• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những bộ Fonts tuyệt vời nhất dành cho S60v2 !!!

luanbkdn88

mình mới tạo ra bộ font này đẹp tuyệt,hiển thị hầu hết các ngôn ngữ.có thể nói là tuyệt vời nhất cho tới giờ.bạn có thể dùng font .gdr hoặc .ttf để hiển thị tiếng trung quốc (bạn xóa cái font trung quốc trong bộ của mình rồi paste vào) ah Nguyễn Trần Dũng có thể dùng cái fzzy.ttf mà bạn thích rồi đó
http://www.4shared.com/file/121736065/7e32fe27/Font_da_ngon_ngu_tuyet_voi_cho_N70N72.html
đây là bộ sử dụng fzzy
http://www.4shared.com/file/122079365/fd7adccd/Font_a_ngn_ng_dng_fzzyttf_for_N70N72.html

Anh daoquangsu có bộ font tiếng Việt nào hiienr thị được chữ thư pháp ở ngoài Menu như thế này không?Nếu có thì có thể up cho em được không ạ?Em xin chan thành cảm ơn.Máy em đang dùng là N70 ME V 5.0737.3.0.1=D>=D>
[/IMG]

Chỉnh sửa cuối:

jimmyvn88

Anh daoquangsu có bộ font tiếng Việt nào hiienr thị được chữ thư pháp ở ngoài Menu như thế này không?Nếu có thì có thể up cho em được không ạ?Em xin chan thành cảm ơn.=D>=D>
[/IMG]
nếu là dòng máw FP và FP2 thì có thể thử font ở dưới còn dòng FP3 như N70 N72 thì còn tuỳ thuộc firmware nữa nhưng hầu như ko đc với firmware mới nhất hnay

http://www.mediafire.com/file/tgrmiec3bnn/Fonts%20jimmy88.sis

langtu13493

mình dùng n70 down về cài vào khởi động lại thì treo máy trắng xóa màn hình ko vao được

JuRay-Duan

mình dùng n70 down về cài vào khởi động lại thì treo máy trắng xóa màn hình ko vao được
N70 thì bạn nên càj font vào thẻ ý, để nếu có bị gì thì xóa font trong thẻ cho nó dể. trc khj càj bộ font này thì fảj xóa toàn bộ font cũ đj.
Thử lạj xem sao, mình dùng tốt mà.

Thangnd31082

Bác đào quang sự ơi, bộ Fonts quảng cáo là tuyệt đẹp của bác cài trên thẻ cho mấy anh em 7610, 6260 ,... bộ nhớ máy nhỏ không cài được trực tiếp trên máy thì giao diện ngoài không hiển thị đúng tiếng việt, bác có thể Fix riêng cho những thằng kiểu này được không
Hâm mộ quá mà cài vô buồn quá ! Cho thêm em Fonts "Le vinh.grd" vào máy chạy nuột nhưng vẫn đan xen , mình không thích lắm !

Mong chờ hồi âm từng phút... !

hunterviet

Well-Known Member
Bác đào quang sự ơi, bộ Fonts quảng cáo là tuyệt đẹp của bác cài trên thẻ cho mấy anh em 7610, 6260 ,... bộ nhớ máy nhỏ không cài được trực tiếp trên máy thì giao diện ngoài không hiển thị đúng tiếng việt, bác có thể Fix riêng cho những thằng kiểu này được không
Hâm mộ quá mà cài vô buồn quá ! Cho thêm em Fonts "Le vinh.grd" vào máy chạy nuột nhưng vẫn đan xen , mình không thích lắm !

Em đang dùng 6600 cũng đang rất mún biết có dùng được font của bác daoquangsu không nè. Nếu có thể fix cho cả 6600 cho em với thì hay quá, bộ nhớ máy nhỏ như kiến của mấy thằng 7610, 6600 làm em nhức óc lắm, fix xong có thể gửi thư cho em thì biết ơn bác quá. Em sẽ quay lại Ấn Thanks liền đó pác

JuRay-Duan

Theo mình bít thì Os8 mớj càj font vào thẻ dc, os thấp hơn bắt buộc fảj càj vào máy,

langtu13493

Posted via Mobile Devicebác daoquangsu oj bác làm gjúp em bộ font thư pháp nét chữ đậm cho n70 đc ko? À em dùng fonts tv gjờ muốn thêm fjle hjển thị tjếng tq mà ko thaj đổj font đag dùng đc ko? Nếu đc bác up cho em vớj nha

daoquangsu

Nếu máy bạn đang sử dụng bộ font .gdr và muốn thêm tiếng trung quốc vào mà không đụng với font cũ thì rất dễ, còn nếu sử dụng .ttf thì khó hơn.Đối với các dòng máy thuộc OS7,OS8 muốn để font trên thẻ bạn chỉ cần để 2 file FreeType.dll và FontRouter.Dll ở C:/system/fonts các file còn lại để lên thẻ nhớ.Mình sẽ fix lại để sử dụng cho os7,os8 trong thời gian ngắn nhất có thể

