• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET Black & Blue v4.2 WWE 5.2.1921 (Build 18521.0.7.0)

MrSea

Các bác ơi, bản V4.2 khi kết nối GPRS thì biểu tượng G lại gắn với biểu tượng sóng điện thoại. Các bác có bị như vậy không hay bản rom này như vậy?

begift

Các bác ơi, bản V4.2 khi kết nối GPRS thì biểu tượng G lại gắn với biểu tượng sóng điện thoại. Các bác có bị như vậy không hay bản rom này như vậy?

Bản 4.0 vẫn thế mà, 4.1 thì em không được thử.

Tom_codon

Super V.I.P

Đó là Support Rom mình để vậy mà :D :D :D

cuunon

Vậy thì đẹp chớ sao bạn . Nói về GPRS thì mình nhận thấy, vào cũng khá nhanh, minh vẫn thương xuyên chat wa GPRS=IM đấy nhưng nga75t mật cái là tất cả bản Rom của Ảt mà mình biết đến đều vào GPRS lần đầu, nếu tắt nó đi, khi cần vào lại thì 95% là không vào đc nữa , phải soft reset mới vào đc. Hy vọng ở các bản sau có thể fix đc lỗi này .
À mà sao cái PMMusic 4.4.1 khôgn cài đc vào máy các bác nhỉ ?

greenwind007

mình up cái bản này rồi,mọi thứ thấy xài good và mượt lắm.Nhưng khi up lên ko hiểu sao wifi xài ko đc :(,ko biết sao nữa,có bác nào test lại dùm em coi...

dlamhn

mình up cái bản này rồi,mọi thứ thấy xài good và mượt lắm.Nhưng khi up lên ko hiểu sao wifi xài ko đc :(,ko biết sao nữa,có bác nào test lại dùm em coi...

Tôi vẫn dùng wifi đc mà, chạy phe phé.
Chỉ có điều đọc email trong Yahoo ko đc, vào đc hộp thư, mở đc mail nhưng ko đọc đc chữ nào cả, trắng xóa, mà mở bằng máy tính thì đọc đc. Bác nào biết chỉ giúp với.

vuquan

Chào bác Tom,

Bản ROM của bác chạy thật tuyệt, RAM hồi phục rất tốt. Còn mấy điểm muốn hỏi bác chút:
1. Phím Volume vẫn có tác dụng khi Device locked, chỉ khi nào tắt máy mới hết tác dụng. Máy để chế độ Lock All buttons except Power button. bản ROM của bác Quang cũng bị bệnh này. bản ROM WM6 gốc mới của HTC P3300 không bị.
2. Sạc đầy 100% pin, dùng hơn 6 tiếng, sử dụng cả GPS, xem phim... mà máy vẫn báo 100% pin, restart máy vẫn vậy. Lạ quá, hay là pin... Thạch Sanh? Mình sẽ test tiếp...
3. Mình vẫn chưa biết cách nào kích hoạt và sử dụng BioTouch, bác có thể giúp cho một đường links nào đó hướng dẫn cái này không. Tiếng Anh cũng được.
4. bản ROM này có vẻ như khởi động khá chậm, mình so sánh với bản ROM WM6 P3300. Nhung khi đã khởi động xong thì chạy nhanh và ổn định, storage lớn hơn bản ROM gốc rất nhiều.

Cảm ơn bác nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

Tom_codon

Super V.I.P
Chào bác Tom,

Bản ROM của bác chạy thật tuyệt, RAM hồi phục rất tốt. Còn mấy điểm muốn hỏi bác chút:
1. Phím Volume vẫn có tác dụng khi Device locked, chỉ khi nào tắt máy mới hết tác dụng. Máy để chế độ Lock All buttons except Power button. bản ROM của bác Quang cũng bị bệnh này. bản ROM WM6 gốc mới của HTC P3300 không bị.
2. Sạc đầy 100% pin, dùng hơn 6 tiếng, sử dụng cả GPS, xem phim... mà máy vẫn báo 100% pin, restart máy vẫn vậy. Lạ quá, hay là pin... Thạch Sanh? Mình sẽ test tiếp...
3. Mình vẫn chưa biết cách nào kích hoạt và sử dụng BioTouch, bác có thể giúp cho một đường links nào đó hướng dẫn cái này không. Tiếng Anh cũng được.
4. bản ROM này có vẻ như khởi động khá chậm, mình so sánh với bản ROM WM6 P3300. Nhung khi đã khởi động xong thì chạy nhanh và ổn định, storage lớn hơn bản ROM gốc rất nhiều.

Cảm ơn bác nhiều!

Lock All buttons except Power button.Thì bạn vào Lock Button chọn mode chứ ????
nó có nhiều kiểu chỉ để nút khởi động và không khóa gì đó.Bạn thích kiểu nào chọn là đc mà..:p

vuquan

Lock All buttons except Power button.Thì bạn vào Lock Button chọn mode chứ ????
nó có nhiều kiểu chỉ để nút khởi động và không khóa gì đó.Bạn thích kiểu nào chọn là đc mà..:p

Mình biết rồi, nhưng vấn đề chính là Phím Volume vẫn có tác dụng khi Device locked. Lúc này chưa tắt máy, chưa dùng đến các phím cứng khác. Lẽ ra khi Device Locked thì chỉ có phím mềm trái (để bấm Unlock) và phím Power (để tắt máy) là còn tác dụng thôi. Vấn đề này đã nêu ở bản ROM mới của bác Quang, mình test với ROM WM6 gốc không bị mà. Còn Lock Button thì không liên quan đến Device Lock - unlock today plugin.

tmn

Lỗi này cũng xẩy ra trên 1 số bản Rom WM6 mới gần đây mà.

newland

Có một lỗi trong ROM của Tom thế này:

Hiển thị dung lượng Pin trên thanh Taskbar không chính xác. Mình đã nghe nhạc một thời gian dài (khoảng 3 tiếng) nhưng vạch hiển thị Pin vẫn là 100% trong khi đó thì vào xem dung lượng Pin còn lại trong setting chỉ còn 40%.

Không biết có bạn nào bị như thế không?

b_x_vinh

Cám ơn Tom, nhưng hình như là cái Comm Manager Tom để sai... nói thế nào nhỉ? ví dụ :
1,>ở chế độ bay ko bật thì dấu đỏ ở chữ "AN" có nghĩa là đang bật,đáng lẽ là nó phải "AUS" .
2.>Telefon đang sử dụng thì dấu lại ở "AUS" Nghĩa là tắt.nó phải là "AN"
3.>Funknetzwerk
4.>Bluetoth.
5.> Intenet Sharing
Chỉ có Infrarot là đúng.
dùng quen thì ko sao nhưng thấy nó hơi trái. Mong Tom hoàn thiện thêm nhé.

Chỉnh sửa cuối:

begift

Bác Tom ơi, có cách nào lấy lại được cái giao diện bàn phím của bản 4.0 lắp vào bản 4.2 này không? Em thích cái bàn phím 4.0 hơn.

tmn

Về lỗi báo sai dung lượng pin, các bác có thể dùng soft taskbar của bác nncuong (pBar), hiển thị dung lượng pin chính xác vì nó hoạt động độc lập.

hanhpn

Bản ROM này rất cool. Em đã cài và đang test thử

Cho em hỏi mấy điều rất ngớ ngẩn chút
1. Em không dùng được touch, chẳng hiểu nó ở đâu cả. Đành phải dùng Tweaks để vứt cái file aplaucher.exe vào soft button để dùng.
2. Em muốn thay softbutton bằng new sms nhưng dùng Tweaks2k2 nó không tìm thấy. Có bác nào biết đoạn mã thay trong regedit không?
3. Em cật lực phản đối bác TOM để giao diện COM Mgr của bản ROM tiếng Đức quá đẹp mà không chịu up sang bản tiếng Anh :D

Em cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:

tmn

1- TOUCH có 2 dạng:
Biou Touch bác TOM đã enable, bác chỉ cần vào contact, 1 trang web hay 1 trang text dài, dùng ngón tay kéo thử xem.

TouchFlo Cube là 1 soft thiết kế dùng tương tự như con HTC TOUCH, truy cập chương trình = cách dùng ngón tay đẩy lên xuống, trái phải, logo thì to vật. Em k0 biết bác TOM để ở đâu chứ bản ARTEMIS TOUCH 2.1 WWE em dùng thì bấm giữ nút WINDOWS 3s (hình như bác vô TF setting method mà tìm)

2- Tạo softbutton cho newSMS em cũng NN như bác thôi, nhưng dùng thằng NewMenu thì tiện lắm.

t_mobile2006

Bác Tom ơi, có cách nào lấy lại được cái giao diện bàn phím của bản 4.0 lắp vào bản 4.2 này không? Em thích cái bàn phím 4.0 hơn.

đây của bạn nè, bạn chỉ cần file.cab xong RS là ok.Chúc vui!hãy thanks như chưa thanks lần nào nhé:)):)):))=))=))=))

Tom_codon

Super V.I.P
Đang làm bản v4.3 trên nền Build 18533 mới nhất.Sẽ cập nhật 1 số thay đổi giao diện trong bản sau...!

binhminhmuon

Có một lỗi trong ROM của Tom thế này:

Hiển thị dung lượng Pin trên thanh Taskbar không chính xác. Mình đã nghe nhạc một thời gian dài (khoảng 3 tiếng) nhưng vạch hiển thị Pin vẫn là 100% trong khi đó thì vào xem dung lượng Pin còn lại trong setting chỉ còn 40%.

Không biết có bạn nào bị như thế không?

Mình cũng bị tình trạng như bạn,kể cả khi hiện lên Notification thông báo pin yếu thì status của pin cạnh loa vẫn đầy 100%,ngoài ra mình cũng ko thể kiểm tra pin còn bao nhiêu ở cái icon đó,kick vào ko chạy...:-??