• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW WM6.5 FOR ATOM & ATOM PURE CE OS 5.2.21501 BUILD 21501 AKU 5.0.7.0 BY KHOA HA

thedv

Chàn bạn! Theo mình nghĩ không phải do bản rom của a KH đâu, cái đó chắc chắn là do máy của bạn rồi. mọi người và mình dùng có sao đâu? Bản rom này rất tốt đó. Bạn hãy Reset máy lại nhé, thử SR trước nếu ko được thì HS nhé chắc chắn là OKI đó. Mình đoán do máy nóng nên bị lệch cảm ứng thui ko có vấn đề gì đâu.:))
Thanks bạn đã có gợi ý nhưng mình đã rết nhiều lần rồi nhưng vẫn lỗi như vậy. Thực ra cũng không vấn đề gì lắm vì bản rom chạy khá tốt nhưng nếu như fix được thì tốt quá. Thanks Khoa HF thanks pdaviet

cunxinh

ặc co bạn nào bi như tui o tui o thể kết nối với máy tính bằng
* Windows Mobile
Device Center 6.1
win mình là vitra o thể kết nối đc thế này sao up rom mới bi h huuuuu:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:)(:)((

forever1080

Thanks bạn đã có gợi ý nhưng mình đã rết nhiều lần rồi nhưng vẫn lỗi như vậy. Thực ra cũng không vấn đề gì lắm vì bản rom chạy khá tốt nhưng nếu như fix được thì tốt quá. Thanks Khoa HF thanks pdaviet

Mình dám chắc chắn là do máy đó! Nếu vậy bạn hãy thử up lại Rom xem sao nhé! Muốn chắc ăn nên up lại Rom gốc trước khi up bản này, Vẫn đợi những bản rom mới :))của a KH!

hnthinh1971

ặc co bạn nào bi như tui o tui o thể kết nối với máy tính bằng
* Windows Mobile
Device Center 6.1
win mình là vitra o thể kết nối đc thế này sao up rom mới bi h huuuuu:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:)(:)((

Của mình vẫn kết nối bình thường nhưng hơi lâu và có khi phải rút ra cắm lại vài lần.Có thể bạn nên cài lại Windows Mobile Device Center.Win Vista mà cố làm nhé,chúc thành công.

Khoa_ha

bác Khoa Ha ơi cho tôi hỏi là cai ecuweather co dùng được bằng wifi không vay. hay chỉ dung bằng GPRS thôi. mà muốn gỡ bỏ phan mềm này thì vào đâu. sao vao phần remove không có tên trương trình này để remove

dùng cunhf wifi bình thường mà. Mình vẫn update bằng wifi đó

xitdevil

cai ecuweather tôi nghịch nghịch thế nào mất tiêu nó trên screen roài bác khoa hà ơi...

xitdevil

nếu có bản sau bác làm phần auto lock luôn được không, với cả thêm phần mềm chát chít nữa thì tốt bít mấy hì hì ( hơi đòi hỏi tí )... tôi kết quả rom cua bác lắm

umpol2008

Dear Sir

This ROM work very well except It could not work with my Bluetooth headset (blue ant Z9i).I can pair my Atom with Z9i but it did't work when i made a phone call.Please fix this problem .Thank you very much.

boeing

Dear Sir

This ROM work very well except It could not work with my Bluetooth headset (blue ant Z9i).I can pair my Atom with Z9i but it did't work when i made a phone call.Please fix this problem .Thank you very much.

ATOM & ATOM PURE ROM WM6.5 V02

CE OS 5.2.21501 Build 21501.5.0.7.0 V02 BY KHOA HA
Lưu ý

-...Tuy nhiên vụ tai nghe bluetooth thì mình không chắc chắn được. (However, I am not sure of Bluetooth headset problem)
-ROM chạy khá nhanh và mượt, tuy nhiên cài xong chương trình cần khởi động lại máy để hiện icon cái này là do con Atom hơi chậm chứ không phải lỗi.
-Nên cài đặt tất cả các chương trình kèm theo ROM sau khi up ROM vì đây là các tiện ích chính.
- Và còn nhiều nữa các bạn khám phá nhé! =D>

