• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NexTSense Sense-FroYo 2,2 chính thức OTA

duongtieu86

Cho mình hỏi phân vùng thẻ nhớ có tác dụng gì vậy.Thẻ 2gb của mình sau khi để ext 500mb, thì chỉ còn 1,3gb.Không biết 500mb để làm gì.Bản rom này dùng khá ổn, cài game gì cũng ok \-/

Kenji1992

Cho mình hỏi phân vùng thẻ nhớ có tác dụng gì vậy.Thẻ 2gb của mình sau khi để ext 500mb, thì chỉ còn 1,3gb.Không biết 500mb để làm gì.Bản rom này dùng khá ổn, cài game gì cũng ok \-/

500 MB đó để cài ứng dụng trên thẻ đó bạn

hiho1902

bác Thắng ơi, bác cho em file cài hiển thị pin là vòng tròn có số ở trên trong giống screen của bác đi, thanks bác nhìu lắm

ducthang

Bt em fomat xong uprom bằng nó thôi. Nhưng lúc khởi động lên thì nó lại báo thẻ nhớ đã sẵn sàng dể tháo ra.
nó báo thẻ nhớ đã sẵn sàng dể tháo ra thì bạn vô nó format trực tiếp trên phone luôn nhé.

ducthang

bác Thắng ơi, bác cho em file cài hiển thị pin là vòng tròn có số ở trên trong giống screen của bác đi, thanks bác nhìu lắm

Đây này:http://www.multiupload.com/JVJRZGLL7S

quang83

Mình connect được với HTC Sync rồi, nhưng với desktop, còn laptop thì không được. Còn vấn đề này cho mình hỏi các bạn với.
Chuyễn là mình mua con Desire ở VTA, khi mua xong là pin yếu,nghe gọi vài cuộc nên chẳng vọc thử hết máy. Về nhà hí hoái,root,rồi up rom ngay, đang xài Rom này với bản 7.9 và 8.0. Mấy ngày nay thử Camera thì hỡi ôi, chụp hình quá tệ

Mình có cảm giác là máy lấy focus không đúng, nghe nó chạy è è mà nhìn mờ căm,rùi chụp mấy hình như trên.
Cho mình hỏi là con Desire của mình bị lỗi phần cứng Camera hay lỗi rom? Mình lo quá, chứ đem bảo hành thì mắc công.
Ai biết tư vấn dùm mình với. Xin cảm ơn.

ducthang

Lúc đầu camera của bạn chup ra sao???Rom v8.0 dùng tốt lắm bạn nên up bản radio mới đi kiểm tra lại ống camera xem co bị bụi bẩn j không.
Ảnh mình chup hn đây:

Đẹp vậy mà =))=))

quang83

Lúc đầu camera của bạn chup ra sao???Rom v8.0 dùng tốt lắm bạn nên up bản radio mới đi kiểm tra lại ống camera xem co bị bụi bẩn j không.
Em cũng như anh vậy, ROM và Radio mới nhất: ROM AuraxTSense v8.0 -RADIO32.49.00.32U_5.11.05.27, mới mua 1 tuần thì bụi bẩn chắc không có. Mấy tấm của e là focus không chuẩn. Không test camera trước up Rom mới đau chứ.

Đã giải quyết xong, thì ra thắng ngu dán keo trong VTA nó dán luôn con mắt camera. Làm hết hồn. Hi vọng mọi người để ý rút kinh nghiệm.

Chỉnh sửa cuối:

nicklanick

Member
nó báo thẻ nhớ đã sẵn sàng dể tháo ra thì bạn vô nó format trực tiếp trên phone luôn nhé.
nó sẵn sàng để tháo ra rồi thì làm j fomat đc anh :)) dung lượng 0 rồi thì fomat j ạ :))

Em cũng như anh vậy, ROM và Radio mới nhất: ROM AuraxTSense v8.0 -RADIO32.49.00.32U_5.11.05.27, mới mua 1 tuần thì bụi bẩn chắc không có. Mấy tấm của e là focus không chuẩn. Không test camera trước up Rom mới đau chứ.

Đã giải quyết xong, thì ra thắng ngu dán keo trong VTA nó dán luôn con mắt camera. Làm hết hồn. Hi vọng mọi người để ý rút kinh nghiệm.

:)) trước em cũng thế :)) cái HD2 bảo sao đú camera ko bằng cả bold :))

DUYAT

mình cũng dùng lauchepro nhưng thấy sao ko giống của bác thắng nhỉ? chi tiết hơn một chút được ko bác? cảm ơn nhiều

ducthang

nó sẵn sàng để tháo ra rồi thì làm j fomat đc anh :)) dung lượng 0 rồi thì fomat j ạ :))

Sẵn sàng không có nghĩa là bạn tháo hẳn thẻ ra mà chỉ là chế độ an toàn khi rút thẻ thôi.kích Thôi lắp thẻ nhớ thì chức năng định dạng mới hoạt động.
:p
mình cũng dùng lauchepro nhưng thấy sao ko giống của bác thắng nhỉ? chi tiết hơn một chút được ko bác? cảm ơn nhiều

vào setting là giống hết mày mò nhé

nicklanick

Member
Sẵn sàng không có nghĩa là bạn tháo hẳn thẻ ra mà chỉ là chế độ an toàn khi rút thẻ thôi.kích Thôi lắp thẻ nhớ thì chức năng định dạng mới hoạt động.
:p

của em vừa làm theo cách này thì đc anh ạ

DUYAT

có ai biết cách bỏ icon pin và angten mặc định để thay thế cái khác ko chỉ giúp với

DUYAT

mình chịu, tiếng anh mình mờ lắm bạn ơi, bạn có thể hướng dẫn bằng TV được ko? cảm ơn nhiều

commander_HTC

mình chịu, tiếng anh mình mờ lắm bạn ơi, bạn có thể hướng dẫn bằng TV được ko? cảm ơn nhiều

Không cần đọc đâu bạn, ở link trên, nhìn hình thích gói nào thì download gói đó về ở phần download, rồi flash bình thường .

DUYAT

chạy file zip như up rom phải ko bạn? sao có icon pin và ăngten ko mà tới hơn 40mb dữ vậy ta, nếu chạy nó thi icon pin và ăngten mặc định mất đúng ko bạn?

Chỉnh sửa cuối:

commander_HTC

chạy file zip như up rom phải ko bạn? sao có icon pin và ăngten ko mà tới hơn 40mb dữ vậy ta, nếu chạy nó thi icon pin và ăngten mặc định mất đúng ko bạn?

í, từ từ đã bạn ơi, file zip mà đến 40Mb thì nghi quá, mình không nghĩ nó lại lớn như vậy đâu, để từ từ tối rảnh mình xem nghĩ rồi post lại cho nghe.