• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[NEW]Đã có cách quay về HBoot 0.80 cho những bạn trót lên 2.2 HBoot 0.92

iou2

May cho cậu là mình cũng bị cái lỗi này mà mình đã thức đến giờ sáng mới sửa được. Bạn gặp lỗi này vì bài hướng dẫn của chủ mod vẫn chưa chính xác. Nó chỉ là step 1 trong 4 step ma thôi. Sau khi downgrade xong bạn phải root máy băng UNREVOKED sau đó bạn flash file misc_update.zip (Mình đang ở trên công ty nên hok đưa cái file đó lên được cho bạn. Thông cảm hen. rồi mình sẽ up lên sau nếu bạn cần) để sửa lỗi Misc partition nhen. Rồi cái lỗi main 43 đó chắc chắn sẽ sửa được. Bạn nhớ thanks mình nhen nếu nó giúp bạn sửa được lỗi. Mình khổ công với cái lỗi này lắm ( he he he)

Cậu giỏi thật. Mình đã hạ HBoot được nhưng thất bại ở bước root máy (root bằng r6-desire-root-alt của bài gốc bên XDA), mình đã thử chép lần lượt tất cả các file: update.zip 819kb, update.zip 804kb, misc_update.zip 804kb rồi root thử nhưng đều thất bại. Sau đó mình up lên FROYO 1 lần nữa (sai lầm lớn nhất là đây :(() và bây giờ hết hạ HBOOT được luôn rồi.
Mình đã tạo lại Goldcard, chép và đổi tên file PB99IMG.zip vào goldcard như lần đầu nhưng khi nhấn giảm volume + Power thì không có gì xảy ra cả (bình thường khi làm như thế màn hình HBOOT sẽ hiển thị các lệnh tìm PB99IMG).
Các bạn có thêm kinh nghiệm khi nghịch máy nhé :D

Hôm nay 7/9 mình lại tìm ra cách downgrade :)):)):)) đơn giản đến không ngờ. Mình làm như sau: gắn thẻ nhớ bình thường vào, thay SIM mobil đang xài bằng SIM vina đi mượn >:) rồi vào Bootloader, sau đó nhấn tăng volume + power thì màn hình tự dưng chạy các lệnh tìm PB99IMG.zip. Mình thay SIM cũ vào, gắn thẻ Goldcard và thực hiện như hướng dẫn. Thế là hạ HBoot tập 2 hahahaha, quả là sung sướng. Bạn haimap vui lòng cho xin mấy cái link chỉ dẫn cách root máy nhé. Thank you :D

Chỉnh sửa cuối:

nguyendiep0108

ac, không hiểu sao, em làm đúng trình tự thẻ nhớ có godcard đã copy file PB99IMG.zip vào thẻ nhớ nhưng khi HBoot nó chẳng có động thái gì là tím kiếm file zip đấy. đợi dài cổ nó vẫn chỉ thông báo thế này, ai biết chỉ em với:

'' BRAVO PV1 SHIP S - ON
HBOOT-0.92.0001
MICROP-031d
TOUCH PANEL-SYNW0101
RADIO-5.09.00.20
JUL 23 2010, 16:46:44

HBOOT
<VOL UP> to previous item
<VOL DOW> to next item
<POWER.> to select item

FASTBOOT
RECOVERY
CLEANR STORAGE
SIMLOCK

cao thủ nào giúp em với, hoặc bác nào ở hp giao lưu em mời cafe học hỏi. hix em mua máy cũ mà mới chuyển qua android lên không biết gì cả

nguyendiep0108

ạc giờ nó còn không nhận ra sim nữa, không nhận ra usb hic nghịch dại quá không biết sao đây, cao thủ giúp em cái

haimap12

ạc giờ nó còn không nhận ra sim nữa, không nhận ra usb hic nghịch dại quá không biết sao đây, cao thủ giúp em cái
không nhân USB nữa là do bản rom của bạn vẫn còn bị lỗi đó bạn cần phải repair nó, vì khi bạn chỉ mới sử dụng file PB99IMG.zip để hạ Hboot thì nó vẫn chưa nhận usb đâu bạn ah

nguyendiep0108

không nhân USB nữa là do bản rom của bạn vẫn còn bị lỗi đó bạn cần phải repair nó, vì khi bạn chỉ mới sử dụng file PB99IMG.zip để hạ Hboot thì nó vẫn chưa nhận usb đâu bạn ah

hix em vẫn ở 2,2 HBOOT-0.92 mà, hix lại up lại lên 2,2 nhưng mà vẫn muốn dùng room cook lên em muốn về HBOOT-0.8, chẳng hiểu sao em cop file PB99IMG.zip vô thẻ nhớ (thẻ nhớ đã có godcard) nhưng sao nó chẳng động tĩnh gì cả, đợi 10 phút mà nó vẫn hiện thế này:
'' BRAVO PV1 SHIP S - ON
HBOOT-0.92.0001
MICROP-031d
TOUCH PANEL-SYNW0101
RADIO-5.09.00.20
JUL 23 2010, 16:46:44

