• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia N97 nâng cấp FW (RM-505) v22.0.110

jackpham

Hôm nay Nokia vừa cho nâng cấp lên fw 22.0.110 cho N97. Bạn nào có N97 thì update lên nhé. Có thể up bằng NSU hoặc OTA. Hi vọng các fan 5800 sắp được update lên fw51 52 gì đó.

Trên Navifirm cũng có cho các bạn download về

Data package content, corrections or changes :
• Corrections to TOP ~15 issues reported in the field

• OTC cases fixed:
o Wrong Cherry number used in Russia and Spain
o “System error” displayed occasionally at first start-up. Reported e.g. by Vodafone.

• Genius cases fixed:
Contacts performance improvement:
o #144324: Voice dialing not working when there are 2000+ entries stored in Contacts.
o #134637: Phone prompts “Memory full” when searching for names

Localisation & language variant specific:
o #154188: Message editor crashes and writing fails if predictive text input is On. (Arabic UI, v15 language variant)
o #146139: Scrolling to left and right works the wrong way around in Photos - Captured when using Arabic UI
o #147509: QWERTY keypad input does not work correctly with Calculator. (Chinese language variants: v19, v25, v26)
o #139207: “Slide to Answer” localization error (Hebrew)
o #140654: Localisation error in Bluetooth Audio – “Set as (un)authorized” (Czech)

Misc:
o #141675: “Security module error” shown in display occasaionally at start-up
o #147863: Occasionally device hangs and restarts soon after start-up.
o #137558: Device keylock opens (although it shouldn’t) when dialing a number using a carkit. (CK-300, CK-600, also some non-Nokia, factory installed car kits)

• Others:
o Default Nokia tune is played as ringing tone for incoming calls instead of the one user has defined in Profile settings. Also sometimes device ahs stopped alerting for incoming calls. Both issues are now fixed.

Chỉnh sửa cuối:

wimax16vnn

The Nokia N97 got a new firmware update today! You can download the new version v.22.0.110 NSU (included with Nokia PC Suite) or FOTA (Over-The-Air) . Changelog after the break…

Các thay đổi trong FW mới, ko có xài N97 nên lười dịch wá, hee, các bác cố đọc nhá

Data package content, corrections or changes :

* Corrections to TOP ~15 issues reported in the field
* OTC cases fixed:

* Wrong Cherry number used in Russia and Spain
* “System error” displayed occasionally at first start-up. Reported e.g. by Vodafone.

Genius cases fixed:

Contacts performance improvement:

* #144324: Voice dialing not working when there are 2000+ entries stored in Contacts.
* #134637: Phone prompts “Memory full” when searching for names

Localisation & language variant specific:

* #154188: Message editor crashes and writing fails if predictive text input is On. (Arabic UI, v15 language variant)
* #146139: Scrolling to left and right works the wrong way around in Photos – Captured when using Arabic UI
* #147509: QWERTY keypad input does not work correctly with Calculator. (Chinese language variants: v19, v25, v26)
* #139207: “Slide to Answer” localization error (Hebrew)
* #140654: Localisation error in Bluetooth Audio – “Set as (un)authorized” (Czech)

Misc:

* #141675: “Security module error” shown in display occasaionally at start-up
* #147863: Occasionally device hangs and restarts soon after start-up.
* #137558: Device keylock opens (although it shouldn’t) when dialing a number using a carkit. (CK-300, CK-600, also some non-Nokia, factory installed car kits)

Others:

* Default Nokia tune is played as ringing tone for incoming calls instead of the one user has defined in Profile settings. Also sometimes device ahs stopped alerting for incoming calls. Both issues are now fixed.

anhtang

Tình hình là vừa up em 97mini len 12.0.110 nhìn sơ bộ thì chưa có phát hiện gì mới cả,để sử dụng vài bửa báo cáo sau.

dzzung34

A; chờ mải rồi cuối cùng cũng có bản FW mới cho em 97 ,không biết bản mới này có gì đột phá không các bạn. Bạn nào đả úp cho 1 bài càm nhận về FW mới này đi .

foxcracking

Tình hình là vừa up em 97mini len 12.0.110 nhìn sơ bộ thì chưa có phát hiện gì mới cả,để sử dụng vài bửa báo cáo sau.

