• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[NEW]Đã có cách quay về HBoot 0.80 cho những bạn trót lên 2.2 HBoot 0.92

smallguy73

down xuong di ban oi HBoot 0.8 moi lam dc

Thì máy của mình là hàng FPT HBOOT vẫn là 0.80 mà. ý mình là đang chạy Rom cooked 2.2 ko phải Rom ship. Nay muốn đưa về Rom ship 2.1 theo cách này được không?
Thanks!

ducdl2

Thì máy của mình là hàng FPT HBOOT vẫn là 0.80 mà. ý mình là đang chạy Rom cooked 2.2 ko phải Rom ship. Nay muốn đưa về Rom ship 2.1 theo cách này được không?
Thanks!

Vậy máy bạn đã HROOT rồi chỉ cần gắn Goldcard vào up bản rom ship gốc của nó là xong.

little_prince

Thanks!

Máy bạn chỉ cần có goldcard trong thẻ, và up rom ship được post trong bài đầu của mình là ok (up trong môi trường windows nhé)

smallguy73

Máy bạn chỉ cần có goldcard trong thẻ, và up rom ship được post trong bài đầu của mình là ok (up trong môi trường windows nhé)
Xin lỗi bạn bài đầu của bạn mình không thấy Rom ship nào cả..chỉ có cái PB99IMG.zip thôi mà. File đó không phải exe thì sao chạy được trong window vậy? Làm ơn hướng dẫn giúp mình với.
Cám ơn bạn rất nhiều....

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Xin lỗi bạn bài đầu của bạn mình không thấy Rom ship nào cả..chỉ có cái PB99IMG.zip thôi mà. File đó không phải exe thì sao chạy được trong window vậy? Làm ơn hướng dẫn giúp mình với.
Cám ơn bạn rất nhiều....
Có nguyên một topic treo chú ý mà không chịu tìm http://www.pdaviet.net/showthread.php?89317-★-LINK-TẢI-SHIP-ROM-(WWE)-CHO-HTC-DESIRE-(BRAVO)-★
Files PB99IMG.zip nó chỉ úp trên thẻ nhớ thôi .

smallguy73

Có nguyên một topic treo chú ý mà không chịu tìm http://www.pdaviet.net/showthread.php?89317-★-LINK-TẢI-SHIP-ROM-(WWE)-CHO-HTC-DESIRE-(BRAVO)-★
Files PB99IMG.zip nó chỉ úp trên thẻ nhớ thôi .
Thế nên tôi mới hỏi..cái topic đấy tôi cũng down bản của Asia về chạy nhưng nó toàn báo lỗi thế này ạ:

Tôi có cho goldcard vào rồi. Chả hiểu có phải bản Rom ship đó ko chạy được cho máy cua FPT?

Bác nào có kinh nghiệm giúp tôi với.
Thanks cả nhà ạ.

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Thế nên tôi mới hỏi..cái topic đấy tôi cũng down bản của Asia về chạy nhưng nó toàn báo lỗi thế này ạ:

Tôi có cho goldcard vào rồi. Chả hiểu có phải bản Rom ship đó ko chạy được cho máy cua FPT?

Thanks cả nhà ạ.
Bạn cài phiên bản HTC Syn nào ?

iou2

Thanks cả nhà ạ.

Trường hợp của bạn giống y chang tôi (Rom ship gốc 1.19.707.7 CL171460 release-keys). Mình cũng chẳng hiểu vì sao lại không thể up lại Rom ship Asia :-? nhưng điều đó không quan trọng vì mình thích xài Rom Châu Âu hơn (mình xài bản 1.21.405.2): nhẹ vì không có bàn phím Thái và Trung, tính năng y chang, sóng cũng mạnh ngang ngửa.

Ph_Anh

Thanks cả nhà ạ.

Theo tôi thì bạn chú ý mấy vấn đề sau:
- Goldcard của bạn có thực sự hoạt động không? (Nhiều khi phải tạo 2-3 lần goldcard bằng các thẻ nhớ khác nhau mới có cái chạy được, trước đây mình cũng có bị như vậy muốn nản lòng luôn, sau đó tạo được 1 golcard 4G chạy tốt, mình cất riêng chỉ dùng cho các tác vụ ROM, không dùng vào lưu trữ nữa).

- Không phân biệt Desire của bạn là FPT hay của nhà mạng nào, nhưng yêu cầu là máy đã được ROOT thành công.

- Trường hợp up romship này tôi chưa thành công lần nào trên WIN7 mà chỉ làm được với XP thôi. (Tôi không kết luận WIN7 không làm đươc nhưng đối với tôi là như vậy) chỉ đưa lên để bạn tham khảo.

- Nhớ chon USB Debugging và charge only.
Chúc bạn thành công.

