• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[NEW]Đã có cách quay về HBoot 0.80 cho những bạn trót lên 2.2 HBoot 0.92

commander_HTC

máy mình chạy lên 0.93 muon quay về 0.80 mà ko được đã thử 2 cách rồi , có bạn nào còn cách khác ko? giúp mình với, cách thư1 báo lỗi update

Máy bạn báo HBOOT 0.93 phải chăng có phải là desire màn hình SLCD không nhỉ, vì dòng DESIRE màn hình AMOLED có HBOOT gốc của android 2.1 là 0.75 hoặc 0.80 thì khi up lên android 2.2 theo ROM SHIP hoặc OTA thì HBOOT chuyển lên 0.92, theo mình biết thì gốc HBOOT của android 2.1 của dòng máy màn hình SLCD là 0.82 or 0.83 thì phải, nếu đúng như vậy thì máy bạn bị báo lỗi update là đúng rồi, vì file PB99IMG.zip là ROM dành cho HBOOT 0.80 thôi

ducdl2

Máy bạn báo HBOOT 0.93 phải chăng có phải là desire màn hình SLCD không nhỉ, vì dòng DESIRE màn hình AMOLED có HBOOT gốc của android 2.1 là 0.75 hoặc 0.80 thì khi up lên android 2.2 theo ROM SHIP hoặc OTA thì HBOOT chuyển lên 0.92, theo mình biết thì gốc HBOOT của android 2.1 của dòng máy màn hình SLCD là 0.82 or 0.83 thì phải, nếu đúng như vậy thì máy bạn bị báo lỗi update là đúng rồi, vì file PB99IMG.zip là ROM dành cho HBOOT 0.80 thôi
Không phải đâu,HBOOT là do bản rom ship quyết định,hình như chỉ có bản rom EU 2.09.405 là có HBOOT 0.92 thôi còn các bản khác là 0.93 kể cả bản EU 2.10.405 đó.
Hạ HBOOT xuống bạn dùng cách thứ 2 mình làm mấy lần đều được cả HBOOT 0.92 và 0.93 khi làm xong máy sẽ có HBOOT 0.83 đó.

ducdl2

Nếu bạn muốn có HBOOT 0.80 hoặc 1 bản rom của nhà mạng thì khi Tool chạy xong trên điện thoại sẽ báo là nhấn Volum up để up update thì bạn nhấn volum down để khởi động lại máy sau đó up bản rom có HBOOT 0.80 là được(mình up bằng Rom RUU...exe)Vậy là xong.

commander_HTC

Không phải đâu,HBOOT là do bản rom ship quyết định,hình như chỉ có bản rom EU 2.09.405 là có HBOOT 0.92 thôi còn các bản khác là 0.93 kể cả bản EU 2.10.405 đó.
Hạ HBOOT xuống bạn dùng cách thứ 2 mình làm mấy lần đều được cả HBOOT 0.92 và 0.93 khi làm xong máy sẽ có HBOOT 0.83 đó.

thì ra là vậy, có lần mình up lên bản ROM Ship EU 2.09.405 thì HBOOT mới là 0.92, sau làm cách 1 thì down xuống được 0.80. Vậy có bản ROM SHIP nào hạ HBOOT từ 0.80 xuống 0.75 không nhỉ :-?

DUYAT

do nghịch nên ko biêt sao màn hình đơ luôn, gởi đi bảo hành ko biết nó có thay màn hình slcd ko nữa,mình đã thử cách 2 cũng ko được bạn ơi máy vẫn nằm 0.93 chán quá ko biết phải làm sao nữa . Bác nào có bản 0.80 cho mình xin với cảm ơn nhiều

commander_HTC

do nghịch nên ko biêt sao màn hình đơ luôn, gởi đi bảo hành ko biết nó có thay màn hình slcd ko nữa,mình đã thử cách 2 cũng ko được bạn ơi máy vẫn nằm 0.93 chán quá ko biết phải làm sao nữa . Bác nào có bản 0.80 cho mình xin với cảm ơn nhiều

