• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những bộ Fonts tuyệt vời nhất dành cho S60v2 !!!

punchan

Posted via Mobile Device
Đúng vậy bạn à.Bạn hãy xóa hết font cũ đi rồi cài,bạn muốn kết hợp cùng font khác thì phải có chút kinh nghiệm,muốn test font thì cứ cài lên thẻ ấy kẻo lỗi lại phải 4mat máy.Bạn thấy chỗ nào chưa vừa ý muốn thay đổi cứ nêu ra nếu trong khả năng cho phép, mình sẽ giúp và mình cũng thêm chút kinh nghiệm cho bản thân
khi em xóa font 70 đi còn font time thì ấn * không hiện ký tự đặc biệt.phải ấn fím 1 mỏi hết mắt.:(

luanbkdn88

mình không rõ bạn xài font trên là font nào,là nokiasansbold thì nếu mún hiển thị tiếng việt ở TMAdict và MDict thì trong font đó đã có 2 file rùi mà:arialbd.ttf và verdref.ttf,chỉ là không hiển thị được kí tự đặc biệt trong từ điển
Posted via Mobile DeviceCảm ơn bạn.Mình đã thêm 2 font arialbd.ttf và verdref.ttf vào và ko còn lỗi gì nữa.Nhưng hình như trong bộ font "nokia sans bold da ngon ngu" ko có 2 file đó thì phải, bạn kiểm tra lại xem nhé.. Và bộ font này chữ hơi mờ, nếu mà rõ hơn chút nữa thì tuyệt.

Chỉnh sửa cuối:

viethan2

A Sự ui . Cài fon này lên rất đẹp . Nhưng mà vào Mobireader khi bấm fím 4 để đổi cỡ font thì treo máy luôn a.với lại chữ hơi mờ nữa . Em cài bộ gõ cuả bác Tam post đỏ cả mắt . A fix lại luôn nha. Cảm ỏn a trước !

DreamLand

Posted via Mobile DeviceCảm ơn bạn.Mình đã thêm 2 font arialbd.ttf và verdref.ttf vào và ko còn lỗi gì nữa.Nhưng hình như trong bộ font "nokia sans bold da ngon ngu" ko có 2 file đó thì phải, bạn kiểm tra lại xem nhé.. Và bộ font này chữ hơi mờ, nếu mà rõ hơn chút nữa thì tuyệt.
không có chi!Bạn quay lại trang 23 xem bài của anh DaoQuangSu nha có font nokia sans bold và cách sửa file .ini của nokia sans bolds đó.(Bạn tìm hiểu nhé)hihi trong topic này nhiều font rất đẹp,chúc bạn sớm tìm được font như ý,Nói thật về font thì mình chỉ đang học hỏi chứ cũng không hiểu lắm,mình cũng đang phấn đấu để đóng góp chút ít nè hihi

nghanh_pc

bác sự oi. Em đã kết hơp 3bộ font của bac lại và edit .ini để đc 1bộ font ưng ý nhưng ko biết cách đóng gói bộ font đấy thành file Sis để install lai bác có thể chỉ cách hay đóng gói thành file Sis giúp em đc ko. Cảm ơn anh trước

jimmyvn88

bác sự oi. Em đã kết hơp 3bộ font của bac lại và edit .ini để đc 1bộ font ưng ý nhưng ko biết cách đóng gói bộ font đấy thành file Sis để install lai bác có thể chỉ cách hay đóng gói thành file Sis giúp em đc ko. Cảm ơn anh trước

Bạn kiếm pm Sisboom mà đóng gói lại,trên 4rum có mà

daoquangsu

Font đa ngôn ngữ cho những người thích font đơn giản.Những font này chỉ sử dụng font .gdr.Các bạn có thể edit lại cho phù hợp với ý thích của mình bằng cách thay cái font .gdr khác vào,và bạn muốn font nào làm font chính thì sửa lại fontroute.ini ở dòng ExtraFontFile=đường dẫn đến file đó(ví dụ :ExtraFontFile=E:/system/fonts/tên font).Ở đây mình post 2 bộ cho os7,8 các bạn có thể edit theo sở thích.Chúc thành công

http://www.4shared.com/file/128946701/37f8738e/Fonts_da_ngon_ngu_v2_os78_.html

Chỉnh sửa cuối:

daoquangsu

Em đã cài sisbom rồi nhưng chỉ đóng gói đc ứng dụng chứ font thì chịu ah. Mấy anh giúp em với cảm ơn các nhiều
Posted via Mobile Device
Cách đơn giản nhất là bạn bung 1bộ font đuôi .sis (của mình chẳng hạn) rồi bạn xóa thư mục font trong đường dẫn có sẵn đó sau đó paste thư mục font của bạn vào.Sửa tên thư mục ngoài cùng(tên font bạn đã bung) thành tên theo ý bạn.Vào sítbùm chọn đóng gói rồi chọn dự án riêng rồi chọn thư mục tên font của bạn,xong máy hỏi sửa thông tin cá nhân bạn sửa thì sửa không thì thôi.Xong nhấn lưu và đóng gói. thế là ok chờ nó gói xong nữa thôi

