• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

Son_Do

Well-Known Member
Bạn cài như sau nhé:
- Tên tài khoàn : Mobi-gprs
- Địa chỉ : m-wap
- Chọn yêu cầu tên truy cập và mật khẩu.
- Tên : mms
- mật khẩu : mms.
Lưu lại.
Sau đó vào tab nhóm, chọt vào tài khoản Mobi-gprs mới tạo và đưa nó lên vị trí 1. Lưu lại. Như vậy là bạn cài xong GPRS cho P990i trên mạng Mobifone. Bạn thử xem sao nhé, mình cài nhiều lần rồi chỉ như vậy thôi.

Dzungscor

Bạn cài như sau nhé:
- Tên tài khoàn : Mobi-gprs
- Địa chỉ : m-wap
- Chọn yêu cầu tên truy cập và mật khẩu.
- Tên : mms
- mật khẩu : mms.
Lưu lại.
Sau đó vào tab nhóm, chọt vào tài khoản Mobi-gprs mới tạo và đưa nó lên vị trí 1. Lưu lại. Như vậy là bạn cài xong GPRS cho P990i trên mạng Mobifone. Bạn thử xem sao nhé, mình cài nhiều lần rồi chỉ như vậy thôi.

Cái này là cách cài thủ công thay vì vào web của SE như bạn onelove27 chỉ ở trên đó, nếu vào web SE để save tin nhắn cấu hình thì cấu hình nó cũng đúng thế này.
Lúc đầu mình tưởng do mạng, nhưng nhiều người xung quanh vẫn dùng được, trên máy mình sóng GPRS vẫn full xanh lè mà dùng không được mới ức chứ.

elicius

Bạn có thể vào trang web của SE theo link sau
Mã:
http://www.sonyericsson.com/cws/support/phones/detailed/phonesetupwap/p990i?cc=vn&lc=vi
Sau đó điền các thông tin của bạn. Nó sẽ gửi cho bạn 1 tin nhắn cài đặt tự động sau đó chỉ cần nhập Mã trang web cho bạn.
Tối qua mình vừa loay hoay mãi mới tìm được cách này!
Chúc bạn thành công :D

Cách này mình làm nhiều lần, lần nào cũng thành công mà bạn

cnt1909

Ô hay lạ chưa. Cái P990i của mình nó tự cài đặt GPRS tất cả các mạng mà.Khi lắp sim vào là nó theo mạng mà tự cài toàn bộ.Chỉ việc Accept thôi mà.

smiler

Well-Known Member
Hình như Mobifone đang nâng cấp GPRS thì phải. Một tuần nay mình không tài nào vào được,
Còn cách cài thì mình toàn cài qua trang web của SonyEriccson

Dzungscor

Hình như Mobifone đang nâng cấp GPRS thì phải. Một tuần nay mình không tài nào vào được,
Còn cách cài thì mình toàn cài qua trang web của SonyEriccson

Hy vọng là đúng như thế này, còn có cơ may cài được :)

nguyenynu

Các bác làm ơn cho hỏi, muốn lấy các icon của các ứng dụng của P1i (chụp ảnh, nghe nhạc...) đưa ra phía ngoài màn hình để tiện sử dụng thì làm thế nào? Bình thường em phải vào main menu, sau đó qua 1 loạt các động tác mới vào được ứng dụng yêu thích.
Chân thành cảm ơn các bác!

