• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nhận xét thảo luận Rom Nand Gauner 1986 0.3

hnam5

Mình cài bản này (dùng pin 1500ma) pin tụt từ 92% xuống 15% chỉ trong vòng 4h dù máy để ở chế độ standby.
Tuy nhiên khi đèn đỏ báo 15% thì em lại đứng đó và tuyệt nhiên giữ vững trong vòng 4h tiếp theo dù đã quay phim và nghe nhạc tương đối lâu.
Chẳng hiểu thế nào??? các bác nào mắc bệnh này rồi cho xin chỉ dẫn với...

ngoclong2710

hồi đầu dùng tớ cũng bị tụt từ 99% xuống còn 45% mò mò hóa ra chưa tắt GPRS tắt xong thì dùng pin ngon hơn winmo hê hê

dalton_74

Vào trong /system/app xóa hoặc di chuyển ra ngoài file: htclockscreen.apk
Bác ko nói sớm,em lại flash WP7 rồi.Đang thử cảm giác mới lạ cho nó biết,nhưng xem ra ko bằng đc Adroid các bác ạ.Nghịch nốt mấy hôm xem nó có gì hay rồi lại về Ad thôi.HD2 thật là quá pro,ko sai lầm khi lấy em nó làm vợ.Chúc các bác ăn tết vui vẻ

daoduyngoc

có ai dùng bản này mà TỰ ĐỘNG XOAY MÀN HÌNH hoạt đọng chập chờn ko?hd2 của mình khi lươt web hay xem ảnh cho dù mình xoay hay thậm chí lắc cung ko thèm ý kiến gì.có cách nào xử lí chỉ giúp mình với.

Chỉnh sửa cuối:

dalton_74

có ai dùng bản này mà TỰ ĐỘNG XOAY MÀN HÌNH hoạt đọng chập chờn ko?hd2 của mình khi lươt web hay xem ảnh cho dù mình xoay hay thậm chí lắc cung ko thèm ý kiến gì.có cách nào xử lí chỉ giúp mình với.
Bác thử vào Settings---Display----Auto-rotate screen.Xem đã đánh dấu tick vào đó chưa.Tui dùng HD2 và cũng dùng bản v0.3 này.Thấy quay rất ổn mà.Thậm chí rất nhạy,có lúc hơi nghiêng đã quay rồi.Còn ko đc thì bác xem G-sensor của bác coi.Hay là teo rồi

daoduyngoc

Bác thử vào Settings---Display----Auto-rotate screen.Xem đã đánh dấu tick vào đó chưa.Tui dùng HD2 và cũng dùng bản v0.3 này.Thấy quay rất ổn mà.Thậm chí rất nhạy,có lúc hơi nghiêng đã quay rồi.Còn ko đc thì bác xem G-sensor của bác coi.Hay là teo rồi

thanks bác.
mới đầu em cũng tưởng vậy.lo sốt vó.cuối cùng up rom khác la ok .xoay tít mù bác ạ

ngoclong2710

em cài 0.3 xong lại quay về 0.2 chả hiểu sao thấy 0.2 ổn định hơn dùng 3 tuần chưa thấy vấn đề gì to lắm hê hê

hai

Còn mình dùng 0.3 từ khi nó ra đến giờ thấy mỗi 1 lỗi là khi vừa chụp ảnh xong mà share ngay thì bị FC.

senshin

Vào trong /system/app xóa hoặc di chuyển ra ngoài file: htclockscreen.apk

EM xài 0.3 dùng root Explorer v2.13.4 không vô /system/app được làm sao di chuyển htclockscreen.apk
Syn với PC bằng MyPhoneExplorer thì vô /system/app nhưng chỉ được nhìn không thao tác được.
.Anh dùng phần mềm nào vậy?~X(

phanvan

ANH EM CÓ AI BỊ GIỐNG MIONHF KHÔNG!XÀI BẢN NÀY OKE NHƯNG VÔ WEB MÀ WEB NÀO CÓ FLASH LÀ BỊ VĂNG RA!ANH EM CÓ CÁCH NÀO KHẮC PHỤC XIN CHỈ GIÚP Ạ!XIN CÁM ƠN!

IamT

ANH EM CÓ AI BỊ GIỐNG MIONHF KHÔNG!XÀI BẢN NÀY OKE NHƯNG VÔ WEB MÀ WEB NÀO CÓ FLASH LÀ BỊ VĂNG RA!ANH EM CÓ CÁCH NÀO KHẮC PHỤC XIN CHỈ GIÚP Ạ!XIN CÁM ƠN!

khắc phục là xóa cái flash cũ của máy và lên market down bản flash mới nhất về :|

manhktqd

Active Member
có 1 lỗi nữa là không calip được G-Sensor
Và chức năng auto-rotate screen hoạt động không ổn định
Có bác nào bị lỗi này giống mình không

Mình bị lỗi như bạn. Không khắc phục được kể cả Hard reset. Cuối cùng cũng tìm ra cách.
Bạn hãy flash lại bản rom này, lúc boot vào rom thì chức năng auto-rotate screen hoạt động rất ổn định, sau đó tuyệt đối không động đến G-Sensor calibration. Cứ thế mà dùng.

phanvan

khắc phục là xóa cái flash cũ của máy và lên market down bản flash mới nhất về :|

thank bạn!để mình làm thử coi sao!mà vo mục gỡ bỏ ứng dụng gỡ bỏ Flash phải không bạn

lehung1108

thank bạn!để mình làm thử coi sao!mà vo mục gỡ bỏ ứng dụng gỡ bỏ Flash phải không bạn

Bạn cứ vào Market chọn Adobe Flash Player mà down về, down về xong nó sẽ tự cài và sẽ báo là sẽ gỡ bỏ bản cũ đi, bạn chọn OK là được.

caodungapec

Việc này xin lỗi nhờ bac Dungphp chút. E cài bản 1986v0.3 này nhưng không hiểu sao nghe cuộc gọi đến thì to mà đầu dây bên kia nghe rất rè mình có cách nào khắc phục được không.

Bản này là 2.2 hay 2.3 vậy pro ơi, mình đang dùng bản 2.2.1 của ultimate droi JDMS 1.6.2 dùng khá tốt, mình cũng từng up rất nhiều bản 2.3 nhưng đều ko hài lòng và cuối cùng cũng quay về bản này ít nhất là 3 lần,giờ thấy mọi người bình luận nhận xét bản Gauner 1986 0.3 ko biết thế nào, mấy bản 2.3 về camera thấy tệ nhất, ko canh nét trước khi chụp nên khó lòng mà chụp Macro hay chụp được 1 bức hình đẹp.