• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những bộ Fonts tuyệt vời nhất dành cho S60v2 !!!

daoquangsu

cũng có thể làm 1 cái font hay fix lại mất nhiều thời gian nên bác daoquangsu chưa up kịp đó anh
à bạn daoquangsu ơi cái font này nói chung sài cũng tốt nhưng nếu dùng bộ gõ mà bấm phím Pen thì các chữ nhìn không thấy gì hết.
mong bạn sớm fix lại và up lại nhé
Posted via Mobile Device
Xin lỗi các bạn mấy hôm rồi lu bu quá.Mình vẫn nhớ mà,để mình test lại cái đã có lỗi gì thì sẽ sửa luôn .Cảm ơn các bạn đã quan tâm

Thangnd31082

Posted via Mobile Device
Xin lỗi các bạn mấy hôm rồi lu bu quá.Mình vẫn nhớ mà,để mình test lại cái đã có lỗi gì thì sẽ sửa luôn .Cảm ơn các bạn đã quan tâm

Khà khà sớm Fix nghe ông anh . Mình nóng ruột lắm rồi đấy ! Từ nóng ruột chuyển qua nóng mặt , từ nóng mặt chuyển Qua bốc hỏa X-(lúc nào không hay đâu !
Vớ vẩn bị " Tẩu hỏa nhập ma" là bắt đền đấy ĐQS ạ !>:)

the6600

con n70 của em nhấn *#0000# thì báo V5.0705... em đã past font tahoma.gdr vào c\systems\fonts rồi mà fonts chữ vẫn chẳng thay đổi. nét chữ nhỏ và nhất là hiển thị tiếng việt toàn ô vuông. mong các bác chỉ giáo. em có phải flash lại Version ko ạ?

MinhThang

Manager
con n70 của em nhấn *#0000# thì báo V5.0705... em đã past font tahoma.gdr vào c\systems\fonts rồi mà fonts chữ vẫn chẳng thay đổi. nét chữ nhỏ và nhất là hiển thị tiếng việt toàn ô vuông. mong các bác chỉ giáo. em có phải flash lại Version ko ạ?

Bạn xóa hêt các font mà bạn đã chép vào máy và chỉ cần 1 cái Font này đảm bảo đầy đủ luôn, mình đã test trên N70 ok rồi đó.

daoquangsu

Posted via Mobile Device
Máy bạn đang sử fw china hoặc fw thái không sử dụng được font .Gdr để hiển thị tiếng việt đâu.Bạn lên đầu trang down font mình post đó còn lỗi chỗ nào thì cho mình xem bộ font gốc trong ổ Z của bạn mình edit lại cho.
Mình đã fix lại lỗi trong winfile và xong bộ cho os7,8 nhưng bận chưa up lên được tối nay mình sẽ up lên

jimmyvn88

nếu là firnware Trung quốc thì bạn nên đôỉ tên font mà anh Minhthang gửi thành 2 font có ten là 11x12_latin và 15x16_latinrồi copy vào foldẻ FONTS

anhtamhcm

nếu là firnware Trung quốc thì bạn nên đôỉ tên font mà anh Minhthang gửi thành 2 font có ten là 11x12_latin và 15x16_latinrồi copy vào foldẻ FONTS

Tóm lại cứ vào ổ Z:\System\Fonts >> Thấy tên gì trong đó thì cứ đổi tên giống như vậy là OK.:|

hoanghuy16vn

hix mình nói vậy vì chờ đợi nóng ruột nói cho vui vậy gọi là spam vô ý thức à.đề nghị bạn nên ăn nói tôn trọng người khác
Làm 1 bộ font chuẩn, đẹp không phải dễ đâu bạn à. Mình được biết anh Đàn Quang Sự phải format 4 ngón rất nhiều lần mới tạo được 1 bộ font đó. Người ta kiên nhẫn làm như vậy còn được nữa mà. Mình chỉ chờ để tải về thì hãy kiên nhẫn chút đi

ngocthanhdhgtvt

Tóm lại cứ vào ổ Z:\System\Fonts >> Thấy tên gì trong đó thì cứ đổi tên giống như vậy là OK.:|

anh tám ạh. em làm như vậy rồi mà không có tiến triển gì anh àh, đây là topic cho n70,n72 nhưng em nghĩ 7610 cũng bị như vậy nên em làm theo hướng dẫn của anh và xin anhtam và bạn danquangsu giúp đi, 7610 của em fw trung quốc hay sao há , trong ổ z có các font 11*12-latin.gdr và 15*16_latin.gdr mà các bạn trong topic này đang bàn luận
minh họa. anh có thể xem hình ảnh nó không hiển thị tiếng việt anh ạh, nó mất hết dấu , em đã cài rất nhiều fonts trong pv , trong cái topic về fonts hí , nói thật với anh là chưa có fonts nào mà em chưa cài cả nhưng kết quả thì không mấy tốt đẹp anh ạh
em có gửi file đính kèm về fonts trong ổ z của 7610 và anh xem hình anh sceenshot em chụp , hoàn toàn mất dấu tiêng việt anh ạh

