• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những bộ Fonts tuyệt vời nhất dành cho S60v2 !!!

ngocthanhdhgtvt

Ko những thế mà slick 0.52 (bản mới nhất) lại bị lỗi loạn xạ, lỗi của anh là ko add nick được thì còn lỗi bấm số 7 (Ẩn/Hiện nhóm) và phím số 8 (Ẩn/Hiện nick online/offline) là bị uot ngay. Ko tài nào cho nó ổn định được cả, E đã cài bản down tại LCG nhưng ko xoay chuyển được vấn đề:(
Chịu khó mà chờ đợi đí bạn,rồi sẽ có bản fix lỗi nhé. Nếu bạn thấy cần thiết thì lên forum LCg mà thảo luận sẽ tiến triển tốt hơn đó
LCG đã rất độ lượng creat ra pm hay như vậy mà free là phúc đức 3 đời rồi>:)

Last edited by a moderator:

luanbkdn88

Posted via Mobile Device
Bộ này mình đã giản lược tối đa những thứ không cần thiết lắm để kích thước nhỏ lại nhưng vẫn đủ tất cả các điều kiện là thư pháp, đa ngôn ngữ.Dung lượng sau khi cài là 592kb hiện chưa tìm thấy lỗi gì.Dùng cho N70,72
link: www.4shared.com/file/128352543/ad879e49/Nokia_sans_mod_da_ngon_ngu.html

Anh ơi,sau khi cài bộ font này xong thì em không sử dụng được operamini nữa.Cứ mỗi lần vòa operamini là máy đơ luôn,phải tháo pin rồi bật lại máy,hic hic:(:)((.Anh có thể giúp em fix bộ font này lại được không ạ,em rất thích bộ font này

daoquangsu

Tôi mua con N70 MU ở Thai Lan,tôi đã cài nhiều loại font tiếng Việt nhưng vẫn chưa được.cái font của DQS cũng đã cài vào thẻ nhớ rồi chép 2 file co đuôi .DLL vào font trên ổ C rồi khởi động lại máy nhưng vẫn không được.có bạn nói phải vào ổ Z xóa các font cũ đi rồi cài font của DBS nhưng ổ Z làm sao mà xóa được.bạn nào rành xin chỉ cụ thể chút được không ạ.với lại ai có giao diẹn tiếng Việt cho xin luôn.nếu được vui lòng gửi chỉ dẫn qua nick yahoo:"vuvancuonga".cảm ơn nhiều!!!
Posted via Mobile Device
Font của bạn đây điều kiện duy nhất là tên file bạn gửi phải thật chính xác.Bạn down về mở fontroute.ini ra đối chiếu nha nếu sai bạn tự edit nha.Còn lỗi gì báo để mình hướng dẫn tự edit.Các bạn khác mình sẽ trả lời sau giờ mình rất bận thông cảm nha.
Link nè
font cho n70,72 fw thai lan
www.4shared.com/file/129327728/4c0213bf/Nice_font_for_N70N72_fw_thai.html

khi đã cài được font tv rồi thì bạn qua bài của Trubic để tải giao diện tv nha

daoquangsu

Bác su có the edit gjum em font 60full cua le quang vinh tao ra duoc ko ! Font nay rat dep dung luong thap hjen thj tot tieng viet nhung ko hjen thj duoc tieng trung mong bac them phan tien trung gjum em
Posted via Mobile Device
Ok.Bạn up nó lên đi và bạn đang dùng máy gì vậy?

thusinhbuon

anh nào cho em hỏi tại sao em dùng FONT 2in1(sis) , nhưng khi vào 1 số pm việt hóa lại thành ô vuông , VD như " anhtam_JAR " " UWCEB của anh trubic " vào toàn thấy ô vuông , anh nào có FONT nào có thể đọc được mấy pm đấy thì cho em xin với ạ , và cho em hỏi luôn là mình có thể cài được bao nhiêu FONT / máy ! Em xin cảm ơn !

daoquangsu

anh nào cho em hỏi tại sao em dùng FONT 2in1(sis) , nhưng khi vào 1 số pm việt hóa lại thành ô vuông , VD như " anhtam_JAR " " UWCEB của anh trubic " vào toàn thấy ô vuông , anh nào có FONT nào có thể đọc được mấy pm đấy thì cho em xin với ạ , và cho em hỏi luôn là mình có thể cài được bao nhiêu FONT / máy ! Em xin cảm ơn !
Posted via Mobile Device
Mỗi bộ font chỉ tương thích với 1số dòng máy nhất định,nên hiện tượng như bạn là bình thường thôi.1 máy có thể sử dụng 1 hoặc 1 bộ font(nhiều font ghép lại) để đạt được hiệu quả như mong muốn.Bạn đọc hết topic này sẽ tìm được font cho máy của bạn.

