• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nhận xét thảo luận Rom Nand Gauner 1986 0.3

senshin

em cũng khoái Gauner 1986.Ổn định đẹp ít tốn pin nhưng sao up Gauner 1986 0.3 thì sạc tới 99% không bao giờ được 100% đèn đỏ mãi không chuyển sang xanh đành quay về Gauner 1986 0.2 thấy cũng ok.Pin sáng ngủ dậy kiểm tra 2-4 ma có khi chỉ đúng 1 ma (kỉ lục:D).Chỉ nhược điểm khởi động chậm boot lâu hy vong nhanh có bản 0.4 >:)

hai

Cái rom này để theme mặc định,nên bạn xem hình rom mccm 3.0.2 cũng được
2 cái y như nhau

mrducbao

em cũng khoái Gauner 1986.Ổn định đẹp ít tốn pin nhưng sao up Gauner 1986 0.3 thì sạc tới 99% không bao giờ được 100% đèn đỏ mãi không chuyển sang xanh đành quay về Gauner 1986 0.2 thấy cũng ok.Pin sáng ngủ dậy kiểm tra 2-4 ma có khi chỉ đúng 1 ma (kỉ lục:D).Chỉ nhược điểm khởi động chậm boot lâu hy vong nhanh có bản 0.4 >:)

Mình chưa bao giờ sạc bị 99% như bác, lần nào sạc đầy cũng đèn xanh luôn!

senshin

Mình chưa bao giờ sạc bị 99% như bác, lần nào sạc đầy cũng đèn xanh luôn!

up đi up lại 2 lần bản 0.3 đều bị vậy hết.Về 0.2 thì hết không hiểu nổi chắc tại máy mình hixx.Mà hình như 0.2 ít hao pin hơn ;;);;)

dungphp

up đi up lại 2 lần bản 0.3 đều bị vậy hết.Về 0.2 thì hết không hiểu nổi chắc tại máy mình hixx.Mà hình như 0.2 ít hao pin hơn ;;);;)

1 là dùng BatteryCalibrator.apk hoặc cách thủ công thì copy batterystats.bin trong /data/system của phiên bản tốt sang phiên bản lỗi này !

mình thường xuyên sử dụng headphone tự trả lời cuộc gọi đến, nhưng trong rom này không biết cài đặt ở đâu, xin các pro giúp đỡ hoặc có phần mềm hỗ trợ cũng được.
thank.
do mới uprom từ WM6.5 nên gà lắm

atungbk

Các bác ơi, vẫn chưa fix được lỗi lấy nét khi quay video.
Cụ thể là đối với desireHD, khi quay video vẫn có thể "touch to focus". Các android phone đời mới từ DesireHD trở đi đều có chức năng này.
Mấy Rom HD thì chịu chết không làm được, tuy nhiên em nghĩ đây ko phải vấn đề về phần cứng, bởi vì nếu ta up rom Nonsense, vẫn có thể focus trong lúc quay ( tất nhiên là không touch, nó chỉ tự động focus lại điểm chính giữa thôi ).

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Em quên mất, gửi minh họa chức năng này của DesireHD ở đây:
[video=youtube;h1-IVxTSqBE]http://www.youtube.com/watch?v=h1-IVxTSqBE[/video]

Chỉnh sửa cuối:

trantuan1207

bản này có cop đc data sang thẻ không các bạn ơi? với lại mình dùng pin DLC thì up Kernel nào để hiển thị pin cho chính xác?

hai

bản này cài được app ra thẻ bác ah,còn pin thì mình không biết kernel nào hỗ trợ

bmw_m3_mine

Bản này không cài sẳn Google Máp hả các bác ??? Tìm trên Market không có ? Vậy cài bằng cách nào vậy các bác. Em củng rất ưng ý bản này nhưng thiếu mỗi Google Maps mà em thì hay đi lung tung nên cần bản Google Maps.
Giờ em đang sài Rmaps cái này lấy dữ liệu từ Google Maps nhưng nó lưu dữ liệu ở thẻ nhớ đ63 dành khi offline. Hổ trợ xoay bản đồ bằng la bàn.

Chắc là sài bản này lâu,hjhj... Pin ít hao

Hieu3210

Bản này không cài sẳn Google Máp hả các bác ??? Tìm trên Market không có ? Vậy cài bằng cách nào vậy các bác. Em củng rất ưng ý bản này nhưng thiếu mỗi Google Maps mà em thì hay đi lung tung nên cần bản Google Maps.
Giờ em đang sài Rmaps cái này lấy dữ liệu từ Google Maps nhưng nó lưu dữ liệu ở thẻ nhớ đ63 dành khi offline. Hổ trợ xoay bản đồ bằng la bàn.

Chắc là sài bản này lâu,hjhj... Pin ít hao

Mình đang dùng bản này, rất ưng ý!
Cái bạn hỏi về Google Maps là không Available ở Việt Nam thôi.
Các bạn vào Market tải MarketEnabler về. Vào Tab ở giữa "Settings list" chọn 1 nhà mạng để fake. (VD: US T-Mobile) nhấn giữ màn hình rồi chọn "fake this provider now". Sau đó vào lại Market sẽ thấy các Applications Available tại Mỹ, tất nhiên là có Google Maps
Chả hiểu sao những dịch vụ của Google và những ứng dụng trả phí lại ko available ở Việt Nam. :-?:-?:-?

