• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NexTSense Sense-FroYo 2,2 chính thức OTA

ninhnd

trông cũng khá là ok và có cá tính đấy nhưng quả này mà ra nắng thì chắc khóc. hehe

meosay

Em thì đúng là chịu, ko biết cài cái này thế nào ạ, bro nào cho vài cái llink đi . . .

meosay

Nhưng bản 2.2 lại chưa hackroot được, hic, dù sao cũng cảm ơn bác ducthang ạ . . .

ducthang

Nhưng bản 2.2 lại chưa hackroot được, hic, dù sao cũng cảm ơn bác ducthang ạ . . .
đây là rom cook bạn nhé nên không phải lo vê vụ chưa hack root nhé.nếu bạn đang dùng rom 2.2 up qua ota thì hạ boot xuống rồi hack root up rom 2.2 cook.đơn giản lắm đấy.
cập nhật bản V7.1 .AuraxTSense v7.1 Sense-FroYo 2.2 Official OTA - ( FRF91 l Fast l 720p | 2.09 | AP2SD+ | MULTILANGUAGE THE NEW NEXTSENSE )
link:http://www.megaupload.com/?d=8EYV9AQG

Chỉnh sửa cuối:

ducthang

update bản AuraxTSense v7.6.1 Sense-FroYo 2.2 Official OTA - ( FRF91 l Fast l 720p | 2.10.405.2 | AP2SD+ | MULTILANGUAGE | Undervolt THE NEW NEXTSENSE )

vincom

Không về đc

đây là rom cook bạn nhé nên không phải lo vê vụ chưa hack root nhé.nếu bạn đang dùng rom 2.2 up qua ota thì hạ boot xuống rồi hack root up rom 2.2 cook.đơn giản lắm đấy.
cập nhật bản V7.1 .AuraxTSense v7.1 Sense-FroYo 2.2 Official OTA - ( FRF91 l Fast l 720p | 2.09 | AP2SD+ | MULTILANGUAGE THE NEW NEXTSENSE )
link:http://www.megaupload.com/?d=8EYV9AQG

Mình ko làm đc khi boot của mình là 0 93

Chỉnh sửa cuối:

ninhnd

anh thắng ơi, em đang dùng NexTSense v7.6.1 và radio mới nhất nhưng thấy pin hết nhanh wa,
có lúc nhìn thấy cả nó tụt cái vèo, nhìn mà khiếp
ko biết a thế nào.
bạn nào muốn up lên từ từ đợi mình test kỹ rồi thông báo lại nha

ducthang

UPDATE V7.9:
ChangeLog AuraxTSense:
7.9:
New Kernel UVOC 2.32.15-piranha _ FloHimself@MacBook #16 ---- @1113mhz Default - Max @1300mhz - BFS.HAVS.UV.OC.GPU+ (thanks to FloHimself)
Added new Aura CPU Manager (to change CPU Values without loss Aura config) (Thanks to creators mayku00 & Shawe_ewahs)
Updated ROM Manager.
Updated Google Search
Restored Original libaudiofliger
Zipalign.
Improves Battery & Performance.
Fixed OpenVPN (try it)
Changed Bootanimation.

hoaxutuyethp

mới up bản V7.9 thấy cũng ổn ổn đang dùng thử xem sao. Đợi khi nào bản MixHD nó fix camera mình sẽ quay sang bản đấy :D

thangcoo

Các bác xài mấy bản rom này cái tính năng delivered report có hoạt động không ạh? Em up cả 3 bản LeeDroid 2.2d, AuraxTSense 7.8.1 và 7.9 thì cái report lúc nào nó cũng báo là Pending dù người nhận đã nhận được tin nhắn rồi :(

commander_HTC

Các bác xài mấy bản rom này cái tính năng delivered report có hoạt động không ạh? Em up cả 3 bản LeeDroid 2.2d, AuraxTSense 7.8.1 và 7.9 thì cái report lúc nào nó cũng báo là Pending dù người nhận đã nhận được tin nhắn rồi :(

bạn xem lại cấu hình tin nhắn như thế nào đi, chứ Leedroid không bản nào bị như bạn đâu, mình xài sim mobifone, sô tin nhắn trung tâm bạn có thể đặt là +84900000012, hoặc ............23

linhbo13

Mình đang xài Viettel, cũng bị tình trạng pending sms, nhưng chỉ bị trên 3 bản LeeDroid 2.2d, 2.2e, AuraxTSense 7.9. Đã thử thay sim sang 1 máy khác thì bình thường & lắp sim mobi vào thì ok, ko bị tình trạng pending.

thangcoo

thx 2 bác, có lẽ là do cái sim của viettel, em thay 2 sim của viettel vào thì đều bị báo pending. Thay của mobifone vào thì cái delivered report nó lại work.
@linhbo13: bác biết Rom nào cái tính năng delivered report nó work với sim của viettel ko?

linhbo13

thx 2 bác, có lẽ là do cái sim của viettel, em thay 2 sim của viettel vào thì đều bị báo pending. Thay của mobifone vào thì cái delivered report nó lại work.
@linhbo13: bác biết Rom nào cái tính năng delivered report nó work với sim của viettel ko?

Ngoài 3 bản trên, thì các bản trước đó điều ok, ko bị tình trạng pending sms. linhbo13 đang test bản 8.0 xem như thế nào.

linhbo13

có bro nào bị tình trạng khi sử sụng bản 8.0 này install soft từ market thì máy reboot lại ko vậy