• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những bộ Fonts tuyệt vời nhất dành cho S60v2 !!!

daoquangsu

Đây là 2 bộ font mình đang dùng và mình cũng thích chúng nhất,1 cho 6béo và 1 cho N70.N72.Chúng thỏa mãn tất cả yêu cầu là đa ngôn ngữ ,dung lượng nhỏ,không bị lỗi symbol,hiển thị chữ đậm ở bài chưa đọc....
Duy ở bộ cho N70,72 tiếng việt ở opera browse không đẹp lắm do còn nét thanh nét đậm.Nhưng nhìn chung là đẹp trong mắt mình.Các bạn test thử nha.
Em nó đây:
bộ cho N70.72
http://www.4shared.com/file/130396226/3b2fef6a/Nokia_sans_da_ngon_ngu_N70N72.html
bộ cho 6600
http://www.4shared.com/file/130398578/4470579e/Fonts_da_ngon_ngu_6600.html

Chỉnh sửa cuối:

loveandlove

Đây là 2 bộ font mình đang dùng và mình cũng thích chúng nhất,1 cho 6béo và 1 cho N70.N72.Chúng thỏa mãn tất cả yêu cầu là đa ngôn ngữ ,dung lượng nhỏ,không bị lỗi symbol,hiển thị chữ đậm ở bài chưa đọc....
Duy ở bộ cho N70,72 tiếng việt ở opera browse không đẹp lắm do còn nét thanh nét đậm.Nhưng nhìn chung là đẹp trong mắt mình.Các bạn test thử nha.
Em nó đây:
bộ cho N70.72
www.4shared.com/file/130396226/3b2fef6a/Nokia_sans_da_ngon_ngu_N70N72.html
bộ cho 6600
www.4shared.com/file/130398578/4470579e/Fonts_da_ngon_ngu_6600.html
Bô này cho 6 béo rãt tuyệt, nhưng vẫn chưa hiển thị chữ đâm khi có bài mới. Em dùng OS bản
V 5.27.0
28-06-2004
NHl-10
File fontrouter của em đây:
[Global]
Enable=1
ExtraFontFile=E:\system\Fonts\latin.gdr
[FontMap]
CombinedChinesePlain12=*@12,方正大黑@12
CombinedChinesePlain16=*@16,方正大黑@16
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

langtu13493

ủa mình dùng öceb thấy hiển thị bài mới rất to và đậm cơ mà chắcc bạn dùng opeûa phải ko?

loveandlove

Ko ạ, em dùng uc 6.3. Hay tại uc đang dở chứng hả bro nó ko chịu tự động đăng nhập, em đã xóa sạch cài lại mà vẫn bị. Bro giúp em cái :D
Posted via Mobile Device

langtu13493

Posted via Mobile Deviceanh sự ơi anh xem làm gjúp em bộ này thành đa ngôn ngữ gjúp em vớj. Em dùng n70. Rất thích nét chữ kủa font này.Hình như kái nàj anh làm ra thì phải.Link down bên topjc kia dje rồj em test ko đc chỉ nhìn hình mà thèm

JuRay-Duan

Em nó đây:
bộ cho N70.72
bộ cho 6600

Để chỉnh cho font chữ trong tin nhắn và lúc nhấn Option cho nó đậm hơn thì phải sửa fontrouter.ini như thế nào vậy a Sự :|:|, bộ này e thấy cái fontrouter.ini nó hơi khác.

