• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những bộ Fonts tuyệt vời nhất dành cho S60v2 !!!

Thangnd31082

The folder you accessed is currently empty.
Please check the link or contact the user who sent you this folder.
Bạn kiểm tra lại link nha,font đẹp đó,nhưng link ngủm hay gì gì tương tự!!!

bác sự ơi bên topic tổng hợp font bác nói đây là bộ font của bác thì phải em thích nét chữ kiểu này vô cùng nhưng link die rồi với lại ko biết nó có hiển thị đa ngôn ngữ hay ko nữa?? bác kòn đó thì edit thêm font đa ngôn ngữ cái nha thaks bác nhiều
trích dẫn:
dragon2004800;788901]Đây là hai bộ font giúp hiển thị TV(và một số thứ tiếng khác) rõ ràng và đạm nét do mình chỉnh sửa.
Bạn nào muốn chỉnh cho cỡ font lớn hơn thì dùng Notepad sửa file FontRouter.ini nhe!!!!!
Do mình chua biêt đóng gói file sis nên các bạn chép file bằng Xplore ha.Lần đầu post bài các bạn thông cảm ha!!!!!!!!
link đây các bạn:http://www.mediafire.com/?sharekey=1de5b98730948dbbd8f14848abf485dde04e75f6e8ebb871
Đã "tét" trên 6260+N70
link die rồi em nhé !

JuRay-Duan

Posted via Mobile Device
Chữ trong viết tin nhắn nhắn là LatinBold12 thì có thể cho thành nét đậm được.Còn chữ sau khi mở option là LatinBold13 nếu em cho thành nét đậm thì trong ucweb khi có bài mới nó không thể đậm hơn được nữa(không hiển thị chữ đậm khi có bài chưa đọc).
Vậy a chỉ e cách chỉnh cho chữ trog tin nhắn đậm hơn với ạh,
^!

Posted via Mobile Device

manhtu

Posted via Mobile Device
Mạnh Tú sửa lại cái fontroute.ini như sau:
[Global]
Enable=1
Log=0
ForceAntiAliased=4
FixFontMetrics=1
FixCharMetrics=1
DisableFontFile=Z:\System\Fonts\11x12_latin.gdr
DisableFontFile=Z:\System\Fonts\15x16_latin.gdr
DisableFontFile=Z:\System\Fonts\Browsereur.gdr
[FontMap]
LatinBold12=Nokia Sans TitleSmBd S60@12,方正大黑@12
LatinBold13=Nokia Sans S60 LatinBold@15,方正大黑@13
LatinBold17=Nokia Sans S60 Regular@17:A,方正大黑@17
LatinBold19=Nokia Sans S60 Regular@19:A,方正大黑@19
LatinPlain12=Nokia Sans TitleSmBd S60@12,方正大黑@12
CombinedChinesePlain12=Nokia Sans TitleSmBd S60@12,方正大黑@12
CombinedChinesePlain16=Nokia Sans S60 LatinBold@17,方正大黑@16
Mục đích mà mình muốn xem dữ liệu font trong ổ Z là để khống chế hoạt động của nó.Ví dụ
DisableFontFile=Z:\System\Fonts\11x12_latin.gdr
DisableFontFile=Z:\System\Fonts\15x16_latin.gdr
DisableFontFile=Z:\System\Fonts\Browsereur.gdr
các máy fw khác các bạn cũng làm tương tự như vậy(thao tác sửa là DisableFontFile=Z:\System\Fonts\ tên font thật chính xác)
và nếu bạn muốn sử dụng font mà font đó không nằm trong thư mục system/fonts thì bạn thêm dòng này vào fontroute.ini:
ExtraFontFile=đường dẫn tới thư mục đó .Chúc thành công.
Một số chỗ chữ g, j, p, q, y bị mất chân, có cách nào sửa không ĐQS
Posted via Mobile Device

daoquangsu

Một số chỗ chữ g, j, p, q, y bị mất chân, có cách nào sửa không ĐQS
Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Device
Tú xem nó mất chân do size lớn thì mình giảm size đi.Còn nếu size chuẩn rồi mà mất chân hoặc mất đầu(mất dấu trên) thì Tú thêm đuôi :Y vào sau kích thước font(vd LatinBold12=Tahoma@12:Y2 trong đó 2 là khoảng cần dịch lên còn muốn dịch xuống thì gia trị là âm vd Tahoma@12:Y-1.5)

manhtu

Trong quá trình chỉnh sửa mình thấy sửa nhưng dòng này ko có hiệu quả cho lắm
LatinBold12=Nokia Sans TitleSmBd S60@12,方正大黑@12
LatinBold13=Nokia Sans S60 LatinBold@15,方正大黑@13
LatinBold17=Nokia Sans S60 Regular@17:A,方正大黑@17
LatinBold19=Nokia Sans S60 Regular@19:A,方正大黑@19
LatinPlain12=Nokia Sans TitleSmBd S60@12,方正大黑@12

