• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phiên bản: 500.21.009 cho nokia e 63

onelove27

hic,up xong rùj nhưg k hack bằg hello dc,chi den dc install root cert thôi...???

bạn muốn hack đc thì phải cài đặt thế này thì hack mới ok công cụ> cài đặt >ứng dụng>quản lý ứng dụng>cài đặt phần mềm chọn tất cả>kiểm chứng chỉ qua mạng tắt.vậy mới hack đơn giản ko xảy ra lỗi

nipponpaint

đúng là vậy, mình khá thấy vui với các ứng dụng của Symbian nhưng từ hôm update firm len 410 và 500 đều không hack được máy bằng Heloox 2.03 nên việc cài đặt phần mềm cực kỳ phiền hà, và nhiều phần mềm không cài được mặc dù đã sign và chỉnh trong app manager. mong các cao thủ chỉ giúp để chiếc điện thoại của em không còn là cục gạch nưa :D

leepek

Mình vẫn hack đc bằng Hello 2.02 , Chẳng phải chỉnh gì cả.

onelove27

đúng là vậy, mình khá thấy vui với các ứng dụng của Symbian nhưng từ hôm update firm len 410 và 500 đều không hack được máy bằng Heloox 2.03 nên việc cài đặt phần mềm cực kỳ phiền hà, và nhiều phần mềm không cài được mặc dù đã sign và chỉnh trong app manager. mong các cao thủ chỉ giúp để chiếc điện thoại của em không còn là cục gạch nưa :D

bạn làm theo hướng dẫn của mình là hack đc bạn nên chạy lại FW 1 lần nữa và trước khi hack nên cài đặt như mình thì đảm bảo hack đc 100 %
công cụ> cài đặt >ứng dụng>quản lý ứng dụng>cài đặt phần mềm chọn tất cả>kiểm chứng chỉ qua mạng tắt.vậy mới hack đơn giản ko xảy ra lỗi

nipponpaint

bạn làm theo hướng dẫn của mình là hack đc bạn nên chạy lại FW 1 lần nữa và trước khi hack nên cài đặt như mình thì đảm bảo hack đc 100 %
công cụ> cài đặt >ứng dụng>quản lý ứng dụng>cài đặt phần mềm chọn tất cả>kiểm chứng chỉ qua mạng tắt.vậy mới hack đơn giản ko xảy ra lỗi
mình cảm ơn các bạn rất nhiều, mình đã tìm ra nguyên nhân tại sao mình không hack được rồi bạn à. tại do mình khi up fw xong thì hay format lại máy cẩn thận bằng 4 nút nên đã không hack được, mình vừa úp lại và hack luôn thì không có vấn đề gì cả, một thông tin cho bạn nào chưa biết như mình
chúc cả nhà vui vẻ

vietnam0

nguyên ngày hôm qua ngồi up bằng 3 cách phonenix, NSU, Ovi đều k được....nản trần gian, đến nỗi deep format lại máy để up cũng k được....

Sáng nay buồn buồn Up lại bằng NSU, cũng nghĩ sẽ như vậy, ai ngờ k uổng công, Up được rồi, đơn giản ....

Cảm nhận đầu tiên....mượt thật mượt....
Âm thanh hơi rè hơn firmware cũ, k hiểu tại sao.
2 ứng dụng mới chẳng biết để làm ji.
Nói chung chưa có thay đổi chuyển biến tích cực.

thanks ! Như vậy thì không úp nữa ! Lần trước up lên. chạy nhanh hơn tẹo. Nhưng phải cài lại cả đống phần mềm. :)

pekuon

thanks ! Như vậy thì không úp nữa ! Lần trước up lên. chạy nhanh hơn tẹo. Nhưng phải cài lại cả đống phần mềm. :)
Mình ngưỡng mộ bạn quá à,giống hệt thằng bạn mình, giờ vẫn xài FW400 vì lười cài lại phần mềm, mặc dù trong máy chẳng cài bao nhiêu.
Mình thì chỉ cần có FW mới là up ngay, không hơn người ta mất công ra FW mới làm gì. còn nghe loa rè chỉ là cảm nhận thôi.

NBLam

bạn muốn hack đc thì phải cài đặt thế này thì hack mới ok công cụ> cài đặt >ứng dụng>quản lý ứng dụng>cài đặt phần mềm chọn tất cả>kiểm chứng chỉ qua mạng tắt.vậy mới hack đơn giản ko xảy ra lỗi

Khởi động laị rồi chạy lại là đc bác ạ. Mình bị thế mấy lần rồi.

