• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nhận xét thảo luận Rom Nand Gauner 1986 0.3

hatnaf

Các bác đã test tình trạng như này chư:
bật quay phim, dùng 1 số đt khác gọi vào. trên máy HD2 đang quay sẽ chuyển sang màn hình cuộc gọi. bấm nhận cuộc gọi sẽ treo máy ngay và loa thoại sẽ kêu rè rè khá lớn. chỉ có cách là tháo pin mới để khởi động lại.
Mình đã test trên 3 máy khác nhau đều bị. Các bác test lại xem có bị tình trạng giống mình không nhe!

Đã test thử trên bản Desire HD2, cũng bị như bạn nói nhưng .... mình ko phải tháo pin ra giống bạn. Bản desire HD2 này lúc đó sẽ bị loa rè và treo máy 2,3 giây. Sau đó nó tự động FC phần gọi điện và quay trở lại quay phim tiếp :)) , nếu ko thích quay phim nữa thì tắt quay phim đi và điện thoại trở lại bình thường như chưa bị gì. Nhiêu đó đủ thấy bản Desire HD2 này ổn định đến mức nào so với Gauner 3.0 rồi =)) . Còn về lỗi đó mình nghĩ cũng hợp lý thôi vì khi đang quay phim thì làm sao bắt máy trả lời dc, nếu bạn bấm từ chối thì làm gì có lỗi đó đúng ko. Từ chối rồi quay phim xong trả lời điện thoại cũng ko muộn mà. Nên bạn ko cần phải lo lắng quá, test cho biết vây thôi.

hoailinhpham

Điều thú vị là cả 3 bản mình test đều giống nhau là Desire HD 4.6 (SD); NAND Gauner 1986 (các loại); và NAND MDJ Revolution 2.2. Nhưng bản non-sense NexusHD2 1.9b và MDJ Gingerbread 2.2 mới thì không bị.
Theo đánh giá chủ quan thì mình thấy MDJ Gingerbread 2.2 là ổn nhất tuy vẫn có những lỗi nhỏ lặt vặt không đáng kể.

thanhhdung78

không biết có ai bị như mình không...super user khong root được,mình dùng rootexplorer nhưng không vào được một số file system...chẳng hạn như media....có cách nào khắc phục,giúp mình với,thank all...

hieuvodka

Mình cài bản này lên dùng thử, theo cảm nhận của mình thì bản này chạy chậm hơn bản Desire : Máy boot lên hơi chậm, các ứng dụng khởi động cùng máy nhiều. Dùng Taskkiller mà dư cũng chỉ loanh quanh 120-150MB. Vấn đề hao pin thì cũng không cải thiện được nhiều lắm.
Mình gặp vấn đề này, các bạn cho mình hỏi luôn: Mình không dùng Titanium để gỡ những ứng dụng mặc định trên ROM được, khởi động lại máy là vẫn y nguyên. Mình muốn gỡ bớt đi để nhẹ máy thì làm thế nào. Cảm ơn!

senshin

Các bác đã test tình trạng như này chư:
bật quay phim, dùng 1 số đt khác gọi vào. trên máy HD2 đang quay sẽ chuyển sang màn hình cuộc gọi. bấm nhận cuộc gọi sẽ treo máy ngay và loa thoại sẽ kêu rè rè khá lớn. chỉ có cách là tháo pin mới để khởi động lại.
Mình đã test trên 3 máy khác nhau đều bị. Các bác test lại xem có bị tình trạng giống mình không nhe!

Ka ka .Mới test xong máy mình cũng bị nhưng không phải tháo pin cứ bấm killer vài lần là hết.Máy mình T-Mobile

trantuan1207

còn mình thì flash xong bản này cũng bị bệnh y hệt giống cái bản MCCM ngày xưa: cứ vào đến khóa là bị out và đơ ??? Có bác nào biết lỗi này bắt nguồn từ đâu không ạ? hay là k dùng đc cho HD thường ạ?
Bác nào vào giải đáp cho em cái này với, cứ cái j mà em không biết tại sao là em thấy tức lắm ạ. Tại sao vừa flash xong vào màn hình khóa chưa kịp làm j nó lại quay lại boot, lại vào khóa và lại treo ạ???

hieuvodka

Các bạn cho mình hỏi chút với:
Mình dùng HD2 TMOUS, đã dùng z4root và cài Titanium Backup, nhưng mình không thể uninstall các ứng dụng cài sẵn trên ROM. Gỡ xong, restart lại lại vẫn y nguyên. Trong khi bản Desire thì gỡ được ngon lành cành đào!

rom ok, nhanh mượt, pin lâu, ổn định và tương thích với rất nhiều phần mềm
đã test nhiều bản rom giao diện sense, ưng ý nhất bản này

snipervn

Có mấy điểm về bản ROM NAND này theo cảm nhận cá nhân:

