• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những bộ Fonts tuyệt vời nhất dành cho S60v2 !!!

hugon72

Posted via Mobile Device
Rất xin lỗi các bạn,đáng lẽ ra mình đã up bộ này từ hôm qua.Nhưng đến lúc chuẩn bị save thì 'phụp' 1 cái mất điện,thế là lại phải làm lại từ đâu.Thành quả đây, font thư pháp đa ngôn ngữ đã khắc phục tất cả các lỗi.Các bạn test và cho ý kiến nha.
Thu phap da ngon ngu
Posted via Mobile Devicethank bro DQS test oke trên n72 lỗi nhỏ đó là vào ucweb dấu sắc dấu huyền hiện thị ô vuông và nhữg bài mới kô hiện thị đậm nên ko xác định đâu là bài mới.fix lại cho ổn bạn nhé

timeo1968

bộ fonts thư pháp của bác đqs rất đẹp tôi rất thích nhưng nếu bác sửa lại cho nét chữ mảnh đi và đậm hơn thì rất đẹp mình sử dụng mày n70 bác có thể hướng dẫn cách sửa fontroutẻ.ini để cho nét chữ mảnh đi đc ko .cám ơn bác trươc nhé

Posted via Mobile Device
Rất xin lỗi các bạn,đáng lẽ ra mình đã up bộ này từ hôm qua.Nhưng đến lúc chuẩn bị save thì 'phụp' 1 cái mất điện,thế là lại phải làm lại từ đâu.Thành quả đây, font thư pháp đa ngôn ngữ đã khắc phục tất cả các lỗi.Các bạn test và cho ý kiến nha.
Thu phap da ngon ngu
Sự ơi, fonts này mình test rồi , bị lỗi symbol là không hiển thị dấu enter và dấu space
Còn trong JanbTaskMan bị lỗi ở thanh tình đơn, dòng MenuExit bị mất chân-chỉ còn 2/3 thân trên
mình nghĩ nếu sửa fontrouter.ini để nó tăng lên thì những chỗ khác sẽ bị lỗi nên chưa thử:-?

Bạn có cách nào fix không Sự:-??
tất cả đều hoàn hảo m chỉ có bấy nhiêu lỗi ấy thôi>:)

loveandlove

Đây là 2 bộ font mình đang dùng và mình cũng thích chúng nhất,1 cho 6béo và 1 cho N70.N72.Chúng thỏa mãn tất cả yêu cầu là đa ngôn ngữ ,dung lượng nhỏ,không bị lỗi symbol,hiển thị chữ đậm ở bài chưa đọc....
Duy ở bộ cho N70,72 tiếng việt ở opera browse không đẹp lắm do còn nét thanh nét đậm.Nhưng nhìn chung là đẹp trong mắt mình.Các bạn test thử nha.
Em nó đây:
bộ cho N70.72
http://www.4shared.com/file/130396226/3b2fef6a/Nokia_sans_da_ngon_ngu_N70N72.html
bộ cho 6600
http://www.4shared.com/file/130398578/4470579e/Fonts_da_ngon_ngu_6600.html
Posted via Mobile Device
Bác daoquangsu oi sao 6béo của em không hiện chữ đậm khi có bài mới vậy. Em phải edit file fontrouter.ini thẽ nào ạ!
Thanks!

daoquangsu

Sự ơi, fonts này mình test rồi , bị lỗi symbol là không hiển thị dấu enter và dấu space
Còn trong JanbTaskMan bị lỗi ở thanh tình đơn, dòng MenuExit bị mất chân-chỉ còn 2/3 thân trên
mình nghĩ nếu sửa fontrouter.ini để nó tăng lên thì những chỗ khác sẽ bị lỗi nên chưa thử:-?
Bạn có cách nào fix không Sự:-??
tất cả đều hoàn hảo m chỉ có bấy nhiêu lỗi ấy thôi>:)
Posted via Mobile Device
Mình làm bộ này cho N70,72 symbol đầy đủ không bị thiếu đâu bạn à.Chỉ có lỗi như HugoN72 nói thôi.Mình sẽ fix lại lỗi trên.Os7,os8 mình chưa test nên không rõ.Nếu các bạn dùng os7,8 thích kiểu thư pháp này mình sẽ edit lại 1 bản cho dòng này.

Posted via Mobile Device
Mình làm bộ này cho N70,72 symbol đầy đủ không bị thiếu đâu bạn à.Chỉ có lỗi như HugoN72 nói thôi.Mình sẽ fix lại lỗi trên.Os7,os8 mình chưa test nên không rõ.Nếu các bạn dùng os7,8 thích kiểu thư pháp này mình sẽ edit lại 1 bản cho dòng này.

Mình test bản mới nhất của bạn trên 7610 đó, rất tuyệt mà nhưng bị những lỗi như mình đã trình báo đó;;)
bạn cố gắn fix lỗi đó cho 0S7 nhé, cảm ơn bạn trước=D>

thanhminh08

mình mới tạo ra bộ font này đẹp tuyệt,hiển thị hầu hết các ngôn ngữ.có thể nói là tuyệt vời nhất cho tới giờ.bạn có thể dùng font .gdr hoặc .ttf để hiển thị tiếng trung quốc (bạn xóa cái font trung quốc trong bộ của mình rồi paste vào) ah Nguyễn Trần Dũng có thể dùng cái fzzy.ttf mà bạn thích rồi đó
http://www.4shared.com/file/123684698/28cd9f1/Nice_font_for_N70N72.html
đây là font cho N70,72 dạng VN TIMES
đây là font for 3230 fw china
http://www.4shared.com/file/123693133/ca49ef7f/Font_da_ngon_ngu.html
đây là font cho s60 os7,8
http://www.4shared.com/file/125788422/e073646d/Nice_font_for_s60_os78.html

Anh ơi! em muốn cài font tiếng việt cho n70me. thì fải cài cái nào trong 3 cái trên thế. em chỉ cần hiển thị tiếng việt thui. kô cần tiếng hoa thì cài cái nào zậy a. sao file cài đặt lớn zậy anh. ;;);;);;);;);;)

daoquangsu

Font thư pháp + đa ngôn ngữ cho N70,N72 mình đã fix lại hết các lỗi.Bạn nào đã cài bản hôm qua thì remove đi cài bản này nha.Ở đây mình up 1 bản đã rút gọn 380kb và 1 bản 660kb
Down bản rút gọn tại đây 380kb
bản không rút gọn
tại đây
bạn phuongpm đợi thêm chút khoảng 12h đêm mình up lên giờ bận quá.Os7,8 cũng cho mình thêm chút khoảng tối mai sẽ có cho os7 nha.

Chỉnh sửa cuối:

phuonggm

đúng là anh daoquangsu ra tay thì ko chê vào đâu đc. Chờ tin a đến 12h đêm lun. Hihi
Posted via Mobile Device

daoquangsu

đúng là anh daoquangsu ra tay thì ko chê vào đâu đc. Chờ tin a đến 12h đêm lun. Hihi
Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Device
Nhầm nhọt mà lại hay,lúc đóng gói mình gói nhầm file fontroute.ini,hậu quả là có bài chưa đọc trong diễn đàn thành kiểu chữ khác.Các bạn để vậy hay sửa lại? Để mình post lại.
Bạn phuonggm yên tâm mình sẽ edit chuẩn không cần chỉnh lại nữa đâu

langtu13493

anh sự ơi em rất thích nét chữ này nhưng link die mất rồi anh làm hộ cho cái này được ko??? nếu được thì cho em thêm cái đa ngôn ngữ nhá!em dùng n70.à nét chữ bộ f thư pháp kia nhỏ á khi lưót web nhìn đau cả mắt í.THAKS anh trước nhá^-^:p
Chú ý chỉ dùng font chữ màu đen thôi em nhé