Thanh_Hai85

Error happen
Read below for more information

Error Description: send partition data failed
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (802)

Error Description:
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (545)
Khi cài bản này mình bị lỗi như trên, thì phải khúc phục bằng cáh nào, mong các bác giúp đỡ, thank các bác

hai

Theo mình bạn nên làm lại từ đầu.
vào boot màn hình 3 màu HSPL,MAGLDR 1.11 sau đó up rom trong khi uprom nhớ bật net để nó cài driver nếu chưa có.
các bước up rom nếu bạn chắc rồi thì thôi nếu chưa chắc thì đọc lại trong forums

hai

Bản này dùng với kernel MDJ 10.3.OC tuyệt vời nhanh hơn hẳn.Các bác down kernel về giải nén ra, cắm điện thoại vào pc để chế độ sạc cũng được, vào pc đến thư mục vừa giải nén chạy file install.bat run as admin nếu là win 7. Đợi 10 giây khi nó báo nhấn phím bất kỳ để tiếp tục thì nhấn bất kỳ phím nào trên pc.
restart lại fone vào setting-about để xem kernel mới.
http://www.mediafire.com/file/3s4y64bwyo6p0ro/KN,MDJ_S10.3.OC.zip
link kernel đây

trantuan1207

còn mình thì flash xong bản này cũng bị bệnh y hệt giống cái bản MCCM ngày xưa: cứ vào đến khóa là bị out và đơ ??? Có bác nào biết lỗi này bắt nguồn từ đâu không ạ? hay là k dùng đc cho HD thường ạ?

hatnaf

Các bác qua topic này dow bản này về xài, đảm bảo khỏi suy nghĩ luôn . Còn đây là nhận xét của em sau khi xài nó, bản này e dùng làm daily use luôn

Feedback sau khi test Desire HD2 on NAND : Chỉ có 1 câu " Trên cả tuyệt vời "

Ưu Điểm : Chạy ngon với hầu hết ưu điểm trên SD và kết hợp thêm 1 số ưu điểm của NAND
- Loa thoại nghe gọi to, rõ , ko bị robot voice .
- Loa nghe nhạc, quay phim tuyệt vời . Y như các bản Desire HD khác
- Pin dòng từ 3,4 -6mA ( khá tiết kiệm )
- Máy chạy mượt, nhanh và ổn định không bị FC

-Ưu điểm cao nhất ( ram free rất khá . tầm 180 -220 cho 1 bản Desire HD Sense => Máy mình sau khi cài hết tất cả các ứngt dụng cần thiết và mở toàn bộ widget của sense ram free còn khoảng 190-200 . Quá ngon, trong khi gauner cài y vậy còn có 150 :( )

-Quadrand cao đối với 1 bản NAND 1800.
- Chụp hình quay phim ngon :D
- Sóng sánh nghe gọi, wifi tốt.

Khuyết Điểm Duy Nhất :
- Chỉ cài được cho Tmobile :))

Kết Luận :
- Bản này có thể coi như là 1 nâng cấp của Gauner Desire HD v3 với ram free cao hơn và chạy nhanh hơn ( đây là những điều mình cần ), còn về cơ bản mọi thứ khác y chang gauner 3.0
- Nếu chấm theo thang điểm 100 thì mình cho bản gauner v3 : 90 điểm ( ram free ít quá )
Bản Desire HD2 này dc 98 điểm ( Do chỉ Tmobile mới cài dc :| )

- Tóm lại, đây có lẽ là bản Desire HD đáng dùng nhất trên NAND tính cho đến thời điểm bây giờ nếu so với các bản Desire HD khác. Mọi thứ có vẻ khá hoàn hảo.

hoailinhpham

Sau khi đọc rất nhiều cả bên xda và bên pdaviet mình quyết định dùng bản Gauner 0.3.
làm theo topic này
http://www.pdaviet.net/showthread.p...ANDROID_ROM-CHO-HD2-amp-CÁCH-FIX-LỖI-TREO-MÁY
sau 5 phút đã flash xong không gặp lỗi gì cả
sau khi flash xong kiểm tra rom còn 697mb, restart fone, đợi sync xong với google restart lần nữa.
nhìn thấy ngay thời tiết nơi mình đang đứng chứng tỏ gps tốt
kiểm tra với tai nghe BT stereo, tất cả các chức năng như nghe gọi,stop,play,ff.rew, đều chạy tốt.
kiểm tra với tai nghe có dây.tất cả các chức năng như trên hoạt động tốt.
wifi,3g,gps hoạt động tốt,nghe gọi tốt không bị tiếng robot,không bị force close.
chụp ảnh quay camera tốt.
dùng taskiller để kill các ct đang chạy khi tắt màn hình thấy pin 4ma,tiêu tốn điện như mccm hd v4.0 SD.
cắm cab để chế độ nạp restart fone thoải mái không bị lỗi gì cả .
Tiếp tục test,

Các bác đã test tình trạng như này chư:
bật quay phim, dùng 1 số đt khác gọi vào. trên máy HD2 đang quay sẽ chuyển sang màn hình cuộc gọi. bấm nhận cuộc gọi sẽ treo máy ngay và loa thoại sẽ kêu rè rè khá lớn. chỉ có cách là tháo pin mới để khởi động lại.
Mình đã test trên 3 máy khác nhau đều bị. Các bác test lại xem có bị tình trạng giống mình không nhe!