Chỉ có 2 dòng này khi sửa thì nó có tác dụng rõ ràng luôn
CombinedChinesePlain12=Nokia Sans TitleSmBd S60@12,方正大黑@12
CombinedChinesePlain16=Nokia Sans S60 LatinBold@17,方正大黑@16

dongbg

em xjn hỏi bác Sự la em cài font vntimes xong dùng rất đẹp nhưng khj em tắt nguồn đi là lại mất. Mong bac cho em cách khắc phục ạ. Thanks
Posted via Mobile Device

daoquangsu

em xjn hỏi bác Sự la em cài font vntimes xong dùng rất đẹp nhưng khj em tắt nguồn đi là lại mất. Mong bac cho em cách khắc phục ạ. Thanks
Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Device
Để cho ổn định các bạn nên để FontRouter.Dll và FreeType.dll trên ổ C.Dù font có lỗi hay không tương thích cũng không phải 4mat và font chạy ổn định.Ah mà mình đã mod lại những font bị lỗi symbol rồi bạn nào cần mình post cho.Bạn nào có font cần mod up lên mình hoặc Ng hanh_pc sẽ mod lại cho.(chỉ làm cho v2 thôi nha)

Chỉnh sửa cuối:

leminhhai111

Daoquangsu cho anh hỏi tí ne. Fontrouter.ini cũa font N70 vn. times có dòng Altefontfile= E: / system/ fonts/ar.ttf nó có tác dụng sửa gì vậy em . cám ơn em trứơc ne tí nữa lên pc anh thank sau

phuonggm

báo cáo anh ĐQS : em dùng n72, em đang dùng font dạng vmtime do anh post ở #1.nhưng em thấy font chữ vẫn hơi to. Đặc biệt là chữ VIETTEL(to khủng khiểp),chữ of profile hiện ngoài menu chính cũng hơi to, chữ of To-do hiện ngoài menu chính hơi to và không fải vntime. Tiểp là dẩu cách và dẩu xuổng dòng k hiện, khi vào Menu thì những chữ dài như Messaging, opera mini ... Thì k hiện hết đc. Ví dụ : Messag.. , Opera M.. .ý em là chữ dưới icon ý, nó hơi to. Anh sửa đc ko hả anh. Khổ wá, em kểt font of a lâu rùi nhưng chưa tìm đc font ưng ý. (Vì font nào cỡ chữ cũng to ) anh giúp em đc ko. E k bít j về sửa font cả.Mà anh ơi. Chữ bóng quá, có cái j mờ mờ đẳng sau chữ, e dùng font Black, lóa hểt mằt, anh giúp em nha. Chờ anh hồi âm. ( Chữ viettel, chữ of profile, chữ of To-do ngoài màn hình chờ , chữ dứơi icon... To wa ) anh giúp em đi. Huhuh
Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Device
Trả lời em đi anh. Mong anh mãi

luanbkdn88

Anh ơi,sau khi cài bộ font này xong thì em không sử dụng được operamini nữa.Cứ mỗi lần vào operamini là máy đơ luôn,phải tháo pin rồi bật lại máy,hic hic.Em đang dùng con N70 ME.Anh có thể giúp em fix bộ font này lại được không ạ,em rất thích bộ font này

Posted via Mobile Device
Ok từ giờ đến tối mình sẽ xem và fix lại cho.Bây giờ mình đang bận.Thế nha

Anh ơi,anh giúp em đi.Em chờ anh mãi.Thanks anh nhiều=D>=D>=D>

daoquangsu

Anh ơi,anh giúp em đi.Em chờ anh mãi.Thanks anh nhiều=D>=D>=D>
Posted via Mobile Device
Ok mai có kết quả cho 2 bạn. để mình mod lại cho dấu nó khỏi bị lệch và font time thêm symbol vào nữa là ok

kute_30031987

BẠN ƠI SAO MÌNH DÙNG CÁI BỘ GÕ PHÔNG TIẾNG TRUNG SONG MÌNH VÀO CHỌN GÕ PHÔNG TIẾNG VIỆT THÌ LẠI KHÔNG VÀO ĐƯỢC WEB HẢ BẠN

