• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nhận xét thảo luận Rom Nand Gauner 1986 0.3

hai

Sau khi đọc rất nhiều cả bên xda và bên pdaviet mình quyết định dùng bản Gauner 0.3.
làm theo topic này
http://www.pdaviet.net/showthread.p...ANDROID_ROM-CHO-HD2-amp-CÁCH-FIX-LỖI-TREO-MÁY
sau 5 phút đã flash xong không gặp lỗi gì cả
sau khi flash xong kiểm tra rom còn 697mb, restart fone, đợi sync xong với google restart lần nữa.
nhìn thấy ngay thời tiết nơi mình đang đứng chứng tỏ gps tốt
kiểm tra với tai nghe BT stereo, tất cả các chức năng như nghe gọi,stop,play,ff.rew, đều chạy tốt.
kiểm tra với tai nghe có dây.tất cả các chức năng như trên hoạt động tốt.
wifi,3g,gps hoạt động tốt,nghe gọi tốt không bị tiếng robot,không bị force close.
chụp ảnh quay camera tốt.
dùng taskiller để kill các ct đang chạy khi tắt màn hình thấy pin 4ma,tiêu tốn điện như mccm hd v4.0 SD.
cắm cab để chế độ nạp restart fone thoải mái không bị lỗi gì cả .
Tiếp tục test,

Chỉnh sửa cuối:

modbibi

mình đã thử gần hết các rom trên xda rồi cuối cùng cũng quay về em này, chi còn hơi hơi chưa hài lòng là bị force close khi chọn chia sẻ hay làm hình nền sau khi chụp hình và force close khi tạo mới soundset... bản 2.2 HD revolution của MDJ thì đã fix được 2 cái đó rồi tuy nhiên chạy lag vô cùng và ko thix cái giao diện Revolution :)

KOK

Mình chạy thử thấy nó chậm óa. Quadrant đo khi clean được có 1300.

hai

Mình chạy thử thấy nó chậm óa. Quadrant đo khi clean được có 1300.
tất nhiên quadrant chậm hơn android sd rồi bác vì nand ghi chậm hơn thẻ mà. Nhưng tốc độ đọc thì ổn định hơn khi đọc trên thẻ,khi chạy android sd hay bị force close do nó đọc data trên thẻ không kịp.
Sau 1 tiếng đút túi lôi máy ra thấy dòng idle có 3ma chứ không phải 4ma.

balaxitamon

hồi trước em dùng cái thẻ cùi 4G class 2 mà cũng quarant lên tới trên 2k, h qua mấy bản nand chẳng có bản nào lên được 1k5 hết

mrducbao

Mình cũng test 1 số bản NAND nhưng cuối cùng thì cũng ưng ý nhất là bản Gauner-1986-0.3 này. Kể từ khi có NAND trên HD2 mình đã test nhiều bản khác nhau sau đó vì không ưng nên lại Flash về bản 1986-0.3 ít nhất 3 lần rồi, và mình chia sẻ 1 số vấn đề như sau:
- Lần đầu tiên Flash bản này dùng thì nói chung mọi thứ dùng Ok, tuy nhiên dòng ở chế độ Standby là 6ma.
- Lần Flash tiếp theo (sau khi chán test các bản khác) thì gặp hiện tượng Force close rất nhiều lần mặc dù đã Reboot nhiều nhưng không ăn thua, thêm nữa máy lại bị tiếng Robot khi đàm thoại => lại lang thang test 1 số bản NAND khác.
- Và bây giờ lại quay về với 1986-0.3 (mới Flash lại tối hôm qua 11Jan): trước khi Flash mình đưa máy về Bootloader và chạy Task29 để format lại máy, sau đó Up lại Radio Version 2.14.50.04-TMOUS rồi up ROM WM CO8.V68 của Man PhamQuang (vì máy đã mất MAGLDR sau khi flash lại Radio và muốn chạy lại MAGLDR thì bắt buộc phải up rom WM thì máy mới Sync được với PC), sau khi chạy xong thì lại Flash bản 1986-0.3.
=> sau 1 ngày lại có cảm nhận và đánh giá bản này như sau:

Sáng nay ngủ dậy Pin ở mức 93%, hôm nay nghe gọi tương đối nhiều (độ 10 cuộc gọi/trung bình khoảng 1 phút /1 cuộc -> mình ước lượng tương đối) thì đến thời điểm này (8h55 pm) Pin là 72%.