NBLam

mình cảm ơn các bạn rất nhiều, mình đã tìm ra nguyên nhân tại sao mình không hack được rồi bạn à. tại do mình khi up fw xong thì hay format lại máy cẩn thận bằng 4 nút nên đã không hack được, mình vừa úp lại và hack luôn thì không có vấn đề gì cả, một thông tin cho bạn nào chưa biết như mình
chúc cả nhà vui vẻ

mình vẫn dùng 2.02 để hack và tất nhiên format 4 ngón thì ko hack đc nưã.

Vơí laị tại sao bạn cứ phải format 4 ngón sau khi up FW nhỉ, mình nghĩ Sym khác Win nên ko phải làm thế đâu. Chắc bác từ bên WM sang à.

2356

chúc cả nhà vui vẻ

Chả mấy ai làm ngược như bạn đâu :)) Thường thì người ta 4mat xong rồi Up FW dùng cho nó ổn định, chớ ai Up iếc ngon lành rồi 4 ngón cho mất hết những gì vừa Up đâu bạn :))

onelove27

Chả mấy ai làm ngược như bạn đâu :)) Thường thì người ta 4mat xong rồi Up FW dùng cho nó ổn định, chớ ai Up iếc ngon lành rồi 4 ngón cho mất hết những gì vừa Up đâu bạn :))

sao cần fomat rùi mới up FW cho ổn định chạy Fw rùi là xóa và lại từ đâu cần gì phải mất công thế bác :D

2356

sao cần fomat rùi mới up FW cho ổn định chạy Fw rùi là xóa và lại từ đâu cần gì phải mất công thế bác :D

E 63 nếu hok 4mat máy và thẻ thì những ứng dụng trên thẻ sau khi 4mat sẽ hok còn dùng được nữa >> 4mat cho sạch :))
Mà lần nào trước khi Up FW mình cũng 4mat máy rồi mới Up :)) Chắc thành thói quen rồi :D

onelove27

E 63 nếu hok 4mat máy và thẻ thì những ứng dụng trên thẻ sau khi 4mat sẽ hok còn dùng được nữa >> 4mat cho sạch :))
Mà lần nào trước khi Up FW mình cũng 4mat máy rồi mới Up :)) Chắc thành thói quen rồi :D

thẻ nhớ thì chắc chắn pahir fomat rùi vì up FW thì làm gì còn đường dẫn cài đặt nữa đâu mà để máy nhận đc phần mềm từ thẻ :D

t8ax

Thật ra cũng ko cần format thẻ..

Chỉ cần xóa mấy thư mục hệ thống như System, Sys, Resouce.. chừa lại Nhạc, Hình, Videos và thư mục chứa các file cài đặt thôi là đc ấy mà.

Mình dùng E63 xài thẻ..8G nên lười format :))

Trungls

Fw mới ngộ thật. Hello OX 2.3 không hack được. Vậy mà 2.2 lại được mới tài chứ.

vietnam0

may anh cho em hoi? chuong trinh BACKUP phan mem cho cac' phan mem truoc khi nang cap Fiwrway la' gi nhi?. truoc em thay' tren dien dan minh' co' ! Dinh thoi ko up len. Nhung thay' ban luan soi noi qua' em up thu choi xem sao ? Thanks
( Post Mobile. I'm Sorry)

khanhdbp

Đã up xong cho em nó lúc chiều nay,và bây giờ, đang post bài bằng UC web đây :))
Công nhận 1 điều,loa báo âm,rè hơn thật,còn lại chưa thấy j xuất sắc, nhưng có fw mới,,nên up là điều tất yếu. Lạ nhất là mình hack bằng helloOX 2.02, phải chỉnh năm về 2009,mới chạy đc :(

Trungls

may anh cho em hoi? chuong trinh BACKUP phan mem cho cac' phan mem truoc khi nang cap Fiwrway la' gi nhi?. truoc em thay' tren dien dan minh' co' ! Dinh thoi ko up len. Nhung thay' ban luan soi noi qua' em up thu choi xem sao ? Thanks
( Post Mobile. I'm Sorry)
Của mình nó chạy hoài bước gì ấy. Mình không nhớ.
Cài 2.2 lại chạy ngon.

pekuon

Mình hack bằng Hello2.03 được mà, từ mấy FW vẫn vậy.
Cảm nhận là chẳng có gì mới mẻ, tại thích thì up cho bằng anh em thôi.:))