nghanh_pc

Posted via Mobile Device
Cách đơn giản nhất là bạn bung 1bộ font đuôi .sis (của mình chẳng hạn) rồi bạn xóa thư mục font trong đường dẫn có sẵn đó sau đó paste thư mục font của bạn vào.Sửa tên thư mục ngoài cùng(tên font bạn đã bung) thành tên theo ý bạn.Vào sítbùm chọn đóng gói rồi chọn dự án riêng rồi chọn thư mục tên font của bạn,xong máy hỏi sửa thông tin cá nhân bạn sửa thì sửa không thì thôi.Xong nhấn lưu và đóng gói. thế là ok chờ nó gói xong nữa thôi
Cảm ơn các anh nhiêu. Mà anh Sự ah. Em có ý kiến ntn anh xem đc ko. Nếu ko đc thì nhờ mod del giùm em bài nàz
Anh Sự mở 1toppic đào tạo nghề làm font đi. Em thấy khát vấn đề font này quá. Mà có vẻ mọi ng cũng vậy. Nét chữ nết ng phải ko anh Sự . Ai cũng muốn có cái riêng mà anh nhỉ

DreamLand

Cảm ơn các anh nhiêu. Mà anh Sự ah. Em có ý kiến ntn anh xem đc ko. Nếu ko đc thì nhờ mod del giùm em bài nàz
Anh Sự mở 1toppic đào tạo nghề làm font đi. Em thấy khát vấn đề font này quá. Mà có vẻ mọi ng cũng vậy. Nét chữ nết ng phải ko anh Sự . Ai cũng muốn có cái riêng mà anh nhỉ
thôi pác àh! topic này đã rõ vậy rồi,có gì cứ chia sẻ thêm, cần gì phải đào tạo ớ topic khác nữa...Nếu mở mình tham gia với nha...hehe
Posted via Mobile Device

nghanh_pc

1

bác Sự oi. Xem hộ em cái Này là do em kết hợp 3bộ font của bác và edit ini
1.times font
2.đa ngôn ngữ + thư pháp
3.nokia sans s60 mod
Rui đóng thành *.Sis có jh anh fix lại, xem cái nào ko cần thì giảm mb giúp em nhé. Nặng wá
Nó bị löi ở symbol font UVNbaybuom
Những chỗ em chưa biết a test và giúp em luon nha. Thank bác nhiều nhiều

Chỉnh sửa cuối:

loveandlove

Bác Sự có thể làm một bài tut về cách tạo và chỉnh ffont cho điện thoại được không. Thanks

TruBic

Well-Known Member
Posted via Mobile Device
Một bài tut phải chỉnh xác đầy đủ cơ anh trubic ạ. Đấy chỉ là hứơng dẫn cơ bản thôi, còn thiếu rãt nhiều

anh chưa thấy daoquangsu hướng dẫn làm font mà em ?
anh chỉ nghe nói là bạn ấy ko biết diễn đạt nên ngại làm bài hướng dẫn mà sao em nói hướng dẫn cơ bản :-??

mapcuaem

cài font tiếng Việt và giao diện tiếng Việt cho N70 music

Tôi mua con N70 MU ở Thai Lan,tôi đã cài nhiều loại font tiếng Việt nhưng vẫn chưa được.cái font của DQS cũng đã cài vào thẻ nhớ rồi chép 2 file co đuôi .DLL vào font trên ổ C rồi khởi động lại máy nhưng vẫn không được.có bạn nói phải vào ổ Z xóa các font cũ đi rồi cài font của DBS nhưng ổ Z làm sao mà xóa được.bạn nào rành xin chỉ cụ thể chút được không ạ.với lại ai có giao diẹn tiếng Việt cho xin luôn.nếu được vui lòng gửi chỉ dẫn qua nick yahoo:"vuvancuonga".cảm ơn nhiều!!!

daoquangsu

Tôi mua con N70 MU ở Thai Lan,tôi đã cài nhiều loại font tiếng Việt nhưng vẫn chưa được.cái font của DQS cũng đã cài vào thẻ nhớ rồi chép 2 file co đuôi .DLL vào font trên ổ C rồi khởi động lại máy nhưng vẫn không được.có bạn nói phải vào ổ Z xóa các font cũ đi rồi cài font của DBS nhưng ổ Z làm sao mà xóa được.bạn nào rành xin chỉ cụ thể chút được không ạ.với lại ai có giao diẹn tiếng Việt cho xin luôn.nếu được vui lòng gửi chỉ dẫn qua nick yahoo:"vuvancuonga".cảm ơn nhiều!!!
Posted via Mobile Device
Bạn chưa rõ ý mình rồi,mình nói là mình xem dữ liệu font trong ổ Z để tạo font cho tương thích.Tạm thời bạn dùng font cho 3230 fw china xem .Không hiểu sao slick0.52 khi thêm bạn bè là out nên mình ko add bạn vào list chat được

hunterviet

Well-Known Member
Posted via Mobile Device
Bạn chưa rõ ý mình rồi,mình nói là mình xem dữ liệu font trong ổ Z để tạo font cho tương thích.Tạm thời bạn dùng font cho 3230 fw china xem .Không hiểu sao slick0.52 khi thêm bạn bè là out nên mình ko add bạn vào list chat được

Ko những thế mà slick 0.52 (bản mới nhất) lại bị lỗi loạn xạ, lỗi của anh là ko add nick được thì còn lỗi bấm số 7 (Ẩn/Hiện nhóm) và phím số 8 (Ẩn/Hiện nick online/offline) là bị uot ngay. Ko tài nào cho nó ổn định được cả, E đã cài bản down tại LCG nhưng ko xoay chuyển được vấn đề:(