ShoK06

Font của bác daoquangsu rất đẹp nhưng do font to, e xài mạng Mobi nên nó hiện chữ VN MobiFone rất xấu(vì quá dài). Và Winfile 1.4.2 của anhtam việt hóa cũng ko đọc được tiếng việt...

langtu13493

em cũng tấy z bác làm cho foùnt chữ nhỏ lại chút nét đậm hơn cho dễ nhìn em thích mấy kiểu đó

NGUYENTRANDUNG

hôm qua up cả buổi tối chẳng được mạng chán quá.đã sửa lại hết rồi Dũng và mọi người lên đầu trang down nha

Đã tét, kết quả bộ fonts kết hợp rất ok, song đó vẫn còn một số từ bị mất dấu tiếng việt trong phần TÙY CHỌN, Ex: Am lượng, kết câu.....Tuy nhiên bộ fonts này cũng là rất tuyệt nhất cho N70,N72=D>=D>

Ha_Vip_Pro

Nếu máy bạn đang sử dụng bộ font .gdr và muốn thêm tiếng trung quốc vào mà không đụng với font cũ thì rất dễ, còn nếu sử dụng .ttf thì khó hơn.Đối với các dòng máy thuộc OS7,OS8 muốn để font trên thẻ bạn chỉ cần để 2 file FreeType.dll và FontRouter.Dll ở C:/system/fonts các file còn lại để lên thẻ nhớ.Mình sẽ fix lại để sử dụng cho os7,os8 trong thời gian ngắn nhất có thể

Chờ Pro đó , cách này thangnd31082 đã post mấy bài trên rồi , em cũng đã thử nhưng vẫn lỗi Như NTD đã nói , Mấy chứ tùy chọn, thoát ... toàn bị ô vuông ở những chữ kia thôi !

Thangnd31082

Chờ Pro đó , cách này thangnd31082 đã post mấy bài trên rồi , em cũng đã thử nhưng vẫn lỗi Như NTD đã nói , Mấy chứ tùy chọn, thoát ... toàn bị ô vuông ở những chữ kia thôi !

A: Daoquang su đã bỏ chúng ta gia nhập diễn đàn khác rồi hay sao ấy , để anh em OS7 chờ mỏi mắt không à !

B: Đâu mà cậu nhầm hay sao ấy ! Hôm trước còn thấy bác ấy SPAM ở topic LIBS s60v2 chủa anh tám kia mà !

A: À vậy à chắc bác này sinh đẻ VỠ KẾ HOẠCH NHIỀU QUÁ nên không nuôi dạy hết , phải đem mấy cháu ra bỏ ngoài chợ !

B: Cậu nói gì tớ không hiểu ?

A: Có gì mà không hiểu , bạn có biết câu :" Đem con bỏ chợ" không ? .Ý mình nói topic này bác DQS lập xong rồi đi luôn, hứa ngày trở lại Fix lỗi mà tuần nay chẳng thấy mặt mũi đâu cả

A: :|.COM
B: :O

=))=))=))

TruBic

Well-Known Member
A: Daoquang su đã bỏ chúng ta gia nhập diễn đàn khác rồi hay sao ấy , để anh em OS7 chờ mỏi mắt không à !

B: Đâu mà cậu nhầm hay sao ấy ! Hôm trước còn thấy bác ấy SPAM ở topic LIBS s60v2 chủa anh tám kia mà !

A: À vậy à chắc bác này sinh đẻ VỠ KẾ HOẠCH NHIỀU QUÁ nên không nuôi dạy hết , phải đem mấy cháu ra bỏ ngoài chợ !

B: Cậu nói gì tớ không hiểu ?

A: Có gì mà không hiểu , bạn có biết câu :" Đem con bỏ chợ" không ? .Ý mình nói topic này bác DQS lập xong rồi đi luôn, hứa ngày trở lại Fix lỗi mà tuần nay chẳng thấy mặt mũi đâu cả

A: :|.COM
B: :O

=))=))=))
cũng có thể làm 1 cái font hay fix lại mất nhiều thời gian nên bác daoquangsu chưa up kịp đó anh
à bạn daoquangsu ơi cái font này nói chung sài cũng tốt nhưng nếu dùng bộ gõ mà bấm phím Pen thì các chữ nhìn không thấy gì hết.
mong bạn sớm fix lại và up lại nhé