lecong1978

BẠN ƠI SAO MÌNH DÙNG CÁI BỘ GÕ PHÔNG TIẾNG TRUNG SONG MÌNH VÀO CHỌN GÕ PHÔNG TIẾNG VIỆT THÌ LẠI KHÔNG VÀO ĐƯỢC WEB HẢ BẠN
Bộ gõ đó bị lổi rồi kiếm bộ gõ 3.3 của anhtam mà sài còn kg thì tắt bộ gõ đi rồi sài web bình thường höi vất vã 1 tí

daoquangsu

Kê't wa? (ban? Fix lôj~) Cua? Anh daoquangsu ðâu a. Chò anh mãi rôj ðøj anh mãj rôj
Posted via Mobile Device
Rất xin lỗi các bạn,đáng lẽ ra mình đã up bộ này từ hôm qua.Nhưng đến lúc chuẩn bị save thì 'phụp' 1 cái mất điện,thế là lại phải làm lại từ đâu.Thành quả đây, font thư pháp đa ngôn ngữ đã khắc phục tất cả các lỗi.Các bạn test và cho ý kiến nha.
thu phap da ngon ngu down tại đây

Chỉnh sửa cuối:

hoanghuy16vn

Bộ font bay bướm đa ngôn ngữ đã test thành công trên 6680.Có 1 lỗi nhỏ là ở 1 số chỗ không hiện được tiếng việt mà hiện ra là ô vuông, cách sửa là các bạn đưa thêm font levinh.Gdr vào trong E:\system\fonts

Chỉnh sửa cuối:

phuonggm

báo cáo anh daoquangsu. E vừa 4mat máy rùi cài font vntime of a ( e xài n72 ) rùi e cài ucweb 7 thì kết quả là vào ucweb là out. E dùng fw âu. Ko có tiếng Tàu. Anh giúp em. Nếu em cài cả 6.3 và 7.0 thì vào ucweb 7 k sao. Hjx. Khó ghê vì cài như thế sẽ k auto login. E cũng xin góp ý là a có thể giảm khoảng cách giữa các chữ ( đặc biệt là chữ ngay dưới Icon, vd chữ messaging k hiện hết đc. Hjx. A giúp e nha. E post lần 3 rùi mà a k trả lời. Chờ tin anh
Posted via Mobile Device

daoquangsu

báo cáo anh daoquangsu. E vừa 4mat máy rùi cài font vntime of a ( e xài n72 ) rùi e cài ucweb 7 thì kết quả là vào ucweb là out. E dùng fw âu. Ko có tiếng Tàu. Anh giúp em. Nếu em cài cả 6.3 và 7.0 thì vào ucweb 7 k sao. Hjx. Khó ghê vì cài như thế sẽ k auto login. E cũng xin góp ý là a có thể giảm khoảng cách giữa các chữ ( đặc biệt là chữ ngay dưới Icon, vd chữ messaging k hiện hết đc. Hjx. A giúp e nha. E post lần 3 rùi mà a k trả lời. Chờ tin anh
Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Device
Rất xin lỗi bạn vì công việc bận nên mình chưa trả lời hết cho các bạn.Tối nay mình sẽ làm, dù gì chăng nữa thì tối mai sẽ trả kết quả cho bạn.Còn việc phải 4mat là do bạn edit sai gì đó chứ nguyên thủy thì không sao đâu bạn à.

phuonggm

Posted via Mobile Device
Rất xin lỗi bạn vì công việc bận nên mình chưa trả lời hết cho các bạn.Tối nay mình sẽ làm, dù gì chăng nữa thì tối mai sẽ trả kết quả cho bạn.Còn việc phải 4mat là do bạn edit sai gì đó chứ nguyên thủy thì không sao đâu bạn à.
mai a nhe'.hi

Posted via Mobile Device

hugon72

Posted via Mobile Device
Rất xin lỗi các bạn,đáng lẽ ra mình đã up bộ này từ hôm qua.Nhưng đến lúc chuẩn bị save thì 'phụp' 1 cái mất điện,thế là lại phải làm lại từ đâu.Thành quả đây, font thư pháp đa ngôn ngữ đã khắc phục tất cả các lỗi.Các bạn test và cho ý kiến nha.
Thu phap da ngon ngu
Posted via Mobile Devicethank bro DQS test oke trên n72 lỗi nhỏ đó là vào ucweb dấu sắc dấu huyền hiện thị ô vuông và nhữg bài mới kô hiện thị đậm nên ko xác định đâu là bài mới.fix lại cho ổn bạn nhé