Chỉnh sửa cuối:

poseidon0380

lỗi trên 99% là làm gold card sai, nó vẫn check cid! Mình up rom ship toàn trên Win 7 64b.

iou2

Vô tư up rom ship châu âu nhưng không thể up lại rom ship asia một khi đã root máy. Có thể do mình còn kém nên bạn nào làm được thì xin hướng dẫn cho mình được mở rộng tầm mắt :D. Thanks

smallguy73

Driver mình đã cài OK hết rồi nhé.....mà vẫn bị thế...có lẽ do 2 nguyên nhân trên:
1. Goldcard có vấn đề...nhưng cái này thì làm cách nào kiểm tra là ok hay ko? dùng tôl thì nó báo là mình đã có goldcard ok rồi.
2. Là mình chạy Rom cooked chắc bản châu âu vì thấy trong lúc uprom nó có thông báo là image version hiện tại của mình là 1.21.405.1. Nếu là thế chắc nó ko cho up lại bản châu á nữa vì ko cho downgrade chăng??
Công nhận cũng hơi nản thật.......

poseidon0380

như vậy lỗi là do đã up lên rom của euro rối! Bạn thử up lại ship rom của euro được ko?

ducdl2

Driver mình đã cài OK hết rồi nhé.....mà vẫn bị thế...có lẽ do 2 nguyên nhân trên:
1. Goldcard có vấn đề...nhưng cái này thì làm cách nào kiểm tra là ok hay ko? dùng tôl thì nó báo là mình đã có goldcard ok rồi.
2. Là mình chạy Rom cooked chắc bản châu âu vì thấy trong lúc uprom nó có thông báo là image version hiện tại của mình là 1.21.405.1. Nếu là thế chắc nó ko cho up lại bản châu á nữa vì ko cho downgrade chăng??
Công nhận cũng hơi nản thật.......

Chính xác là bạn phải up bản rom ship của EU đã sau đó root máy rồi up lại bản Châu Á xem.Nếu vẫn không được thì bạn vào link dưới làm theo hướng dẫn để sửa phân vùng MISC sau đó có thể up bản rom Châu Á.
Link:http://android.modaco.com/content/h...com/309939/usb-brick-rickrolled-b0rked-fixed/

Chỉnh sửa cuối:

little_prince

Để update được trong môi trường windows và up rom ship thì PC phải có HTC Sync và phải HTC Sync phải nhận ra máy đã. Bác trả lời giùm em vấn đề này xem máy bác đã được windows nhận ra chưa, đã nhận là HTC Desire chưa, nếu chưa nhận thì 1 là bác phải thử ở PC khác xem có nhận ko, nếu cũng ko nhận thì máy bác đã bị brick USB và cần phải sửa theo cách trên. Còn nếu đã cài HTC Sync và nó nhận ra máy rồi thì mình nghĩ là sẽ up ok. Lỗi phía trên bác nói không phải do goldcard mà khả năng là do windows ko nhận máy thôi.

ducvhq

Mình nghĩ không phải là do windows & HTC Sync đâu, vì các bạn ở trên nói là up rom châu âu được mà chỉ có rom châu á mới bị lỗi như vậy. Theo như mình biết đa số máy của FPT khi phân phối đều là bản rom châu á nhưng khi kiểm tra IMEI thì đều xuất xưởng ở châu âu, nên mình up rom ship châu á bằng file .exe rất khó thành công.

Nên nếu muốn up được rom ship châu á thì theo mình chỉ có cách chuyển rom ship sang file zip rồi flash thôi. Việc chuyển này chắc là phải nhờ các cao thủ cook rom rồi.

ducdl2

lỗi trên 99% là làm gold card sai, nó vẫn check cid! Mình up rom ship toàn trên Win 7 64b.

Chính xác 100% vì mình toàn up trên Win7 cả 32&64bit luôn vẫn ok.Bạn có thể dùng cách sửa USB brick để xóa phân vùng MISC thì có thể up bản rom ship Asia được mà.

smallguy73

Chính xác 100% vì mình toàn up trên Win7 cả 32&64bit luôn vẫn ok.Bạn có thể dùng cách sửa USB brick để xóa phân vùng MISC thì có thể up bản rom ship Asia được mà.
Máy mình cài đầy đủ, PC nhận HTC,. mình có update driver thi nó nói là driver mình đang dùng là tốt nhất rồi. Up Rom cooked theo các của bác Phamquang, rồi từ Rom Manager chả có lỗi lầm gì cả...có một điều mình mới phát hiện ra là khi đổi một cái thẻ khác hoặc máy không có thể nhớ thì khi khởi động nó chỉ đứng ở màn hình nền trắng có chữ HTC màu xanh lá cây. Không thể boot đựoc máy nữa. Cắm thẻ đang chạy vào thì lại ngon lành...Mình mới dùng androi nên ko có kinh nghiệm về mấy cái đấy.