DreamLand

Để chỉnh cho font chữ trong tin nhắn và lúc nhấn Option cho nó đậm hơn thì phải sửa fontrouter.ini như thế nào vậy a Sự :|:|, bộ này e thấy cái fontrouter.ini nó hơi khác.
Fontrouter.ini ở bộ nà trông tuy đơn giản nhưng để sửa như ý thì hơi khó! anh Sự giúp em luôn nha,làm sao cho logo mạng nhỏ lại nhưng vẫn đậm, chữ khi đọc văn bản bớt mảnh hơn(em đã cố gắng sửa rùi nhưng pótay, đc cái này mất cái kia...^.~ )
Posted via Mobile Device

luanbkdn88

Em nó đây:
bộ cho N70.72
bộ cho 6600
Posted via Mobile Device
Anh ơi, anh có thể làm cho bộ font trên co nét chữ đẹp như bộ font mà anh đã up dưới đây được không ạ. thanks anh nhiều.em đang dùng con N70 ME.
Posted via Mobile Device
Bộ này mình đã giản lược tối đa những thứ không cần thiết lắm để kích thước nhỏ lại nhưng vẫn đủ tất cả các điều kiện là thư pháp, đa ngôn ngữ.Dung lượng sau khi cài là 592kb hiện chưa tìm thấy lỗi gì.Dùng cho N70,72
link: www.4shared.com/file/128352543/ad879e49/Nokia_sans_mod_da_ngon_ngu.html
Posted via Mobile Device

conmeonho

đây là bộ fonts s60full do lê quang vinh tạo ra ! bộ fonts này hiển thị tốt tiếng việt nhưng không thể hiển thị được tiếng trung ! mong bác su edit lại giùm em ! bác chỉ cần thêm phần tiếng trung vào là dược chứ đừng sửa kiểu chữ hay kích thước chữ ! thank bác trước he

DreamLand

mà cho em hỏi các pro ! 7610 thì xài fonts nào là tot nhất
font bold của anhtamhcm,nét chữ đẹp ,china ok. Tiếc là ko xài được cho N70. Nhưng không nhớ ở topic nào ai bít chỉ giúp ban ý nha!
Posted via Mobile Device

daoquangsu

Bạn sửa lại giúp mình font dành cho OS7,8 này nhé. Máy mình 6681 FW China
Posted via Mobile Device
Mạnh Tú sửa lại cái fontroute.ini như sau:
[Global]
Enable=1
Log=0
ForceAntiAliased=4
FixFontMetrics=1
FixCharMetrics=1
DisableFontFile=Z:\System\Fonts\11x12_latin.gdr
DisableFontFile=Z:\System\Fonts\15x16_latin.gdr
DisableFontFile=Z:\System\Fonts\Browsereur.gdr
[FontMap]
LatinBold12=Nokia Sans TitleSmBd S60@12,方正大黑@12
LatinBold13=Nokia Sans S60 LatinBold@15,方正大黑@13
LatinBold17=Nokia Sans S60 Regular@17:A,方正大黑@17
LatinBold19=Nokia Sans S60 Regular@19:A,方正大黑@19
LatinPlain12=Nokia Sans TitleSmBd S60@12,方正大黑@12
CombinedChinesePlain12=Nokia Sans TitleSmBd S60@12,方正大黑@12
CombinedChinesePlain16=Nokia Sans S60 LatinBold@17,方正大黑@16

Mục đích mà mình muốn xem dữ liệu font trong ổ Z là để khống chế hoạt động của nó.Ví dụ
DisableFontFile=Z:\System\Fonts\11x12_latin.gdr
DisableFontFile=Z:\System\Fonts\15x16_latin.gdr
DisableFontFile=Z:\System\Fonts\Browsereur.gdr
các máy fw khác các bạn cũng làm tương tự như vậy(thao tác sửa là DisableFontFile=Z:\System\Fonts\ tên font thật chính xác)
và nếu bạn muốn sử dụng font mà font đó không nằm trong thư mục system/fonts thì bạn thêm dòng này vào fontroute.ini:
ExtraFontFile=đường dẫn tới thư mục đó .Chúc thành công.

