• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phiên bản: 500.21.009 cho nokia e 63

Trong e63 có sẵn office bản quyền rồi bạn ah.
Còn sao máy mình ram có bao giờ free dc 74mb đâu nhỉ.71 là hết cỡ rôi

chỉnh ngày về 1-5-2005 tăng thêm 3MB, khi tăng xong lại chỉnh về ngày hiện tại

kimthao

Cái này hình như là dành cho người đu lịch thì phải( vì thấy chữ Travel mà). Mình remove cái đó luôn rồi

Cái này không phải du lịch đâu bạn ơi. Nó cũng giống như Mail Exchange. Đồng bộ mail. Thông số cài đặt thì mình không biết. Có thể nếu bạn dùng Gmail thì thông số cài đạt giống Mail Exchange. Bạn search thử và làm he. Cái này đối với mình có cũng bằng không. Mãn đời chẳng thấy ai gửi mail. Hehe

NBLam

1.office bạn up rồi tự mua,thế thì thua,còn dùng cr thì đừng nói
2.xin lỗi chắc bạn mới dùng E63,kiếm lại 1 cái fw400,410 cho thêm hiểu rồi phát biểu

Bác này hơi bị aggressive quá nhỉ. Anh em chia sẻ kinh nghiệm với nhau, có gì mà phải gân cổ lên thế cho mệt nhỉ.

Mình đồng ý với Leepek là cái Office có thể upgrade từ hồi dùng fw 400, vào upgrade trực tiếp qua wifi và ko phải cr gì cả. Dùng vẫn thế thôi.

Cảm nhận của mình là bộ nhớ của fw500 giải phóng nhiều, mình còn gần 100Mb trống (sao có người bảo ko bao giờ trên 70Mb đc nhỉ?), mình cài các kiểu phần mềm vào vẫn còn trên 80Mb, chỉ có game thì mình cài trên thẻ nhớ thôi. Mấy cái Lotus Notes Traveller thì vứt đi cho đỡ vướng vì mình chả bao giờ dùng :)

pekuon

Bác này hơi bị aggressive quá nhỉ. Anh em chia sẻ kinh nghiệm với nhau, có gì mà phải gân cổ lên thế cho mệt nhỉ.

Mình đồng ý với Leepek là cái Office có thể upgrade từ hồi dùng fw 400, vào upgrade trực tiếp qua wifi và ko phải cr gì cả. Dùng vẫn thế thôi.

Cảm nhận của mình là bộ nhớ của fw500 giải phóng nhiều, mình còn gần 100Mb trống (sao có người bảo ko bao giờ trên 70Mb đc nhỉ?), mình cài các kiểu phần mềm vào vẫn còn trên 80Mb, chỉ có game thì mình cài trên thẻ nhớ thôi. Mấy cái Lotus Notes Traveller thì vứt đi cho đỡ vướng vì mình chả bao giờ dùng :)

Hình như ý của bạn là bộ nhớ máy, còn cái mình đag nói đến là Ram kìa, nếu là bộ nhớ máy thì của mình cũng gần gần cỡ đó. Hình như là có tăng thêm so với FW 400. Một số phần mềm hay dùng thì nên cài vào C bạn à.

t8ax

Cho cái Video đi chứng minh đê. Cao lắm 74,8 MB thôi

lúc mình úp bằng JAF FW down trên NAVFIRM về thì Ram đạt 76mb, ổ C 116mb bác ạh.. nhưng mà ko hack đc, để làm kiểng thôi, nên lại úp lại bằng Ovi Suite thì Ram lúc khởi động chỉ còn 74,6mb :(

up = JAF mất hết mấy ứng dụng Ovi nên chắc lúc khởi động ko bị chiếm tài nguyên, mình nghĩ vậy :)

thanhduc_iit

có cái RAM thôi mà các bac tranh luận quyết liệt quá...
Con E72 RAM có hơn 40MB nè, bó tay luôn

thehiepptb

Cho mình hỏi chút,sao khi dùng NSU thi lai hiện lên thông báo "dịch vụ NSU hiện không có" là sao vậy?