Bạn thử tét xem còn bị lỗi này không nhé. Chọn Setting - Application Manager (chỗ mình hay gỡ bỏ ứng dụng đó). Rồi để yên 60s cho màn hình tự khóa. Rồi bạn gạt cần mở khóa lại coi được không? Ver 11 bị lỗi gạt mở khóa lại không được , phải tắt nguồn để mở lại đấy.

ducbang1907

chài đây là topic của n97 mà T__T
có bác nào up lên 22 chưa,có thay đổi gì đáng kể ko? :-/

dzzung34

Không thấy có thay đổi gì cả.

MÌnh thấy vần như vậy ,mình úp trực tiếp bằng phần cập nhật trong máy ,hack từ bản 21.0.102 vẫn còn nguyên ,các phần mềm cài đặt cũng còn nguyên ,mình cảm nhận cảm ứng nhanh nhậy hơn ,còn đang test tiếp có gì mình sẽ thông báo sau ....

TruongHan

Super V.I.P
mình up trước jack mà bị move lạ à.......................................

Bài A.Jack post hồi Hôm qua 10:52 PM,còn mathanh là Hôm Nay 09:33 AM mà.Mình chỉ gộp bài thôi,còn mặc định thì bài nào post trước sẽ là bài đầu tiên,nó căn cứ theo giờ,trước và sau mà :D

naul1497

Firmware này hack được chưa nhỉ? Máy N97 của mình tự nhiên cứ dô phần update software được 1 lát là văng ra, không update được. Up bằng *#000# thì báo không tìm thấy update. Sao giờ nhỉ, không lẽ up bằng flash.

nxhoang90

cái này có bản hack fw chưa các bạn , trước có thấy 1 bài info về fw này rùi , dang tính cài lại toàn bộ . sợ mất hack :D

hackerKD

cái này có bản hack fw chưa các bạn , trước có thấy 1 bài info về fw này rùi , dang tính cài lại toàn bộ . sợ mất hack :D

Nếu up bằng NSU thì hok mất hack, nếu flash thì có thể sử dụng file hack cũ đổi tên lại (chưa test nhưng phán thế vì nó vấn thuộc dòng v2x.x.xxx)

Firmware này hack được chưa nhỉ? Máy N97 của mình tự nhiên cứ dô phần update software được 1 lát là văng ra, không update được. Up bằng *#000# thì báo không tìm thấy update. Sao giờ nhỉ, không lẽ up bằng flash.

Đổi code lại để update ngay trên máy, FW này là FW gốc làm gì có hack

Con tớ thì....hehe...lấy lap up đây!!

naul1497

Nếu up bằng NSU thì hok mất hack, nếu flash thì có thể sử dụng file hack cũ đổi tên lại (chưa test nhưng phán thế vì nó vấn thuộc dòng v2x.x.xxx)

Đổi code lại để update ngay trên máy, FW này là FW gốc làm gì có hack

Con tớ thì....hehe...lấy lap up đây!!

Đổi code gì nữa hả bạn. Mình cho máy check updates sao báo không có update mới nhỉ?

anhtang

Bạn thử tét xem còn bị lỗi này không nhé. Chọn Setting - Application Manager (chỗ mình hay gỡ bỏ ứng dụng đó). Rồi để yên 60s cho màn hình tự khóa. Rồi bạn gạt cần mở khóa lại coi được không? Ver 11 bị lỗi gạt mở khóa lại không được , phải tắt nguồn để mở lại đấy.

Đã thử không bị sao hết bạn ah mình thử đi thử lại mấy lần,xài bình thuờng.tốc độ xoay màn hình có vẻ mựơt hơn.

naul1497

Up được rồi, đúng là thấy cảm ứng được hơn chút, còn lại thì bình thường :D, chắc phải đợi đến v30 thôi.

linhmotorace

da up dc truc tiep tren phone, chua thay khac biet ji (sorry vi may ko co TV), chi thay la ko dat dc lich ra ngoai man hinh mac du dong ho hien thi dc