Pls see the post of KHoa Ha for more detail.
Have fund.​

mapbuidoi

Cái này tui nghĩ chưa chắc là do ROM, còn phụ thuộc vào nhà cung cấp mạng nữa. Bên này nói bên kia không nghe chuyện xảy ra như cơm bữa.
Minh da doi qua ban rom khac ok.
Theo kinh nghiệm chung của anh em thì tán gái không nên mở loa ngoài vì nhiều lý do...;;) Nhưng cái vụ này mình nghĩ có thể là do rom vì khi mình không mở loa ngoài cũng bị hiện tượng này, đổi sim qua máy khác xài thì gọi vô tư.
Cai nay dong quan diem ( Uh atom noi1 chuyen qua loa trong hoi nho nen mo loa ngoai thoi, tan gai chu co phai an trom dau ma mo nho dung khong ne.
Link die rồi bạn ơi. Và sau đây là thông báo của mediafire.com:
Error: We are currently unable to service your download request, please retry your request in a few minutes or contact support for further assistance. Please report this key to support (e2ijzb9y1nc)

Cai nay do hos cua no bi sao lau lau cung bi ngay hom sau het a.

Xin loi MOD nha may minh bi sau nen Unikey ko con tac dung. Chac truy cap nhieu XXX nen dinh chuong hay xung dot phan mem.

thanhcakt

bác Khoa Ha ơi cho tôi hỏi là cai ecuweather co dùng được bằng wifi không vay. hay chỉ dung bằng GPRS thôi. mà muốn gỡ bỏ phan mềm này thì vào đâu. sao vao phần remove không có tên trương trình này để remove

muốn remove thì bạn up lại rom 21500 ay bản đó khong co tiataniumweather

xitdevil

nói như bạn vậy thì tôi hỏi làm rì... thế thì up len 21501 làm rì chứ

mykolor

nói như bạn vậy thì tôi hỏi làm rì... thế thì up len 21501 làm rì chứ

Bạn tìm và download ứng dụng CHome Configuration về cấu hình lại cái CHome today của bạn cho đơn giản.

Nếu muốn làm bằng tay thì vào regedit . Làm như sau:

HKLM\Software\Microsoft\Chome. tìm khóa ExtensibilityXML xóa bỏ từ TitaniumWeather trong chuỗi giá trị của nó.

dungvovan

Anh KhoaHa Cho Mình hỏi 1 tí , Ở Bản 21501 , Màn hình lock thanh Titanium nằm mé trên đỉnh màn hình che khuất 1 phần hình nền , xin hỏi mình làm sao để có thể di chuyển nó xuống mé dưới đáy màn hình như bản 21500 thì đep hơn .Nhờ Anh giúp giùm .
Cám ơn Anh vì những cống hiến cho cộng đồng .
Trân Trọng .

anhducvn2002

hi! nghe nói 11/5 này sẽ có bản win 6.5 chính thức!!
Khoa_ha có "ý kiến" gì cho mọi người "vui" ko???
hi :p

Khoa_ha

hi! nghe nói 11/5 này sẽ có bản win 6.5 chính thức!!
Khoa_ha có "ý kiến" gì cho mọi người "vui" ko???
hi :p

Hiện tại chưa có thông tin gì nhưng build mới 21222 mình đã làm xong đang test thử chắc sẽ up lên cho anh em sớm nhất có thể để test

buianhtuan

Hix, sao mà đẹp thế. Hu hu, con atom yêu quí của em vừa mới tỏi màn hình.
Đau quá. Cứ lóad của bác về vậy
cám ơn bác.

buianhtuan

Thôi cứ chờ bác KHOA_HA ra bản rom mới upp thể. Đằng nào cũng phải chờ

anhducvn2002

hi Khoa_ha!! ko biết là loa mình bị hư hay rom mà nghe cứ rè rè..
Mình muốn thay loa khác cho to hơn và hay hơn thì nên thay loa của dòng nào cho vừa với Atom nhỉ???
chỉ mình với!!:)

Khoa_ha

hi Khoa_ha!! ko biết là loa mình bị hư hay rom mà nghe cứ rè rè..
Mình muốn thay loa khác cho to hơn và hay hơn thì nên thay loa của dòng nào cho vừa với Atom nhỉ???
chỉ mình với!!:)

Loa của Atom nó rè thế đó không thay được đâu vì nó còn liên quan đến mạch điện cung cấp cho Loa nữa nên nếu thay loa to mà không đủ năng lượng thì cũng không nghe hay đâu.