• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OfflineMaps - Xem bản đồ Offline các thành phố ở Việt Nam

XuanTruong

Super V.I.P
Bác trường có map miền bắc cập nhật tháng 4 up hộ em với đc ko ạk!
em down bên kia link 2 die hay lỗi gì đó ko đc!
Thank bác trước ạk!

Bạn kiểm tra lại đi! Mình vừa Check thử Link vẫn còn tốt đó!;;)

namlinh77

bác ơi sao em làm như hướng dẫn nhưng sao không được ạ,lúc em ấn vào link thì toàn bị đấy ra khỏi offline maps . em dùng iphone 3gs :(

XuanTruong

Super V.I.P
:p cho em hỏi ngoài lề chút nhé bác, em thấy ip của bác có mấy cái icon thời tiết và wifi , cài app nào để đc như ip của bác vậy =D>, kết quá mà hem biết làm :|

Cài Wifi Blue Theme Aqwoah + Weather icon! Bạn qua khu vực Theme mà thảo luận nhé, không thảo luận trong Topic này!

j3a01

mình muốn làm nguyên cái bản đồ của viet nam luôn thì làm như thế nào vậy bạn????
Ai biết thì chỉ mình với, mình làm xong sẽ post cho mọi người, chứ bản đồ từng vùng coi ko đã cho lắm.

fantasycz

mình dùng 2G,OS 3.1 mà add link rùi,lúc mở map ko thấy gì cả,
mấy pro dùng 3.1 có bị như mình ko vậy?
lúc trước dùng 2.2.1 thì chạy ngon lành

tuyetutni

Bạn có thề FIX để xài cho 3.1 được không(Cài vào 3.1 ngon lành nhưng không lên bản đồ)

XuanTruong

Super V.I.P
mình dùng 2G,OS 3.1 mà add link rùi,lúc mở map ko thấy gì cả,
mấy pro dùng 3.1 có bị như mình ko vậy?
lúc trước dùng 2.2.1 thì chạy ngon lành

Bạn có thề FIX để xài cho 3.1 được không(Cài vào 3.1 ngon lành nhưng không lên bản đồ)

Xác nhận thông tin trên là hoàn toàn CHÍNH XÁC (Vì OS 3.0 & 3.0.1 vẫn chạy tốt)!:)) Chắc phải chờ bản Update mới cho chương trình mới chạy TỐT được trên OS 3.1!:-?

tuyetutni

Cách chửa cháy để xài Maps cho FW 3.1(không cần cài oflinemaps)Các bạn chép file MapTiles.sqlitedb(của TP mà bạn muốn sử dụng) vào đường dẩn var/mobile/library/caches/maps/MapTiles/.Xong vào maps mặc định mà xem,nếu bản đồ hiện không hết các bạn chỉ cần di chuyển nhẹ lả oke.Bất tiện là xài thành phố nào thì chép file cùa thành phố ấy.Có lè các FW khác củng vậy(Bởi mình chép data thẳng vào ruột của maps mặc định)

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
Cách chửa cháy để xài Maps cho FW 3.1(không cần cài oflinemaps)Các bạn chép file MapTiles.sqlitedb(của TP mà bạn muốn sử dụng) vào đường dẩn var/mobile/library/caches/maps/MapTiles/.Xong vào maps mặc định mà xem,nếu bản đồ hiện không hết các bạn chỉ cần di chuyển nhẹ lả oke.Bất tiện là xài thành phố nào thì chép file cùa thành phố ấy.Có lè các FW khác củng vậy(Bởi mình chép data thẳng vào ruột của maps mặc định)

Chỉ có FW 3.1 mới cần, còn các FW 3 khác chạy tốt nên không cần thiết phải chép như vậy! Kiểu đó nếu đi công tác LIÊN TỈNH thì lấy gì để CHÉP rồi lại XÓA?:))

fantasycz

cám ơn bạn nha,mình chỉ cần sài HN là đc rùi,lúc nào muốn đi đâu xa thì ta chuẩn bị trước=D>

XuanTruong

Super V.I.P
cám ơn bạn nha,mình chỉ cần sài HN là đc rùi,lúc nào muốn đi đâu xa thì ta chuẩn bị trước=D>

Hoặc cũng có thể mở Wifi lên kết nối NET sau đó vào OfflineMaps "Chọn một địa điểm nào đó" Rồi vào Maps Zoom hết cỡ lên, thì khi tắt Wifi đi vẫn dùng tốt!:D

dienht

Active Member
Hôm qua mình up lên 3.1.2 rồi sau khi chép data theo đúng đường dẫn mà mở lên không load được bản đồ (mặc dù 3.1 thì ok)

XuanTruong

Super V.I.P
Hôm qua mình up lên 3.1.2 rồi sau khi chép data theo đúng đường dẫn mà mở lên không load được bản đồ (mặc dù 3.1 thì ok)

Chưa tương thích Bạn ạ, chắc phải chờ bản Update OfflineMaps mới hơn!:D

hoangdongvn

Mình làm giống hệt như hướng dẫn, cũng xóa bớt đi một số ứng dụng nhưng offline maps vẫn không hiện Incon. Ip cua minh 3GS, FW 3.0.1

Mình đã SSH file deb ra và cho vao thư mục AutoInstall kia rồi. khởi động máy xong vào tìm vẫn không thấy. Quay vào Cydia tìm thì lại đẩy về Version 2.1.

Bó tay rồi. Mod nào biết chỉ giùm với. À, cái 19 maps kia down về giải nén ra rồi copy vào hay là giả nén ra rồi copy từng thành phố vào nữa hic hic.

dienht

Active Member
Chưa tương thích Bạn ạ, chắc phải chờ bản Update OfflineMaps mới hơn!:D

Cảm ơn bạn. Mình làm được rồi chắc tại hôm wa dùng PC Suite chép file vô bị lỗi gì đó, hôm nay dùng Winspc chép vào cái được luôn.