• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[NEW]Đã có cách quay về HBoot 0.80 cho những bạn trót lên 2.2 HBoot 0.92

hoanguyenduc

Em đã làm đúng theo cách huong dẫn của bác little_prince nhưng vẫn không được cuối cùng máy báo là CID incorrect! Update Fail. Em kiểm tra CID của máy thì báo là: ORANG202

Có bác nào giúp với, em up lên 2.2 qua OTA thế là giờ Wi-Fi bị Erro :(

ducdl2

Em đã làm đúng theo cách huong dẫn của bác little_prince nhưng vẫn không được cuối cùng máy báo là CID incorrect! Update Fail. Em kiểm tra CID của máy thì báo là: ORANG202

Có bác nào giúp với, em up lên 2.2 qua OTA thế là giờ Wi-Fi bị Erro :(
Bạn phải làm goldcard mới được,trong diễn đàn có cách làm rồi nghe bạn.

DUYAT

sao mình làm theo cách này báo thành công đến khi kiểm tra lại vẫn là 0.93 nhỉ, mong giúp đỡ thank

Copy file này vào thư mục gốc của thẻ nhớ, thẻ nhớ này nên có goldcard để đảm bảo quá trình up thành công 100%, cách tạo goldcard thì các bạn làm theo hướng dẫn của lonebeast trong thread này. Các bạn đưa máy về HBoot bằng cách giữ phím giảm volume rồi nhấn power. Nó sẽ tự check cái file PB99IMG đó. Sau khi check xong nó hỏi có update ko thì chọn Yes (chọn bằng nút tăng Volume), chờ đến khi nó up xong (nghiêm cấm rút cáp ra khỏi máy) chọn reboot là ok, máy bạn đã trở về HBoot 0.80

P

ptdk1310

Guest
Tình hình là làm giống các bác chỉ. Bây giờ máy ko bít bị lỗi gì ko xài đc nữa :(. Ấn power mở máy thì màn hình hiện cái hình máy Desire với cái tam giác và chấm than màu đỏ ...
Đang rất lo lắng. Mong mọi người help với :(

ducdl2

Tình hình là làm giống các bác chỉ. Bây giờ máy ko bít bị lỗi gì ko xài đc nữa :(. Ấn power mở máy thì màn hình hiện cái hình máy Desire với cái tam giác và chấm than màu đỏ ...
Đang rất lo lắng. Mong mọi người help với :(
Up laị bản rom Ship là được thôi bạn.