• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia N97 nâng cấp FW (RM-505) v22.0.110

hngqnbd

Mình cũng đã bị lỗi này và cũng đã hỏi rồi nhưng không biết tại sao.Nhưng khi flash xong mà gỡ bỏ Facebook và YouTobe để giải phóng bớt C thì hay bị lỗi không trượt cảm ứng được khi có cuộc gọi đến và dùng *#0000# thì bị lỗi bộ nhớ đầy.Nhưng khi flash xong không gỡ bỏ gì cả chấp nhận C teo lại thì quậy tá lả không lỗi gì

ProCentury

Hôm nay Nokia vừa cho nâng cấp lên fw 22.0.110 cho N97. Bạn nào có N97 thì update lên nhé. Có thể up bằng NSU hoặc OTA. Hi vọng các fan 5800 sắp được update lên fw51 52 gì đó.

Trên Navifirm cũng có cho các bạn download về

huhu
giúp mình với
mình dùng navifim load cái bản mới nhất về rồi
nhưng không biết làm cách nào để nâng cấp lên
máy minh đang bản 0.45
chưa hack
liêu có phải hack trước rồi mới up lên .110 không các bạn
máy mình mua không có thẻ nhớ , có hack đc không nhỉ
N97 thường
mà mã code : 0587991
hix , không tìm đc

mong mấy bạn chỉ dùm

hackerKD

ặc , mặt camera có thay 100 lần cũng bi trầy như cũ, nắp lưng đâu phải bằng giấy mà thay hoài , vẫn còn nguyen xi , mac dù đã rớt hàng chục lần , chỉ có cái nút mở khóa là bi văng ra thui , trả lời vấn để chính thui bạn à, minh hỏi có cách nào gắn lại ko thui :(

Khắc phục tình trạng bằng cách đem ra Nokia Care kêu nó gắn lại sẵn tiện thay luôn cái camera.
Nếu còn hạn bảo hành thì free, không thì tốn 800k cho cái nút khóa phím (vì nó dính đến phần bên trong nên phải thay cả phần vỏ ở trong)
Thứ 2 khi thay camera mới, các chổ khác không bít sao chứ mình đã đc thay cái nắp mới, không sát với mặt camera nữa, có khoảng cách hơn cái cũ

sonrx

sao n97 mình widget music không hoạt động ,để nó ra HS thì ấn vào chả thấy động tĩnh gì , vào mục music ỡ dòng đầu tiên thấy đen thui xì lùi hok có chữ gì lun
Trời ơi máy e flash xong bị y hệt như pác này, pác nào bít chỉ jùm e với, cả cái widget Favourites Contacts cũng ko hiện ra lun, huhuhu :((

luckyq

huhu có ai khắc phục lỗi khi gọi đến vuốt nghe không được chưa? e flash mọi fw vấn bị từ fw gốc đến cfw

mogan1

(huhu có ai khắc phục lỗi khi gọi đến vuốt nghe không được chưa? e flash mọi fw vấn bị từ fw gốc đến cfw )
Bệnh đó thay cảm ứng mới ok được,mình cũng mới thay xong

MINH19051991

cho mình hỏi là bản RM555, RM556, RM557 khác nhau gì ko/ máy mình xài RM55 có thể nâng lên RM557 ko?

thanhluan_phuyen

Sao mình up bằng NSU nó cứ bào là chưa có phiên bản mới, hiện tại mình đang dùng V21 thôi,ngay cả khi mình bấm *#0000# và tìm phiên bản cập nhật cũng không có v22 luôn. có bạn nào biết không vậy? còn mình up trên navifirm về thì jaf không được.hjx

ThanhTungHT

Active Member
Sao mình up bằng NSU nó cứ bào là chưa có phiên bản mới, hiện tại mình đang dùng V21 thôi,ngay cả khi mình bấm *#0000# và tìm phiên bản cập nhật cũng không có v22 luôn. có bạn nào biết không vậy? còn mình up trên navifirm về thì jaf không được.hjx

Down trên Nalvilm về ... Bạn xoá các dòng chữ đứng trước chữ Rm- nhé....

thanhluan_phuyen

Down trên Nalvilm về ... Bạn xoá các dòng chữ đứng trước chữ Rm- nhé....

Mình đã tải về từ navifirm rồi, của anh mathanh post lên tại bài trước đó, nhung khi jaf vẫn không được bạn ak.:-?nó lên tới chỗ này nek.

ThanhTungHT

Active Member
Mình đã tải về từ navifirm rồi, của anh mathanh post lên tại bài trước đó, nhung khi jaf vẫn không được bạn ak.:-?nó lên tới chỗ này nek.

Ặc... Bó tay... V21 ấy là quy định gói ngôn ngữ thôi mà .... Còn đấy là V22 đấy .............. :))

thanhluan_phuyen

Ặc... Bó tay... V21 ấy là quy định gói ngôn ngữ thôi mà .... Còn đấy là V22 đấy .............. :))

Thì mình tải bộ V22 về rùi jaf chứ có phải là V21 đâu, nhưng khi chon model đt thoại xong thì chạy tới đây thôi, mà không chạy tới gói ngôn ngữ như những lúc mình jaf cho con 5800 nên sao mà jaf được bạn.hajzzzzzzzzzzzzz:(

nokia5800ntc

Các anh chị cho em hỏi. Em hack N97 ver 22.0.110 bang Jaf. Thì theo hình minh hoạ chuẩn về Jaf thì sau khi chọn Model máy xong thì Jaf có dòng Language(dòng cuối cùng ấy ạ)

Còn như của em thì khi chọn xong thì không có dòng đó:

Các anh chị có thể giúp em để em có thể hack được với ạ. Em xin thank trước !!!

thanhluan_phuyen

Các anh chị cho em hỏi. Em hack N97 ver 22.0.110 bang Jaf. Thì theo hình minh hoạ chuẩn về Jaf thì sau khi chọn Model máy xong thì Jaf có dòng Language(dòng cuối cùng ấy ạ)

Còn như của em thì khi chọn xong thì không có dòng đó:

Các anh chị có thể giúp em để em có thể hack được với ạ. Em xin thank trước !!!

Không cần đâu bạn ak, lúc đầu mình cũng như bạn nưng cứ Flash mà vẫn ngôn đó.^^