daoquangsu

đây là bộ fonts s60full do lê quang vinh tạo ra ! bộ fonts này hiển thị tốt tiếng việt nhưng không thể hiển thị được tiếng trung ! mong bác su edit lại giùm em ! bác chỉ cần thêm phần tiếng trung vào là dược chứ đừng sửa kiểu chữ hay kích thước chữ ! thank bác trước he
Posted via Mobile Device
Mình bày bạn cách sửa ,rất đơn giản thôi.Máy bạn là 7610 đúng không?
Bạn cài font đa ngôn ngữ 6600 vào thẻ nhớ.Vào thư mục E:/system/fonts xóa file font latin.gdr đi và paste vào đó file font .gdr mà bạn thích vào(ở đây file font bạn thích là Levinh663.Gdr).Rồi vào fontroute.ini sửa dòng ExtraFontFile=E:/system/fonts/latin.gdr thành ExtraFontFile=E:/system/fonts/Levinh663.gdr (nhớ là tên font trong thư mục font phải khớp với tên font trong fontroute.ini nếu bạn đổi tên font thì trong fontroute.ini cũng phải sửa như vậy).Thế thôi đơn giản mà.Mình reply cho bạn thì mất 30 phút nhưng làm thì chỉ mất 30 giây thôi.

Chỉnh sửa cuối:

daoquangsu

Posted via Mobile Device
Chữ trong viết tin nhắn nhắn là LatinBold12 thì có thể cho thành nét đậm được.Còn chữ sau khi mở option là LatinBold13 nếu em cho thành nét đậm thì trong ucweb khi có bài mới nó không thể đậm hơn được nữa(không hiển thị chữ đậm khi có bài chưa đọc).Anh mua pc khác rồi,đợt này sẽ mod lại những font bị lỗi trước đây.Nhất là cái UVN baybuom nang,vì thấy nhiều xi tin Pda việt thích cái font
này ghê.

conmeonho

bác sự edit dùm em bộ font do lê quang vinh tao ra đi ! em dã up lên ở #31 đó thank bác nhìu

conmeonho

font da ngôn ngữ cuae 6600 dowload o đâu vậy bác sự ! co phải font dành cho os7 mà bác up lên ko

langtu13493

bác sự ơi bên topic tổng hợp font bác nói đây là bộ font của bác thì phải em thích nét chữ kiểu này vô cùng nhưng link die rồi với lại ko biết nó có hiển thị đa ngôn ngữ hay ko nữa?? bác kòn đó thì edit thêm font đa ngôn ngữ cái nha thaks bác nhiều
trích dẫn:
dragon2004800;788901]Đây là hai bộ font giúp hiển thị TV(và một số thứ tiếng khác) rõ ràng và đạm nét do mình chỉnh sửa.
Bạn nào muốn chỉnh cho cỡ font lớn hơn thì dùng Notepad sửa file FontRouter.ini nhe!!!!!
Do mình chua biêt đóng gói file sis nên các bạn chép file bằng Xplore ha.Lần đầu post bài các bạn thông cảm ha!!!!!!!!
link đây các bạn:http://www.mediafire.com/?sharekey=1de5b98730948dbbd8f14848abf485dde04e75f6e8ebb871
Đã "tét" trên 6260+N70

DreamLand

bác sự ơi bên topic tổng hợp font bác nói đây là bộ font của bác thì phải em thích nét chữ kiểu này vô cùng nhưng link die rồi với lại ko biết nó có hiển thị đa ngôn ngữ hay ko nữa?? bác kòn đó thì edit thêm font đa ngôn ngữ cái nha thaks bác nhiều
trích dẫn:
dragon2004800;788901]Đây là hai bộ font giúp hiển thị TV(và một số thứ tiếng khác) rõ ràng và đạm nét do mình chỉnh sửa.
Bạn nào muốn chỉnh cho cỡ font lớn hơn thì dùng Notepad sửa file FontRouter.ini nhe!!!!!
Do mình chua biêt đóng gói file sis nên các bạn chép file bằng Xplore ha.Lần đầu post bài các bạn thông cảm ha!!!!!!!!
link đây các bạn:http://www.mediafire.com/?sharekey=1de5b98730948dbbd8f14848abf485dde04e75f6e8ebb871
Đã "tét" trên 6260+N70

The folder you accessed is currently empty.
Please check the link or contact the user who sent you this folder.
Bạn kiểm tra lại link nha,font đẹp đó,nhưng link ngủm hay gì gì tương tự!!!