• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

hanguyen

các bác ơi sao Con P990i của em chụp thỉnh thoảng nó cứ bị sọc hình. Nhiều ảnh đẹp mà show lên máy tính bị sọc hình, buồn quá. Em đã up lại Firmwware rồi mà vẫn bị. Setting chọn mấy thông số cao nhất. VD như chọn marco, fine, flash.... còn lại là auto hết.

Chỉnh sửa cuối:

buuynguyen

Máy P1i của mình cũng hàng Sin đã chuyển CDA GW2, Update fw mới nhất, cài Walkman 3.0 đều OK hết, chỉ có điều sau khi update fw xong mở máy đòi cài lại những phần mềm lúc trước khi update, có cái cài được cái lại không, mình cũng chưa tìm được cách khắc phục...
Vài hàng chia sẻ cùng các bạn, mong nhận được những chỉ dẫn của các bạn, thanks...
khi up lại FW thì bác phải format luôn cái thẻ nhớ, k thì lúc mờ máy lên nó s9ẽ hỏi cài lại những soft trước đó bác đã cài vào thẻ nhớ.format thẻ thì nó hết hỏi thôi.

utnhi

P990i rút thẻ nhớ ra chạy rất chậm!

Máy mình sau khi rút thẻ nhớ ra chạy rất chậm. ko biết bị gì
Mong được giúp đỡ
thanks

CongVoi

Super V.I.P
Mong được giúp đỡ
thanks

Có thể là bạn để các phần mềm hoặc nhạc ảnh trong bộ nhớ máy nhiều quá.Bạn hãy Fomat lại máy đi.Sẽ nhanh hơn rất nhiều đó.Thân gửi

Máy P990i tự động Install, cần tìm hiểu nguyên nhân?

Máy P990i của mình tự nhiên xuất hiện hiện tượng sau:
Sau những lần khởi động lại máy, rút cáp, cắm lại thẻ nhớ.
Máy xuất hiện các phần cài đặt của những phần mềm đã bị xóa.
(chỉ trong thời gian gần đây)
Sau khi ấn cancel chán mình thử install 1 cái rồi vào thử thì thấy ko có phần mềm vừa cài. Quét thử Virus thì cũng ko thấy gì.
Các pro giúp mình với.
Thanks!

CongVoi

Super V.I.P
Sau khi ấn cancel chán mình thử install 1 cái rồi vào thử thì thấy ko có phần mềm vừa cài. Quét thử Virus thì cũng ko thấy gì.
Các pro giúp mình với.
Thanks!

Bạn hãy Fomat lại thẻ nhé.Đây là do bạn xóa chưa hết các phần cài thui.:D:D

Bạn hãy Fomat lại thẻ nhé.Đây là do bạn xóa chưa hết các phần cài thui.:D:D

hic mình cũng xóa hết các phần cài và dùng máy tính tìm sau đó xóa luôn các file có liên quan rồi mà.
Thôi chịu khó format lại thẻ vậy.
Thnks pro nhiều.

Anhtoitb

hic mình cũng xóa hết các phần cài và dùng máy tính tìm sau đó xóa luôn các file có liên quan rồi mà.
Thôi chịu khó format lại thẻ vậy.
Thnks pro nhiều.

4mat lại thẻ + cắm thẻ vô PC rùi quét lại Virus bạn nhé! Hiện tượng trên là do bạn xóa chưa hết các phần cài, chú ý là khi Remove phần mềm thì máy sẽ lưu lại 1 vài File trong thùng rác nên cần kiểm tra kỹ nhé!

thanhchi

Các pro giúp mình với.
Thanks!

Sau khi ngâm cứu mình đã tìm ra cách khắc phục tình trạng này:
- Trước tiên phải Hack được ổ C, D
- Bạn vào D ---> private ----> 10202dce, sau đó xóa hết các file có đuôi .sis đi la okie ngay.
Sau khí xóa thì các bạn unintall bất kỳ ứng dụng nào thì sau khi khởi động lại máy hoặc tháo thẻ nhớ ra lắp lại sẽ không gặp tình trạng trên nữa.
Chúc may!

thanhchi

Mong được giúp đỡ
thanks

Cái này là do bạn install các phần mềm vào thẻ, khi tháo thẻ ra máy chưa kịp update lại dữ liệu nên chậm đó thôi. Bạn cắm thẻ lại một lát la okie ngay thôi mà.

dinhquy

Sau khi ngâm cứu mình đã tìm ra cách khắc phục tình trạng này:
- Trước tiên phải Hack được ổ C, D
- Bạn vào D ---> private ----> 10202dce, sau đó xóa hết các file có đuôi .sis đi la okie ngay.
Sau khí xóa thì các bạn unintall bất kỳ ứng dụng nào thì sau khi khởi động lại máy hoặc tháo thẻ nhớ ra lắp lại sẽ không gặp tình trạng trên nữa.
Chúc may!

