• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET Black & Blue v4.2 WWE 5.2.1921 (Build 18521.0.7.0)

Tom_codon

Super V.I.P
Cám ơn Tom, nhưng hình như là cái Comm Manager Tom để sai... nói thế nào nhỉ? ví dụ :
1,>ở chế độ bay ko bật thì dấu đỏ ở chữ "AN" có nghĩa là đang bật,đáng lẽ là nó phải "AUS" .
2.>Telefon đang sử dụng thì dấu lại ở "AUS" Nghĩa là tắt.nó phải là "AN"
3.>Funknetzwerk
4.>Bluetoth.
5.> Intenet Sharing
Chỉ có Infrarot là đúng.
dùng quen thì ko sao nhưng thấy nó hơi trái. Mong Tom hoàn thiện thêm nhé.

Có biết tiếng đức đâu >:)>:)>:)

newland

Mình cũng bị tình trạng như bạn,kể cả khi hiện lên Notification thông báo pin yếu thì status của pin cạnh loa vẫn đầy 100%,ngoài ra mình cũng ko thể kiểm tra pin còn bao nhiêu ở cái icon đó,kick vào ko chạy...:-??

-----------------
Muốn xem thì bạn Tap and Hold vào icon thì sẽ hiện lên trình kiểm tra của Win. Mong rằng bản 4.3 fix được lỗi này.

hanhpn

Bản chất là em không tìm thấy program đó ở đâu, đành phải lôi Aplaucher ra. Không hiểu các bác khác có bị thế không thôi chứ dùng Touch thì em biết mà.

Vụ NewSMS có bác nào giúp em cái không vậy?

cuunon

-----------------
Muốn xem thì bạn Tap and Hold vào icon thì sẽ hiện lên trình kiểm tra của Win. Mong rằng bản 4.3 fix được lỗi này.

Nói về btượng pin thì 4-5 lần mình bị hiện tương sau khi sync wa pc, rut dây ra , btượng vẫn là đang có dòng điện chạy vào (tức đang sạc), phải rì xét lại mới hết

zakk_black

Nói về btượng pin thì 4-5 lần mình bị hiện tương sau khi sync wa pc, rut dây ra , btượng vẫn là đang có dòng điện chạy vào (tức đang sạc), phải rì xét lại mới hết

Hiện tượng này trước máy tôi cũng bị (mới mua P3300 được 3 ngày) sau khi tham khảo máy mới 100% của anh bạn thì không thấy bị nên thay viên pin khác vào thì hết. Tóm lại có thể kết luận là do pin có vấn đề chứ không phải tại ROM.

Bản 4.2 này đẹp nhưng nói thật là chạy hơi chậm. Trước tôi đã từng dùng rất lâu Winzard (miniS) với ROM WM 06 chạy nhanh và mượt hơn các bản B&B nhiều.

Đang tìm phần mềm Overclock CPU lên mà chưa thấy có phần mềm nào phù hợp. Mấy cái XcaleCPU và Omap cài vào không thấy chạy được trên P3300. Bác nào có phần mềm nào cool thì up lên chia sẻ nhé.

Cảm ơn!

begift

Em cũng bị lỗi cái biểu tượng pin cạnh đồng hồ lúc nào cũng tràn trề, kể cả khi máy sắp hết pin. Bác TOM vá cái chỗ này đi

tmn

Bác thử dùng BatteryStatusExt đi:

Có thêm nhiều chức năng nữa, em khoái nhất là cái vụ tắt máy đồng thời nó lock máy luôn.

begift

Bác Tom ơi, có cách nào lấy lại được cái giao diện bàn phím của bản 4.0 lắp vào bản 4.2 này không? Em thích cái bàn phím 4.0 hơn.
đây của bạn nè, bạn chỉ cần file.cab xong RS là ok.Chúc vui!hãy thanks như chưa thanks lần nào nhé:)):)):))=))=))=))

Bàn phím kia cài vào ROM 4.2 bị lỗi bác ơi. Em vừa phải remove đi rồi.
Vẫn thanks bác!

t_mobile2006

Em cũng bị lỗi cái biểu tượng pin cạnh đồng hồ lúc nào cũng tràn trề, kể cả khi máy sắp hết pin. Bác TOM vá cái chỗ này đi

