• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW WM6.5 FOR ATOM & ATOM PURE CE OS 5.2.21501 BUILD 21501 AKU 5.0.7.0 BY KHOA HA

Xuanlap

Có bệnh nữa rồi kết nối wifi chậm.Hard reset lại thì nó cứ đứng im ở màn hình O2.Mong các bác giúp đở.

Khoa_ha

Bác KH cho e hỏi chút nhé, e đã hỏi anh 1 lần rồi nhưng chưa thấy câu trả lời cụ thể. E muốn đổi các biểu tượng pin, sóng, âm lượng... như bản 20210 của anh thì dùng phần mềm nào vậy? Bác cho e xin được không. E đang dùng bản này của Bác thật quá good luôn đó, mọi cái đều ổn chưa thấy lỗi gì cả. Mong anh cố gắng phát huy nhé. Thanks!

bạn cài phần mềm Tsowen TaskBar 2.1 vào là có ngay;
link tham khảo và download đây
http://pdaviet.net/showthread.php?t=47302

anhducvn2002

Hi! Khoa_ha cho hỏi là làm sao để chình nút bên phải thành Commanager được (giống bản 21500 ấy)?? và tự khóa sau 30s??
:D

Chỉnh sửa cuối:

Khoa_ha

Thanks Bác nhìu nhìu nha! E đã dùng được rùi, lúc nào có rom mới cho ae PDA vọc vậy Bác? Mà e sang EXEC thấy có cái Auto lock đó có dùng được cho Atom không Bác?:))

Dùng tốt đó là 1 phần mềm mà

mykolor

Phần thời tiết, các bạn vào website này, search tên thành phố, tỉnh theo cú pháp city, country. VD: Buon Ma Thuot, Vietnam --> Đưa trỏ chuột vào link kết quả sẽ thấy dòng code phía dưới thanh trạng thái trình duyệt.
http://www.accuweather.com/world-index-forecast.asp?partner=accuweather&locCode=ASI|VN|VM060|BUON%20MA%20THUOT|&u=1

Vào đây nghiêng cứu để có giao diện titanium như ý.
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=504716

Chỉnh sửa cuối:

ericj

Dear

There are tô many software íntalled inside , a little bit lag can it be option intall ? Sometime the can't be wake up and white screen !!!!!

andy_music_cute

Sau khi test bản ver 02 cua anh Khoa Hà em thấy mọi thứ đều ổn, không có hiện tượng gì, trừ lúc đầu khi up room len thi màn hình tự nhiên trằng ra và bi trẹo lun. khởi động lại vài lần thì bình thườg lại ko co gì hết:D. Tốc độ xử lý em cảm thấy còn nhanh hơn bản WM 6.1 của Bác sơnblack. nghe nhạc chụp hình ko có lỗi gì hết. nhưng khi nghe nhạc em nghe tiếng loa có tiếng gì đó nó làm khó chịu ko biết la do phần WOW HD phải ko. còn vụ nghe nhạc qua tai nghe bluetooth thì em chưa test vì ko co tai nghe. hihi. Bản này quá good. nhưng có 1 phần hơi dở là ko có tiên ích tự động diều chỉnh giờ từ gprs như room của bác sơn. em mong nhũng bản sau này sẽ có phần này. với bộ icon của office xấu quá anh. cái này là của WM 6.5 hả anh:D. thui em xin nhận xét báy nhiu. thanks anh Khoa hà đã làm ra bản room này.

tranduyvuong

Khoa_Ha ơi, bản này khi ringo nó không chạy được, bản rom trước của khoa_ha mình sử dụng ringo bình thường, Khoa_Ha xem lại thử nhé

mykolor

.... Bản này quá good. nhưng có 1 phần hơi dở là ko có tiên ích tự động diều chỉnh giờ từ gprs như room của bác sơn. em mong nhũng bản sau này sẽ có phần này. ....

Cái này tự cài vào cũng được, có khó khăn gì đâu mà phải đợi tới bản ROM sau. Cái gì người dùng có thể chỉnh sửa và cài thêm thì tự bạn nên tìm tòi 1 tí.

Lên google search SynchroTime. Download về cài là xong.

minhthi

bác khoa hà ơi.sao bác k tiếp tục phát triển song song 1 bản dùng core mới hơn cho WM 6.1.thanks

kunpotae

dear Khoa_Ha,
I have flashed my Xda O2 Atom with Rom 2009.04.18.FNL.WWE and get some problem. After shut up the screen more than about half an hour my device always reboot. Why that and give me any suggestion please .

mykolor

Bản này sao Wi-Fi lúc nào cũng Unavailable vậy ta. Không kết nối được. hix hix