Last edited by a moderator:

hugon72

Font thư pháp + đa ngôn ngữ cho N70,N72 mình đã fix lại hết các lỗi.Bạn nào đã cài bản hôm qua thì remove đi cài bản này nha.Ở đây mình up 1 bản đã rút gọn 380kb và 1 bản 660kb
bản không rút gọn
tại đây
bạn phuongpm đợi thêm chút khoảng 12h đêm mình up lên giờ bận quá.Os7,8 cũng cho mình thêm chút khoảng tối mai sẽ có cho os7 nha.
Posted via Mobile Deviceuả sao lại có bản rút gọn và ko rút gọn nó có khác và ảnh huog j ko.chắc chắn là sẽ có mem thắc mắc như mình và bản rút gọn sẻ là sự lựa chọn tốt nhất vì nhẹ hơn nửafont chưa rút gọn bạn hãy jải thích cho a e rõ nhé hic đâm font là fải theo font ko là nhức đầu hic

hugon72

Posted via Mobile Deviceoke ban đã fix lại mất dấu nhưng ko hiển thị bài viết mới trên dđ chắc là bạn wên fix lại nếu thấy khó khăn thì thôi bộ font này fix ổn cho n70 n72 rồi nếu dc thì wá chuẩn rồì cám ơn bạn nhiều

daoquangsu

anh daoquangsu ơi. Chờ anh cả đêm, bi h bùn ngủ wá
Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Device

Mình chia sẻ chút để bạn thông cảm cho mình.
Bộ font time này gồm 4 font (times,times italic, times bold và times bolditalic) mỗi font gồm 1780 ký tự.Mình mod lại mỗi ký tự mất 10 đến 15 giây.Thay đổi kích thước chữ giới hạn trên, dưới ...Nếu làm tự động thì mất khoảng 10phút là xong,nhưng font sẽ bị lỗi rất nhiều chỗ như không thể đăng nhâp vào opera mini chữ bị lệch dấu....Nên mình chọn cách làm thủ công,chậm nhưng chuẩn không cần chỉnh.Nói vậy để bạn thông cảm cho mình về sự cố lỗi hẹn này nha.
Bạn yên tâm khi hoàn thành nó sẽ hoàn hảo lắm đấy.Rất có thể các bạn dùng N70,72 sẽ remove hết font cũ để dùng font này đấy

Thangnd31082

Posted via Mobile Device

Bộ font time này gồm 4 font (times,times italic, times bold và times bolditalic) mỗi font gồm 1780 ký tự.Mình mod lại mỗi ký tự mất 10 đến 15 giây.Thay đổi kích thước chữ giới hạn trên, dưới ...Nếu làm tự động thì mất khoảng 10phút là xong,nhưng font sẽ bị lỗi rất nhiều chỗ như không thể đăng nhâp vào opera mini chữ bị lệch dấu....Nên mình chọn cách làm thủ công,chậm nhưng chuẩn không cần chỉnh.Nói vậy để bạn thông cảm cho mình về sự cố lỗi hẹn này nha.
Bạn yên tâm khi hoàn thành nó sẽ hoàn hảo lắm đấy.Rất có thể các bạn dùng N70,72 sẽ remove hết font cũ để dùng font này đấy

Tiện thể thì làm luôn một bộ cho OS7 nhé bạn ! Mình test cho !:D

DreamLand

Posted via Mobile Device
ui! Ðúng là vất vả cho anh DaoQuangSu quá.Mong mọi người ủng hộ cho những giọt mồ hôi đã đổ ra,
em cũng háo hức chờ đợi xem đây!
Posted via Mobile Device

phuonggm

Cố lên anh daoquangsu. Hì. Anh em pdaviệt chuẩn bị down nhé. Chậm chân ráng chịu
Posted via Mobile Device

n2ln2l

Posted via Mobile Device

NGhe thế này mừng thật.Chắc sáng mai phải dậy sớm test bộ font mới thui.Bác ơn bác QS dài dài nhé,hy vọng bác khoan hãy đổi máy để còn được nhờ:D.Khi nào bác đổi máy sang loại máy nòa thì thông báo cho ăn theo với bác nhá:D

n2ln2l

bản không rút gọn
tại đây

Bộ font không rút gọn không dùng cho TTpod 3.51 được nhưng bản rút gọn lại được.Mong rằng bản sắp tới sẽ OK.