• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW ATOM EXEC ROM BUILD 21234 BY KHOA HA

TaQuangDuc

vui nhỉ, vào thấy ông em này build bản mới, mừng húm.
Chúc mừng ông bố tương lai

mrducbao

Các bác cho hỏi có cách nào khắc phục khi có cuộc gọi nhỡ thì ở phía dưới màn hình (bên trái) đó là phím ảo Lock màn hình cứ nhấp nháy giữa chữ Lock và Notifications nên không thể nào tiếp cận được Notifications để xe ai gọi nhỡ?
Còn nếu xem Notifications mặc định của Titannium thì chỉ cần Click vào xem ai gọi nhỡ thì máy cũng đồng thời Calling luôn số đó, lại phải mất công bấm End call :-/

manhtuongdatinh

Bản này của Bác Khoa xài ổn quá xá heehee. Xài skype mà ram lúc nào cũng dư tới 12-13M.
Bữa tiệt room cho atom Exec lại bắc đầu nữa rồi, thích wa'.
Thanks Mod Khoa nhiều!!

BẤy giờ mình đang test bản WM 6.5 21725 xem sao.

newdriver2007

Bản này e thấy ổn cả rồi ! chỉ ko thích mỗi cái thanh ngang titanium thôi có hình nông chim ấy! có cách nào thay đc cái đí ko anh Khoa ? cứ như bản trước e thấy đẹp hơn ! thank bác

manhtuongdatinh

Bản này e thấy ổn cả rồi ! chỉ ko thích mỗi cái thanh ngang titanium thôi có hình nông chim ấy! có cách nào thay đc cái đí ko anh Khoa ? cứ như bản trước e thấy đẹp hơn ! thank bác

Haha đúng là ý mỗi người mỗi khác, mình thì thấy bản titanium này đẹp nhờ cái thanh ngang đó trông rất pro.!!

Khoa_ha

Đây là titanium default của WM6.5 bạn down về giải nén ra. vào today setting tắt Titanium đi và copy các file vừa giải nén vào thư mục windows nó hỏi có chép đè không chọn yes sau đó vào today setting bật lại Titanium là được.

newdriver2007

Đây là titanium default của WM6.5 bạn down về giải nén ra. vào today setting tắt Titanium đi và copy các file vừa giải nén vào thư mục windows nó hỏi có chép đè không chọn yes sau đó vào today setting bật lại Titanium là được.

Không fai rồi a ơi ! ý e là muốn cái thanh đó nó như bản ở bản rom trước ấy ! nhín nó pro hơn là cái này ! a có cho e xin cái đó với nhe! thanks a

Chỉnh sửa cuối:

nullbrain

HiHi, chắc là bản 21232 đó KHOA ạh. Bản đó titanium đẹp và rõ. cái 'nông' đúng là chướng mắt thiệt.

Có a e nào tình nguyệt kiếm cách chỉnh skin titanium lại cho đẹp không? để KHOA build ROM thôi.

ROM này đúng là trâu về mem và power.

manhtuongdatinh

Mình vẫn thích cái hình lông chim trên Titanium, trong rất pro & romantic.. :)

Bác Khoa ơi cho em hỏi cái, cái Calculater trên titanium hình như link bị lỗi hay sao ớ, Bác khoa xem giùm em nhe.

Khoa_ha

Mình vẫn thích cái hình lông chim trên Titanium, trong rất pro & romantic.. :)

Bác Khoa ơi cho em hỏi cái, cái Calculater trên titanium hình như link bị lỗi hay sao ớ, Bác khoa xem giùm em nhe.

Đúng vậy đã sửa ở V02. Mình sẽ phát triển bản này vì cùng thấy PIN và Memory rất ổn định so với bản mới hơn 21725

newdriver2007

Đúng vậy đã sửa ở V02. Mình sẽ phát triển bản này vì cùng thấy PIN và Memory rất ổn định so với bản mới hơn 21725

công nhận bản này good nhất từ trước tới giò bác ah ! báo giò có bẳn mới thế bác ơi thèm Rom của bác wa rồi

Khoa_ha

công nhận bản này good nhất từ trước tới giò bác ah ! báo giò có bẳn mới thế bác ơi thèm Rom của bác wa rồi

Bản mới thì có từ lâu rồi nhưng Ram và độ bền của PIN không thể bẳng bản này được nên mình để bản này dùng tốt hơn mình vẫn đang dùng bản này đó chứ

vuquang

Các bác cho hỏi có cách nào khắc phục khi có cuộc gọi nhỡ thì ở phía dưới màn hình (bên trái) đó là phím ảo Lock màn hình cứ nhấp nháy giữa chữ Lock và Notifications nên không thể nào tiếp cận được Notifications để xe ai gọi nhỡ?
Còn nếu xem Notifications mặc định của Titannium thì chỉ cần Click vào xem ai gọi nhỡ thì máy cũng đồng thời Calling luôn số đó, lại phải mất công bấm End call :-/

vào soft key thay đổi đi là ok mà, thay đổi bất kỳ cái gì mà ko phải là lock :D rồi sẽ dễ dàng tiếp cận Notifications hehe! hông biết có đúng hông nữa nhưng do mình thay đổi soft từ trước nên vẫn tiếp cận được Notifications bình thường mà, công nhận là lúc trước mình cũng có bị tình trạng như của cu e, nhưng ko nhớ rõ là bản rom trước hay bản rom này nữa :D

vuquang

Bản mới thì có từ lâu rồi nhưng Ram và độ bền của PIN không thể bẳng bản này được nên mình để bản này dùng tốt hơn mình vẫn đang dùng bản này đó chứ

công nhận bản rom mới này dùng mượt thật, mấy hôm ko vào diễn đàn, trong mấy hôm đấy dùng chưa thấy có lỗi nào cả, sướng nhất là chơi đc cả game đua oto NF nữa chứ! hehe! Pin dùng cũng ổn định, ko thấy bị hao pin như bản 6.5 hồi đầu tiên mình kêu la nữa. Phải nói bản này đã có những cải tiến đáng kể.

vuquang

hic! mà bản v02 của khoaha ở đâu vậy, vì mình vừa down về up lại vẫn bị lỗi mà.

Khoa_ha

hic! mà bản v02 của khoaha ở đâu vậy, vì mình vừa down về up lại vẫn bị lỗi mà.

Mình không up bản 02 lên mà sẽ chuyển thẳng sang luôn build mới. Tối nay sẽ update build 21728 cho các bạn test thử. Nếu bản 21234 đã rất ổn về PIN và RAM thì ở build mới này các bạn sẽ thấy còn ổn định hơn nữa về PIN, RAM.:p

manhtuongdatinh

Mình không up bản 02 lên mà sẽ chuyển thẳng sang luôn build mới. Tối nay sẽ update build 21728 cho các bạn test thử. Nếu bản 21234 đã rất ổn về PIN và RAM thì ở build mới này các bạn sẽ thấy còn ổn định hơn nữa về PIN, RAM.:p

Trời ơi, mừng quá, đúng là tin tốt lành, hehe, vậy là ngày mai co room mới xài nữa rồi hehee, Nghe bác Khoa nói về room mới mà ham ghê. =D>

hdtuankhai

acac...lại sắp có Rom mới rùi, lại còn ngon hơn bản này nữa, quá tuyệt... Up lên sớm sớm đi bạn ơi, hehe...đang đợi đây...