• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phân Biệt G3 - G4 của UNI và vấn đề Storage.

Tuan1412

Con máy của mình là chip g3,có điều lạ là trong device infomation nó ghi như sau:

trong thông tin về chip nó ghi rõ là g3 chứ 0 phải là M_system,và mình kiểm tra bằng mtty thì thấy nó chưa đc unlock cid,vậy up rom có đc hay 0 đây?Ai có cao kiến gì 0

hakkinen

Con máy của mình là chip g3,có điều lạ là trong device infomation nó ghi như sau:

trong thông tin về chip nó ghi rõ là g3 chứ 0 phải là M_system,và mình kiểm tra bằng mtty thì thấy nó chưa đc unlock cid,vậy up rom có đc hay 0 đây?Ai có cao kiến gì 0
Có lẽ là chưa unlock cid nên mới hiển thị là G3 chứ hả. Theo mình thì nên unlock rồi mới up rom, vì dù sao thì khi bạn up rom mới nó cũng k còn nguyên bản nữa rồi mà, mà unlock cũng mất bnh thời gian đâu

dcn488

Máy mình chưa unlock cũng úp rom ầm ầm thấy có sao đâu nè. Mà sao cái Flash chip nó là G3 mà ko phải M-Systems nhỉ, hay là phần cứng nó đã bị thay đổi!!!!

XuanTruong

Super V.I.P

Máy của Mình cũng đề là M-Systems chứ không như máy Bác! Hay Bác thử Unlock CID xem nó có chuyển sang M-Systems hay không???;;);;);;) Chúc thành công!:-?:-?:-?

Tuan1412

Máy của Mình cũng đề là M-Systems chứ không như máy Bác! Hay Bác thử Unlock CID xem nó có chuyển sang M-Systems hay không???;;);;);;) Chúc thành công!:-?:-?:-?

Ha ha mình mà thấy ở đâu hướng dẫn unlock cid cho UNI mình làm luôn ấy chứ còn hỏi làm gì nữa=))=))=)),có bạn nào biết cách unlock cid cho UNI thì hướng dẫn mình làm với

dcn488 Máy mình chưa unlock cũng úp rom ầm ầm thấy có sao đâu nè. Mà sao cái Flash chip nó là G3 mà ko phải M-Systems nhỉ, hay là phần cứng nó đã bị thay đổi!!!!

Máy của bác cũng như máy mình hả,bác vẫn up rom đc à,mình vẫn chưa dám up rom:D,bác up các rom khác nhau vào mà nó vẫn chưa chuyển thành M_system hả

hakkinen

Đây là bài viết của bác Funtiger, mình paste lại luôn cho đỡ mất công link sang làm gì. Nguyên văn:

Các Bạn vào đây lấy tool về nhé!
http://buzzdev.net/component/option,...8be327e1d58d2b
Các bước thực hiện như sau:
1. Sao lưu dữ liệu trên máy lại
2. Lấy Sim và thẻ nhớ ra ngoài
3. Vào bootloader .( backlight + power + soft reset )
4. Kết nối PPC với PC, nhớ USB lead(bỏ đánh dấu USB).
5. Chạy MaUpgradeUt_noID.exe
6. Đợi 1 tý
7. Bấm Next và đợi cho chạy thành công(Up xong Radio sẽ là 0.00.00]
8. Finish, chọt Reset. Kết nối với PC sử dụng Activesync, copy file UNI_Unlock_v1.exe vào ppc. Sau đó copy từ phone vào thẻ nhớ.
9. Chạy UNI_Unlock_v1.exe trên thẻ. Đợi 1 chút.
10. Đợi xuất hiện completes, soft reset máy.
11. Vậy là xong rồi, đẽ quá.
Cảm ơn

Bác ấy khẳng định cách này là chuẩn. Thử xem!