langtu13493

cho mình hỏi là dùng pm nào để tạo và chỉnh sửa font định dạng *gdp vậy.dùng fontcreater thì ko mở đưực

phuonggm

Help. N72

báo cáo anh ĐQS : em dùng n72, em đang dùng font dạng vmtime do anh post ở #1.nhưng em thấy font chữ vẫn hơi to. Đặc biệt là chữ VIETTEL(to khủng khiểp),chữ of profile hiện ngoài menu chính cũng hơi to, chữ of To-do hiện ngoài menu chính hơi to và không fải vntime. Tiểp là dẩu cách và dẩu xuổng dòng k hiện, khi vào Menu thì những chữ dài như Messaging, opera mini ... Thì k hiện hết đc. Ví dụ : Messag.. , Opera M.. .ý em là chữ dưới icon ý, nó hơi to. Anh sửa đc ko hả anh. Khổ wá, em kểt font of a lâu rùi nhưng chưa tìm đc font ưng ý. (Vì font nào cỡ chữ cũng to ) anh giúp em đc ko. E k bít j về sửa font cả.Mà anh ơi. Chữ bóng quá, có cái j mờ mờ đẳng sau chữ, e dùng font Black, lóa hểt mằt, anh giúp em nha. Chờ anh hồi âm. ( Chữ viettel, chữ of profile, chữ of To-do ngoài màn hình chờ , chữ dứơi icon... To wa ) anh giúp em đi. Huhuh
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

Tduy

_ Mình dùng n72, sao vẫn chưa tìm được bộ font nào hoàn hảo hết.
_ Font đa ngôn ngữ các bạn đều test, nhưng bị vài lỗi : chữ khó coi khi dùng UniKey v3.3; ...
_ Mình đang dùng font FontsNOKIA.gdr + Freetype.dll là thấy tương đối hoàn thiện nhất dù nét chử font không đẹp bằng (hiện tốt tiếng việt TTpod, UniKey v3.3, Winfile, Slickv0.52, SieuDich,..... và có Chữ Đậm ở bài mới trên diễn đàn). Chỉ 1 lỗi là bị out khi dùng UCWeb 6.6 -> 7(No 100% En Server), nhưng theo mình thì Ucweb 6.3 vẫn hơn (100% En sever)
Đang tìm kiếm bộ Font hoàn mỹ hơn . Thank!

daoquangsu

_ Mình dùng n72, sao vẫn chưa tìm được bộ font nào hoàn hảo hết.
_ Font đa ngôn ngữ các bạn đều test, nhưng bị vài lỗi : chữ khó coi khi dùng UniKey v3.3; ...
_ Mình đang dùng font FontsNOKIA.gdr + Freetype.dll là thấy tương đối hoàn thiện nhất dù nét chử font không đẹp bằng (hiện tốt tiếng việt TTpod, UniKey v3.3, Winfile, Slickv0.52, SieuDich,..... và có Chữ Đậm ở bài mới trên diễn đàn). Chỉ 1 lỗi là bị out khi dùng UCWeb 6.6 -> 7(No 100% En Server), nhưng theo mình thì Ucweb 6.3 vẫn hơn (100% En sever)
Đang tìm kiếm bộ Font hoàn mỹ hơn . Thank!
Posted via Mobile Device

Ừ thì '9 người 10 ý ' mà bạn. Đâu có ai hoặc cái gì là hoàn hảo đâu bạn.Đẹp trong mắt người này nhưng lại không đẹp trong mắt người khác,đúng không bạn.Rất cảm ơn bạn đã góp ý.

Thangnd31082

Bạn dùng bộ Fonts này của ĐQS xem sao nhé ! Cái này mình test trên 6260 rồi , tương đối chuẩn khi hiển thị đa ngôn ngữ còn bạn có thể chèn Fonts tùy thích theo hướng dẫn của ĐQS trong topic này ! Chúc vui !

