• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[NEW]Đã có cách quay về HBoot 0.80 cho những bạn trót lên 2.2 HBoot 0.92

ducthang

Máy mình cài đầy đủ, PC nhận HTC,. mình có update driver thi nó nói là driver mình đang dùng là tốt nhất rồi. Up Rom cooked theo các của bác Phamquang, rồi từ Rom Manager chả có lỗi lầm gì cả...có một điều mình mới phát hiện ra là khi đổi một cái thẻ khác hoặc máy không có thể nhớ thì khi khởi động nó chỉ đứng ở màn hình nền trắng có chữ HTC màu xanh lá cây. Không thể boot đựoc máy nữa. Cắm thẻ đang chạy vào thì lại ngon lành...Mình mới dùng androi nên ko có kinh nghiệm về mấy cái đấy.

Thì đúng rồi nếu bạn up rom bằng cái thẻ nhớ đã phân vùng rồi thì một phần dữ liêu sẽ chạy vô thẻ nhớ nếu thay thẻ khác vào sẽ không khởi động đc là đương nhiên.

smallguy73

Thì đúng rồi nếu bạn up rom bằng cái thẻ nhớ đã phân vùng rồi thì một phần dữ liêu sẽ chạy vô thẻ nhớ nếu thay thẻ khác vào sẽ không khởi động đc là đương nhiên.
OK đã hiểu..cám ơm bạn nhiều.

iou2

Chính xác là bạn phải up bản rom ship của EU đã sau đó root máy rồi up lại bản Châu Á xem.Nếu vẫn không được thì bạn vào link dưới làm theo hướng dẫn để sửa phân vùng MISC sau đó có thể up bản rom Châu Á.
Link:http://android.modaco.com/content/h...com/309939/usb-brick-rickrolled-b0rked-fixed/

Bạn đã test thử chưa ? Mình đã từng làm theo cách này và 1 vài cách khác nữa nhưng vẫn không được, chủ yếu là vọc máy cho biết chứ mình vẫn thích xài Rom châu âu hơn. Mình nghĩ nguyên nhân là do tất cả các file root máy hiện tại đều làm thay đổi thông số của máy thành châu âu hết nên không thể up được rom asia (dù là cùng Hboot 0.80).
p/s: nếu mình không lầm thì file root máy tuơng tự như file root nhanh của anh phamquang (r6), file update.zip trong bài đó chính là misc_update.zip

Chỉnh sửa cuối:

smallguy73

Bạn đã test thử chưa ? Mình đã từng làm theo cách này và 1 vài cách khác nữa nhưng vẫn không được, chủ yếu là vọc máy cho biết chứ mình vẫn thích xài Rom châu âu hơn. Mình nghĩ nguyên nhân là do tất cả các file root máy hiện tại đều làm thay đổi thông số của máy thành châu âu hết nên không thể up được rom asia (dù là cùng Hboot 0.80).
p/s: nếu mình không lầm thì file root máy tuơng tự như file root nhanh của anh phamquang (r6), file update.zip trong bài đó chính là misc_update.zip

Nói thật là mình nản quá..hôm qua làm thử Rom châu âu cũng không được luôn (Đưa máy về Fastboot rồi cắm vào PC chạy rom RUU nhưng nó lại báo lỗi connection 170) theo hướng dẫn ở các diễn đàn nước ngoài thì chạy thẳng khi máy đã boot hoàn chỉnh. Mình chả hiểu cách nào là đúng nữa(Cách đưa về fastboot để làm là của bác Phamquang). Có lẽ mình gà quá nên làm toàn sai chăng các bác nhỉ? Mới chuyển tù Iphone sang đây nên thấy nó khác nhiều quá.