HBOOT
<VOL UP> to previous item
<VOL DOW> to next item
<POWER.> to select item

FASTBOOT
RECOVERY
CLEANR STORAGE
SIMLOCK
lạ nhỉ sao nó không tự động chạy, các bác cao thủ giúp em cái nào hix hix.

little_prince

Bác chờ chút, cái bản hướng dẫn ở trang tiếng Anh hiện tại server của nó đang bảo dưỡng, khi nào xong mình sẽ nghiên cứu lại và bổ sung. Đúng là nhiều anh em vẫn gặp lỗi thật nhưng mình không có máy HBoot 0.90 để nghiên cứu nên mình chỉ có thể dịch và hướng dẫn một cách dễ hiểu nhất thôi. Hẹn các bác bị lỗi 1 vài ngày tới, các bác chịu khó nhé!

iou2

Mình hack root và up Rom Cook được luôn rồi. Viết rõ lại để các bạn có gặp vấn đề thì tham khảo.
B1: Làm theo hướng dẫn của little_prince trong bài này. (nếu không thành công thì xem mấy comment phía trên nhé)
B2: Bắt buộc phải root máy theo cách này http://www.pdaviet.net/showthread.p...i-1-click-duy-nhất-có-recovery-bên-trong-luôn
B3: Sau khi xong bước 2 thì màn hình lúc này chính là để up ROM Cook và các bạn đã biết là phải làm gì rồi đấy.

Tốt nhất các bạn hãy thao tác các bước trên với 1 Goldcard.

p/s: rất cám ơn bạn little_prince và bạn haimap12. (mình không cần dùng Goldcard cũng như misc_update.zip ở bước 2 và 3 ^^)

sexyboyk53c

Member
Lần này thì nhiều người chừa rồi, không OTA nữa, chuyển qua xài rom cook cho nó lành

waden

Mình hack root và up Rom Cook được luôn rồi. Viết rõ lại để các bạn có gặp vấn đề thì tham khảo.
B1: Làm theo hướng dẫn của little_prince trong bài này. (nếu không thành công thì xem mấy comment phía trên nhé)
B2: Bắt buộc phải root máy theo cách này http://www.pdaviet.net/showthread.p...i-1-click-duy-nhất-có-recovery-bên-trong-luôn
B3: Sau khi xong bước 2 thì màn hình lúc này chính là để up ROM Cook và các bạn đã biết là phải làm gì rồi đấy.

Tốt nhất các bạn hãy thao tác các bước trên với 1 Goldcard.

p/s: rất cám ơn bạn little_prince và bạn haimap12. (mình không cần dùng Goldcard cũng như misc_update.zip ở bước 2 và 3 ^^)

van ko duoc rui hix hix (sorry on mobile)

haimap12

Cậu giỏi thật. Mình đã hạ HBoot được nhưng thất bại ở bước root máy (root bằng r6-desire-root-alt của bài gốc bên XDA), mình đã thử chép lần lượt tất cả các file: update.zip 819kb, update.zip 804kb, misc_update.zip 804kb rồi root thử nhưng đều thất bại. Sau đó mình up lên FROYO 1 lần nữa (sai lầm lớn nhất là đây :(() và bây giờ hết hạ HBOOT được luôn rồi.
Mình đã tạo lại Goldcard, chép và đổi tên file PB99IMG.zip vào goldcard như lần đầu nhưng khi nhấn giảm volume + Power thì không có gì xảy ra cả (bình thường khi làm như thế màn hình HBOOT sẽ hiển thị các lệnh tìm PB99IMG).
Các bạn có thêm kinh nghiệm khi nghịch máy nhé :D

Hôm nay 7/9 mình lại tìm ra cách downgrade :)):)):)) đơn giản đến không ngờ. Mình làm như sau: gắn thẻ nhớ bình thường vào, thay SIM mobil đang xài bằng SIM vina đi mượn >:) rồi vào Bootloader, sau đó nhấn tăng volume + power thì màn hình tự dưng chạy các lệnh tìm PB99IMG.zip. Mình thay SIM cũ vào, gắn thẻ Goldcard và thực hiện như hướng dẫn. Thế là hạ HBoot tập 2 hahahaha, quả là sung sướng. Bạn haimap vui lòng cho xin mấy cái link chỉ dẫn cách root máy nhé. Thank you :D
Bên PDA mình có bài hướng dẫn root máy bằng Unrevoked nhưng đó là phiên bản cũ rồi, nhưng cách làm thì cũng như vậy thồi. ban tham khảo link này nhé
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=709146
http://www.pdaviet.net/showthread.p...i-1-click-duy-nhất-có-recovery-bên-trong-luôn

haimap12

Bạn lam như thế nào mà không được? nói cho mình nghe trình tự của bạn làm đi?vi ghi ban download file zip và đổi tên bạn nên kiểm thử có đúng là .zip không chứ không phải là XXXXzip.zip nhé

iou2

Nếu cậu up Rom cook mà vẫn bị vòng lặp thì giựt Pin ra, vào lại recovery (recovery kể từ khi bạn dùng unvoke trở đi sẽ không còn như nguyên thủy nữa) chọn install from sdcard > chọn misc_update.zip để cài sau đó khởi động lại máy là ok. Đến đây mà không được nữa thì tớ cũng thua luôn +_+
GOODLUCK
p/s: chỉ cài ngay từ màn hình recovery sau khi nhấn volume down + Power thôi nhé. (Recovery nguyên thủy thì phải nhấn volume up + Power rồi chọn dòng update.zip, rồi mới install from sdcard <<< không được dùng cách này).

