• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

New Iphone - HOT & HOT. Thử để ko phải tiếc!

Son_Nguyen

Mình đã Test thử rồi, tất cả đều OK bạn p3600 ah. Bạn nhớ Copy từng file bên trong cho nó chép đè hết nhé, đừng Copy cả folder, riêng folder 200011FE nếu trong C\Private chưa có thì bạn chép nguyên cả Folder. Đây là ảnh Test của máy mình:

Xin lỗi nha, mình ko hiểu bạn dùng bản firmware nào vậy... ?
Mình đã update lên hết cỡ rồi, mình cũng chép các file vào rồi,nhưng ko thành công, mình hỏi có phải bạn đã mod hay làm thao tác gì trước đó ko?

Cám ơn.

Caohieu88

Mình dùng P990i, R6E28, GW2. Mình ko làm thao tác gì trước đó đâu bạn ah, chỉ có chép thôi mà ^ ^ Máy bạn lạ nhỉ, mình chưa gặp tình huống đó bào giờ, chép lần nào được lần ấy luôn...

671988

bộ skin của bác caohieu88 rất đẹp!!!sau khi nghiên cứu kĩ về vấn đề lỗi âm thanh của máy p990 của mình thì kết quả là lỗi này do đụng với mod cải thiện âm thanh(ko phải là mod tăng âm lượng lite 1.1 hay 1.2 gì đâu nha)
muốn xài bộ skin này thì ko được chép bộ mod cải thện âm thanh vào!!!chép vào sẽ bị lỗi suond liền!!!!tất cả những gì liên quan đến âm thanh đều lỗi hết!!!!!
thanks bác caohieu88 nhìu!!!!!

huynhminhhung

bộ skin của bác caohieu88 rất đẹp!!!sau khi nghiên cứu kĩ về vấn đề lỗi âm thanh của máy p990 của mình thì kết quả là lỗi này do đụng với mod cải thiện âm thanh(ko phải là mod tăng âm lượng lite 1.1 hay 1.2 gì đâu nha)
muốn xài bộ skin này thì ko được chép bộ mod cải thện âm thanh vào!!!chép vào sẽ bị lỗi suond liền!!!!tất cả những gì liên quan đến âm thanh đều lỗi hết!!!!!
thanks bác caohieu88 nhìu!!!!!
máy mình mới UP lại chỉ cài tiếng Việt chưa cài cái gì hết ,chỉ cài bộ skin của bác caohieu88 vào . phần TV chạy rất tốt và rát đẹp , chuyển qua tiếng Anh thì lỗi Ipod bạn ạ !

Son_Nguyen

Mình dùng P990i, R6E28, GW2. Mình ko làm thao tác gì trước đó đâu bạn ah, chỉ có chép thôi mà ^ ^ Máy bạn lạ nhỉ, mình chưa gặp tình huống đó bào giờ, chép lần nào được lần ấy luôn...

Mình dùng w950i, cũng đã up firmware lên bản mới nhất là R6E28, GW1. Mình cũng ko hiểu như thế nào nữa, cài các bộ icon của bạn thì ok, chỉ có mỗi cái skin walkman thì mình đã làm đủ mọi cách rồi, cũng chép đủ hết các file vào đúng đường dẫn, thư mục nhưng kể cả reboot lại thì nó vẫn là cái skin default của máy. Thôi kệ, nếu ko được thì đành chung thủy xài cái skin default của máy vậy!!!!:-??

devilbat

Rất cảm ơn và cũng rất tò mò muốn thử. Nhưng các bác làm ơn cho cho củ chuối nhà em hỏi tý. Làm thế nào để copy được bộ Icon này vào ổ C:. Tình hình là nhà em unrar vào thẻ nhớ rùi tiến hành copy vào C:/Resources bằng Swiss MP và dùng cả X-Plore nhưng hổng được. Firmware của em là bản R9GA011 (mới update lại máy). Mong các bác chỉ giúp cho củ chuối ngô nghê này. Cảm ơn các bác

smiler

Well-Known Member
Rất cảm ơn và cũng rất tò mò muốn thử. Nhưng các bác làm ơn cho cho củ chuối nhà em hỏi tý. Làm thế nào để copy được bộ Icon này vào ổ C:. Tình hình là nhà em unrar vào thẻ nhớ rùi tiến hành copy vào C:/Resources bằng Swiss MP và dùng cả X-Plore nhưng hổng được. Firmware của em là bản R9GA011 (mới update lại máy). Mong các bác chỉ giúp cho củ chuối ngô nghê này. Cảm ơn các bác

Bạn phải cài CapsSwitch 1.1.27, mở chế độ ON là có thể copy được .

mobilekiller

mình đã down bộ full của caohieu về xài nhưng chỉ thay đổi 1 sô icon ,còn 1 số như cũ(message,contact....),bạn caohieu xem lại bộ full đó có thiếu gì không vậy?:-/

vnyelsea

không hiểu sao mình làm đi làm lại 3 lần rồi mà vẫn chưa khắc phục được cái icon Activity Menu và ipod vẫn là "folder not found".mình dùng máy p990i vừa up fw lên R6E28.