Sao bạn không chỉnh REg cho biểu tượng pin thành đồng hồ, rồi dùng thêm batterystatus để xem dung lượng pin lại còn overclock đc nữa, mình dùng thấy rất bon, còn cài thêm wisbar chạy cả ngày mà Ram vẫn còn 20mb, cứ 1 ngày RS lại 1 lần.dùng thấy thích lắm.

cuongh

bạn t_mobile hướng dẫn giúp mình chỉnh Reg từ biểu tượng pin thành biểu tượng đồng hồ, cảm ơn nhiều

zakk_black

Xin hỏi cách trích xuất file theme Windows default trong ROM B&B 4.2 của Tom_codon ra với. Theme này đẹp quá, muốn trích xuất ra để dành dùng khi Up rom khác không có theme này thì dùng.
Thanks!

Xin hỏi cách trích xuất file theme Windows default trong ROM B&B 4.2 của Tom_codon ra với. Theme này đẹp quá, muốn trích xuất ra để dành dùng khi Up rom khác không có theme này thì dùng.
Thanks!

themes thực chất là 2 tấm hình nền kèm theo những dòng reg để thay đổi màu nền, màu chữ, đường kẻ...khi đã đưa thẳng vào rom thì ko rút ra được đâu bạn, nếu cần thì bạn qua box Theme post một tấm hình lên để anh em tìm giúp

t_mobile2006

Bạn thử chỉnh lại theo cách này sau đó RS lại xem ntn nhé![HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Shell]
"ShowTitleBarClock"=dword:1 chúc vui

Chỉnh sửa cuối:

cspower

Trước hết vô cùng cám ơn bạn Tom_codon vì bản ROM này, mình đang dùng M700 ROMver 3.4. Nay dùng ver mới 4.2 này thấy ổn định và nhanh hơn hẳn. Nhưng mình thấy có một số bất tiện sau. Nếu mình vào settings và thay đổi Today, khi thoát mình thường hay bị lỗi mất tất cả biểu tượng trong Settings ( Trong Programs thì không ). Nếu khởi động lại thì lại bình thường.

Mình rất thích skin của WMplayer và Today theme của bạn, nhưng bây giờ hiện tại mình không thể nào chọn lại được skin cũ của WMplayer ( khi đã chọn skin khác ). Còn Today theme thì khá là bất tiện nếu như mỗi lần lỡ tay đổi lại phải sửa trong registry ( như mấy bài trước có hướng dẫn ). Bạn có thể tạo một công cụ để phục hồi như ban đầu được không?

Thanks in advanced !

t_mobile2006

Trước hết vô cùng cám ơn bạn Tom_codon vì bản ROM này, mình đang dùng M700 ROMver 3.4. Nay dùng ver mới 4.2 này thấy ổn định và nhanh hơn hẳn. Nhưng mình thấy có một số bất tiện sau. Nếu mình vào settings và thay đổi Today, khi thoát mình thường hay bị lỗi mất tất cả biểu tượng trong Settings ( Trong Programs thì không ). Nếu khởi động lại thì lại bình thường.

Mình rất thích skin của WMplayer và Today theme của bạn, nhưng bây giờ hiện tại mình không thể nào chọn lại được skin cũ của WMplayer ( khi đã chọn skin khác ). Còn Today theme thì khá là bất tiện nếu như mỗi lần lỡ tay đổi lại phải sửa trong registry ( như mấy bài trước có hướng dẫn ). Bạn có thể tạo một công cụ để phục hồi như ban đầu được không?

Thanks in advanced !

Bạn muốn có đc skin WMP thì bạn phải vào WMP chọn menu>options>skins đợi search khoảng một lúc, sau đó chọn skin mà bạn thích.Nếu k đc PM cho mình mình gửi cho bạn skin đó.Con theme thì bạn vào phần setting>today chọn theme default là ok, nếu muốn thanh startbar màu đen thì vào setting Rom> blackvista.Chúc vui!k biết có giúp đc bạn k?:D:D

cspower

Cám ơn t_mobile2006, nhưng sau khi WM search, nó chỉ tìm thấy skin mình có sãn trong máy thôi, không có skin ban đầu UpROM.

T_mobile2006 có thể gửi cho mình được không?
Thanks