haimap12

Nói thật là mình nản quá..hôm qua làm thử Rom châu âu cũng không được luôn (Đưa máy về Fastboot rồi cắm vào PC chạy rom RUU nhưng nó lại báo lỗi connection 170) theo hướng dẫn ở các diễn đàn nước ngoài thì chạy thẳng khi máy đã boot hoàn chỉnh. Mình chả hiểu cách nào là đúng nữa(Cách đưa về fastboot để làm là của bác Phamquang). Có lẽ mình gà quá nên làm toàn sai chăng các bác nhỉ? Mới chuyển tù Iphone sang đây nên thấy nó khác nhiều quá.
Mình sẽ chỉ bạn cách này nè! đảm bảo ban sẽ làm đứng 100% luôn. Và bạn chạy RUU không bị sai nữa, Bạn đã đọc bài của bác PHAMQUANG về root rồi đúng không? bạn cắm máy vào Root máy đi, chỉ cần bạn hoàn thành xong Step 1. Bạn làm tiếp đến step 2 ( là recovery) sau đó vào install zip from sdcard bạn chọn rootupdate.zip. rồi reboot nhé! rồi báo thành công nhé! bạn vào kiểm tra software nhé, khi đó bạn sẽ có version là 1.x.405.1 hay sao đó mình không nhớ nữa. Đến đây bạn down bản RUU phù hợp với version software trên rồi bạn chạy RUU bình thường nhé

--- còn về lỗi của bạn là do ban vooc up rom nhiều quá nên xảy ra lỗi hệ thống khi chạy RUU nó báo lỗi vậy nên bạn cần làm các bước như mình chỉ nhé để khôi phục hết lỗi system đã nhé

smallguy73

Mình sẽ chỉ bạn cách này nè! đảm bảo ban sẽ làm đứng 100% luôn. Và bạn chạy RUU không bị sai nữa, Bạn đã đọc bài của bác PHAMQUANG về root rồi đúng không? bạn cắm máy vào Root máy đi, chỉ cần bạn hoàn thành xong Step 1. Bạn làm tiếp đến step 2 ( là recovery) sau đó vào install zip from sdcard bạn chọn rootupdate.zip. rồi reboot nhé! rồi báo thành công nhé! bạn vào kiểm tra software nhé, khi đó bạn sẽ có version là 1.x.405.1 hay sao đó mình không nhớ nữa. Đến đây bạn down bản RUU phù hợp với version software trên rồi bạn chạy RUU bình thường nhé

--- còn về lỗi của bạn là do ban vooc up rom nhiều quá nên xảy ra lỗi hệ thống khi chạy RUU nó báo lỗi vậy nên bạn cần làm các bước như mình chỉ nhé để khôi phục hết lỗi system đã nhé
Trước hết cám ơn bạn cũng như các bạn khác đã nhiệt tình giúp mình. Mình muốn hỏi thêm một vài điều sau trước khi làm theo cách của bạn:
1. Là khi đã rôt được máy và chuẩn bị chạy Rom RUU thì mình đưa máy về Fastboot như bác Phamquang hướng dẫn hay cứ để máy đang hoạt động và chạy Rom RUU như bình thường.
2. Là sẽ down bản Rom châu á hay rom châu âu?

Mình cũng muốn làm mới lại con Desire này của mình cho nó ngon lành nên sẽ có gắng làm theo các bạn đã hướng dẫn.
Thanks again!

ducvhq

Trước hết cám ơn bạn cũng như các bạn khác đã nhiệt tình giúp mình. Mình muốn hỏi thêm một vài điều sau trước khi làm theo cách của bạn:
1. Là khi đã rôt được máy và chuẩn bị chạy Rom RUU thì mình đưa máy về Fastboot như bác Phamquang hướng dẫn hay cứ để máy đang hoạt động và chạy Rom RUU như bình thường.

Đưa về Fastboot nha bạn.

Bạn kiểm tra IMEI xem máy bản xuất xưởng ở đâu thì down bản rom khu vực đó về cài.

