• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[NEW]Đã có cách quay về HBoot 0.80 cho những bạn trót lên 2.2 HBoot 0.92

DUYAT

hboot 0.80 rom 2.1 sau đó ko sim ko card rồi vào wifi upda bản 2.2 lại nhưng vẫn ko sim ko card, loay hoay mãi ko biết tại sao nó lại trở lại bình thường may quá, nhưng bây giờ lại ko quay về 0.80 được, thật điên đầu vì mấy vụ này, chỉ quay về 0.80 mới hroot được máy, mình thử rồi. mình chạy theo cách2 và làm theo hương dẫn, chạy xong nó vào FASTBOOT USB mình vẫn thấy 0.93 là sao vậy bạn

Chỉnh sửa cuối:

ducdl2

hboot 0.80 rom 2.1 sau đó ko sim ko card rồi vào wifi upda bản 2.2 lại nhưng vẫn ko sim ko card, loay hoay mãi ko biết tại sao nó lại trở lại bình thường may quá, nhưng bây giờ lại ko quay về 0.80 được, thật điên đầu vì mấy vụ này, chỉ quay về 0.80 mới hroot được máy, mình thử rồi. mình chạy theo cách2 và làm theo hương dẫn, chạy xong nó vào FASTBOOT USB mình vẫn thấy 0.93 là sao vậy bạn

Bây giờ 2.2 cũng HROOT được mà bạn,Mình đang dùng bản 2.13 HBOOT 0.93 đã HROOT nè.

DUYAT

vậy sa0? bạn cho mình hỏi lúc còn.80 máy mình đã root được, nhưng sau khi lên 0.93 bằng wifi rồi quay về lại 0.80 thì ko liên quan gì đến tạo gold card đúng ko bạn? có nghĩa là máy mình có cần root lại ko? nhưng bây giờ lại root ko được, vấn đề nằm ở chỗ nào vậy bạn, giupf minh một chút nha cảm ơn nhiều

ducdl2

vậy sa0? bạn cho mình hỏi lúc còn.80 máy mình đã root được, nhưng sau khi lên 0.93 bằng wifi rồi quay về lại 0.80 thì ko liên quan gì đến tạo gold card đúng ko bạn? có nghĩa là máy mình có cần root lại ko? nhưng bây giờ lại root ko được, vấn đề nằm ở chỗ nào vậy bạn, giupf minh một chút nha cảm ơn nhiều
Máy đã root rồi nhưng khi up rom ship thì sẽ mất root nghĩa là bạn phải root lại từ đầu.Khuyến cáo dùng goldcard trong mọi trường hợp tránh tối đa những lỗi có thể xảy ra giống như bạn bị đó.
Mình Hroot bằng phương pháp dưới cho cả HBOOT 0.93 nghe 100% thành công:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...i-1-click-duy-nhất-có-recovery-bên-trong-luôn
PS:Nên sử dụng GOLDCARD khi làm nghe bạn.

DUYAT

mình đã làm theo và đã thành công, thật sự cảm ơn bạn nhiều lắm, một lần nữa xin cảm ơn sư nhiệt tình của bạn

ducdl2

mình đã làm theo và đã thành công, thật sự cảm ơn bạn nhiều lắm, một lần nữa xin cảm ơn sư nhiệt tình của bạn

Xin chúc mừng bạn!Làm được cảm giác thật tuyệt vời đúng không?

DUYAT

mấy bác ơi cho mình hỏi chút máy đang chạy ngon sau khi vao rom mânger chạy clocwer thì khi khởi đọng lai nó treo luôn ở chữ android màu xanh luôn mình đợi hơn 10 phút mà chả thấy động tịnh gì cả , có ai biết ko giúp với

ducthang

mấy bác ơi cho mình hỏi chút máy đang chạy ngon sau khi vao rom mânger chạy clocwer thì khi khởi đọng lai nó treo luôn ở chữ android màu xanh luôn mình đợi hơn 10 phút mà chả thấy động tịnh gì cả , có ai biết ko giúp với
Nếu chữ android màu xanh mà nó cứ nhấp nháy liên tục thì bạn nên up lại rom đi nhé bị lỗi roài

DUYAT

thì ra là thẻ nhớ đã bị fomat nên nó ko chạy, mà bạn cho mình hỏi có cách nào ko càn thẻ nhớ mà máy vẫn hoạt động ko bạn?

ducthang

chỉ fomat thẻ nhớ FAT2 và không phân vùng thì khi up rom nó data nó chỉ nằm trên phone thôi như vậy khi bỏ thẻ nhớ ra máy vẫn hoạt động bình thường.

cuibapngo

Member
Bên XDA Developers đã có thread hướng dẫn chi tiết, mình chỉ xin dịch lại thôi, các bạn cứ vào trực tiếp mà đọc, hướng dẫn rất dễ hiểu thôi, có cả hình minh họa.