Chỉnh sửa cuối:

jimmyvn88

anh tám ạh. em làm như vậy rồi mà không có tiến triển gì anh àh, đây là topic cho n70,n72 nhưng em nghĩ 7610 cũng bị như vậy nên em làm theo hướng dẫn của anh và xin anhtam và bạn danquangsu giúp đi, 7610 của em fw trung quốc hay sao há , trong ổ z có các font 11*12-latin.gdr và 15*16_latin.gdr mà các bạn trong topic này đang bàn luận
minh họa. anh có thể xem hình ảnh nó không hiển thị tiếng việt anh ạh, nó mất hết dấu , em đã cài rất nhiều fonts trong pv , trong cái topic về fonts hí , nói thật với anh là chưa có fonts nào mà em chưa cài cả nhưng kết quả thì không mấy tốt đẹp anh ạh
em có gửi file đính kèm về fonts trong ổ z của 7610 và anh xem hình anh sceenshot em chụp , hoàn toàn mất dấu tiêng việt anh ạh

7610 thì dùng Font 2in1 xem,chỉ với 1 vài máy Firmware China thì mới đổi tên font thế thui,tested 7610 Firmware mới nhất(chỉ cần copy font 2in1 vào) và N72 Firmware China(đổi tên tên font thành 2 font)

ngocthanhdhgtvt

7610 thì dùng Font 2in1 xem,chỉ với 1 vài máy Firmware China thì mới đổi tên font thế thui,tested 7610 Firmware mới nhất(chỉ cần copy font 2in1 vào) và N72 Firmware China(đổi tên tên font thành 2 font)

cảm ơn jimmyvn88 đã giúp đỡ mình , nhưng sự thật thì không ăn thua gì vì mình test fonts vn_2in1 rồi bạn àh. không thể say chuyển gì được, bạn thấy hình minh họa hí , mình cài ứng dụng bạn việt hóa mà có hiển thị dấu đâu
àh nói thêm , khi mình fomart 4 ngón thì lần đầu tiên nó lên là ngôn ngữ chine , thế mới đau đầu chứ

jimmyvn88

cảm ơn jimmyvn88 đã giúp đỡ mình , nhưng sự thật thì không ăn thua gì vì mình test fonts vn_2in1 rồi bạn àh. không thể say chuyển gì được, bạn thấy hình minh họa hí , mình cài ứng dụng bạn việt hóa mà có hiển thị dấu đâu
àh nói thêm , khi mình fomart 4 ngón thì lần đầu tiên nó lên là ngôn ngữ chine , thế mới đau đầu chứ

uhm,thế thì firmware China rồi
bạn thử copy folder fonts của mình dứoi đây vào máy rồi Restart lại xem nha
nếu ko đc thì chịu

daoquangsu

uhm,thế thì firmware China rồi
bạn thử copy folder fonts của mình dứoi đây vào máy rồi Restart lại xem nha
nếu ko đc thì chịu
bạn dùng font route thôi chứ fw china không dùng font gdr để hiển thị tiêng việt và các ngôn ngữ khác đâu.

daoquangsu

đâu đâu bạn . up mình đi:-??

bạn lên đầu trang down đi mình mới up đó mà chắc chắn là được nhưng có thể còn 1 vài lỗi nhỏ(chỉ với fw china) bạn có thể tự sửa hoặc chỉ ra cho mình mình sẽ sửa lại cho

ngocthanhdhgtvt

bạn lên đầu trang down đi mình mới up đó mà chắc chắn là được nhưng có thể còn 1 vài lỗi nhỏ(chỉ với fw china) bạn có thể tự sửa hoặc chỉ ra cho mình mình sẽ sửa lại cho

có tới 3 dong link thì mình biết chọn dòng link nào bạn ơi

ngocthanhdhgtvt

pác nào cho em hỏi ngoài lề , fw chine v7.064.0sh có thể flash lại fw chuẩn không nhỉ. em nghe nói chỉ flash fw lên đời cao hơn chứ ko có flash xuống đời thấp:(

daoquangsu

pác nào cho em hỏi ngoài lề , fw chine v7.064.0sh có thể flash lại fw chuẩn không nhỉ. em nghe nói chỉ flash fw lên đời cao hơn chứ ko có flash xuống đời thấp:(

đúng vậy bạn chỉ có thể nâng ver nhưng không thể chạy vẻ thấp hơn ver gốc của máy được

Thangnd31082

Tóm lại là cái link Fonts full cho OS7 bác vất ở đâu vậy bác ĐQS ơi ! Đây mới nói cái Fonts cho 3230 FW China thôi mà !

ShoK06

Font full N70 bác ĐQS trước đây cũng như font mới fix bị lỗi hiển thị tiếng việt trong MDict 1.2 nhé....