Mình cũng muốn làm mới lại con Desire này của mình cho nó ngon lành nên sẽ có gắng làm theo các bạn đã hướng dẫn.
Thanks again!

Chúc bạn thành công.

haimap12

Thanks again!
Mình cũng chạy RUU nhiều lần rồi. Không cần đưa về Fastboot cũng được. Khi RUU đã nhân được ID của máy bạn rồi thì nó tư động làm mọi thứ không cần bạn phải làm gì đâu. Mình nói bạn nghe cái này: ngày trước bạn mua cái máy bạn thì software version là nào? cứ thế bạn tải cái RUU đó. version cũ hơn hoặc mới nhất cũng được miễn sao cùng thông số với version lúc ban đầu bạn mua máy là được

smallguy73

Mình cũng chạy RUU nhiều lần rồi. Không cần đưa về Fastboot cũng được. Khi RUU đã nhân được ID của máy bạn rồi thì nó tư động làm mọi thứ không cần bạn phải làm gì đâu. Mình nói bạn nghe cái này: ngày trước bạn mua cái máy bạn thì software version là nào? cứ thế bạn tải cái RUU đó. version cũ hơn hoặc mới nhất cũng được miễn sao cùng thông số với version lúc ban đầu bạn mua máy là được

Máy mình mua lại hàng FPT. Lúc đó người ta đã root và chay rom cook rồi nên mình chả biết rom gốc của nó là bao nhiêu nữa.....Mình thử hack root lại rồi thử xem sao....có kết quả sẽ thông tin anh em sau.

ducvhq

Máy mình mua lại hàng FPT. Lúc đó người ta đã root và chay rom cook rồi nên mình chả biết rom gốc của nó là bao nhiêu nữa.....Mình thử hack root lại rồi thử xem sao....có kết quả sẽ thông tin anh em sau.

Hàng FPT thì down bản này HTC_Asia_1.19.707.7_Radio_32.36.00.28U_4.06.00.02_ 2
link down: http://hotfile.com/dl/42014710/a53a...U_4.06.00.02_2_release_124362_signed.exe.html

Nhưng bạn nên kiểm tra IMEI trước, nếu là khu vực châu á thì down bản trên còn khu vực châu âu thì down link này: HTC_1.21.405.2_Radio_4.06.00.02_2
http://hotfile.com/dl/43647040/8129...4. 06.00.02_2_release_126984_signed.exe.html

smallguy73

Đã làm nhưng không thành công ở khâu hack root lại. nó báo lỗi sau:

Các bác cho ý kiến sao lại thế nhỉ??? Hay đây là lỗi goldcard chăng? Máy mình không khóa mạng vẫn phải dùng goldcard sao?

Chỉnh sửa cuối:

ducvhq

Các bác cho ý kiến sao lại thế nhỉ??? Hay đây là lỗi goldcard chăng? Máy mình không khóa mạng vẫn phải dùng goldcard sao?

Hàng FPT là phải tạo Goldcard rồi. Lỗi trên là do chưa có Goldcard, tạo goldcard là sẽ ok.

iou2

Nên có goldcard cho chắc ăn. Bạn vào topic này thì hãy root máy bằng phần mềm trong topic này. Bạn chịu khó đọc lại 5 trang trên thì sẽ tìm ra câu trả lời. Mình đã từng bị lỗi y như bạn (thậm chí còn nặng hơn nữa ), đã khắc phục được và post cách làm ở các trang trước rồi mà.
Xin lặp lại: không thể up lại rom ship asia đâu, bạn hãy up rom ship 1.21.405.2 radio 32.36.00.28U_4.06.00.02_2

Chỉnh sửa cuối:

smallguy73

Hàng FPT là phải tạo Goldcard rồi.
Cái khó bây giờ là cắm thẻ mới vào để tạo goldcard thi máy mình không boot được, nó cứ đứng im ở màn hình khởi động màu trắng có chữ HTC màu xanh lá cây,...Mình đã có sẵn thẻ 1G rồi nhưng chưa tìm được cách làm...vì ly do trên.

ducvhq

Cái khó bây giờ là cắm thẻ mới vào để tạo goldcard thi máy mình không boot được, nó cứ đứng im ở màn hình khởi động màu trắng có chữ HTC màu xanh lá cây,...Mình đã có sẵn thẻ 1G rồi nhưng chưa tìm được cách làm...vì ly do trên.

