• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phân Biệt G3 - G4 của UNI và vấn đề Storage.

O2XDAEXEC

Vậy là máy em G3 rồi,nhưng mà em thấy cũng OK lắm,chẳng có gì phải bận tâm.UpRom và Radio cũng nhanh chứ đâu có chậm,chỉ khoảng 5 phút là xong.

XuanTruong

Super V.I.P
Sao lạ nhỉ Mình dùng Exec, Bootload là 1.00 thì là G3 rồi còn gì nhưng khi up rom mất khoảng 10 phút, còn radio mất khoảng 15 phút. Từ trước tới giờ up bình thường không có trục trặc gì, nhưng thời gian up thì vẫn thế không có lần nào lâu và mau hơn. Thân!:-??:-??:-??

connguab

Mình cũng đang dùng O2 Exec, Bootload là 1.01 (mới nâng cấp thôi hehehe...) nhưng khi up rom hay radio thì mất khoảng hơn 15 phút lận đâu có lần nào lâu và mau hơn đâu !!!

18S67705

Của mình là G4, up ROM chỉ mất khoảng 3 phút là cùng, up Radio thì cũng tầm 15 phút...

tete

Các bạn cho hỏi về phiên bản botloader v1.2 cho uni trên wiki là cho bản nào, G3 hay G4, đã ai up thử chưa vì ko thấy đề cập ở đây???

TCKhanh

Ai biết cho mình hỏi cài này với.Mình ddang xài con O2 Exec,lúc đầu bootloader của mình là 1.00 nhưng sau khi up rom của bác quang (PV 2.10.09
) thì bootloader tự nhiên Nhảy lên 2.01. Ai biết thì giải thích hộ với.Cám ơn nhiều.

connguab

Ai biết cho mình hỏi cài này với.Mình ddang xài con O2 Exec,lúc đầu bootloader của mình là 1.00 nhưng sau khi up rom của bác quang (PV 2.10.09
) thì bootloader tự nhiên Nhảy lên 2.01. Ai biết thì giải thích hộ với.Cám ơn nhiều.

:-? :-? :-?
Chuyện này lạ quá nhỉ ? Mình cũng từng up bản rom V2.10.09 của anh Quang nhưng làm gì thấy bootloader nhảy lên 2.01, hiện tại chỉ có thể nâng cấp bootloader từ 1.00 lên 1.01 thôi ! :D :D :D

XuanTruong

Super V.I.P
e đoc trên wiki thấy có bootloader 1.2 có nên up lên ko a
Nếu máy của Bạn từ trước tới giờ không bị trục trặc khi up Rom và Radio thì tốt nhất không cần up Bootloader lên version cao hơn để tránh phiền phức có thể xảy ra! Còn nếu hay bị trục trặc khi up Rom và Radio thì Bạn nên nâng cấp ootloader! Nói chung giữa version cao và thấp thì chỉ những người thật hiểu biết về ppc mới cảm nhận được còn lại thì không! Chúc vui!

duyphanthiet

O2 Xda Exec bị lỗi NO GSM

>:)O2 Xda Exec bị lỗi NO GSM.em đang sủ dụng bình thường,tự nhiên nó mất radio rồi mất sóng luôn.xin các pác chỉ giáo cho em biết cách khắc phục nhé.thanks các pác nhìu

SH02

các bác ơi..sao em ấn cả 3 nút đó rồi mà ko thấy vào bootloader nhỉ..nó vào thẳng win..ko thấy hiện gì cả Y_Y

LuongQuang

Super V.I.P
Ấn giữ đồng thời cả 3 phím: Power, Light (phím bên hông máy) rồi chọc Reset. Ấn đồng thời và giữ khoảng 3 giây sẽ vào BL. Dòng chữ mờ trên màn hình nhìn kĩ mới thấy vì ở chế độ này không có đèn màn hình.
Không được nữa thì xem lại có chết phím nào không nhé! :D

linhquangtri

các bác ơi..sao em ấn cả 3 nút đó rồi mà ko thấy vào bootloader nhỉ..nó vào thẳng win..ko thấy hiện gì cả Y_Y

chỉ cần nhấn nut power + light (có biểu tượng hình bóng đèn) và nhấn nút Reset là vào bootloader nếu hiện v1.01 hoặc v1.00 là G3 còn nếu không có máy chử V khác là G4:((=))b-):))

zhangguobao2111

máy mình theo mình biết là g3 vì boot hiện lên lf 1.00 nhưng uprom xong thì nó chí có 37.9mb có ai biết ko ?

DucLong

Super V.I.P
máy mình theo mình biết là g3 vì boot hiện lên lf 1.00 nhưng uprom xong thì nó chí có 37.9mb có ai biết ko ?
bạn vào start/setting/system/device information/hardware. và đọc các thông số trong đó nếu là G3 storage size là 50MB
còn cái thông số bạn thấy có lẽ là thông số storage còn lại sau khi up ROM, thông số này sẽ thay đổi khi up các bản ROM khác nhau.

XuanTruong

Super V.I.P
bạn vào start/setting/system/device information/hardware. và đọc các thông số trong đó nếu là G3 storage size là 50MB
còn cái thông số bạn thấy có lẽ là thông số storage còn lại sau khi up ROM, thông số này sẽ thay đổi khi up các bản ROM khác nhau.

Sao máy Exec của Mình khi vào Bootloader là v1.00 mà Storage size lại chỉ có 43,72 MB.:-?:-?:-?

connguab

Còn máy Exec của mình bootloader là v1.01 mà Storage size lại chỉ có 43,50 MB ???

Chỉnh sửa cuối: