• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phân Biệt G3 - G4 của UNI và vấn đề Storage.

thanho2

Chào bạn LongNguyen30, xin lỗi bạn vì mình đã down bản này rồi là version 1.0
vẫn không phải là version 2.0
Mình cài bản này không nhận SDHC được với rom 2.10.09PV của anh PhạmQuang.
Nhung mình đã down được SDHC.777 và đã cài chạy tốt.

Dù sao cũng xin cảm ơn bạn nhiều lắm !:D

Chỉnh sửa cuối:

bumkeo

bạn nào co thể viết chi tiết về chip g4 và g3 giùm cho mình và các bạn được rõ hơn không, bản nào cần chuyển về supper cid, bản nào cần dùng cẩn thận khi up rom. BL 2.01 và 1.01 có uu nhượt điểm gì hay không. có cần thiết fai chuyển đổi các version này không? thân!!!!!! cần thiết lắm cho những bạn mới vọc rom. :)

XuanTruong

Super V.I.P
bạn nào co thể viết chi tiết về chip g4 và g3 giùm cho mình và các bạn được rõ hơn không, bản nào cần chuyển về supper cid, bản nào cần dùng cẩn thận khi up rom. BL 2.01 và 1.01 có uu nhượt điểm gì hay không. có cần thiết fai chuyển đổi các version này không? thân!!!!!! cần thiết lắm cho những bạn mới vọc rom. :)

Bạn đọc kỹ lại từ đầu topic trở đi đã nói kỹ về vấn đề Bạn hỏi rồi đó! Chúc vui!;;)

vochonguni

Member
Xin các bác chỉ giúp, khi ấn tổ hợp phím vào bootloader thì nó bào là V0.6
Vậy nó là G3 hay G4 vậy?:-/

Tuan1412

Xin các bác chỉ giúp, khi ấn tổ hợp phím vào bootloader thì nó bào là V0.6
Vậy nó là G3 hay G4 vậy?:-/

Thì đã nói rất rõ ràng bạn nhé,chip G3 gồm các BL từ 1.01,1.0 và 0.6.Còn G4 là BL:2.0 và 2.01 vậy máy bạn là chip g3 rồi bạn có thể nâng lên BL V1.01 đó,bạn nên tham khảo nha

vochonguni

Member
Bạn dùng máy gì mà nó báo vậy??? Đây là chủ đề cho Uni mà!:-?:-??
Máy mình là máy T-Mobile MDA Pro. Vậy là chíp G3 rồi. Cám ơn nha. Để mình nghiên cứu nâng BL :)
Hic, tìm để down trong DS thì không được. Bác nào giúp mình với :(

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
Máy mình là máy T-Mobile MDA Pro. Vậy là chíp G3 rồi. Cám ơn nha. Để mình nghiên cứu nâng BL :)
Hic, tìm để down trong DS thì không được. Bác nào giúp mình với :(

BootLoader v1.01 RUU 1.2 for HTC Uni Của Bạn đây nhé!;;);;);;)

[HIDE="BOOTLOADER v1.01 for HTC Universal.rar"]http://pdavnsoftware.com/xuantruong/BootLoader v1.01 for HTC Universal.rar[/HIDE]

Chỉnh sửa cuối:

redlion

Để phân biệt G3 hay G4 chủ yếu các bạn nhìn vào màn hình đầu tiên khi máy Boot ( trang đầu có hướng dẩn), và bộ nhớ 40Mb là G3 Dưới 40Mb là G4.
G4 có cái hay của nó Khi dùng Wifi lúc nào cũng mạnh hơn G3, xâm nhập luôn những mạng bảo mật, Mình có hai cái G3 và G4 (Exec) và đã nhận thấy điều này.
Riêng G3 thì đến giờ này thì up room có flash Disk 20MB mình thích hơn, nếu các bạn thường dùng Wifi thì nên mua G4 thì Ok, G3 thì yếu hơn xa.
thân chào

1202

Bản này đã dc chú Phạm Quang đưa lên khu vuc Download rùi,Bạn chịu khó kiếm là dc thui.Link đây ban ạ.Việc Up B.Loader cũng giống như up ROM vậy.Bạn đưa máy về BL &chạy file MaUpgradeUt_noID.exe rồi chờ hoàn tất.Chúc bạn thành công.

Máy em BL 1.00 giờ muốn up lên 1.01 thì phải làm sao, cái link bạn đưa mình nhấn vào nó nói mình không có quyền truy cập :-??

G3 vs G4 khác nhau nhưng gì ạ!

+ Nếu boot loader là: 1.0 và 1.01 thì là G3
+ Nếu boot loader là: 2.01 thì là G4

Điểm khác biệt nữa giữa 2 dòng là Storage:
+ Storage của G3 là: 43.5MB
+ Storage của G4 là: 39.5MB

Các bạn đọc kĩ rồi mới hỏi nhé, ngay trang 1 chứ đâu!!!!!!

quanhs

Xin lỗi các bác! Em vừa tậu một chú UNI 2nd, đang muốn up ROM nhưng không biết máy thuộc dòng G3 hay G4. Em làm theo hướng dẫn, đưa máy về BL nhưng nó lại hiện nên dòng SERIAL và V0.60 ????? Thế là sao, các bác giúp em với!

quanhs

+ Nếu boot loader là: 1.0 và 1.01 thì là G3
+ Nếu boot loader là: 2.01 thì là G4

Điểm khác biệt nữa giữa 2 dòng là Storage:
+ Storage của G3 là: 43.5MB
+ Storage của G4 là: 39.5MB

Các bạn đọc kĩ rồi mới hỏi nhé, ngay trang 1 chứ đâu!!!!!!

Xin lỗi các bác! Em vừa tậu một chú UNI 2nd, đang muốn up ROM nhưng không biết máy thuộc dòng G3 hay G4. Em làm theo hướng dẫn, đưa máy về BL nhưng nó lại hiện nên dòng MMMMM và V0.60 ????? Thế là sao, các bác giúp em với!