lúc mình úp bằng JAF FW down trên NAVFIRM về thì Ram đạt 76mb, ổ C 116mb bác ạh.. nhưng mà ko hack đc, để làm kiểng thôi, nên lại úp lại bằng Ovi Suite thì Ram lúc khởi động chỉ còn 74,6mb :(

up = JAF mất hết mấy ứng dụng Ovi nên chắc lúc khởi động ko bị chiếm tài nguyên, mình nghĩ vậy :)

FW down trên NAVFIRM vẫn Hack bình thường

khanhdbp

Ui, nhanh thật, đợt nào mới up fw410 xong,giờ đã có fw mới rồi. Up thôi, coi như quà mừng sn.hehe.
Đã là fw mới,chắc cơ bản phải có cải cách,nó mới cho fw mới chứ. Up thôi. Trước khi up,anh em ta nên dùng các mẹo nhỏ cuả anh vothien để đỡ mắc công cài lại python,và full 1 số phần mềm # nha. :))

mrvanhang

Mình đang up bằng Ovi Suit nè, lâu wa đi, càng ngày nó càng báo đợi lâu...hiện giờ là bắt chờ đến 966 phút, k hiểu được, nó cứ tăng phút đợi....hi vọng hi vọng và nằm chờ...

letrongtan

Mình dùng bằng NSU, xong xuôi khởi động lại nó đời lock code, chịu chết. Có ai biết lấy file update dạng .exe ở đau ngoài trang của Nga ko? Vào ko hiểu.

2356

1 ngày mình nhận rất nhiều điện thoại nhg ko đơ máy như bạn :))

Thử gọi cho người ta mà người ta hok nhấc máy xem máy mình có đơ vài giây hok =)) Cái lỗi này V3 máy nào cũng bị :)) E63, N95 8Gb, E71 hay N82 đều bị lỗi này :))

Mình đang up bằng Ovi Suit nè, lâu wa đi, càng ngày nó càng báo đợi lâu...hiện giờ là bắt chờ đến 966 phút, k hiểu được, nó cứ tăng phút đợi....hi vọng hi vọng và nằm chờ...

Máy bạn hàng xách tay hả? Code của các máy xách tay thường Up hơi bị lâu :D Hok thì chắc là do FW mới nhiều người Up nên nghẽn :)) Mình thì cứ thong thả, mới 4mat máy cách đây 2 hôm nên chưa đành lòng Up :))

2356

Ui, nhanh thật, đợt nào mới up fw410 xong,giờ đã có fw mới rồi. Up thôi, coi như quà mừng sn.hehe.
Đã là fw mới,chắc cơ bản phải có cải cách,nó mới cho fw mới chứ. Up thôi. Trước khi up,anh em ta nên dùng các mẹo nhỏ cuả anh vothien để đỡ mắc công cài lại python,và full 1 số phần mềm # nha. :))

Cách của VT chỉ Full khi 4mat bằng 7370 thôi chứ hok nói đến việc UP FW, anh em nên cẩn thận BackUp dữ liệu :D

mrvanhang

nguyên ngày hôm qua ngồi up bằng 3 cách phonenix, NSU, Ovi đều k được....nản trần gian, đến nỗi deep format lại máy để up cũng k được....

Sáng nay buồn buồn Up lại bằng NSU, cũng nghĩ sẽ như vậy, ai ngờ k uổng công, Up được rồi, đơn giản ....

Cảm nhận đầu tiên....mượt thật mượt....
Âm thanh hơi rè hơn firmware cũ, k hiểu tại sao.
2 ứng dụng mới chẳng biết để làm ji.
Nói chung chưa có thay đổi chuyển biến tích cực.

Chỉnh sửa cuối: