• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những bộ Fonts tuyệt vời nhất dành cho S60v2 !!!

MinhThang

Manager
mấy bạn cho mình hỏi.
mình xài máy n70 ,minh đã down và cài bộ font vn vào mấy.khởi đọng lại nhưng nó vẫn là font tiếng anh
cần fải chỉnh thêm gì trong máy nữa không.với lại mình xài mobipocket mà không thấy chữ,giúp với

Máy tiếng Anh thì bạn có khởi động 10000 lần nó vẫn là tiếng Anh bạn à, Vấn đề ở đây là font hỗ trợ tếng Việt để bạn xem sách báo hay duyệt web đó bạn à.

TruBic

Well-Known Member
mấy bạn cho mình hỏi.
mình xài máy n70 ,minh đã down và cài bộ font vn vào mấy.khởi đọng lại nhưng nó vẫn là font tiếng anh
cần fải chỉnh thêm gì trong máy nữa không.với lại mình xài mobipocket mà không thấy chữ,giúp với

mình xin nói thêm cho bạn hiểu font là dùng để hiện thị ngôn ngữ tiếng việt ví dụ bạn sài phần mềm việt hóa hay lướt web các trang việt nam hay đọc báo
còn cái mà bạn nói tiếng anh thì đó là ngôn ngữ của máy điện thoại chứ nó ko phải là font đâu
nói chung font và ngôn ngữ thì phải hiểu là nó rất khác nhau nhé bạn

thanhtu8888

mình mới tạo ra bộ font này đẹp tuyệt,hiển thị hầu hết các ngôn ngữ.có thể nói là tuyệt vời nhất cho tới giờ.bạn có thể dùng font .gdr hoặc .ttf để hiển thị tiếng trung quốc (bạn xóa cái font trung quốc trong bộ của mình rồi paste vào) ah Nguyễn Trần Dũng có thể dùng cái fzzy.ttf mà bạn thích rồi đó
http://www.4shared.com/file/121736065/7e32fe27/Font_da_ngon_ngu_tuyet_voi_cho_N70N72.html
đây là bộ sử dụng fzzy
http://www.4shared.com/file/122079365/fd7adccd/Font_a_ngn_ng_dng_fzzyttf_for_N70N72.html
đây là bộ full for N70,N72
http://www.4shared.com/file/123684698/28cd9f1/Nice_font_for_N70N72.html
đây là font for 3230 fw china
http://www.4shared.com/file/123693133/ca49ef7f/Font_da_ngon_ngu.html

link đai rồi bạn ơi

Thangnd31082

Posted via Mobile Device bác ĐQS hứa hẹn vụ fonts đa ngôn ngữ cho Os7 xem ra hơi lâu đó.

MinhThang

Manager
Posted via Mobile Device bác ĐQS hứa hẹn vụ fonts đa ngôn ngữ cho Os7 xem ra hơi lâu đó.

Hứa là 1 phần còn làm là 1 phần chưa chú :D bận công việc sao có thể đúng hẹn được, chờ nữa đi đang làm dở.

Thangnd31082

Hứa là 1 phần còn làm là 1 phần chưa chú :D bận công việc sao có thể đúng hẹn được, chờ nữa đi đang làm dở.
Posted via Mobile Device
Cũng không thể nói thế được, mod xem lại từ đầu khắc rõ. Theo mình : Làm được, làm đúng thì hãy hứa, hứa rồi thì cố mà thực hiện, không thì cũng phải cho anh em một cái hẹn mod ạ ! Mình thấy vụ này ĐQS để mọi người chờ QUÁ LÂU !

JuRay-Duan

mình mới tạo ra bộ font này đẹp tuyệt,hiển thị hầu hết các ngôn ngữ.có thể nói là tuyệt vời nhất cho tới giờ.bạn có thể dùng font .gdr hoặc .ttf để hiển thị tiếng trung quốc (bạn xóa cái font trung quốc trong bộ của mình rồi paste vào) ah Nguyễn Trần Dũng có thể dùng cái fzzy.ttf mà bạn thích rồi đó
http://www.4shared.com/file/121736065/7e32fe27/Font_da_ngon_ngu_tuyet_voi_cho_N70N72.html
đây là bộ sử dụng fzzy
http://www.4shared.com/file/122079365/fd7adccd/Font_a_ngn_ng_dng_fzzyttf_for_N70N72.html
đây là bộ full for N70,N72
http://www.4shared.com/file/123684698/28cd9f1/Nice_font_for_N70N72.html
Sau khj test kỹ càng mình fát hjện lỗi sau: khj sử dụng pm EasyLyric tạo lời cho Ttpod thì ở những chỗ xuống dòng khi hiện trong Ttpod sẽ là những ô vuông ( những lyric tạo trên pc thì ko ) ở trong phần symbol (chèn ký tự) thay vì là bjểu tượng mũi tên xuống dòng thì cũng là 1 ô vuông.
Thêm nữa là hiệu ứng chữ đậm khi hiện lyric cũng ko có(bài nào cũng vậy) . đối với font tv khác (cùng 1 skin) thì mổi khi đến 1 câu hát nào thì câu đó sẽ đậm hơn các câu khác.
khi duyệt web = ucweb cũng vậy, nếu như đối với font tv khác thì những topic có bài mới hay topic chưa đọc sẽ hiển thị đậm hơn các topic còn lại, còn đối với font này thì ko dc như vậy.
Đã test rất kỹ trên N70 (và n72 của thẳng bạn)
Mong bác daoquangsu bớt chút thời zan kiểm tra và fix lại với.
P/s: sẽ add hình trong thời zan gần nhất để minh họa rõ hơn..

daoquangsu

Posted via Mobile Device
Cũng không thể nói thế được, mod xem lại từ đầu khắc rõ. Theo mình : Làm được, làm đúng thì hãy hứa, hứa rồi thì cố mà thực hiện, không thì cũng phải cho anh em một cái hẹn mod ạ ! Mình thấy vụ này ĐQS để mọi người chờ QUÁ LÂU !
Posted via Mobile Device
Rất xin lỗi để các bạn đã phải đợi để ăn món mầm đá.Và giờ thì đá đã chín mời các bạn nếm thử.Các bạn test xem nếu còn lỗi gì báo lại cho mình để mình sửa lại nha.Các bạn lên đầu trang down nha

Thangnd31082

Posted via Mobile Device
Rất xin lỗi để các bạn đã phải đợi để ăn món mầm đá.Và giờ thì đá đã chín mời các bạn nếm thử.Các bạn test xem nếu còn lỗi gì báo lại cho mình để mình sửa lại nha.Các bạn lên đầu trang down nha

Phải vậy mới là chuyên gia tạo Fonts ĐQS chứ ! thanks trước tải test lỗi sau , đêm nay sẽ hồi âm cho các chuyên gia ! Có gì không nên không phải bỏ qua nhé !=D>

langtu13493

Posted via Mobile Devicemuc danh cho os7,8 lb ban fjx faj ko? Danh cho n70 duoc ko?Sr vj moj xoa bo go nen ko danh tv duoc

Thangnd31082

Posted via Mobile Device

ĐQS đã khắc phục được một số lỗi như hiển thị tiếng Việt ở Jabak TaskMan nhưng ở Opera mini vẫn còn lỗi, Fonts này phải nói là khá đẹp _ nếu không quan tâm nhiều tới Opera thì cái này khá good cho OS7 đó, duyệt Web trên Mobi thì tuyệt ! về phần lỗi ở Opera thì theo mình có thể là do bản chất Fonts, ĐQS có thể có lệnh nào để gán cho bộ này cứ vào Opera là dùng anh khác để duyệt không ? Mình không thạo lắm nhưng nghĩ là chắc là mọi thứ quy đổi đều nằm ở Fonts.ini. Chưa kiểm tra với UC 6.7 xem có hỗ trợ tốt China không ! Tạm đưa mấy ảnh cho ĐQS xử lý ! Chờ hồi âm từng phút !

Chỉnh sửa cuối:

daoquangsu

Posted via Mobile Devicemuc danh cho os7,8 lb ban fjx faj ko? Danh cho n70 duoc ko?Sr vj moj xoa bo go nen ko danh tv duoc
Posted via Mobile Device
Cái đó mình tạo riêng cho os7 và os8 thôi còn N70.N72 bạn down bản full for N70.N72 đó

palour

Các bạn làm biến ghe đó cứ bắt bạn daoquangsu.
Nếu chịu khó TÌM HIỂU, bạn có thể tự làm được cho mình 1 Bộ.
Mình down bộ của daoquangsu, sau đó tìm hiểu thì mới biêt anh ấy dùng chương trình FONTROUTER 1.2.4 để làm. Sau đó chỉnh sữa tùy ý mình, làm một riêng cho mình luôn.
Anh daoquangsu!! Anh cho em xin cái Font TAHOMANEW TIMEs ROMAN ở dạng BOLD nhe!!! Để em cho vô cái MOBIPOCKET đọc chữ nét đậm cho nó rõ( em kiếm trên mạng không có). em lỡ xóa mất cái TAHOMABD mà Anh đính kèm theo. Em copy cái TAHOM BOLD và NEW TIMES ROMAN BOLD có sẵn trong máy WINDOWNS bỏ vào MOBIPOCKET những nó lại không hiện chữ nét đậm giống như cái FOnt của anh.

Thangnd31082

Posted via Mobile Device
kết quả test tiếp trên 6260 nè! Siêu icon, winfile một số câu chào hỏi ko hiển thị TV