Tóm lại là down cái rom này, đổi tên thành PB99IMG.zip (chú ý là trong windows khi đổi tên thường là nó không hiện đuôi đâu nhé), file nguyên bản là file zip thì các bác chỉ cần đổi tên thành PB99IMG là được.

Copy file này vào thư mục gốc của thẻ nhớ, thẻ nhớ này nên có goldcard để đảm bảo quá trình up thành công 100%, cách tạo goldcard thì các bạn làm theo hướng dẫn của lonebeast trong thread này. Các bạn đưa máy về HBoot bằng cách giữ phím giảm volume rồi nhấn power. Nó sẽ tự check cái file PB99IMG đó. Sau khi check xong nó hỏi có update ko thì chọn Yes (chọn bằng nút tăng Volume), chờ đến khi nó up xong (nghiêm cấm rút cáp ra khỏi máy) chọn reboot là ok, máy bạn đã trở về HBoot 0.80 :D

/Update 1 cách nữa để các bạn làm, theo mình cách này đơn giản hơn nhiều và mình recommend hơn so với cách trên.

Các bước thực hiện:

Bước 1: down cái của nợ này về (Bạn nào có acc ở host nào thì down host đó, ko có thì cứ chọn cái zshare cho tớ)

Bước 2: Giải nén bằng winrar (chuột phải chọn extract to folder)

Bước 3: cài HTC Sync

Bước 4: Enable USB Debugging (Settings-Applications-Development), Connect To PC thì chọn Charge only, bỏ chọn Ask me

Bước 5: Chạy file win-down.bat trong cái của nợ vừa down về và làm theo hướng dẫn

Bước 6: Chờ cho tới khi có thông báo là đã thành công :D

Mấy ông trên XDA-Developers chuột bạch cả rồi nên các bác cứ yên tâm mà múc theo cách này nhé, còn đơn giản hơn cả cách trên. Xong muốn root thì cứ theo hướng dẫn của tớ ở thread này nhé. Chúc các bác thành công!

ủa?m làm sao nó báo như vầy rồi đứng luôn,đâu thấy nó báo gì nữa đâu b?m ktra máy thì thấy vẫn là 0.92

thấy nghe nói phải có goldcard thì mới dùng cách này đc.m đã tạo godcard trên thẻ 2gb,nhưng m chả thấy gì trên thẻ cả,chỉ thấy nó báo tạo thành công nhưng k xem đc gì hết,m đã format lại thẻ và tạo godcard lại thì nó báo như vầy:
the data will be written without a back up and changes cannot be undone,save any way?
như thế thì m đã có goldcard chưa?muốn biết có goldcard hay chưa thì xem ntn nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

thangcoo

hiện nay đã có thể root được Froyo bằng unrevoked3 rồi, như vậy đâu cần phải quay về hboot thấp hơn chi nữa :D

thangcoo

trước đây người ta quay về hboot thấp hơn để có thể root và xài cooked rom, giờ hboot 0.92 có thể root với unrevoked 3 rồi, như vậy đâu cần thiết quay về hboot thấp hơn nữa :D

cuibapngo

Member
trước đây người ta quay về hboot thấp hơn để có thể root và xài cooked rom, giờ hboot 0.92 có thể root với unrevoked 3 rồi, như vậy đâu cần thiết quay về hboot thấp hơn nữa :D

cho m xin link h.dẫn đi bạn

jumper4

HBoot 0.93 thì sao các bác ơi!!! Ko Downgrade đc à?? Làm mãi mà ko đc.. Bác nào đc rồi Chỉ giáo cho em với!

ducdl2

HBoot 0.93 thì sao các bác ơi!!! Ko Downgrade đc à?? Làm mãi mà ko đc.. Bác nào đc rồi Chỉ giáo cho em với!

Các máy khác người ta muốn lên 2.2 còn không được bạn muốn hạ xuống làm gì vậy?