Yesterdayvn

chào bác, máy p990i của mình cũng đang bị trường hợp tương tự như máy bác vậy, vốn là tuần trước mình đang chọn theme để đổi bỗng máy thông báo lỗi gì đó rồi treo luôn, không bấm được nút gì cả kể cả nút tắt máy, sau đó mình rút pin ra để khởi động lại nào ngờ chỉ hiện cái logo chết tiệt mà không vào được hệ điều hành, để càng lâu thì thấy càng nóng máy, chẳng bấm được gì, chỉ có cách rút pin thôi, mình đã thử rút sim lẫn thẻ nhớ ra để khởi động nhưng vẫn không được, mình nghi rằng máy của chúng ta đang bị virus phá hệ điều hành, sau đó vài ngày có ra hỏi kĩ thuật viên ở trung tâm bảo hành thì nó bảo cần flash ( tức là cài lại) hệ điều hành, rồi up lên khoảng hơn 100k, nhưng tiếc hiện giờ mình không có tiền và cũng bị mất cái cáp USB nối với máy tính rồi, bây giờ mong bạn thử cách sau, có gì thông báo mình để cả hai ta cùng khắc phục, mình cũng đã nhờ mấy pro trên diễn đàn nhưng chưa có kết quả :
1) ban format lại thẻ nhớ bằng đầu đọc thẻ trước, sau đó quét virus thẻ và thử xóa hết những file không cần thiết(nghi ngờ là bị virus)
2)cắm thẻ vào máy p990i rồi nối cáp với máy tính, tiếp tục quét virus, rồi format máy thử, nếu không format được thì dùng pcsuite để sửa hệ điều hành và update firmware lên
3) nếu không được nữa bạn hãy ra trung tâm bảo hành của Sony để sửa (nên ra trung tâm để sau này có rắc rối dễ được bồi thường hơn)
Bạn nhớ thông báo tình hình cho mình nhé, do máy mình đang bị vấn đề giống bạn, mấy hôm nay buồn kinh khủng, huynh đệ đồng cảnh ngộ mà

Ông bạn ơi, đã up firmware được chưa?Hiện tại tôi đang co việc tại Philippine chưa chạy lại được firmware cho may của tôi.Ông bạn up lai chạy có đươc không vậy?Không phải tại virut đâu, do theme đấy.Do lỗi theme nên cài vào máy no bị như thế đấy.Cài lại mà chạy ngon thì báo tôi với nhé.

hoangtu186

hẻm bít topic nào để hỏi giá của thằng p1i cả.vào đây hỏi vậy.pác nào bít giá p1i hàng xách tay thì cho e tham khảo cái.nge nói nó mới giảm giá.nếu bít cửa hàng có uy tín thì chỉ e lun.thanks các pác nhìu

hoanghai1992

Các bác làm ơn cho hỏi, muốn lấy các icon của các ứng dụng của P1i (chụp ảnh, nghe nhạc...) đưa ra phía ngoài màn hình để tiện sử dụng thì làm thế nào? Bình thường em phải vào main menu, sau đó qua 1 loạt các động tác mới vào được ứng dụng yêu thích.
Chân thành cảm ơn các bác!
Pác vô Control Panel > Device > Stanby Application rồi để Active nó sẽ hiện ra loạt icon bên ngoài màn hình để pác tha hồ lựa chọn chương trình ưa thích gán vào

hẻm bít topic nào để hỏi giá của thằng p1i cả.vào đây hỏi vậy.pác nào bít giá p1i hàng xách tay thì cho e tham khảo cái.nge nói nó mới giảm giá.nếu bít cửa hàng có uy tín thì chỉ e lun.thanks các pác nhìu
P1i hàng xách tay giá cỡ 5tr1, nếu ở TP HCM có HoangNam là uy tín, vô đó mua cũng đc, còn nếu hàng chính hãng thì khoảng 7tr4 ( hôm trước tớ ra TT bảo hành Sony đề giá thế ) :D

decon

hình như là nếu nt vào số 8798 là bị nó trừ 15.000vnd mà kg được gì hết.dungscor nên vào SE cài lại xem sao

buratino1703

Máy của mình thì dạo này bị tình trạng khi đóng flip(để nó tự gập vào), flip đập vào thành máy dẫn đến tình trạng máy bị tối đen màn hình(lúc thì nhìn thấy mờ mờ, lúc thì đen như hũ nút). Khắc phục thì mình chỉ....lấy tay đập đập vào màn hình hoặc thành máy! Có lúc nó lên luôn, có lúc 1-2 min nó mới hiện lên cho. Máy mình thì có rơi 1-2 lần gì đó. Vậy máy mình hỏng thứ gì vậy? Sửa có đắt ko?

smiler

Well-Known Member
Hy vọng là đúng như thế này, còn có cơ may cài được :)

Thông tin chính xác.
Không phải do máy mà do mạng. Mấy hum trước mình up cả FW vì nó, cứ tưởng máy bị làm sao. Hjx.
8h tối hôm qua cho đến thời điểm này GPRS của mobi đã hoạt động bình thường.