Thi thoảng kiểm tra thì thấy dòng là từ 2-5ma để ở chế độ Standby.

Chất lượng sóng tốt, nghe gọi to rõ, không thấy bị hiện tượng Force close, máy chạy với tốc độ ổn định, mặc dú Quadrant không cao nhưng mình chả quan tâm lắm (Vì đã test nhiều bản Quadrant cao nhưng chạy vẫn như rùa???)

Nói chung là mình thích bản này và sẽ xếp nó ở vị trí ưu tiên số 1 thời điểm hiện tại.

Cảm ơn chủ thớt đã chia sẻ.

mrducbao

Chỉnh sửa cuối:

maximum

mình cũng đang tìm 1 bản ổn định mà khó quá nghe bác nói vậy chắc phải test thử quá tiếc là chưa có recover mà conver thì ngại lem zzz

dungphp

Gauner1986 là 1 thành viên trong XDA từ ngày đầu bât đầu nghiên cứu HD2 Android. Trong Android mình nhớ kg nhầm thì có file gì đó mà các DEV vẫn dùng để tạo cho Android chạy được trên SD. Giờ mới thấy các cao thủ xuất hiện ! Đến Darkstone còn phải chát với Gauner để hỏi thì biết rồi đấy !

takaru

các bác chỉ cho e cách cấu hình 3G cho hd2 với . mình dùng cả 3 mạng . mobi , vina và viettle . hihihi . giúp mình với

maximum

các bác chỉ cho e cách cấu hình 3G cho hd2 với . mình dùng cả 3 mạng . mobi , vina và viettle . hihihi . giúp mình với
trài đất VIP mem mà lại phải hỏi vần đề này sao zzz bác seach Google là ra cả đống topic roài

hatnaf

Cái set CPU set bao nhiêu là chạy vừa mượt vừa an toàn hả mấy bác. Bản này ram free ít quá, tầm >180 ko à, chơi DD giật quá :(

hai

Nếu bác ở Hà Nội mùa này thì set lên 13xx nếu ở HCM thì 1113 thôi. thế là an toàn.

takaru

trài đất VIP mem mà lại phải hỏi vần đề này sao zzz bác seach Google là ra cả đống topic roài

Thì e không biết e mới hỏi . Các thứ khác chắc gì bác đã bằng người ta .

hatnaf

Bản này ko có gì để chê. Mọi thứ đều tốt chỉ có 1 nhược điểm duy nhất : " hơi ít ram, toàn 160-200 trở xuống " . Hix :( , nếu có cách nào làm cho ram free lên cỡ 220-230 => Vô đối luôn :D

Chỉnh sửa cuối:

hai

HD thì nặng là phải rồi bác, nếu để nó nhẹ thì chẳng khác gì miui dùng miui cho nhanh

hatnaf

Nếu ai thích xài sense thì nên thử qua bản này. Đảm bảo sẽ ko bao giờ thất vọng. Ko có gì để chê cả, đặc biệt phần âm thanh phải nói là xuất chúng :)). Everything is verygood.

hai

Bản này lỗi angry birds nhưng dùng titanbackup gỡ bỏ rồi cài lại là chạy tốt.

vinhhuynh1

Mình cũng đang dùng bản nầy. Thật sự thì mình thích HD, có đầy đủ tiện nghi nên nhìn nó hoành tráng hơn. Đợi bản nào tốt hơn thì đổi qua. Vì mình không có chơi Game nên không cần ram nhiều tầm 200M là đủ rồi. Bác dungphp có làm 1 bản NAND HD 3.0.2 thích quá mà LEO 512 không chạy được tiếc thật.