• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những bộ Fonts tuyệt vời nhất dành cho S60v2 !!!

Thangnd31082

Font full N70 bác ĐQS trước đây cũng như font mới fix bị lỗi hiển thị tiếng việt trong MDict 1.2 nhé....

Trong mấy cái từ điển ấy là do bạn chưa tải Bộ Fonts chuẩn của nó thôi bạn ạ , từ TMA đến Mdict, thằng nào cũng có FOnts kèm theo đó, không phải do Fonts của bác ĐQS đâu.

ngocthanhdhgtvt

uhm,thế thì firmware China rồi
bạn thử copy folder fonts của mình dứoi đây vào máy rồi Restart lại xem nha
nếu ko đc thì chịu
posted via Mobile Device cảm ơn bạn jimmyvn88 nhen , mình đã test rồi và hjển thị được tiếng việc nhưng chữ nhỏ quá nên mình nhìn ko rõ dấu vì mình bị cận. Bạn có thể gjúp mình chỉnh fonts chữ to lên 20% -3% nữa được ko vậy bạn, cảm ơn bạn. Qua đây mình xjn gửi lời cảm ơn đến bạn daoquangsu nhen -bộ fonts của bạn còn có vài lỗi trong ứng dụng nên mình ko có dùng nhưng rất chân thành cảm ơn bạn đã gjúp đỡ. Thanks mọi người.

palour

Cho hoi may minh la 3230 ko phai fw CHINA. Vay cai duoc fw CHINA Ko
Posted via Mobile Device

daoquangsu

Cho hoi may minh la 3230 ko phai fw CHINA. Vay cai duoc fw CHINA Ko
Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Device
Nếu ko phải fw china thì sẽ bị lỗi 1 vài chỗ.Để mình mượn máy để test và edit lại cho os7 ,8 fw châu âu sẽ post sau

langtu13493

bạn cho mình hỏi trên đó có nhiều cái để cho n70 quá vậy mình dùng n70me hàng chình hãng thì nên down cái nào là tốt nhất

TruBic

Well-Known Member
bạn cho mình hỏi trên đó có nhiều cái để cho n70 quá vậy mình dùng n70me hàng chình hãng thì nên down cái nào là tốt nhất

N70 hay N70me cái nào cũng sài được font đó em à vì anh sài N70Me mà chạy tốt lắm.

langtu13493

anh đang dùn bộ nào vậy em thấy bộ thứ 3 để full tình down về xem thử thế nào.trong 3 bộ đầu bộ nào hiển thị đẹp và tốt nhất vạy ?bộ nào là fonts đa ngôn ngữ vậy?

daoquangsu

Posted via Mobile Device
Điều quan trọng nhất là dữ liệu font gốc bên trong ổ Z (firmware) để sửa lại fontrouter.ini cho phù hợp.Cái full for N70,N72 là cái mình đã sửa hết lỗi rồi đó.

langtu13493

Posted via Mobile Device
Điều quan trọng nhất là dữ liệu font gốc bên trong ổ Z (firmware) để sửa lại fontrouter.ini cho phù hợp.Cái full for N70,N72 là cái mình đã sửa hết lỗi rồi đó.

thaks daoquangsu nhiều lắm để test thử cái xem sao

palour

Posted via Mobile Device
Nếu ko phải fw china thì sẽ bị lỗi 1 vài chỗ.Để mình mượn máy để test và edit lại cho os7 ,8 fw châu âu sẽ post sau
Ban oi! Khoi test 3230! Minh thu cai len may minh roi...NGON LANH(ko loi)...Doc duoc ca Font TTF khi dung MOBIPOCKET READER... Kinh vai...Font rat dep

Posted via Mobile Device

langtu13493

Posted via Mobile Devicehjx mình down ko được aj down được up lên gjúp mình với. Đừng up lên medjafjre nha. Thaks

Thangnd31082

Ban oi! Khoi test 3230! Minh thu cai len may minh roi...NGON LANH(ko loi)...Doc duoc ca Font TTF khi dung MOBIPOCKET READER... Kinh vai...Font rat dep

Posted via Mobile Device

Chịu bác thôi chắc là bác nói tới bộ nào ấy chứ , anh em dùng OS7 đang ngóng trông từng giờ, ông lại phát biểu thế ĐQS lại đi nghỉ mát một chuyến thì khối thằng hậm hực !>:)

Test đi nhé bác ĐQS em vẫn chờ đấy !

langtu13493

Posted via Mobile Devicebác thang gjúp em up kaj font full for n70. Kaj thu 3 ấy sag host khác vớj

palour

Phát hiện LỖI đây!!! Mình cài cho con 3230, phát hiện một lỗi nhỏ, Đó là khi sử dụng OperaMINI lướt WEB thì xuất hiện một số lỗi FONT.
CÁCH KHẮC PHỤC!! Copy 1 FONT GDR vào C:/System/fonts là OK.... Báo cáo lai cho anh daoquangsu biết rõ.

daoquangsu

Phát hiện LỖI đây!!! Mình cài cho con 3230, phát hiện một lỗi nhỏ, Đó là khi sử dụng OperaMINI lướt WEB thì xuất hiện một số lỗi FONT.
CÁCH KHẮC PHỤC!! Copy 1 FONT GDR vào C:/System/fonts là OK.... Báo cáo lai cho anh daoquangsu biết rõ.
Posted via Mobile Device
Lỗi đó là do lúc tạo fontrouter.ini mình quên mất dòng latinbold12.Do không có máy để test nên vẫn để vậy

Thangnd31082

Posted via Mobile Device
Lỗi đó là do lúc tạo fontrouter.ini mình quên mất dòng latinbold12.Do không có máy để test nên vẫn để vậy

Bác Fix lại chưa ? thấy báo lỗi này cho anh em lâu rồi mà không gì cả !

curibanhtrai

mấy bạn cho mình hỏi.
mình xài máy n70 ,minh đã down và cài bộ font vn vào mấy.khởi đọng lại nhưng nó vẫn là font tiếng anh
cần fải chỉnh thêm gì trong máy nữa không.với lại mình xài mobipocket mà không thấy chữ,giúp với