• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia N97 nâng cấp FW (RM-505) v22.0.110

hackerKD

p/s : bác nào giải thích dùm em , tại sao flash xong bộ nhớ ổ C sao có 48mb zậy, và có cách nào cài phần mềm cho nó vào ổ E hết dc ko , cài cái gì zô no củng nhảy 1 2kb hoặc hơn nhưng ko nhìu vào ổ C

Với N97 khi flash xong bộ nhớ bạn sẽ khoảng 53,7 MB. Còn 48 MB chắc bạn có 1 vài thành phần cài lên C rồi hoặc do bạn backup tin nhắn, ghi chú qua nên như thế đấy.
Còn khi cập nhật đầy của các phần mềm của Nokia cho N97 thì C còn trên dưới 20MB thôi, thậm chí ít hơn.

minhtien1810

dạo này dt của mình có vài vấn đề rất kỳ lạ , ram lên xuốn đột ngột lúc thì 58.2 mb lúc thì còn 30 mấy mb , ma mình ko xài ứng dụng nhìu chỉ xài cái free sms để nt và n unclock de khóa phín thoi , để chạy ẩn , lúc đầu vân thấy 58.mbtu nhien tut xún , nhìu lúc tin nhắn tới là treo màn hình lun. có cách nào giải quyết hem
p/s bro nào rành cái này chỉ mình lun , mình bị rớt cái nút khóa phím cua n97 bên hông máy , giờ làm sao để gắn zô zậy

duong8488

dạo này dt của mình có vài vấn đề rất kỳ lạ , ram lên xuốn đột ngột lúc thì 58.2 mb lúc thì còn 30 mấy mb , ma mình ko xài ứng dụng nhìu chỉ xài cái free sms để nt và n unclock de khóa phín thoi , để chạy ẩn , lúc đầu vân thấy 58.mbtu nhien tut xún , nhìu lúc tin nhắn tới là treo màn hình lun. có cách nào giải quyết hem
p/s bro nào rành cái này chỉ mình lun , mình bị rớt cái nút khóa phím cua n97 bên hông máy , giờ làm sao để gắn zô zậy

Ra nokia care, nó sẽ thay cho bạn cái xương và nắp lưng, cả mặt camera bị xước nữa, tổng thiệt hại khoảng 800k, sướng nhá

Ntv_79

Bạn này nói đúng nè, cook hack vào rom luôn nên sẽ không mất. Mỗi lần flash ngồi chờ cũng "run run' nên nên nếu cook vào được luôn thì mỗi lần máy chạy chậm chỉ cần *#7370# không cần flash lại.

Đã có một số bản CFW cho N97 rồi đấy bạn! Qua đây lựa chọn nhé! Chỉ cần flash một lần, sau đó yên tâm mà *#7370# hay *#7780# rồi >
http://www.pdaviet.net/showthread.php?97722-N97-*-CFW-V22.0.110*-hack-v%C4%A9nh-vi%E1%BB%85n-*-tr%E1%BB%91ng-%E1%BB%95-C

Chỉnh sửa cuối:

minhtien1810

Ra nokia care, nó sẽ thay cho bạn cái xương và nắp lưng, cả mặt camera bị xước nữa, tổng thiệt hại khoảng 800k, sướng nhá

ặc , mặt camera có thay 100 lần cũng bi trầy như cũ, nắp lưng đâu phải bằng giấy mà thay hoài , vẫn còn nguyen xi , mac dù đã rớt hàng chục lần , chỉ có cái nút mở khóa là bi văng ra thui , trả lời vấn để chính thui bạn à, minh hỏi có cách nào gắn lại ko thui :(

Ntv_79

mac dù đã rớt hàng chục lần , chỉ có cái nút mở khóa là bi văng ra thui , trả lời vấn để chính thui bạn à, minh hỏi có cách nào gắn lại ko thui :(

Gắn sao được. Cái chân nó bé tí tẹo tèo teo. Nói chung chỉ có thay thôi! Mình cũng bị tèo rồi đây (không hiểu sao nokia làm cái chân bé như cái kim vậy!

> Giải pháp là cài mykeylock đặt chế độ bock (phẩy tay qua mắt cảm biến để mở/khóa) hoặc fix (sấp ngửa điện thoại để mở/khóa) > Càng pro
Nếu vẫn không thích pro thế thì nông dân tí là trượt bàn phím ra rồi đóng lại là nó mở thôi mà!

bosscarrot

Chế độ BLOCK cùi òm, thỉh thoảng để trong túi quần nó cũng tự động mở khóa. Tốt nhất là dùng chế độ phím cứng ấy bạn ^^

huankttb

Mấy bạn cho mình hỏi chút, mình đối product code rồi mà vẫn không thể update bằng NSU được là sao nhỉ

naul1497

Chế độ BLOCK cùi òm, thỉh thoảng để trong túi quần nó cũng tự động mở khóa. Tốt nhất là dùng chế độ phím cứng ấy bạn ^^

Không cùi òm đâu bạn, nó tự động mở khóa là do bạn để chế độ cảm biến quá nhạy. Bạn nên chỉnh xuống mức thấp hơn trung bình 1 tý và để block khoảng 3 lần sẽ kô bị tình trạng tự động mở khóa nữa. Mình toàn sử dụng cái này để mở khóa, vừa pro vừa không dễ hư phím cứng (do N97 chỉ có phím menu, +, -, Camera, mở khóa (Mình rất lười trượt phím lên, chỉ dùng khi chat)

andy_quan

tình hình là sai khi up lên FW mới này. khi mà trượt bàn phím ra thì màn hình cảm ứng của máy mình k dùng được, đóng bàn phím lại thì dùng đc.
Không hiểu có cách nào khắc phục k?
bibo

cuipap97

Tình hình là tui thấy cái ver 22 này cùi quá,có cuộc gọi tới thỉnh thoảng trượt trả lời hem được,toàn phải gọi lại thui,hic...may co sim free 10f,hem bít còn lỗi j nữa hem?

andy_quan

đúng rùi, nó bị lỗi khi có cuộc gọi tới phải ấn nút mở khóa chứ k thể dùng đc cảm ứng.
K hiểu khắc phục kiểu gì luôn
bibo

naul1497

đúng rùi, nó bị lỗi khi có cuộc gọi tới phải ấn nút mở khóa chứ k thể dùng đc cảm ứng.
K hiểu khắc phục kiểu gì luôn
bibo

Hai bạn dùng firmware gốc hay cooked firmware vậy, mình xài thấy ngon lắm mà, ổn định hơn, cảm ứng có vẻ cũng khá hơn. Cả về âm thanh cũng được cải thiện chút ít. Các bạn thử flash firmware cooked #3 này của ntv_79 xem, trống khá nhiều ổ C và ram đó:
, thân chào!!!

andy_quan

Hai bạn dùng firmware gốc hay cooked firmware vậy, mình xài thấy ngon lắm mà, ổn định hơn, cảm ứng có vẻ cũng khá hơn. Cả về âm thanh cũng được cải thiện chút ít. Các bạn thử flash firmware cooked #3 này của ntv_79 xem, trống khá nhiều ổ C và ram đó:
, thân chào!!!
là sao hả bạn? mình cứ *#0000# rùi update thôi.
có cách khắc phục bạn chỉ mình với
bibo