Link nè : www.4shared.com/file/128946701/37f8738e/Fonts_da_ngon_ngu_v2_os78_.html

luanbkdn88

Posted via Mobile Device
Bộ này mình đã giản lược tối đa những thứ không cần thiết lắm để kích thước nhỏ lại nhưng vẫn đủ tất cả các điều kiện là thư pháp, đa ngôn ngữ.Dung lượng sau khi cài là 592kb hiện chưa tìm thấy lỗi gì.Dùng cho N70,72
link: www.4shared.com/file/128352543/ad879e49/Nokia_sans_mod_da_ngon_ngu.html

Anh ơi,sau khi cài bộ font này xong thì em không sử dụng được operamini nữa.Cứ mỗi lần vào operamini là máy đơ luôn,phải tháo pin rồi bật lại máy,hic hic.Em đang dùng con N70 ME.Anh có thể giúp em fix bộ font này lại được không ạ,em rất thích bộ font này

daoquangsu

Anh ơi,sau khi cài bộ font này xong thì em không sử dụng được operamini nữa.Cứ mỗi lần vào operamini là máy đơ luôn,phải tháo pin rồi bật lại máy,hic hic.Em đang dùng con N70 ME.Anh có thể giúp em fix bộ font này lại được không ạ,em rất thích bộ font này
Posted via Mobile Device
Ok từ giờ đến tối mình sẽ xem và fix lại cho.Bây giờ mình đang bận.Thế nha

Mình vừa làm xong font cho Nokia 3230 fw china dựa trên font của bác dqs. Đã kiểm tra thử hiện tiếng việt rõ ràng cho mdict, operamini, mobipocketreader. Các bác test thử và cho ý kiến nhé.
Nếu thành công sao không cho vài tấm ảnh để anh em chiêm ngưỡng đi
đã là fw chine thì cần gì cài fonts đa ngôn ngữ vào chi cho mệt vậy bạn
chỉ cần lấy cái fonts 2in1 bold.gdr trong cái fonts của đạo quang sự mà dùng là ok rồi

daoquangsu

Trả lời bài của tvh_iam
(rất may bạn đã tự del bài khi mình đang trả lời nhưng vẫn góp ý thêm cho bạn chút)
Bạn sửa tên font sai lung tung cả ,sao lại sửa TahomaBD.ttf thành FreeType.dll .Fontroute.dll thành 11x12_latin.gdr lung tung loạn xạ hết lên vậy.Cái lỗi trong fontroute.ini vẫn chưa sửa.Các bạn không nên cài vào nha coi chừng 4mat máy đấy.Bạn nên xem lại đi nha có gì không rõ mình sẽ hướng dẫn thêm.

bonghge

các bác cho em hỏi tại sao khi cài bộ font này vào sẽ làm cho máy chạy chậm hơn bình thường,thỉnh thoảng dễ bị treo.Hic,em dùng N70 me

onlylove80

các bác cho em hỏi tại sao khi cài bộ font này vào sẽ làm cho máy chạy chậm hơn bình thường,thỉnh thoảng dễ bị treo.Hic,em dùng N70 me

Việc bạn cài Font này làm cho máy chạy chậm hơn bình thường là đúng rồi, vì toàn bộ ngôn ngử hệ thống đã bị thay đối nên máy sẽ xử lý chậm là điều đương nhiên..còn việc thinh thoảng bị treo thì mình nghĩ không phải do font đâu..đó có thể là do 1 chương trình nào đó của bạn quá nặng thiếu ram khi phải chạy chung với 1 pm chạy ẩn khác nên mới gây ra treo máy đó bạn ah..

loveandlove

Bạn dùng bộ Fonts này của ĐQS xem sao nhé ! Cái này mình test trên 6260 rồi , tương đối chuẩn khi hiển thị đa ngôn ngữ còn bạn có thể chèn Fonts tùy thích theo hướng dẫn của ĐQS trong topic này ! Chúc vui !
Link nè : www.4shared.com/file/128946701/37f8738e/Fonts_da_ngon_ngu_v2_os78_.html
Bác sự có thể sửa font 1 chút đựơc ko ạ, em lướt web có bài mới mà nó ko hiện chữ in đậm.
Posted via Mobile Device

tvh_iam

Mình đã tạo font tiếng việt cho nokia 3230 fw china dựa trên bản của bác dqs. Đã test trên mdict, mobipocket reader, opera mini. Các bạn dùng thử và cho ý kiến nhé :D
Chú ý: chỉ dùng cho Nokia 3230 fw china

bonghge

Thường thì khi xử lí dữ liệu cho hệ thống thì chip phải hoạt động nhiều nhất lần đầu tiên,nhưng cho em hỏi tại sao những lần khác cũng phải lặc lè mở ngồn dữ liệu ấy,ví dụ như mở danh bạ thôi.Để chạy nhiều ứng dụng khác cũng vậy.Có xung đột nào xảy ra với hệ thống khi cài bộ font này không hả anh?