anh bỏ quá cho .
Thân .

nullbrain

Thanks for the rom.

Vấn đề 50% pin restart chắc không phải do ROM đâu. Bạn nhìn pic 1 của KHOA post xem, pin còn 51% kìa.

Bản ROM 21232 mình up vừa rồi, memory từ 23MB(dropping)->15MB(ổn định ở mức này)->9MB (phải restart máy lúc này). Nhìn hình, ROM 21234 này có free RAM ổn định ở mức 10MB (pic 1).

Có ai biết fix memory leak không? nghe nói diễn đàn mình fix được memory leak thì phải? không fix được vụ này là cứ phải reset máy hoài thôi.

chanhtin1

Các pác giúp dùm e với sau khi up rom xong e có dùng tai nghe để nghe đài fm thử nhưng sau khi không nghe nữa rút tai nghe ra thi đt vẫn còn hiện biểu tượng đó và đt đến không nghe đc chỉ có cách cắm tai nghe vào mới nghe đc,dù có dùng cách gì đi nữa ngay cả úp lại rom đt vẫn không hết đc. Mong các pác chỉ giúp dùm e chứ chẵng lẻ phải nghe = tai nghe suốt sau hichic :((

manhtuongdatinh

Hiện tại mình xài thấy rất ổn, Pin cũng đỡ hao hơn. Ứng dụng mượt mà nữa. Chỉ có điều cái tai nghe bluetooth của mình nó bị hư lun rồi lên hok thử được vụ nghe nhạc qua bluetooth. :)
Bản room tuyệt vời,=D>

Khoa_ha

Các pác giúp dùm e với sau khi up rom xong e có dùng tai nghe để nghe đài fm thử nhưng sau khi không nghe nữa rút tai nghe ra thi đt vẫn còn hiện biểu tượng đó và đt đến không nghe đc chỉ có cách cắm tai nghe vào mới nghe đc,dù có dùng cách gì đi nữa ngay cả úp lại rom đt vẫn không hết đc. Mong các pác chỉ giúp dùm e chứ chẵng lẻ phải nghe = tai nghe suốt sau hichic :((

không hề có lỗi này đâu chắc do chân cắm tai nghe của bạn bị rít đó thôi bạn cắm đi cắm lại vài lần và reset lại máy rồi thử xem sao nhé. Tớ vẫn nghe nhạc hàng ngày rất nhiều mà không có hiện tượng này mà

Khoa_ha

Hiện tại mình xài thấy rất ổn, Pin cũng đỡ hao hơn. Ứng dụng mượt mà nữa. Chỉ có điều cái tai nghe bluetooth của mình nó bị hư lun rồi lên hok thử được vụ nghe nhạc qua bluetooth. :)
Bản room tuyệt vời,=D>

Đúng vậy đây là bản mà mình thấy PIN dùng trâu nhất đó và mức sụt RAM cũng đỡ hơn. Mình có build mới 21725 rồi nhưng test thử 2 hôm nay thấy PIN không thể bằng em 21234 được. cả về độ ổn định cũng thế

chanhtin1

không hề có lỗi này đâu chắc do chân cắm tai nghe của bạn bị rít đó thôi bạn cắm đi cắm lại vài lần và reset lại máy rồi thử xem sao nhé. Tớ vẫn nghe nhạc hàng ngày rất nhiều mà không có hiện tượng này mà

Hic mình đã làm thử kiểu này rồi nhưng vẫn ko dc bạn oi :(( . Có đôi lúc nó trở lại được bình thường dc 1 thời gian ngắn nhưng cũng trở lại như vậy nữa ah.

manhtuongdatinh

Đúng vậy đây là bản mà mình thấy PIN dùng trâu nhất đó và mức sụt RAM cũng đỡ hơn. Mình có build mới 21725 rồi nhưng test thử 2 hôm nay thấy PIN không thể bằng em 21234 được. cả về độ ổn định cũng thế

Trời Bác Khoa build xong bản mới nữa rồi hả??
Khâm phục quá. =D>