hoang1603

Lỗi P1i khi Mod

Mình định mod Icons cho P1i, nên để chắc ăn mình copy nguyên Folder Apps trong C:\ qua thẻ nhớ.Nhưng mình không copy mà nhấn lộn vào cut (Dùng Swiss Mannager nên mình chọt nhầm biểu tượng cut.) Sau đó là máy mình bị lỗi là treo luôn, không vào được Main Menu cũng như những phần khác, mình tắt máy rồi mò một hồi cũng chạy được vào phần Control Panel để chọn Master Reset, nó báo lỗi nhưng một hồi khoảng 1,2 phút thì nó cũng chạy được Master Reset nhưng sau khi nó Restart lại thì máy mình chỉ còn một ngôn ngữ là UK English thôi còn American English của mình thì mất rồi& bây giờ máy mình cũng chưa ổn định nữa, nó cứ báo lỗi tùm lum mặc dù đã Master Reset thêm 1,2 lần nữa rồi(Nó vẫn chỉ còn 1 ngôn ngữ UK English thôi). Bây giờ mình phải làm gì để cho máy được như lúc mới Change CDA& Up Firmware mới. Mong các bạn giúp đỡ.

Máy mình mới đầu là CDA Hồng Kông sau đó mình Change CDA thành W1 và lần đầu máy chạy thì mình thiết lập ngôn ngữ là American English.

Cảm ơn các bạn.

myp990i

P990i quay phim không có tiếng???? help

P990i của em quay phim tự dưng không có tiếng nữa, không biết bị từ lúc nào nhưng trước đây thì bình thường. Thử ghi âm vẫn không có tiếng. Trong khi micro vẫn nói chuyện điện thoại bình thường. Các bác có thể giúp em xem làm sao không? liệu có bị ảnh hưởng của hack mod nào hay phần mềm nào không??? Nếu không phải Hard reset thì phải cài lại pm thì mất công quá.... !:(

myp990i

bạn cài theme nào cho wm 2.0 vậy???share cho mình thử đi,mình đang xài wm 2.0 bản piano,thấy rât tốt chỉ có lỗi nhỏ ở phần hiển thị và hay bị mất phần menu phía trên,nếu các cao thủ mod p990 khắc phục dc điều đó thì có thể thay thế phần mềm media trong máy luôn rồi

Cái bản đấy nó thế bác à, cho P990i thì nó thế đấy. Mỗi lẫn bật WM2.0 ra, bác có thế lăn con lăn (chọn bài),hoặc bác ấn nút tăng hay giảm volume thì lập tức menu hiện ra. Chịu khó dùng thế đi, em thấy cũng không phải là quá bất tiện so với những gì nó mang lại cho chúng ta. Tuyệt!

myp990i

Các bác cho em hỏi. em đã hard reset con p990i của em rồi giờ muốn cập nhật fw mới có được không? em cập nhật 3 lần sau khi reset mà đều thông báo là phần mềm của máy em là mới nhất. Mặc dù từ trước đến giờ vẫn chưa cập nhật fw. chỉ có reset máy thôi vậy là sao các bác?

Theo e biết thì hard reset thì không mất FW, nên có thể khi bác mua máy máy đã được up FW mới nhất nên bác có hard reset thì vẫn có FW mới nhất đó bác (R6E28). Còn bác muốn cập nhật FW mới thì bác thích làm lúc nào cũng được.

nateht213

hiện tượng này là do bạn đã Mod sound full 1.1.
Cách khắc phục: vào z:\private\10200B19\AATFiles copy toàn bộ các file trong đó sang c:\private\10200B19\AATFiles sau đó copy lại các file trong thư mục AATFiles của sound mod vào C:\private\10200B19\AATFiles là hết bệnh liền.

nguyendoanto

bây giờ hack ổ C dc rồi mà mấy cao thủ uiq ko mod được soft điều khiển tivi dc ha. nếu mod phần mềm này cho uiq3 thì quá tuyệt

myp990i

Thanks! Nhưng em đã hard reset máy mất rồi. Jờ không tài nào cài SwissMPro được để hack sign đây. huhu