Tạo goldcard có thể không cần dùng chính máy mình cũng được mà, bạn thử dùng card reader xem sao. Bước tạo goldcard quan trọng là thông tin của thẻ thôi, máy không quan trọng.

Bạn down tools sau về và làm theo hướng dẫn: http://www.pdaviet.net/showthread.php?98888-Tạo-Goldcard-cho-Android-chưa-bao-giờ-dễ-hơn-thế

smallguy73

Nếu vậy thì mình mươn cậu bạn cái Goldcard chắc dùng cũng được nhỉ? Trước mình có làm một cái rồi sau lại xóa nó đi. Để mình mượn làm rồi post kết quả lên nhé
Thanks

smallguy73

Thưa toàn thể anh em!

Đã làm theo cách anh em hướng dẫn và đã thành công với bản Rom Ship của châu âu: 1.21.405.2 (Bản gốc của máy sau khi mình hack root lại la 1.21.405.1)
Đặc biết xin cám ơn bạn haimap12 đã chỉ cho mình hướng đi đúng.
Có thể gói gọn về cách làm là:
1. Hack lại root mà phải dùng goldcard, sau đó boot máy vào lại xem software information xem lại build number của mình là bản bao nhiêu rồi down ship rom tương ứng
2. Để nguyên máy thế chọn USB connection là HTC Syn, USB deg..cái gì đó thì on nhé. Sau đó thì chạy RUU bản tương ứng và chờ đợi thành công thôi.

Qua lần này mình có được nhiều khinh nghiệm sử lý up rom của androi rôi.

Một lần nữa xin cảm ơn anh em đã giúp đỡ.

haimap12

Thưa toàn thể anh em!

Đã làm theo cách anh em hướng dẫn và đã thành công với bản Rom Ship của châu âu: 1.21.405.2 (Bản gốc của máy sau khi mình hack root lại la 1.21.405.1)
Đặc biết xin cám ơn bạn haimap12 đã chỉ cho mình hướng đi đúng.
Có thể gói gọn về cách làm là:
1. Hack lại root mà phải dùng goldcard, sau đó boot máy vào lại xem software information xem lại build number của mình là bản bao nhiêu rồi down ship rom tương ứng
2. Để nguyên máy thế chọn USB connection là HTC Syn, USB deg..cái gì đó thì on nhé. Sau đó thì chạy RUU bản tương ứng và chờ đợi thành công thôi.

Qua lần này mình có được nhiều khinh nghiệm sử lý up rom của androi rôi.

Một lần nữa xin cảm ơn anh em đã giúp đỡ.
cảm ơn haimap12 thì nhớ nhấn nút thanks nhen! lần đầu được member cảm ơn đó nhén

ducdl2

Vô tư up rom ship châu âu nhưng không thể up lại rom ship asia một khi đã root máy. Có thể do mình còn kém nên bạn nào làm được thì xin hướng dẫn cho mình được mở rộng tầm mắt :D. Thanks

Nếu muốn up lại bản rom Châu á thì khi chạy win-down.bat vừa xong máy vào chế độ bootloader bạn chọn REBOOT lại máy sau khi máy khởi động lại xong chạy bản RUU 1.19.707.7 là trở về HBOOT 0.80 châu Á liền,

DUYAT

máy mình chạy lên 0.93 muon quay về 0.80 mà ko được đã thử 2 cách rồi , có bạn nào còn cách khác ko? giúp mình với, cách thư1 báo lỗi update