• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET Black & Blue v4.2 WWE 5.2.1921 (Build 18521.0.7.0)

cspower

Hôm qua cài PocketCM vào, cứ khởi động lại một là bị chọn lại thành default contact manager hai là báo "Can not find 'PocketCM' .... " kể cả đã vào Programs --> PDA Settings --> ROM Settings --> Contacts mode: đổi Default thành PocketCM. Thỉnh thoảng vào thì nó lại thành default.

Sau khi đặt lại thành PocketCM và sửa trong Registry như bên dưới thì đã ổn:
Mở PHM Regedit ( hoặc Resco Regedit )và dẫn tới key:
HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Shell\Rai\:MSCONTACTS
Đổi "String 1" Giá trị từ :MSPOUTLOOK contacts thành đường dẫn file chạy của pocketcm. Ví dụ "\Program Files\PocketCM\PocketCM.exe".
(Mặc định của giá trị lại là \Windows\PocketCM.exe)
Chú ý: Phải có dấu nháy "" trong string value trên.
Trên là hướng dẫn trong trang của www.pocketcm.com

Dù sao thì bản ROM này dùng thích thật

newland

Cám ơn t_mobile2006, nhưng sau khi WM search, nó chỉ tìm thấy skin mình có sãn trong máy thôi, không có skin ban đầu UpROM.

T_mobile2006 có thể gửi cho mình được không?
Thanks

Skin ban đầu khi UPROM là skin nào hả bạn. Sau khi cài máy xong thì WM chỉ có skin (default) là hình trái đất đó thôi mà. Nếu bạn muốn change skin khác thì bạn phải copy các skin đó vào program/windows media player/ rồi sau đó vào WM search sẽ có mà, lúc đó chỉ việc Set skin mới mà bạn chọn thôi.

cspower

Đúng đấy, skin của WM hình trái đất đấy. Bây giờ mình không thể tìm ra skin đấy nếu để màn hình dạng portrail ( nghe nhạc để dạng landscape thì vẫn default ???)

newland

Bạn thử vào trong Program Files\Windows Media Player xem trong đó có file shortcut của Portrait không? Nếu trong đó không có thì bạn vào trong thư mục Windows tìm file: wmp_WPC_player_240x320.skn (không biết Tom_codon có đổi tên file này không? nếu đổi tên khác thì bạn vào search và tìm thử *.skn trong thư mục windows) và copy file đó vào trong thư mục nói trên rồi thử lại xem thế nào nhé.

kenvi

Bạn thử chỉnh lại theo cách này sau đó RS lại xem ntn nhé![HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Shell]
"ShowTitleBarClock"=dword:1 chúc vui

Xin bác nào có thể hướng dẫn cụ thể hơn. Em vào thì thấ có giá trị value = 0, khi đổi sang 1 thi cũng o được. Cảm ơn

hanhpn

Bác làm lại đi, đổi lại đúng giá trịe của ShowTitlebarClock = 1, sau đó thì giữ phím power 5s để tắt máy rồi bật lại là được. Dòng này cũng giống Wizard, phải để một chút thì reg mới đổi hoàn toàn được giá trị mới

commandos_na

Máy tự động tắt nguồn ! Help me!

Máy em đang xài bỗng nhiên bị tắt nguồn tối om. Ban đầu em cứ tưởng là bỏ vào bao da bị cấn nút Power, nhưng sao khi bỏ ra khỏi thì vẫn bị. Không biết là máy bị gì nữa, mong bác nào có kinh nghiện chỉ giáo dùm. Chân thành cảm ơn

À quên, máy em up bản ROM B&B 4.2.

tmn

Có thể bị xung đột các soft lẫn nhau, em đã từng bị rồi (chạy nhiều chương trình cùng 1 lúc trong khi truy cập wifi, mà con P3300 thì chip yếu quá...).
Thử tháo pin ra để trên 30ph rồi lắp lại, hoặc khi lắp pin lại đồng thời HR luôn.

Máy em đang xài bỗng nhiên bị tắt nguồn tối om. Ban đầu em cứ tưởng là bỏ vào bao da bị cấn nút Power, nhưng sao khi bỏ ra khỏi thì vẫn bị. Không biết là máy bị gì nữa, mong bác nào có kinh nghiện chỉ giáo dùm. Chân thành cảm ơn

À quên, máy em up bản ROM B&B 4.2.

Máy bạn lúc đó còn pin ko? Nhiều khi pin kiệt quá nó ko lên nổi, thử tháo pin ra sạc kẹp một lúc rồi lắp vào xem có lên ko nhé bạn!

tmn

Bác PhamThanhDat cho em hỏi riêng 1 chút, bản B&B 4.2 này sẽ là bản cuối cùng của bác tom_codon post lên đây ah???

commandos_na

Máy bạn lúc đó còn pin ko? Nhiều khi pin kiệt quá nó ko lên nổi, thử tháo pin ra sạc kẹp một lúc rồi lắp vào xem có lên ko nhé bạn!

Pin vẫn còn đầy nhóc mới ức chứ. Làm sao để sạc kẹp vậy bác? Em mới vô nghề nên không được rành lắm... :d