• Tác giả squashed hầu như toàn bộ các applications có sẵn trong ROM --> Việc gỡ bỏ, thay đổi... hầu như là không thể --> Mất hứng quá vì đã nghịch thì phải được customize chứ khóa hết cả lai như vậy thì mua luôn cái máy chạy android cho xong.
  • Mức độ tiêu thụ pin đúng là rất ít, nhưng chỉ khi máy ở chế độ standby (2-3mAh). Còn khi bật máy lên để nghịch thì vẫn như các bản khác, thậm chí nếu chuyển app ra thẻ nhớ thì mức độ tiêu hao pin khi vọc máy còn cao hơn bình thường.
  • Bật máy từ trạng thái standby thì hầu như làm gì cũng bị giật đùng đùng, phải mở ra đóng lại rồi sau đó mới chạy trơn chu được.
  • Nếu cài vào máy HD2 Leo thì RAM trống còn lại rất ít.
Nói chung, trong các bản NAND thì bản này cũng rất khá nhưng chưa thể dùng làm bản ROM thường trực.

bakery89

Có mấy điểm về bản ROM NAND này theo cảm nhận cá nhân:

• Tác giả squashed hầu như toàn bộ các applications có sẵn trong ROM --> Việc gỡ bỏ, thay đổi... hầu như là không thể --> Mất hứng quá vì đã nghịch thì phải được customize chứ khóa hết cả lai như vậy thì mua luôn cái máy chạy android cho xong.
  • Mức độ tiêu thụ pin đúng là rất ít, nhưng chỉ khi máy ở chế độ standby (2-3mAh). Còn khi bật máy lên để nghịch thì vẫn như các bản khác, thậm chí nếu chuyển app ra thẻ nhớ thì mức độ tiêu hao pin khi vọc máy còn cao hơn bình thường.
  • Bật máy từ trạng thái standby thì hầu như làm gì cũng bị giật đùng đùng, phải mở ra đóng lại rồi sau đó mới chạy trơn chu được.
  • Nếu cài vào máy HD2 Leo thì RAM trống còn lại rất ít.
Nói chung, trong các bản NAND thì bản này cũng rất khá nhưng chưa thể dùng làm bản ROM thường trực.

nghe mấy bác quảng cáo vụ pin thấy phê thật,đang máu chuỷên rom,mà thấy ram ít ỏi quá,k biết chơi dungeon defenders đc k nhỉ,cũng máu cả game đó nữa
bản desire HD2 k biết pin có trâu như bản gauner 0.3 này k nhỉ

fbbk

Link down MediaFire đây, các bác down nhé!
Bản này mình thấy chụp ảnh cứ bị cháy sáng kiểu gì ấy, được cái flash rất chuẩn.

gunnroseclose

Link down MediaFire đây, các bác down nhé!
Bản này mình thấy chụp ảnh cứ bị cháy sáng kiểu gì ấy, được cái flash rất chuẩn.

ảnh cháy sáng là khi flash bị lóe mạnh quá
bác lại bảo flash chuẩn

dalton_74

Em cũng đang xài bản Gauner 0.3 này,đã qua vài bản cuối cùng vẫn thấy bản này ổn nhất.Các bác cho em hỏi có soft nào mà có lockscreen như này ko,em đã tìm trên market mà ko có thấy,thanks các pro trước

ngotung

có 1 lỗi nữa là không calip được G-Sensor
Và chức năng auto-rotate screen hoạt động không ổn định
Có bác nào bị lỗi này giống mình không

dalton_74

khóa màn hình trên là tiêu chuẩn của androi thôi mà
Em đang xài v0.3 đây bác,em mò mẫm mãi vẫn ko có change đc lockscreen;;) vẫn là khóa hình cầu vòng đó.Nên đang phải xài Wid
get Locker nhưng là vì xài chùa nên nó rất hay quảng cáo,hơn nữa là nó bị trễ khi mở khóa.Vậy nên bác nào có ý kiến nào khả thi hơn,chỉ dùm em với

dungphp

Em đang xài v0.3 đây bác,em mò mẫm mãi vẫn ko có change đc lockscreen;;) vẫn là khóa hình cầu vòng đó.Nên đang phải xài Wid
get Locker nhưng là vì xài chùa nên nó rất hay quảng cáo,hơn nữa là nó bị trễ khi mở khóa.Vậy nên bác nào có ý kiến nào khả thi hơn,chỉ dùm em với

Vào trong /system/app xóa hoặc di chuyển ra ngoài file: htclockscreen.apk

chimpanzeevn

Bản này hồi đầu dùng lên được 3G (hiển thị chữ H). Giờ sau khoảng gần 1 tháng dùng thì không thể lên được 3G, toàn lên GPRS (hiển thị chữ E).
Có bác nào bị giống em không chỉ dẫn em cách sửa với.