Chỉnh sửa cuối:

waden

mình đưa về 0.8 đươc rùi nhưng chẳng hiểu sao lại uprom ship ko được, toàn báo lỗi rom ko chính xác !!!

iou2

mình đưa về 0.8 đươc rùi nhưng chẳng hiểu sao lại uprom ship ko được, toàn báo lỗi rom ko chính xác !!!

Hãy làm theo cách trên đi đã, up 1 ROM cook sau đó root lại máy 1 lần nữa bằng r4pq trong topic của anh PhamQuang ấy. Máy của bạn sẽ y chang như lần đầu tiên hack root, cả recovery và bootloader cũng trở lại lúc ban đầu. Mà bạn phải tự tìm hiểu thêm đi chứ, dân vọc máy mà hỏi mấy câu đơn giản ngắn gọn xúc tích đến khó hiểu >:)>:)>:)

little_prince

Tớ update thêm 1 cách trong khi chờ cái trang kia bảo dưỡng, sao nó bảo dưỡng lâu thế ko biết chứ :(

haimap12

Bên XDA Developers đã có thread hướng dẫn chi tiết, mình chỉ xin dịch lại thôi, các bạn cứ vào trực tiếp mà đọc, hướng dẫn rất dễ hiểu thôi, có cả hình minh họa.

Tóm lại là down cái rom này, đổi tên thành PB99IMG.zip (chú ý là trong windows khi đổi tên thường là nó không hiện đuôi đâu nhé), file nguyên bản là file zip thì các bác chỉ cần đổi tên thành PB99IMG là được.

Copy file này vào thư mục gốc của thẻ nhớ, thẻ nhớ này nên có goldcard để đảm bảo quá trình up thành công 100%, cách tạo goldcard thì các bạn làm theo hướng dẫn của lonebeast trong thread này. Các bạn đưa máy về HBoot bằng cách giữ phím giảm volume rồi nhấn power. Nó sẽ tự check cái file PB99IMG đó. Sau khi check xong nó hỏi có update ko thì chọn Yes (chọn bằng nút tăng Volume), chờ đến khi nó up xong (nghiêm cấm rút cáp ra khỏi máy) chọn reboot là ok, máy bạn đã trở về HBoot 0.80 :D

/Update 1 cách nữa để các bạn làm, theo mình cách này đơn giản hơn nhiều và mình recommend hơn so với cách trên.

Các bước thực hiện:

Bước 1: down cái của nợ này về (Bạn nào có acc ở host nào thì down host đó, ko có thì cứ chọn cái zshare cho tớ)

Bước 2: Giải nén bằng winrar (chuột phải chọn extract to folder)

Bước 3: cài HTC Sync

Bước 4: Enable USB Debugging (Settings-Applications-Development), Connect To PC thì chọn Charge only, bỏ chọn Ask me

Bước 5: Chạy file win-down.bat trong cái của nợ vừa down về và làm theo hướng dẫn

Bước 6: Chờ cho tới khi có thông báo là đã thành công :D

Mấy ông trên XDA-Developers chuột bạch cả rồi nên các bác cứ yên tâm mà múc theo cách này nhé, còn đơn giản hơn cả cách trên. Xong muốn root thì cứ theo hướng dẫn của tớ ở thread này nhé. Chúc các bác thành công!

Nên làm theo cái này các bạn...Phương Pháp mới nhất của mấy anh chàng bên XDA đó

tuananh2701

Mình tò mò up thử bản rom 2.2 châu Á vì nghe nói có tiếng Việt, up xong thì tiếng Việt đâu chẳng thấy mà không thể down HBOOT bằng 2 cách trên nữa.Bạn nào biết cách down HBOOt của rom 2.2 châu Á không ? chỉ mình với! Cảm ơn nhìu

smallguy73

Các bác cho hỏi có thể dùng cách này để downgrade máy đang chạy Rom cooked 2.2 froye với HBOOT 0.80 về lại Rom stock 2.1 không ạ. Mình chạy thẳng rom ship 2.1 exe nó toàn báo lỗi giữa chừng.,,,,

haimap12

Các bác cho hỏi có thể dùng cách này để downgrade máy đang chạy Rom cooked 2.2 froye với HBOOT 0.80 về lại Rom stock 2.1 không ạ. Mình chạy thẳng rom ship 2.1 exe nó toàn báo lỗi giữa chừng.,,,,

down xuong di ban oi HBoot 0.8 moi lam dc