• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phiên bản: 500.21.009 cho nokia e 63

traicauhd

Phần mềm mới nhất hiện có cho
Phiên bản: 500.21.009
So sánh số
Nếu phiên bản hiện tại của bạn đã lỗi thời, hãy cập nhật ngay để nhận những tính năng, ứng dụng và phần nâng cấp mới nhất. Vào Nokia Software Updater
sau đây mình sẽ mang điện thoại của mình ra làm chuột bạch
các bạn chờ kết quả

Chỉnh sửa cuối:

cutruongbaby

Ê63-RM437 đã có FW mới 500.21.009

E 63-RM 437 đã có fw mới 500.21.009
Các bạn có thể down fw mới này bằng Navifilm .
Hiện chưa có thông tin nào nói về việc hack fw mới này ...Một lời khuyên là các bạn không nên nâng cấp FW mới này vì tranghttp://helloox2.com/ chưa thông báo ...

leepek

Mình cũng vừa up xong. Đang cảm nhận. Chỉ mong bản này sửa lỗi thỉnh thoảng kết thúc cuộc gọi đơ đơ máy vài giây.

Vấn hack đc bằng Hello 2.02. Fw mới thấy có cái Travel gi` đó. Chẳng hiểu là cái j` remove luôn ^^

Chỉnh sửa cuối:

joeD

E63 fw 500 nè

E63 500.21.009

Hoàng hải cái phần mềm memcheck bạn lấy ở đâu vậy? Mình tìm được nhưng chỉ có bản v0.5 thôi. Bạn có thì up bản V1.0 lên nha. Thanks nhiều

sevenwords

Cũng mới update lên firmware mới trưa nay. Bị dính cái update failed tí nữa tưởng chết máy. May mà bật máy lại chạy típ được. ^^!

hungthcs

Anh em đã test thử. Cho mọi người ý kiến sử dụng xem như thế nào!

leepek

Mình thấy thật thất vọng. Mình chưa cảm nhận gì thay đổi cả. Cái điều mình mong thay đổi nhất mà cũng ko đc. Đó là hiện tượng thỉnh thoảng đơ đơ máy 1 lúc sau khi kết thúc cuộc gọi. Mất thời gian Backup để up fw mà thấy chán quá.

hoanghai2908

Mình thấy thật thất vọng. Mình chưa cảm nhận gì thay đổi cả. Cái điều mình mong thay đổi nhất mà cũng ko đc. Đó là hiện tượng thỉnh thoảng đơ đơ máy 1 lúc sau khi kết thúc cuộc gọi. Mất thời gian Backup để up fw mà thấy chán quá.

cảm nhận thiếu tinh tế thế ;))
office mặc định bản quyền 6.2,đỡ cài bản cr,đôi khi có vấn đề
đèn pin đã bật được khi khóa phím = tay
đơ máy chắc điện thoại vấn đè rồi,số lượng pm bạn cài chắc ko = mình đg dùng trên E63,cùng rất nhiều pm chạy ẩn,1 ngày mình nhận rất nhiều điện thoại nhg ko đơ máy như bạn :))

pekuon

tình hình la up xong chiều nay rồi,có 2 cái mới mà chẳng biết cài đặt thế nào.

Ai cài đặt được rồi share cho anh em với nhé.
Còn lại mọi thứ thấy vẫn như cũ.

leepek

cảm nhận thiếu tinh tế thế ;))
office mặc định bản quyền 6.2,đỡ cài bản cr,đôi khi có vấn đề
đèn pin đã bật được khi khóa phím = tay
đơ máy chắc điện thoại vấn đè rồi,số lượng pm bạn cài chắc ko = mình đg dùng trên E63,cùng rất nhiều pm chạy ẩn,1 ngày mình nhận rất nhiều điện thoại nhg ko đơ máy như bạn :))
Thứ nhất là: Về phần mềm Office thì ngày xưa mình cũng đã update trực tiếp trên điện thoại. Cũng đến bản này rôi. Nên ko có j` là sướng cả
Thứ 2 là: Về cái khóa phím bằng tay. Thì từ xưa đến nay, từ hồi mua máy: tức là fw 400 rồi đến 410 và bây giờ là 500 , khi khóa phím bằng tay vẫn bật đc đèn pin. Nên cũng ko có j` là sướng cả
Thứ 3 là về cái đơ máy. Thì rất nhiều người dùng E 63 đều bị, chứ ko phải mình tôi. Và mình nói là thỉnh thoảng đơ chứ ko phải là gọi lúc nào là đơ lúc đấy.

leepek

tình hình la up xong chiều nay rồi,có 2 cái mới mà chẳng biết cài đặt thế nào.

Ai cài đặt được rồi share cho anh em với nhé.
Còn lại mọi thứ thấy vẫn như cũ.

Cái này hình như là dành cho người đu lịch thì phải( vì thấy chữ Travel mà). Mình remove cái đó luôn rồi

hoanghai2908

Thứ nhất là: Về phần mềm Office thì ngày xưa mình cũng đã update trực tiếp trên điện thoại. Cũng đến bản này rôi. Nên ko có j` là sướng cả
Thứ 2 là: Về cái khóa phím bằng tay. Thì từ xưa đến nay, từ hồi mua máy: tức là fw 400 rồi đến 410 và bây giờ là 500 , khi khóa phím bằng tay vẫn bật đc đèn pin. Nên cũng ko có j` là sướng cả
Thứ 3 là về cái đơ máy. Thì rất nhiều người dùng E 63 đều bị, chứ ko phải mình tôi. Và mình nói là thỉnh thoảng đơ chứ ko phải là gọi lúc nào là đơ lúc đấy.

1.office bạn up rồi tự mua,thế thì thua,còn dùng cr thì đừng nói
2.xin lỗi chắc bạn mới dùng E63,kiếm lại 1 cái fw400,410 cho thêm hiểu rồi phát biểu

t8ax

FW này... tuyệt vời nhất.. vẫn là... khóa phím bằng tay mà bật đc đèn pin :D:D:D haha =))

mình thấy.. lúc chưa cài rì.. Ram lên đc 76mb, lúc trc FW 410 chưa làm rì hết đc có 72 -> 74mb àh.. vậy là hơn 2MB rồi nhá ( có nghĩa là nhanh hơn tẹo rồi đó )

còn 1 điều nữa, khi bác cài Chương trình hoặc Xóa chương trình thời gian bị đơ giảm đi gần 1 nữa.. chắc bác kia ít cài App nên ko để ý =)).. ko tin vào App Manager xem thử đi.. :D

bộ nhớ máy hình như ko tăng thêm ,nhưng mất nhiều cái linh tinh ko xài đến, vd như Download chẳng hạn..

Đặc biệt.. mình cảm thấy nghe nhạc hay hơn hẵn.. ko bík có thật ko hay cảm giác riêng của mình nữa :D

leepek

2.xin lỗi chắc bạn mới dùng E63,kiếm lại 1 cái fw400,410 cho thêm hiểu rồi phát biểu

Thứ 1: Office mình up xong. Thì mình ko cần mua chỉ cần điển địa chỉ E-mail là ok. Cũng ko cần Crack
Thứ 2: Đúng là mình mới dùng E 63 , mới đc có 3 tháng. Hồi mình mua là fw 400, khi khóa phím bằng tay vẫn bật đèn pin đc. Rồi mình up lên 410 mà bây giờ là 500 thì khi khóa phím bằng tay vẫn bật đc đèn pin

mình thấy.. lúc chưa cài rì.. Ram lên đc 76mb, lúc trc FW 410 chưa làm rì hết đc có 72 -> 74mb àh.. vậy là hơn 2MB rồi nhá ( có nghĩa là nhanh hơn tẹo rồi đó )

Cho cái Video đi chứng minh đê. Cao lắm 74,8 MB thôi

pekuon

Trong e63 có sẵn office bản quyền rồi bạn ah.
Còn sao máy mình ram có bao giờ free dc 74mb đâu nhỉ.71 là hết cỡ rôi