Tuan1412

Đây là bài viết của bác Funtiger, mình paste lại luôn cho đỡ mất công link sang làm gì. Nguyên văn:

Các Bạn vào đây lấy tool về nhé!
http://buzzdev.net/component/option,...8be327e1d58d2b
Các bước thực hiện như sau:
1. Sao lưu dữ liệu trên máy lại
2. Lấy Sim và thẻ nhớ ra ngoài
3. Vào bootloader .( backlight + power + soft reset )
4. Kết nối PPC với PC, nhớ USB lead(bỏ đánh dấu USB).
5. Chạy MaUpgradeUt_noID.exe
6. Đợi 1 tý
7. Bấm Next và đợi cho chạy thành công(Up xong Radio sẽ là 0.00.00]
8. Finish, chọt Reset. Kết nối với PC sử dụng Activesync, copy file UNI_Unlock_v1.exe vào ppc. Sau đó copy từ phone vào thẻ nhớ.
9. Chạy UNI_Unlock_v1.exe trên thẻ. Đợi 1 chút.
10. Đợi xuất hiện completes, soft reset máy.
11. Vậy là xong rồi, đẽ quá.
Cảm ơn

Bác ấy khẳng định cách này là chuẩn. Thử xem!

Cách này biết từ lâu rồi bạn ơi:D,đây là unlock sim chứ đâu phải unlock cid 2 khái niệm oàn toàn khác nhau mà.Mình đã làm ròi nhưng nó vẫn thế.
Còn ai có cao kiến gì 0,giúp mình với

Cuối cùng thì đã làm đc rồi he he:D,nhưng giờ thì format DOC failed và 0 unock đc extenrom,chắc là do lỗi phần cứng rồi,chán quá
PM: Lưu ý không post 2 bài liên tiếp cần có thể edit

Last edited by a moderator:

Tuan1412

Unlock CID được rồi hả bạn? Làm thế nào vậy???

Hì ,bạn up lại radio 0.0.0.Sau đó chạy tools unlock sim v1.0.3exe trên ppc ,đợi khoảng 30s cho xuất hiện thông báo thành công là đc.Lưu ý lúc này trong device infomation vẫn là g3 nhé,nhưng bạn kiểm tra bằng mtty dùng câu lệnh task 32 sẽ thấy là máy đã đc unlock cid rùi(Level=0).Lúc này bạn tiép tục up các rom khác,sau khi up xong máy bạn sẽ chuyển thành M_system
Chúc bạn thành công

hakkinen

Vậy cách trên của Funtiger là chuẩn đúng không. Mình hỏi để tham khảo vậy thôi chứ máy mình unlock CID rồi mà. He he, đồng hương HP

Lesangmd

May cua em là chip G3 , sau khi uprom xong thay STORAGE la 10MB . Nhung sau do reset lai may thi thay no bien mat . May lan em uprom deu thay vay. Em khong hieu.Mong cac bac chi giao giup em!

phuongicb

Đọc kỹ lại tiêu đề nhé bạn!!!! lần sau những câu hỏi tương tự thế này sẽ bị dell đó. Thân!!!

Không phải bạn ơi, vì có nghe bác LQ nói là chip G4 chỉ có MDA Pro mới có chứ Exec không có nên mình mới hỏi, thắc mắc này mong các bác giúp đỡ :-??
Còn Universal là dòng chung cho O2 Exec, MDA Pro ... mà!

Nemmatlanh

Không phải bạn ơi, vì có nghe bác LQ nói là chip G4 chỉ có MDA Pro mới có chứ Exec không có nên mình mới hỏi, thắc mắc này mong các bác giúp đỡ :-??
Còn Universal là dòng chung cho O2 Exec, MDA Pro ... mà!

Exec hay Mda hoặc các thương hiệu khác của dòng Uni đều có Chip G3 với G4 bạn nhé :)

thanho2

Các bác cho em hỏi làm cách nào để download Storage Settings 2.0 (phiên bản mới nhất) để nhận dạng dược thẻ SDHC 4G ạ.
Xin cảm ơn các bác nhiều ạ!