Mình thấy trong đó file nào củng có đuôi .sis hết và có rất nhiều file vậy xóa hết luôn ah bạn?:-/:-/:-/

thanhchi

Mình thấy trong đó file nào củng có đuôi .sis hết và có rất nhiều file vậy xóa hết luôn ah bạn?:-/:-/:-/

Tất nhiên, xóa hết thì khi bạn remove bất kỳ ứng dụng nào cũng không gặp tình trạng tự động install nữa.
Chúc vui.

vunhiendang

Nói như bạn vậy sau khi mình xóa hết rồi nhưng mỗi lần cài chương trình mới là sẽ tạo thêm vài file đuôi .sis,rồi mình cũng phải hack vào ổ C,D để xóa tiếp mấy chương trình mới cài vào có đuôi .sis hả ?:-/

thanhchi

Nói như bạn vậy sau khi mình xóa hết rồi nhưng mỗi lần cài chương trình mới là sẽ tạo thêm vài file đuôi .sis,rồi mình cũng phải hack vào ổ C,D để xóa tiếp mấy chương trình mới cài vào có đuôi .sis hả ?:-/

Ủa, sau khi hack được ổ C, D rồi thì lần sau đâu có phải hack nữa bạn (để CapsSwitch ở chế độ OFF) rồi cứ vào đó xóa bình thường mà.
Chúc vui!

doananhtai

Nếu cài vào d: thì vào d:\private\10202dce để xóa hết file .sis mà chẳng cần hack hiếc gì đâu bạn ơi, vì d: là cho phép bạn xóa/copy thoải mái trên bất kỳ chỗ nào (nhưng mà phải nối với PC kiểu Transfer mode và xóa trên PC, hoặc thảo thẻ nhớ dùng đầu đọc thẻ để xóa).

Còn 2 vấn đề nan giải nữa là :

Vấn đề thứ nhất là khi cài vào C: (chứ không vào D:) thì không biết mấy cái .sis này nằm ở đâu.. Bạn có biết chỉ dùm mình với. (c: không có thư mục 10202dce trong private).

Vấn đề thứ hai là cài file java thỉnh thoảng cũng vẫn bị tình trạng đó (vì không phải .sis nên không biết xóa file nào đây để khỏi bị hỏi đi hỏi lại.)

thanhchi

Mình đã tét nhiều trường hợp nhưng chưa thấy hiện tượng như bạn nói:
1. Nếu install pm vào C thì khi uninstall sẽ không bị tình trạng trên.
2. Nếu là pm sử dụng java (íntall vao D hoac C) thì khi mình remove cũng chưa bao giờ gặp tình trạng trên.
Mong ban xem lại
Chúc vui!

doananhtai

Mình đã tét nhiều trường hợp nhưng chưa thấy hiện tượng như bạn nói:
1. Nếu install pm vào C thì khi uninstall sẽ không bị tình trạng trên.
2. Nếu là pm sử dụng java (íntall vao D hoac C) thì khi mình remove cũng chưa bao giờ gặp tình trạng trên.
Mong ban xem lại
Chúc vui!

Cám ơn bạn.
Đúng là C thì mình chưa kinh qua, chỉ hỏi phòng hờ nếu gặp may mà bạn biết được thì đỡ khổ cho sau này nếu bị dính. Còn file JAVA thì ...

Đây là câu hỏi của bạn savage hỏi mình ngày 23-3-2008 mà cho đến giờ này mình chưa có câu trả lời..

"
anh Tài ơi cho em hỏi thêm! nếu file mà mình đã xoá và mỗi khi khởi động thì nó báo mình phải install không phải file có đuôi là sis mà là jar thì phải làm như thế nào hả anh? như là game 2006 real fooball 3d mà máy em đang dính mỗi khi khởi động vậy ! hix hix
"

Chỉnh sửa cuối:

thanhchi

Cám ơn bạn.
Đúng là C thì mình chưa kinh qua, chỉ hỏi phòng hờ nếu gặp may mà bạn biết được thì đỡ khổ cho sau này nếu bị dính. Còn file JAVA thì ...

Đây là câu hỏi của bạn savage hỏi mình ngày 23-3-2008 mà cho đến giờ này mình chưa có câu trả lời..

"
anh Tài ơi cho em hỏi thêm! nếu file mà mình đã xoá và mỗi khi khởi động thì nó báo mình phải install không phải file có đuôi là sis mà là jar thì phải làm như thế nào hả anh? như là game 2006 real fooball 3d mà máy em đang dính mỗi khi khởi động vậy ! hix hix
"

Nếu java mà gặp trường hợp như vậy thì mình cũng chưa tìm ra cách khắc phục vì đuôi .jar nó khác với đuôi .sis. Khi remove pm hoặc games có đuôi .jar thì nó cũng tự delete khỏi D luôn, nên không thể gặp trường hợp trên được.
Mình sẽ tìm game 2006 real fooball 3d thử cài vào máy rồi remove.
Nếu đúng vẫn bị như trên thì sẽ tìm cách khắc phục.
Đợi nhe!