Sao bạn lại không làm theo cách của bác PhamQuang nhỉ, biết đâu lại maybe được đấy :D

DUYAT

mình tạo gold card theo cách 2 và báo đã thành công nhưng vẫn chạy ko được

commander_HTC

Sao bạn lại muốn quay về 2.1 vậy?

mình nghĩ là cậu ý muốn down HBOOT xuống 0.80, nó không ảnh hưởng gì cả nhưng vẫn có nhiều người không thích HBOOT là 0.9xx gì đó, trong số đó có cả mình :D

ducdl2

Cách thứ 2 áp dụng được cho cả máy có màn hình SLCD đó bạn,máy bạn mua ở đâu vậy?Hàng công ty à?

DUYAT

hàng fpt bạn a ý mình là muốn up bản rom khác nhưng ko up được mình đã thử mọi cách nhưng ko dược cho nên mình nghĩ hạ thử xuống 0.8 xem sao, vì trước khi sữa máy thì máy mình vẫn up rom bình thương ko vấn đề gì cả lúc đó là 0.8 bạn à

Chỉnh sửa cuối:

DUYAT

có ai giúp mình ko? có khi nào chỗ bảo hành nó khóa máy mình ko nhỉ vì sợ mình up rom rồi làm hỏng tiếp

commander_HTC

có ai giúp mình ko? có khi nào chỗ bảo hành nó khóa máy mình ko nhỉ vì sợ mình up rom rồi làm hỏng tiếp

mình nghĩ không có chuyện đó đâu.

Bây giờ bạn nói lại hiện trạng của máy bạn đi: có khởi động được không, khởi động thì vào đến đâu, đang xài ROM cook hay SHIP. Mình đã biết HBOOT của bạn là 0.93

DUYAT

máy mình vẫn vào bình thường, ý mình là trước khi đi bảo hành do mình làm hỏng màn hình cảm ứng thì máy mình vẫn hroot và cài rom bình thường nhưng khi bảo hành nó bảo là do chạy rom nên chết màn hình cảm ứng nó phải chay về rom gốc rồi mới chuyển tới chỗ bảo hành, sau khi trả máy mình vào hroot ko dược mình đã thử đủ mọi cách, tạo gold card 2 cái đều thành công nhưng ko tài nào root máy được bạn à

ducdl2

máy mình vẫn vào bình thường, ý mình là trước khi đi bảo hành do mình làm hỏng màn hình cảm ứng thì máy mình vẫn hroot và cài rom bình thường nhưng khi bảo hành nó bảo là do chạy rom nên chết màn hình cảm ứng nó phải chay về rom gốc rồi mới chuyển tới chỗ bảo hành, sau khi trả máy mình vào hroot ko dược mình đã thử đủ mọi cách, tạo gold card 2 cái đều thành công nhưng ko tài nào root máy được bạn à

Bạn dùng cách hạ HBOOT thứ 2 thì nó báo như thế nào?Bạn phải nêu đầy đủ thì mọi người mới có thể tư vấn cho bạn chứ.

DUYAT

mình đã hạ xuong được rồi,và dã hroot được nhưng trời ơi tránh vỏ dưa găp vỏ sầu riêng mới đau chứ, sau khi chạy xong steep1 vào đến steep2 báo lỗi rồi chạy thẳng vao recovery luôn nhưng ko dùng được phím nào để di chuyen hết thế là minh tắt máy vao lại trương trình và thế là ko sim và ko thẻ bây giờ phải lam sao đây

ducdl2

mình đã hạ xuong được rồi,và dã hroot được nhưng trời ơi tránh vỏ dưa găp vỏ sầu riêng mới đau chứ, sau khi chạy xong steep1 vào đến steep2 báo lỗi rồi chạy thẳng vao recovery luôn nhưng ko dùng được phím nào để di chuyen hết thế là minh tắt máy vao lại trương trình và thế là ko sim và ko thẻ bây giờ phải lam sao đây

Nếu vẫn nhận được USB thì bạn up lại bản rom ship xem.