Bạn copy file semc_default.rsc trong gói file của Cao Hiếu (C\Resource\ActivityMenu\customisations\semc_default.rsc) đè lên file có sẵn trong C\Resource\ActivityMenu\customisations\semc_default.rsc, icon activity menu sẽ okie.
Thi thoảng mình dùng Swiss copy đè file, cứ ngỡ đè được rồi nhưng thực ra chưa đè được. Nhiều khi mình mải copy mục này mục kia nên không để ý kỹ. Đôi khi để cả memory reclaim Level 3 cũng chưa chắc đè được cái file semc_default.rsc (mình cũng chẳng rõ…). Nhưng dùng X-plore thì lại okie.
Mình copy theo chỉ dẫn của Cao Hiếu, đã có một giao diện tuyệt đẹp. Khi nãy ngồi ẩn Logo mạng bằng file semc_default.rsc của anh Tài thì cái activity menu icon lại về kiểu mặc định. Loay hoay mãi theo các chỉ dẫn nhưng không thay đổi được gì. Mình copy file semc_default.rsc trong Z ra thế vào cũng không được. Sau đó copy lại file semc_default.rsc trong gói file của Cao Hiếu, chẳng hiểu sao làm đi làm lại bằng Swiss mà không tài nào copy đè được (mặc dù thử đủ cách…). Nhưng sau cùng dùng X-plore thì okie. Và cái icon activity menu lại đẹp mỹ miều.

Nếu bạn đã dùng Sound Mod Better của tác giả Đông Xanh thì đừng copy đè C\Resource\MPSAudioLIB trong gói file của Cao Hiếu nữa. Mình nghĩ khúc mắc của bạn sẽ được giải quyết.

Cảm ơn Cao Hiếu đã cho một giao diện đẹp. Mình dùng không bị lỗi gì hết. Thanks!

Caohieu88

Cám ơn bạn vnyelesa đã động viên. Mình muốn chú ý với các bạn mới tham gia điều này: "Các bạn sử dụng và đặc biệt là các bạn mới tham gia nên đọc kĩ toàn bộ từ đầu đến cuối để có cái nhìn toàn diện hơn về tất cả, những câu hỏi của các bạn có thể đã được trả lời trước đó rồi. Chúc các bạn thành công" . Hiện đã có topic đặc biệt riêng cho Icon rồi, các bạn vào Dowload hưởng ứng nhé, có gì thấy ko ổn thì cứ hỏi mình trong Topic này cũng được ..Thanks

motoboy

a Caohieu ơi, cái này cho P1i đã tốt chưa nhĩ ? trứoc e cài có hỏi a nhiều cái đó, giờ định cài lại mà sợ up FW lại we :(

saigon198

Mình đã tách các file riêng của phần Ipod ra một file nén khác, các bạn tải về và Copy vào C\Resource\Apps xem có được ko nhé! Mình bảo đảm là đang dùng rất tốt trên P990i mà, mình đã thử sử dụng hơn 1 tuần rồi mới dám Share chứ ko Post lung tung đâu !!!
Mình không vào được Ipod. Giúp mình với các mod!

demonntl

Active Member
a Caohieu ơi, cái này cho P1i đã tốt chưa nhĩ ? trứoc e cài có hỏi a nhiều cái đó, giờ định cài lại mà sợ up FW lại we :(
mog la` ca'c ba'c pro so'm da`u tu* cho p1i cai' new ip cho ae thuo?ng thu'c

Caohieu88

muốn thay icon menu thì phải đổi những file tên j vậy các bạn:-/
1. Muốn thay Icon Menu thì không phải đổi tên file bạn ah, mà là chép đè file Icon mới vào : File quy định Menu là AlaunchIcon.MBM và ALaunch_loc.RSC

2. Hiện tại vẫn chưa có bản dành cho P1i bạn ah. Nếu thích, bạn có thể tự tạo bằng cách sử dụng file RSC của bộ chuyên dành cho P1i và lấy File Icon MBM của bộ này. ( Ví dụ file RSC của bộ Full Walkman Icon cho P1i mình đã Post)

Mình không vào được Ipod. Giúp mình với các mod!
3. Bạn vào C\Resource\Apps để xóa file MediaPlayer.R01 thì sẽ ổn thôi!

Chỉnh sửa cuối:

saigon198

1. Muốn thay Icon Menu thì không phải đổi tên file bạn ah, mà là chép đề file Icon mới vào : File quy định Menu là AlaunchIcon.MBM và ALaunch_loc.RSC

2. Hiện tại vẫn chưa có bản dành cho P1i bạn ah. Nếu thích, bạn có thể tự tạo bằng cách sử dụng file RSC của bộ chuyên dành cho P1i và lấy File Icon MBM của bộ này. ( Ví dụ file RSC của bộ Full Walkman Icon cho P1i mình đã Post)

3. Bạn vào C\Resource\Apps để xóa file MediaPlayer.R01 thì sẽ ổn thôi!
Cám ơn Bro nhe!

lottakaka

Các bạn có thể hướng dẫn cụ thể cách làm cho mình ko?:(
Mình vừa chuyển wa dùng P1i, bỡ ngỡ wá không biết phải làm sao.
Một câu hỏi ngoài lề, thông thường để cài đặt các chương trình cho P1i, mình chỉ cần cab kết nối để vào thẻ nhớ là đủ hay cần fải down ctrình để có thể vào đc thẳng máy.

Cảm ơn,